Chuyện Merc già

lenguyen210

Xe tải
cụ cho em cái link thằng này với, em cũng đang muốn nghe nhạc qua phone, đầu đĩa ít bài quá.
Em cũng đang đi W211 và cũng muốn nghe nhạc trên iphon như cụ. Em đã tìm ra cách, đó là mua cái thu, phát Bluetooth Zabra. Em đang đặt ebay về đây, hôm trước em nghe thử của 1 cụ và thấy rất tốt.

Hungha Vinaphone

Xe tải
Em cũng đang đi W211 và cũng muốn nghe nhạc trên iphon như cụ. Em đã tìm ra cách, đó là mua cái thu, phát Bluetooth Zabra. Em đang đặt ebay về đây, hôm trước em nghe thử của 1 cụ và thấy rất tốt.
Cái zabra này là loa bluetooth hỗ trợ gọi điện rảnh tay à cụ. Hay lại như cụ gì ở box mình mua loa bluetooth kiểu này rồi đấu đầu ra âm thanh vào ngõ vào aux của Head Unit?

MrChuoi

Xe hơi
oách dấu hóng thông tin quá bổ ích, thank cụ chủ nhé.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Đánh dấu học hỏi kinh nghiệm các cụ

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Dear all,
Trước hết em can các cụ không nên mua hàng meyle hoặc hàng Đức thay thế hiện đang bán tại Việt Nam. Em đảm bảo với các cụ nếu thay đồ đó, không đến 6 tháng sau, các cụ lại bỏ thêm 1 đống tiền nữa để thay. Đó là kinh nghiệm xương máu, sau bao mồ hôi, nước mắt và kiên cường cho tới ngày khổ tận cam lai. Hồi đầu em mới học chơi xe Mẹc cũng lấy hàng Meyle từ autohaus.vn và chuyển cho gara Thành Lộc thay. Em đã từng thay rotuyn cân bằng, càng nhôm, càng gang, rotuyn lái trong, rotuyn lái ngoài... Và 3-4 tháng sau đi lại lạch cạch. Đưa xe lên gầm kiểm tra thì hỡi ôi, tất cả cao su rotuyn, chụp bụi đã đi toong hết.
Cũng trong những chuyến công tác của em sang châu Âu: Đức, Pháp, Tây Ban Nha..., em đã dành thời gian săn lùng thông tin của hãng Mẹc và may mắn cho em là được làm quen 1 đồng chí Đức quốc xã làm giám đốc kĩ thuật 1 chi nhánh Mẹc ở miền biên giới Pháp-Đức. Từ đó đến nay em giữ mối quan hệ rất mật thiết với đồng chí đó và đặt mua toàn bộ đồ ở đó, sau đó chuyển qua đường hàng không về Việt Nam. Mỗi chuyến như vậy chỉ mất 2-3 ngày là em đã nhận được đồ xịn chính hãng và giá rất hợp lý, chỉ nhỉnh hơn hàng Meyle chút xíu.
Mua được đồ rồi, có nên đem vào hãng làm không? Xin thưa các cụ đừng phí tiền: Đối với các chi tiết cơ khí, em không bao giờ vào hãng thay cả vì tiền công rất đắt. Em chọn gara cỏ gần nhà, hướng dẫn và giám sát anh em thợ tháo lắp. Vì em đã có thời gian đưa xe đi sửa chữa nhiều nên quan sát và biết hết cách tháo lắp đúng kĩ thuật cho xe Mẹc nên không sợ nữa, thợ ở gara cứ là mắt tròn mắt dẹt nhìn em, ban đầu em chỉ bảo thì rất khó chịu và bảo thủ vì không nghĩ là em biết tháo lắp. Rồi đến khi không làm được thì mới yêu cầu em trợ giúp!!!
Kể từ ngày đó em có thể ung dung rung đùi hưởng sung sướng cùng vợ hai quốc tịch Đức đó các bác ạ.
Đôi dòng chia sẻ cùng anh em chiến hữu OF.
Thân chào
Tuấn Nghĩa VOVworld
Handphone: 0903259552

Hungha Vinaphone

Xe tải
Dear all,
Trước hết em can các cụ không nên mua hàng meyle hoặc hàng Đức thay thế hiện đang bán tại Việt Nam. Em đảm bảo với các cụ nếu thay đồ đó, không đến 6 tháng sau, các cụ lại bỏ thêm 1 đống tiền nữa để thay. Đó là kinh nghiệm xương máu, sau bao mồ hôi, nước mắt và kiên cường cho tới ngày khổ tận cam lai. Hồi đầu em mới học chơi xe Mẹc cũng lấy hàng Meyle từ autohaus.vn và chuyển cho gara Thành Lộc thay. Em đã từng thay rotuyn cân bằng, càng nhôm, càng gang, rotuyn lái trong, rotuyn lái ngoài... Và 3-4 tháng sau đi lại lạch cạch. Đưa xe lên gầm kiểm tra thì hỡi ôi, tất cả cao su rotuyn, chụp bụi đã đi toong hết.
Cũng trong những chuyến công tác của em sang châu Âu: Đức, Pháp, Tây Ban Nha..., em đã dành thời gian săn lùng thông tin của hãng Mẹc và may mắn cho em là được làm quen 1 đồng chí Đức quốc xã làm giám đốc kĩ thuật 1 chi nhánh Mẹc ở miền biên giới Pháp-Đức. Từ đó đến nay em giữ mối quan hệ rất mật thiết với đồng chí đó và đặt mua toàn bộ đồ ở đó, sau đó chuyển qua đường hàng không về Việt Nam. Mỗi chuyến như vậy chỉ mất 2-3 ngày là em đã nhận được đồ xịn chính hãng và giá rất hợp lý, chỉ nhỉnh hơn hàng Meyle chút xíu.
Mua được đồ rồi, có nên đem vào hãng làm không? Xin thưa các cụ đừng phí tiền: Đối với các chi tiết cơ khí, em không bao giờ vào hãng thay cả vì tiền công rất đắt. Em chọn gara cỏ gần nhà, hướng dẫn và giám sát anh em thợ tháo lắp. Vì em đã có thời gian đưa xe đi sửa chữa nhiều nên quan sát và biết hết cách tháo lắp đúng kĩ thuật cho xe Mẹc nên không sợ nữa, thợ ở gara cứ là mắt tròn mắt dẹt nhìn em, ban đầu em chỉ bảo thì rất khó chịu và bảo thủ vì không nghĩ là em biết tháo lắp. Rồi đến khi không làm được thì mới yêu cầu em trợ giúp!!!
Kể từ ngày đó em có thể ung dung rung đùi hưởng sung sướng cùng vợ hai quốc tịch Đức đó các bác ạ.
Thân chào
Tuấn Nghĩa VOVworld
Cám ơn cụ chia sẻ, e xin lưu số cụ để có gì nhờ cụ giúp.

Về đồ Meyle, cá nhân e thì mới thay cao su càng sắt, cao su càng nhôm, rotuyn cân bằng trước trái, dây curoa, lọc xăng và lọc gió điều hòa. Em đi được 1 năm rồi vẫn thấy chưa có vấn đề gì, gầm không thấy kêu ạ. Em thấy mua đồ Meyle ở autohaus.vn thì được cái giá tương đối tốt và lúc nào cũng sẵn hàng.

Nếu cụ đặt đồ từ Đức gửi về mà giá không chênh nhiều so với Meyle thì quá tốt cụ ạ, chả tội gì không mua. Cụ chỉ cho a e với.

zippo111983

Xe buýt
Dear all,
Thân chào
Tuấn Nghĩa VOVworld
em cũng xin đc lưu sđt của cụ nhé, để lúc nào cần thay đồ em alo cụ !

Thuy Dam Minh

Xe buýt
seconde
Cụ quá giỏi!
Tôi chăm xe nhưng chẳng làm được, quan hệ được rộng như cụ. Đúng là yêu xe thì phải hết mình như thế mới chuẩn.
Tôi có một ý chí là phàm cái gì thuộc về điện tử và tự động thì trong hãng ăn đứt bên ngoài. Còn những vấn đề khác, mình cứ làm ở ngoài cho rẻ và chất lượng cũng the same thôi.

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Chờ bài tiếp theo của cụ....

MARI0

Xe tải
Cứ các bài động chạm đến sửa chữa,vọc vạch nâng cấp xe là em lại đọc đi đọc lại ợ \m/

2CUN

Xe buýt
Em cũng đang ôm MER già vì đam mê nhưng không có đủ thời gian cho em nó,may quá gặp thớt này có cơ hội để học hỏi rồi. Vôt bác chủ!

30X6588

Xe buýt
Em cũng đang có ý định làm con merc già tầm 500 tr đổ lại, nhưng hôm trước thấy cụ chọc gậy bánh xe mua trước tết một con C 180 2005 .Mua về trước tết sửa chữa hết 40 củ sau đó bán vội sau khi đi được 2 hay 3 tháng nên em cũng hốt lắm ạ.Nghe cụ seconde nói như thế cũng yên tâm được phần nào.Em dốt về xe lắm nên mua merc cũ không biết như thế nào, vào chính hãng kiểm tra có được không các cụ nhỉ?Có khi nào người bán và hãng phím với nhau không các cụ nhỉ. các cụ tư vấn cho em với

Chỉnh sửa cuối:

hathanhoto

Xe hơi
e hóng tiếp bài cụ hay quá. E đọc nhiều bài đều thấy xe nào các bác cũng bảo phải bảo dưỡng gầm, chẳng lẽ gầm của mer nhanh phải bảo dưỡng thế?

HanBMW

Xe hơi
Merc - BMW- Tình yêu bất diệt. Cụ Trụngapan có tình yêu bất diệt với Bim Mẹc mà lại còn đi buôn mấy con Altis ghẻ ,phải chăng cụ cũng như bao cụ buôn xe khác,buôn xe vì lợi nhuận chứ không vì đam mê . Đôi điều chia sẻ có gì không phải cụ bỏ qua cho em.