[CCCĐ] chuyện nhỏ, ấn tượng lớn: Bị lừa tình ở tokyo

Du_don

Xe điện
Bác kết luận vội thế!
Em xem camera thì thấy anh cầm tiền quay lại vào ngày hôm sau tìm bác để trả mà ko tìm thấy! Anh ta liền đem ra sở CS để nộp thì CS bảo bác ko đủ kiên nhẫn để chờ nên đã bỏ về!

NY152

Xe máy
Em cũng có kinh nghiệm đau thương ở khu Shinjuku.

Buổi tối đi lang thang cùng 2 thằng em ở khu Shinjuku, gặp rất nhiều thanh niên Nhật đi bộ ở khu này nói tiếng Anh chèo kéo khách du lịch đi mát xa các kiểu. Chúng nó nài nỉ chỉ cần vào xem qua không thích thì thôi.

Thế rồi thằng cu em đi cùng quyết định nghe theo một trong số những lời mời mọc đấy. Chú ma cô dẫn bọn em tới một căn hộ ở trên tầng 4 một tòa nhà theo kiểu chung cư ngay gần đó.

Em thấy có vẻ không ổn nên không định tham gia. Em bảo 2 thằng cu đi cùng là chúng mày cứ vào trong đấy anh xuống đường hút thuốc đứng chờ. Thằng chủ quán nài nỉ bảo mày vào trong này ngồi chờ bọn tao nước nôi miễn phí.

Thế rồi khi vào bên trong thì cánh cửa sập lại ... giống như muôn vàn cái bẫy tương tự được giăng ra ở Tokyo để móc túi khách du lịch một cách trắng trợn dưới sự bảo kê của các băng nhóm Yakuza ...
Khi vào trong quán có 3-4 cô gái đang ngồi. 2 thằng cu đi cùng em đã phải thanh toán một khoản kha khá để vào cửa, riêng em chưa mất tiền vào cửa vì em chỉ vào ngồi chờ.

Bên trong có 4-5 thằng mặc vest đen - to cao theo kiểu sumo, mặt rất thiếu thiện cảm. Bọn em được yêu cầu ngồi xuống ghế sofar, sau đó có mấy em ra ngồi tiếp chuyện.

Em linh cảm thấy điều chẳng lành, vì em vào đây chỉ ngồi đợi, không có ý định gì cả nhưng vẫn bị một em gái ra ngồi cạnh. Em bật dậy nói tiếng Anh tỏ ý muốn ra ngoài.

Một thằng to béo tay cầm bộ đàm lập tức chặn em lại, liên tục ra hiệu yêu cầu quay trở lại ngồi xuống.

Em quay sang một thằng khác sơ mi trắng ca vat đen, trông có vẻ lịch sự nhất nói tiếng Anh với nó bảo tao muốn ra ngoài. Câu trả lời của chúng nó là No English here !

Thế rồi thằng cu em đi cùng trao đổi qua lại khá lâu với bọn quản lý bằng tiếng Nhật, kết quả là mỗi thằng phải nộp một khoản tính ra gần chục củ mới có thể được ra ngoài. Ra được rồi vẫn còn cảm giác run vì đã nghĩ đến tính huống xấu nhất huhu.

Trong thời gian bị nhốt ở đó khoảng hơn 1 tiếng, em thấy rất nhiều khách du lịch nước ngoài cũng bị rơi vào cái bẫy này. Đều hăm hở vào và ỉu xìu khi đi ra. Có một khách hình như không mang tiền phải đi rút ATM dưới sự áp giải của một thằng to béo.

Sau này em kể lại chuyện cho một thằng bạn người Nhật nó hỏi mày có đi báo công an không? em nghĩ phần lớn khách du lịch không đi báo công an vì thời gian lưu trú ngắn, sợ thủ tục lằng nhằng và các rào cản về ngôn ngữ.

nguyenk8

Xe hơi
Trông ảnh cụ chủ là quen rồi. Sao dễ bị lừa thế.

chuotlang

Xe lừa
Ở đâu chả có Ma Cô, cụ thích đi đêm kiểu j chả gặp :)

vitocoleone

Xe hơi
Chia buồn với cụ! Có khi vì có quá nhiều thông tin tốt, nên mình lý tưởng hóa nó thế, gặp thực tế lại thất vọng. Tuy nhiên em cũng tin là không may gặp trường hợp của cụ thôi. Chúc cụ sẽ sớm có hồi âm của cs Nhật, mà biết đâu 2 tháng nữa cụ lại có giấy mời của ĐSQ Nhật mời sang free để lĩnh lại $ cũng nên :D

zoro1970

Xe container
Khi vào trong quán có 3-4 cô gái đang ngồi. 2 thằng cu đi cùng em đã phải thanh toán một khoản kha khá để vào cửa, riêng em chưa mất tiền vào cửa vì em chỉ vào ngồi chờ.

Bên trong có 4-5 thằng mặc vest đen - to cao theo kiểu sumo, mặt rất thiếu thiện cảm. Bọn em được yêu cầu ngồi xuống ghế sofar, sau đó có mấy em ra ngồi tiếp chuyện.

Em linh cảm thấy điều chẳng lành, vì em vào đây chỉ ngồi đợi, không có ý định gì cả nhưng vẫn bị một em gái ra ngồi cạnh. Em bật dậy nói tiếng Anh tỏ ý muốn ra ngoài.

Một thằng to béo tay cầm bộ đàm lập tức chặn em lại, liên tục ra hiệu yêu cầu quay trở lại ngồi xuống.

Em quay sang một thằng khác sơ mi trắng ca vat đen, trông có vẻ lịch sự nhất nói tiếng Anh với nó bảo tao muốn ra ngoài. Câu trả lời của chúng nó là No English here !

Thế rồi thằng cu em đi cùng trao đổi qua lại khá lâu với bọn quản lý bằng tiếng Nhật, kết quả là mỗi thằng phải nộp một khoản tính ra gần chục củ mới có thể được ra ngoài. Ra được rồi vẫn còn cảm giác run vì đã nghĩ đến tính huống xấu nhất huhu.

Trong thời gian bị nhốt ở đó khoảng hơn 1 tiếng, em thấy rất nhiều khách du lịch nước ngoài cũng bị rơi vào cái bẫy này. Đều hăm hở vào và ỉu xìu khi đi ra. Có một khách hình như không mang tiền phải đi rút ATM dưới sự áp giải của một thằng to béo.

Sau này em kể lại chuyện cho một thằng bạn người Nhật nó hỏi mày có đi báo công an không? em nghĩ phần lớn khách du lịch không đi báo công an vì thời gian lưu trú ngắn, sợ thủ tục lằng nhằng và các rào cản về ngôn ngữ.
Phức tạp nhỉ? E chưa đc đến NB nhưng nghe nói những chỗ dư lày thường phải có thổ dân mới vào đc?

Phuco2007

Tháo bánh
Em cũng có kinh nghiệm đau thương ở khu Shinjuku.

Buổi tối đi lang thang cùng 2 thằng em ở khu Shinjuku, gặp rất nhiều thanh niên Nhật đi bộ ở khu này nói tiếng Anh chèo kéo khách du lịch đi mát xa các kiểu. Chúng nó nài nỉ chỉ cần vào xem qua không thích thì thôi.

Thế rồi thằng cu em đi cùng quyết định nghe theo một trong số những lời mời mọc đấy. Chú ma cô dẫn bọn em tới một căn hộ ở trên tầng 4 một tòa nhà theo kiểu chung cư ngay gần đó.

Em thấy có vẻ không ổn nên không định tham gia. Em bảo 2 thằng cu đi cùng là chúng mày cứ vào trong đấy anh xuống đường hút thuốc đứng chờ. Thằng chủ quán nài nỉ bảo mày vào trong này ngồi chờ bọn tao nước nôi miễn phí.

Thế rồi khi vào bên trong thì cánh cửa sập lại ... giống như muôn vàn cái bẫy tương tự được giăng ra ở Tokyo để móc túi khách du lịch một cách trắng trợn dưới sự bảo kê của các băng nhóm Yakuza ...
Vậy thì k đc trả thù dân tộc khi đi du lịch nước ngoài hả cụ:))

YAMAKAWA

Xe buýt
Tỷ lệ tội phạm của Nhật cũng cao ạ
Vác cụ có thấy 100% taxi phải có vách ngăn giữa lái xe và hành khách là đủ hiểu

Porsche Cayenne

Xe hơi
vậy là người thì đâu cũng có thế này thế kia bác nhỉ

ducngoc_y

Xe tải
Người Việt Nam bị kìm hãm và tụt hậu quá lâu thành tự ti hay thần thánh hoá mọi việc. Em cũng tiếp xúc và làm việc với Nhật nhận xét của em là người việt mình cũng chẳng kém gì họ thậm trí họ còn máy móc một số cái khong sáng tạo bù lại là họ có kỷ luật và niềm đam mê công việc nhưng nói thật làm việc như họ thì chả sung sướng gì. Ăn uống họ cũng ko dám thử đi đâu cũng chỉ ăn cơm Nhật làm cách sống của họ có vẻ rất nhàm chán. Khác hẳn họ thì người Mỹ làm cũng tuyệt vời mà cái gì họ cũng thử. Em thì thích cách này hơn

NY152

Xe máy
Phức tạp nhỉ? E chưa đc đến NB nhưng nghe nói những chỗ dư lày thường phải có thổ dân mới vào đc?
Bạn em sống ở Nhật lâu năm sau đó cũng chia sẻ là xã hội Nhật là xã hội khép kín. Muốn đi chơi phải có thổ dân là người bản địa quen thuộc dẫn đi. Có một hôm em đi cùng 1 cậu bạn người Nhật - nhưng không phải người Tokyo dẫn đi - kết quả cũng không như ý lắm.

cafeHuyen

Xe hơi
Nhiều cụ có trí tưởng tượng phong phú thật. Cụ chủ nói chưa rõ "tiền-hàng" là gì mà các cụ đã nghĩ ngay đến chuyện cụ chủ đi thưởng thức cái kia

Ho Cong

Xe buýt
Em xem phim Maphia Nhật mà thấy ghê răng...
Móa ơi, em tưởng tượng có 1 thằng to béo như võ sỹ Sumo nó túm gáy thì kiểu gì em cũng khai ra hết ạ, nó mà hù 1 cái là em ngất luôn...

thanh hieu

Xe máy
nói chung đi đâu, cứ phải cảnh giác haizzz !

minhminh15

Xe hơi
Ở đâu cũng có mặt trái ,mặt phải quan trọng mặt nào nhiều hơn..Bản thân em cũng đi Shinjuku em thấy đâu có gì?.Đến khi đi trên thuyền có hàng trăm người em quên balo trên đó có tiền,hộ chiếu,20p sau quay lại vẫn còn ko ai lấy..Thầm cảm ơn người Nhật..Còn các cụ cứ mua bán tiền trao ,cháo múc thì đâu có vấn đề,và các cụ không quá ham gái cũng vậy..hii....Nói gì thì nói người dân chúng ta cứ học ý thức được bằng nửa họ đi rồi cả thế giới sẽ biết đến Việt Nam !..hiiiiiii..Đó là ý kiến riêng e gửi bác chủ thớt..