[Funland] Chuyện mua quạt trần trên OF của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
ông thớt đóng mẹ cái thớt đi còn kịp! Mồm ông nhận ông sai trong giao dịch xong ông lại lên be lên là ông bán thế này thế kia nghĩa là sao? Muốn dìm hàng người ta hay muốn nhận sự ủng hộ của giang cư mận? Dạng như ông còn tốn thêm nhiều học phí nữa thì mới khá lên được! Khi k thực hiện được giao dịch rồi đáng phải nói nhẹ nhàng mà xin lại được 1 phần cọc nhưng lại còn doạ người ta thì có ăn ccc người ta trả :)) Ngu trong giao dịch, ngu tiếp trong hành xử, cái ngu cuối cùng là lại còn lập thớt cào lol ăn vạ! :)) Ông nào bênh được cứ đặt mình vào vị trí người bán nhé! Gặp tôi ấy à, xin thì tôi còn nghĩ chứ doạ tôi thì tôi lại chả chủ động lập thớt mà bóc phốt ấy chứ tôi sợ cc, tôi làm cái lol gì sai mà tôi phải sợ? :))

Chỉnh sửa cuối:

Red2010

Xe điện
Em nghĩ cọc là sự đồng thuận của 2 bên. Hủy giao dịch do bên nào theo lệ thì bên hủy chịu.
Tuy nhiên mua bán thay đổi ý là bình thường, nếu thiện chí cụ kdcn lấy 1-200k uống cf là hợp lý.
Hàng ko sợ hỏng lo gì. Em bán hàng thực phẩm còn chẳng sợ. Nhưng trộm vía bán các cụ mợ trên of toàn người chất. Bao lần ship hàng đi tỉnh hôm sau mới nhận tiền ;))
Trước em hay thanh toán trả sau chiết khấu của cụ tên Công trên này. Cụ ấy toàn thanh toán xong rồi mới báo em chuyển khoản.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Chả cần biết hiếm hay quý như nào, việc cọc là thỏa thuận tự nguyện giữa hai bên. Ông không mua nữa đương nhiên mất cọc.
Chủ thớt như trẻ con.
Mình cọc rồi mà vi phạm hợp đồng thì phải mất cọc hoặc bao nhiêu % đấy là đúng, vấn đề ở đây là mua quạt trần phải cọc mới buồn cười. :))

lamhaha191

Xe điện
nhận Ngu rồi không thỏa thuận được lại ngu thêm

ATG

Xe buýt
Chả là hôm qua em có đến nhà cụ K trên gian hàng OF để xem quạt trần, em đã chọn được mẫu và thỏa thuận về giá cũng như phương thức nhận hàng là tại tầng 1 nhà cụ. Sau đó cụ ý có yêu cầu đặt cọc cho việc mua bán này và em đã đặt lại 1 triệu.
Sau khi về nhà thì em thấy không cần thiết phải dùng đến quạt này nữa nên có gọi điện để trình bày vấn đề và muốn hủy việc mua bán này. Em có nói cụ ý xem xét khoản cọc của em. Tuy nhiên, rất bất ngờ là cụ ấy nổi nóng lên và nói em trẻ con, bẩn tính... với thái độ rất hung hăng, nóng nảy. Và cụ ý cũng nói là sẽ không trả lại tiền cọc. Việc trả lại tiền cọc một phần hay không thì em vui vẻ chấp nhận theo luật chơi thị trường (nếu có). Tuy nhiên qua đây em đã nhận ra 1 sai lầm là em lại đi nắm đằng lưỡi khi đặt cọc cho một sự việc mà bên nhận cọc ko phải mất chi phí hữu hình và rủi ro nào. Em nghĩ việc dự định làm việc gì đó rồi thôi hoặc thay đổi là điều rất bình thường trong cuộc sống, nhưng tại sao em lại phải nhận lấy sự vụ chẳng lấy gì làm vui này.
Kết: mọi sự sai lầm đều phải trả giá = tiền mặt :(
Of là vậy mà

Chả là hôm qua em có đến nhà cụ K trên gian hàng OF để xem quạt trần, em đã chọn được mẫu và thỏa thuận về giá cũng như phương thức nhận hàng là tại tầng 1 nhà cụ. Sau đó cụ ý có yêu cầu đặt cọc cho việc mua bán này và em đã đặt lại 1 triệu.
Sau khi về nhà thì em thấy không cần thiết phải dùng đến quạt này nữa nên có gọi điện để trình bày vấn đề và muốn hủy việc mua bán này. Em có nói cụ ý xem xét khoản cọc của em. Tuy nhiên, rất bất ngờ là cụ ấy nổi nóng lên và nói em trẻ con, bẩn tính... với thái độ rất hung hăng, nóng nảy. Và cụ ý cũng nói là sẽ không trả lại tiền cọc. Việc trả lại tiền cọc một phần hay không thì em vui vẻ chấp nhận theo luật chơi thị trường (nếu có). Tuy nhiên qua đây em đã nhận ra 1 sai lầm là em lại đi nắm đằng lưỡi khi đặt cọc cho một sự việc mà bên nhận cọc ko phải mất chi phí hữu hình và rủi ro nào. Em nghĩ việc dự định làm việc gì đó rồi thôi hoặc thay đổi là điều rất bình thường trong cuộc sống, nhưng tại sao em lại phải nhận lấy sự vụ chẳng lấy gì làm vui này.
Kết: mọi sự sai lầm đều phải trả giá = tiền mặt :(
Cứ nói toạc móng heo ra Nick nào đi chủ thớt , để các cụ trên này biết còn liệu , cách đây ko lâu e cũng đọc thớt bên chợ có ông Nick Quang Trung 5151, lập Nick âm binh giăng bẫy bóc phốt ông Nick ngườiláixe81 , can tội tàu ngầm với khách của đồng nghiệp dìm hàng ăn bẩn , tranh khách không lành mạnh , theo e cứ phải thẳng tay như ông 5151 đấy cho lần sau cùng nhớ , cuối cùng 2 ông cùng bị Mod tháo lốp 3 tháng , ông 5151 vì tội tung hứng lập Nick âm binh giăng bẫy ông kia , tội ông 81 làm ăn cạnh tranh không đàng hoàng , gây mất đoàn kết cõi of .

mimozabk

Xe hơi
Thế này cũng lập thớt được hả các cụ. Em cứ tưởng vào bên web trẻ ranh cơ

Sau khi nghe được hai tai. Em thích nhất câu " Không trả thì lên OF mở thớt " Quan tòa OF lại có ối việc để phân tích ;))
Vậy mới có chuyện để ộp phơ, mổ xẻ phân tích vậy nó mới xôm chớ cụ , cơ mà e thấy đây là chuyện của gia đình ộp phơ mà cụ , gia đình thì phải đóng cửa bảo nhau , để đưa lên bàn và các cụ mợ cùng nhậu nhẹt chớ nhẩy =))

DucAnh.Sg

Xe buýt
Cụ bán vào còm rồi, tóm lại cụ chủ lìu tìu vãi.

haibocon

Xe tải
tự nhiên có 1000k ngon choét
Chưa chắc người bán đã thích cái 1000k đó cụ ạ,em là cứ nghe cả hai tai đã ,bóc phốt nhau trên cõi off này thì chắc là cũng phải lời qua tiếng lại rồi.

cuong69

Xe tăng
Người OF
đổi ý bất chợt thì cũng nên có chút phí trẻ trâu thôi mà
Cụ không nên phát biểu như vậy ! Nếu là mua bán khác em không nói , còn ở đây chỉ là mặt hàng phổ thông và giao dịch ở cửa hàng kdcn ! Kể ra thì cụ chủ có sai nhưng cách hành xử như chủ cửa hàng kdcn kia như vậy lại quá đáng quá .

bạch trà

Xe tải
Chưa chắc người bán đã thích cái 1000k đó cụ ạ,em là cứ nghe cả hai tai đã ,bóc phốt nhau trên cõi off này thì chắc là cũng phải lời qua tiếng lại rồi.
Cụ ấy đặt 2 quạt 11 triệu cọc 1 triệu. Hẹn 10 ngày sau lấy. Hàng order Trung Hoa thường là mất 10 ngày chờ và cọc. Mua bán tại nhà thì rẻ được tiền thuê mặt bằng và hàng chọn mẫu mới đặt về rẻ được chi phí kho.
Cụ mua chọn, mặc cả, biết là mất 10 ngày đặt hàng mới về. Xong hủy mua, dọa lập thớt đòi lại cọc. Mua muốn giá rẻ thì chọn phương án rẻ bù lại phải cọc. Đây lại muốn được tất ăn cả.
Cụ bán chắc khách về thì đã order hàng ngay. Hôm sau ăn quả hủy đòi lại cọc.
Cụ lập thớt Sai.

Yeuphunu

Xe điện
Cháu không ủng hộ cụ lập thớt.
Nhưng cũng không ủng hộ việc giữ cọc 1tr ~ 10% kia. Buôn bán giờ lời 5% là hạnh phúc lắm rồi, cụ ấy giữ cả 10% thì thực sự hơi... tham. Và nghe giọng ăn thua với khách thế cháu thấy hơi... lom dom.
Trong trường hợp này, dù không vui cũng nên quân tử trả lại cọc coi như chưa tiếp khách này. Cùng lắm giữ 200-300k cho cụ kia làm bài học và đủ chi phí tối thiểu phải mất thời gian đón tiếp dù hơi phũ.

các cụ đừng quote bài cháu nhá. Cháu nêu ý kiến nhưng méo thích tranh luận.

bạch trà

Xe tải
Cháu không ủng hộ cụ lập thớt.
Nhưng cũng không ủng hộ việc giữ cọc 1tr ~ 10% kia. Buôn bán giờ lời 5% là hạnh phúc lắm rồi, cụ ấy giữ cả 10% thì thực sự hơi... tham. Và nghe giọng ăn thua với khách thế cháu thấy hơi... lom dom.
Trong trường hợp này, dù không vui cũng nên quân tử trả lại cọc coi như chưa tiếp khách này. Cùng lắm giữ 200-300k cho cụ kia làm bài học và đủ chi phí tối thiểu phải mất thời gian đón tiếp dù hơi phũ.

các cụ đừng quote bài cháu nhá. Cháu nêu ý kiến nhưng méo thích tranh luận.
Mất Vốn nhập gần chục triệu tiền quạt. Lãi chắc chưa đủ 10%. Ông bán thiệt to. Biết bao giờ có người mua đủ 2 quạt và đúng mã đó!

thuysinh.tl

Xe container
Buôn bán trên OF thấy khổ ghê. Mua đòi rẻ nên mặc cả chán chê rồi đặt cọc. Sao cái lúc mặc cả không nghĩ là có cần mua hay không mà mặc cả nhiệt tình thế? Đã thế lại còn doạ đưa lên OF cứ như là ta làm đúng. Ông bán hàng thì Lý đã không sai nhưng lại bị doạ thì khó chịu. Đúng là ghét nhau chỉ vì cái thái độ.

bạch trà

Xe tải
Buôn bán trên OF thấy khổ ghê. Mua đòi rẻ nên mặc cả chán chê rồi đặt cọc. Sao cái lúc mặc cả không nghĩ là có cần mua hay không mà mặc cả nhiệt tình thế? Đã thế lại còn doạ đưa lên OF cứ như là ta làm đúng. Ông bán hàng thì Lý đã không sai nhưng lại bị doạ thì khó chịu. Đúng là ghét nhau chỉ vì cái thái độ.
Cụ bán hàng khi đòi cọc cần nói rõ là không mua thì mất cọc không?
Trẻ con nó không khôn thế này đâu. Cọc tiền, 10 ngày hàng mới về. Thế là hiểu người bán người ta order hàng nước ngoài. Hỏi tất cả các cụ order hàng nước ngoài là: cọc gần 50% và hủy mất cọc đúng không?

Trạng thái
Thớt đang đóng