[Funland] Chuyên mục tư vấn "Sức khỏe Tâm thần" và các vấn đề tâm sinh lý...i

TaiMV

Xe điện
Cụ Sonngam ơi cho em nhờ tí với ạ,chả là mụ Gấu nhà dm đợt nà hay bị đau đầu và tức ngực khó thờ mỏi kheo chân dằng sau nữa cụ ạ.Vậy kính cụ cho em xin đôi dòng vàng ngọc để được phục vụ Gấu tốt hơn để còn được cấp Visa đi SN6 nữa ạ

Em bổ sung thêm là thỉnh thoảng ngủ thì hay bị bóng đè nên càng hay bị thở gấp nữa cụ ạ,cụ Sonngam xem có phương hướng gì giúp nhà cháu không ạ.Cháu cám ơn cụ nhìu nhìu nhìu ạ!
Gấu nhà cụ có bao nhiêu cái lá vàng rơi rồi ợ? iem dự là mụ nhà cụ có biểu hiện của triệu trứng Tiền mãn kinh:-?

Songam

Xe hơi
Cụ Sonngam ơi cho em nhờ tí với ạ,chả là mụ Gấu nhà dm đợt nà hay bị đau đầu và tức ngực khó thờ mỏi kheo chân dằng sau nữa cụ ạ.Vậy kính cụ cho em xin đôi dòng vàng ngọc để được phục vụ Gấu tốt hơn để còn được cấp Visa đi SN6 nữa ạ

Em bổ sung thêm là thỉnh thoảng ngủ thì hay bị bóng đè nên càng hay bị thở gấp nữa cụ ạ,cụ Sonngam xem có phương hướng gì giúp nhà cháu không ạ.Cháu cám ơn cụ nhìu nhìu nhìu ạ!
Đây là một số triệu chứng thuộc thần kinh tự trị (hay còn gọi là TK thực vật). Đây là những dấu hiệu do nhiều nguyên nhân gây ra như: lo âu, trầm cảm, tiền mãn kinh, rối loạn dạng cơ thể... do vậy để xác định rõ bác cần cung cấp xem có những rối loạn khác đi kèm là gì? bị từ bao giờ? xuất hiện trong tình huống nào? liên tục hay không?....

LiemBlue

Xe lăn
Đây là một số triệu chứng thuộc thần kinh tự trị (hay còn gọi là TK thực vật). Đây là những dấu hiệu do nhiều nguyên nhân gây ra như: lo âu, trầm cảm, tiền mãn kinh, rối loạn dạng cơ thể... do vậy để xác định rõ bác cần cung cấp xem có những rối loạn khác đi kèm là gì? bị từ bao giờ? xuất hiện trong tình huống nào? liên tục hay không?....
Dạ thưa cụ là Gấu nhà em thỉnh thoảng với bị thôi cụ,nhưng dù gì em cũng hơi lo lắng vì Gấu nhà em hay nghĩ ngợi nhiều lắm ý ạ.Thời gian bị như trên thì cũng khoảng năm trở lại thôi ạ,chứ tình hình kiểu này em chưa dám sản xuất F3 đâu ạ vậy có gì mong cụ tư vấn giúp em với ạ.Em cám ơn cụ nhiều ạ.

Mẹ Cún

Xe hơi
Cụ ơi, em bị bệnh ngủ nhiều, đã ngủ là k muốn dậy :">. Cụ xem có thuốc nào cho em ngủ ít đi được k ạ? Cảm ơn cụ nhiều ạ

Songam

Xe hơi
Dạ thưa cụ là Gấu nhà em thỉnh thoảng với bị thôi cụ,nhưng dù gì em cũng hơi lo lắng vì Gấu nhà em hay nghĩ ngợi nhiều lắm ý ạ.Thời gian bị như trên thì cũng khoảng năm trở lại thôi ạ,chứ tình hình kiểu này em chưa dám sản xuất F3 đâu ạ vậy có gì mong cụ tư vấn giúp em với ạ.Em cám ơn cụ nhiều ạ.
Òi, thế thì chỉ cần cụ làm là đc, không cần đến em. chữa bệnh là chữa theo nguyên nhân == những nguyên nhân gì cụ làm cho mợ ấy lo lắng nhiều thì cắt nó đi == thế là lại OK ngay (nói thế chứ em dự là mợ ấy tính cách chắc hiền lành, kỹ tính hoăc nhân cách yếu-lãng mạn)

anyee

Xe tăng
các cụ các mợ giúp thằng cháu e

tình hình là em có thằng cháu, năm nay học năm thứ 2 đại học mà vẫn mắc cái tật nói lắp,ngày xưa nó có bị đâu, bắt đầu từ năm lớp 8 mới bị
các cụ các mợ có cách or mẹo nào chữa được không ợ

DVG

Xe điện
I em chả hiểu bị xì trét kiểu gì mà từ 9h sáng đầu óc đã lơ mơ như nghiện, lắm lúc buồn ngủ dù mới dậy lúc 7h30. Ăn sáng vào lúc 8h thì chắc chắn sau đó mắt díp lại. Cố gắng chống đỡ đến 10h làm cốc cafe thì thấy đầu óc sàng khoái, thông tuệ hơn nhưng cũng chỉ được đến 14h. Người thì lúc nào cũng như ốm đói, dặt dẹo dù không thiếu bữa nào...có người thì bảo bệnh của người thành phố, người thì bảo không làm việc trí não, tay chân cũng không ( mỗi sáng em đi bộ 2 vòng quanh 1 cái ao be bé ). Em đang định bắt mạch bôc tí thuốc nam cho nó khỏe tì vị có được không ạ ???

safenoodles

Xe cút kít
Từ: inner space <innerspace.info@gmail.com>
Chủ đề: Chương trình khách mời tháng 6 tại UCIE - Inner Space
Đến:
Ngày: Thứ Tư, 23 tháng 5, 2012, 11:26

Chào Anh/Chị,

Chương trình Inner Space trân trọng gửi Anh/Chị học viên thông tin về Chương trình khách mời tháng 6

Chủ đề:
7 AHA! Khơi sáng tinh thần và giải toả stress
Khách mời:
Mike George, diễn giả nổi tiếng thế giới, chuyên gia đào tạo về nghệ thuật lãnh đạo và nghệ thuật nhận thức bản thân. Ông cũng là tác giả của nhiều cuốn sách bán chạy và được dịch ra hơn 15 ngôn ngữ trên thế giới như: 7 AHA! Khơi sáng tinh thần và giải toả Stress, Từ Giận dữ đến Bình an, 7 Ảo tưởng tình yêu, Tìm về cảm giác thư thái, Dưới ánh sáng của thiền...

Trong chương trình này, Mike sẽ:

* Phơi bày những điều hoang tưởng và ảo tưởng về stress, những thứ khiến tất cả chúng ta rơi vào trạng thái “mộng du”
* Hé lộ 7 hiểu biết để sống không stress
* Giúp bạn trải nghiệm 7 tiếng reo AHA! khiến bạn được thảnh thơi tận hưởng cuộc đời

Link đăng ký chương trình

https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dDh6Mjl5UmliM0J4ejNaYS1pY0lFX0E6MQ

Lưu ý
:
- Sau khi hoàn tất thông tin đăng ký qua đường link trong email.
- Vui lòng ĐẾN NHẬN VÉ MỜI tại Inner Space
từ 8h00 - 20h00 từ ngày 23/5 - 2/6/2012 tất cả các ngày trong tuần, kể cả thứ Bảy và Chủ nhật
.

- Vé được ưu tiên cho những người đến lấy vé trước cho đến khi hết vé.

--

Chúc các bạn một ngày thư thái, bình an
Chương trình Inner Space
UCIE
------

www.innerspacehn.vn

http://www.facebook.com/innerspacehanoi

UNESCO Center for International Education
Add: No.14, Lane 183, Dang Tien Dong, Dong Da, Ha noi
Tel: (084) 04 3537 6510
Hôm nay em mới đọc bài của bác thì đã muộn rồi, hic.

con bố cháu

Xe hơi
Có ông người quen em, hiện đang bị người nhà tổ chức quây bắt đi điều trị ở khoa Thần kinh hay Tâm thần gì đó của Viện 103. Trước đã được vợ lừa đi khám ở Saint Paul, kết luận là sang chấn tâm lý, cho mấy thuốc an thần với bổ thần kinh uống, nay 103 phán "loạn thần do rượu". BS bảo giờ cai rượu trước, thế là lão tuyệt thực trong viện luôn, báo khổ vợ già ngày ngày túc trực.

Lão này hội chứng hoang tưởng nặng, toàn quen biết lãnh tụ (cả đã mục và đang tại ngôi), lão chửi bới tất cả các thể loại vợ và anh em cha mẹ. Rượu thì thôi rồi. Nghĩ khổ vợ già lão, cứ tin tưởng là sẽ chữa khỏi bệnh. Em không tin được thế. Có cụ nào kinh qua đối tượng dạng này chưa ạ?

Songam

Xe hơi
Có ông người quen em, hiện đang bị người nhà tổ chức quây bắt đi điều trị ở khoa Thần kinh hay Tâm thần gì đó của Viện 103. Trước đã được vợ lừa đi khám ở Saint Paul, kết luận là sang chấn tâm lý, cho mấy thuốc an thần với bổ thần kinh uống, nay 103 phán "loạn thần do rượu". BS bảo giờ cai rượu trước, thế là lão tuyệt thực trong viện luôn, báo khổ vợ già ngày ngày túc trực.

Lão này hội chứng hoang tưởng nặng, toàn quen biết lãnh tụ (cả đã mục và đang tại ngôi), lão chửi bới tất cả các thể loại vợ và anh em cha mẹ. Rượu thì thôi rồi. Nghĩ khổ vợ già lão, cứ tin tưởng là sẽ chữa khỏi bệnh. Em không tin được thế. Có cụ nào kinh qua đối tượng dạng này chưa ạ?
Cụ ơi, chỉ chữa được hậu quả của rượu thôi: VD CN gan kém, rối loạn chuyển hóa ,,,, hay rối loạn chức năng não (hoang tưởng, RL trí nhớ...) vào viện bọn em điều chỉnh cho ngon lại.

NHƯNG VẤ ĐỀ CHÍNH LÀ ĐÃ NGHIỆN CÁI GÌ THÌ ĐỂU KHÔNG CAI ĐC CẢ (99%) DO VẬY KHI VỀ NHÀ LẠI UỐNG RƯỢU TIẾP => MỌI CHUYỆN LẠI TRỞ VỀ NHƯ CŨ.

Songam

Xe hơi
Dân ofer mình ít bị stress và các vấn đề liên quan đến Sức khỏe Tâm thần nhỉ! hay không ai nhận ra?

Camry06

Xe buýt
7. Rối loạn tình dục và phân định giới tính: xuất tinh sớm, bất lực, lãnh cảm, đau khi giao hợp, rối loạn phân định giới (không liên quan đến bất thường cơ quan sinh dục)
Em bị cái mục thứ 7 này mới đau, có lẽ do bị căng thẳng thần kinh dài ngày nên giờ em bị rối loạn cương dương (lúc cứng lúc mềm). Bác songam có cách gì giúp em khôi phục lại chức năng cho chú nhỏ được không? em định đi khám ở 30 Tâm anh nhưng ngại đông quá và xét nghiệm phức tạp...

Chỉnh sửa cuối:

Songam

Xe hơi
Em bị cái mục thứ 7 này mới đau, có lẽ do bị căng thẳng thần kinh dài ngày nên giờ em bị rối loạn cương dương (lúc cứng lúc mềm). Bác songam có cách gì giúp em khôi phục lại chức năng cho chú nhỏ được không? em định đi khám ở 30 Tâm anh nhưng ngại đông quá và xét nghiệm phức tạp...
Đơm giản mà'

Songam

Xe hơi
Em không hiểu ý cụ là dư nào ạ, cụ có cách nào giúp em với
Nguyên nhân gây ra rối loạn này cũng thường gặp và do những nguyên nhân Đơn Giản + điều trị cũng Đơn giản ạ.

nguyenh00hi

Xe máy
em vừa bị chẩn đoán là bị trầm cảm cụ ợ