[Funland] Chuyên mục tư vấn "Sức khỏe Tâm thần" và các vấn đề tâm sinh lý...i

QuangThang

Xe tải
lúc trước khi còn nhỏ em có vấn đề là xung đột với Ba e suốt rồi đâm chán không giao tiếp.Tình trạng đó kéo dài đến khi e đi làm thì đi khám bị stress nặng.Sau khi cụ MrKiên_trung giới thiệu em đến gặp Bs Dũng BM thì ok.Giờ ngon lành nhiều lắm.Qua đây e gửi lời cảm ơn đến cụ Kiên và Bs Dũng.Hee.Em ké tý ạ

HoangBoiHuan

Xe hơi
Năm kia em có bị nghi là trầm cảm, vào găp BS Huy ở 103. Lần thứ 2 vào em chay đứt cả dép. Vì bs gì mà ko khác bệnh nhân tâm thần. Về đến nhà em nt mắng mỏ lại bs(hem bit em có sao hem?). Mà thấy bs cũng nt lại choảng nhau chí chóe với em.
Từ lần đó em cạch bs Huy, và bệnh của em thì cũng chưa đến mức chán hết mọi thứ. giai đẹp em vưỡn thích ạ

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
Cụ chủ cho em hỏi chút. Em không mất ngủ, nhưng ngủ rất ít. Chỉ từ 5 - 6h/ ngày, đôi khi có giai đoạn chỉ 3-4h/ ngày
Em làm việc và sinh hoạt bình thường, nhưng không rõ có ảnh hưởng igif lâu dài ko ạ?

doikocodon

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi chút. Em không mất ngủ, nhưng ngủ rất ít. Chỉ từ 5 - 6h/ ngày, đôi khi có giai đoạn chỉ 3-4h/ ngày
Em làm việc và sinh hoạt bình thường, nhưng không rõ có ảnh hưởng igif lâu dài ko ạ?
Em cũng thế, từ bé cơ. Hình như không có nhu cầu ngủ nhiều. Tuy nhiên ko bị mất ngủ, bữa nào có khó ngủ tí gì thì em có 1 chiêu. Ngày xưa em nghiên cứu Triết học. Từ ngày đi làm em nghiên cứu Tâm lý học của Freud, độ 1 trang là ông í ru em ngủ tít.

Songam

Xe hơi
Ngủ ít nhưng tinh thần vẫn vô tư thì không sao đâu cụ ơi, mấy ông bạn đường phố của em là súc vài tấn than vào lại ngủ ngon ngay,

Songam

Xe hơi
Năm kia em có bị nghi là trầm cảm, vào găp BS Huy ở 103. Lần thứ 2 vào em chay đứt cả dép. Vì bs gì mà ko khác bệnh nhân tâm thần. Về đến nhà em nt mắng mỏ lại bs(hem bit em có sao hem?). Mà thấy bs cũng nt lại choảng nhau chí chóe với em.
Từ lần đó em cạch bs Huy, và bệnh của em thì cũng chưa đến mức chán hết mọi thứ. giai đẹp em vưỡn thích ạ
Hehehe, thật là xin lỗi bạn về điều đó. Chúng mình trong ngành mà cũng thấy ..án ông này lắm ạ

Okane

Xe container
Một số rối loạn thường gặp:
1. Rối loạn giấc ngủ: mất ngủ, ngủ nhiều, ác mộng, mộng du...
2. Rối loạn dạng cơ thể: đau dai dẳng các loại (như đau đầu, đau ngực không do bệnh lý tim mạch và hô hấp, đau dạ dày-đại tràng) và các rối loạn thần kinh thực vật
3. Rối loạn liên quan Stress: suy nhược, ám ảnh, hoảng sợ, lo âu, rối loạn thích ứng..... => đây là vấn đề ngày càng lớn của XH phát triển nha.
4. Rối loạn cảm xúc: trầm cảm, lo âu, hưng cảm, cảm xúc giao động...
5. Rối loạn tâm lý ở phụ nữ các thời kỳ: dậy thì, mang thai, sau sinh đẻ, mãn kinh...
6. Rối loạn tâm thần người già: trầm cảm, sâ sút trí tuệ, luôn lo sợ mất cắp - mất tiền vô lý...
7. Rối loạn tình dục và phân định giới tính: xuất tinh sớm, bất lực, lãnh cảm, đau khi giao hợp, rối loạn phân định giới (không liên quan đến bất thường cơ quan sinh dục)
8. Rối loạn ăn uống: chán ăn, ăn vô độ, béo phì
9. Rối loạn loạn thần: Hoang tưởng, ám ảnh, ảo giác....
10. Các vấn đề trẻ em và vị thành niên: tự kỷ, rối loạn tăng động và giảm tập trung chú ý, chậm khôn, nói lắp, rối loạn cảm xúc hành vi....
Đọc xong cái này, e thấy mình chắc cũng có tiềm năng tâm thần cụ nó òi :D

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Bệnh hay ( mau ) quên

Em dạo này hay bị quên lắm các cụ ạ, nhiều khi việc vừa mới xay ra mà chẳng nhớ được gì cả. (nhưng kí ức xa xưa vẫn nhớ như in ạ) Xin các BS Off chẩn đoán hộ e với. Cụ nào bị giống e hoặc đã chữa trị rồi thì cho e biết thông tin với ạ

haison77

Xe buýt
Thế e trả lời xong thì cụ cũng sẽ quên ngay, phỏng?

Getz5324

Xe điện
Em cũng đang có tình trạng giống kụ Chủ thớt đấy, ko hiểu sao nữa :-s

Mr Noob

Xe tăng
dạ bác songngam cho em hỏi. em năm nay 30 tuổi em rất hay bị ngủ không sâu giấc. gần như là đêm gấu nhà em kéo chăn hay trở mình em đều biết. dẫn tới là sáng ngủ dạy sau khi ăn sáng trên đường đi làm là em lại thấy cay mắt buồn ngủ, đến chỗ làm thì không tập trung vào việc, người thấy mỏi mệt. em cao 1m70 và nặng 70kg vậy bác cho em hỏi em có bị mắc một trong những chứng bệnh tâm thần không? nếu phải thì có phác đồ điều trị thế nào? và có cần xuống HN khám không vì em ở tỉnh lẻ mà. cảm ơn bác rất nhiều.

Meczin

Xe tăng
dạ bác songngam cho em hỏi. em năm nay 30 tuổi em rất hay bị ngủ không sâu giấc. gần như là đêm gấu nhà em kéo chăn hay trở mình em đều biết. dẫn tới là sáng ngủ dạy sau khi ăn sáng trên đường đi làm là em lại thấy cay mắt buồn ngủ, đến chỗ làm thì không tập trung vào việc, người thấy mỏi mệt. em cao 1m70 và nặng 70kg vậy bác cho em hỏi em có bị mắc một trong những chứng bệnh tâm thần không? nếu phải thì có phác đồ điều trị thế nào? và có cần xuống HN khám không vì em ở tỉnh lẻ mà. cảm ơn bác rất nhiều.
Em giống cụ này, ngủ nhiều nhưng ngủ không sâu, đặt lưng xuống là có giấc mơ, lúc nào cũng thèm ngủ và mỏi mệt. Trí nhớ kém, short memory, tự nhận mình bị rối loạn giấc ngủ và có vấn đề về sức khỏe tâm thần, cụ nào chiên môn tư vấn và cho em cái địa chỉ em tới khám nhé

Songam

Xe hơi
Em giống cụ này, ngủ nhiều nhưng ngủ không sâu, đặt lưng xuống là có giấc mơ, lúc nào cũng thèm ngủ và mỏi mệt. Trí nhớ kém, short memory, tự nhận mình bị rối loạn giấc ngủ và có vấn đề về sức khỏe tâm thần, cụ nào chiên môn tư vấn và cho em cái địa chỉ em tới khám nhé
Vấn đề này do nhiều nguyên nhân, nhưng có 2 nguyên nhân chính sau:

1. Hội chứng thiếu oxy khi ngủ: gặp ở những người béo, người ngủ NGÁY mức độ nặng, người có cơn ngừng thở khi ngủ.... những vấn đề này thuộc huyên ngành TMH và Hô hấp . ngoài ra còn có nguyên nhân gậy tiếu oxy nữa do bệnh lý tim mạch (nhưng khỏe như các cụ thì chắc không bị tim mạch đâu)

2. Nguyên nhân tâm lý thần kinh: Hội chứng mất cảm giác ngủ: các này thuộc lĩnh vực của em.

Chẩn đoán mò về bệnh của các cụ: theo em ở nhóm 1.

Cụ ơi, em bị đâu đầu về chiều, chóng mặt khi đi xe, hay bị ức chế, nóng tính...
Đêm khó ngủ, ngủ dễ tỉnh giấc. Liệu em có bị gì về thần kinh ko hả các cụ.
Bác hỏi và sẽ có câu trả lời khó, như thế thì các thầy lang trên này sao có câu trả lời được :P

Meczin

Xe tăng
Vấn đề này do nhiều nguyên nhân, nhưng có 2 nguyên nhân chính sau:

1. Hội chứng thiếu oxy khi ngủ: gặp ở những người béo, người ngủ NGÁY mức độ nặng, người có cơn ngừng thở khi ngủ.... những vấn đề này thuộc huyên ngành TMH và Hô hấp . ngoài ra còn có nguyên nhân gậy tiếu oxy nữa do bệnh lý tim mạch (nhưng khỏe như các cụ thì chắc không bị tim mạch đâu)

2. Nguyên nhân tâm lý thần kinh: Hội chứng mất cảm giác ngủ: các này thuộc lĩnh vực của em.

Chẩn đoán mò về bệnh của các cụ: theo em ở nhóm 1.
Em tự xét mình thuộc nhóm 2, cụ songam cho em đặt lịch hẹn khám nhé. Rất nhiều vodka cho cụ

Website
www.otofun.net
Dân ofer mình ít bị stress và các vấn đề liên quan đến Sức khỏe Tâm thần nhỉ! hay không ai nhận ra?
Úi giời, hôm nay mới biết có thớt này:(.

Nhà cháu bệnh nhân đây ạ:((.

Chả là khoảng gần 2 tháng trở lại đây, nhà cháu gặp một chút vấn đề về chuyện tình cảm, nhưng đã xác định rất rõ ràng là cho qua. Không hiểu sao từ đó mất ngủ triền miên, có những hôm chỉ ngủ đúng 2,5/24:((. Có những lúc cảm thấy buồn ngủ nhưng dù nằm xuống cũng không ngủ được:(. Ví dụ như hôm qua, nhà cháu đi Hải phòng với nhà BVC từ sáng đến chiều, không ngủ tí nào dù đêm hôm trước đi ngủ lúc 12h, nhưng mãi không ngủ được, và lần cuối cùng nhìn cái đồng hồ là khoảng 3h30.

Gấu nhà em mua đâu được ít lá sen, sắc lên uống cũng có hôm ngủ được 1 mạch khoảng 5h mà chỉ bị dậy 1 lần nhưng đa số là cứ chong chong:(

Kính nhờ cụ chủ Songam cho nhà cháu mấy lời vàng ngọc ạ. Nhà cháu cũng đã nghĩ đến chuyện đi khám :)

Ps: Nhà cháu ăn, làm việc, chém gió vẫn bình thường ạ :P

Úi giời, hôm nay mới biết có thớt này:(.

Nhà cháu bệnh nhân đây ạ:((.

Chả là khoảng gần 2 tháng trở lại đây, nhà cháu gặp một chút vấn đề về chuyện tình cảm, nhưng đã xác định rất rõ ràng là cho qua. Không hiểu sao từ đó mất ngủ triền miên, có những hôm chỉ ngủ đúng 2,5/24:((. Có những lúc cảm thấy buồn ngủ nhưng dù nằm xuống cũng không ngủ được:(. Ví dụ như hôm qua, nhà cháu đi Hải phòng với nhà BVC từ sáng đến chiều, không ngủ tí nào dù đêm hôm trước đi ngủ lúc 12h, nhưng mãi không ngủ được, và lần cuối cùng nhìn cái đồng hồ là khoảng 3h30.

Gấu nhà em mua đâu được ít lá sen, sắc lên uống cũng có hôm ngủ được 1 mạch khoảng 5h mà chỉ bị dậy 1 lần nhưng đa số là cứ chong chong:(

Kính nhờ cụ chủ Songam cho nhà cháu mấy lời vàng ngọc ạ. Nhà cháu cũng đã nghĩ đến chuyện đi khám :)

Ps: Nhà cháu ăn, làm việc, chém gió vẫn bình thường ạ :P
Anh bị thế cả năm nay rồi, muốn ngủ làm dăm bảy cốc rượu vào lại ngủ ngon ngay :D