[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

MoonMax

Xe điện
Hồi nhỏ ông chú em kể, có một hôm sáng trăng ông đi xem chiếu bóng (xemphim) về khoảng hơn 11h đêm. Khi đi qua một cái rạch nước thì thấy có mấy người đang bắt tôm. Ông đứng lại xem thì thấy có rất nhiều tôm đang nhảy, thấy thế ông cũng nhảy xuống bắt. Ông thắt chặt áo vào người rồi bắt được con nào thì bỏ vào trong áo, khoảng 30p thấy bắt đc cũng nhiều rồi nên ông về rồi đổ vào cái xô đạy lại. sáng hôm sau khi dạy sớm mở ra thì thấy bên trong toàn những đoạn củi khô bên trong. Không tin vào mình ông ra kiểm tra bộ quần áo tối qua mặc thì thấy đầy bùn đất.
Mộng du....

MercedesE500

Đi bộ
Website
www.thuexe.net.vn
Nhà bố vợ cụ đoói diện nhà cụ???, mà câu chuyện ma này cũng là do bố vợ cụ kể cho cụ nghe???--> tóm lại cụ này bị bố vợ tóm gáy nhiều lần bỏ con gái bố ở nhà đêm khuya một mình đây. Đúng là cụ này non gan thật.:-??

Redcat6677

Đi bộ
Haiha0674 viết
- Tuổi đời mỗi người là chuỗi ngày dài của những tuần 7 ngày tiếp nối, lặp lại triền miên; Nguồn gốc mỗi tuần 7 ngày là từ Kinh Thánh với tích Chúa Sáng Thế đã sáng tạo Vũ trụ trong 7 ngày!. Chủ nhật, là ngày Chúa mệt và nghỉ cũng là ngày nghỉ ngời của hầu hết chúng ta;
- Ánh sáng trắng là tổ hợp của 7 sắc màu đơn: đỏ, da cam vàng, lục, lam, chàm, tím – 7 sắc cầu vồng;
- Những bản nhạc du dương làm rung động tầm hồn ta cũng là sự sắp xếp, gia giảm của người nhạc sĩ tài hoa với 7 nốt cơ bản: đồ, rê, mi, fa, son,..;
- Đức Phật Thích Ca sau khi từ bỏ cung vàng điện ngọc, vợ đẹp con khôn trải qua 7 năm gian lao vất vả đi tìm chân lý rồi tu thiền 7x7 = 49 ngày dưới gốc cây Bồ Đề huyền thoại để rồi đạt chứng ngộ trong 7 ngày liền (Thất nhật đắc Đạo) tìm ra Tứ Diệu Đế và những nguyên lý cơ bản nhất của Đạo Phật nhằm thực thi sứ mệnh cứu khổ cứu nạn cho chúng sinh;
- Anhxtanh một lần nói với vợ rằng sẽ đưa ra một học thuyết quan trọng có thể làm đảo lộn thế giới khi ông ngồi liền một tuần trong phòng và thuyết tương đối đã ra đời như chúng ta được biết;
- Trong lịch sử nhân loại, nếu để ý chúng ta sẽ thấy vô số những SVHT gắn kết, liên quan đến số 7. (Chưa kể đến những tích chuyện như Thánh Gióng 3 tuổi ăn hết 7 nong cơm, 3 nong cà vươn vai nhảy lên ngựa sắt đánh diệt giặc Ân; Cụ Chu Văn An dâng Thất trảm sớ đề nghị chém 7 quan tham nhũng nhiễu; hoặc sự kiên nhẫn của Khổng Minh 7 lần bắt, 7 lần tha Mạnh Hoạch,…).

Cháu sinh vào 7h sáng thứ 7 ngày 7 tháng 7 năm 87 (lịch âm, tháng nhuận) thì thế nào cụ ơi?

hyundai_TC

Xe điện
cụ có ngày tháng năm sinh như vậy chắc là hậu duệ của thánh gióng rồi

xdthienha

Xe điện
Em thích bị ma trêu,thích gặp ma mà chưa được gặp.Kể cả bị lạc ở ngoài nghĩa trang.Ao ước cả đời là gặp ma 1 lần cho biết kể cả sợ chết ngất.Em chỉ ko lý giải được 2 trường hợp sau :
1. Hồi em học lớp 2-3 gì đó,nhà em xây nhà nên em phải sang ngủ cùng bà nội em.Đêm hôm đó em bị 1 người đàn ông trêu trong giấc mơ.Em khóc thét lên.Sáng hôm kể với bà nội và ông nội em.Ông bà em đều nói đấy là ông mãnh (em ruột của ông nội em bị chết trẻ).Điều đặc biệt là em tả hình dáng,chiều cao và nét mặt thì giống y hệt.Một điều nữa là có 2 cái vết lõm trên má thì chuẩn 100% luôn.Bà nội em bảo ngày trẻ ông mãnh bị bệnh gì đó mới bị 2 vết lõm trên má.Điều ngac nhiên là đến bố em còn chưa biết mặt.Ông mãnh mất khi bố em chưa sinh ra.Vì là người nhà nên em ko coi đó là ma.
2. Em có chị bạn thân,chị ấy kể chuyện là chị ấy hay có những giấc mơ về 1 việc gì đó.Sau đó 1 thời gian ngắn là việc đó nó hiện ra đúng như trong giấc mơ.Tất nhiên là ko phải việc chết chóc gì cả.Nhưng chị ấy bảo như thế nhiều lần rồi.Và khi chị ấy sinh con thì những giấc mơ như thế càng rõ ràng hơn.Lắm hôm em còn trêu là chị có mơ bóng đá,lô đề gì thì báo em 1 tiếng.Em làm đại tiệc khao chị.:D

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Em thích bị ma trêu,thích gặp ma mà chưa được gặp.Kể cả bị lạc ở ngoài nghĩa trang.Ao ước cả đời là gặp ma 1 lần cho biết kể cả sợ chết ngất.Em chỉ ko lý giải được 2 trường hợp sau :
1. Hồi em học lớp 2-3 gì đó,nhà em xây nhà nên em phải sang ngủ cùng bà nội em.Đêm hôm đó em bị 1 người đàn ông trêu trong giấc mơ.Em khóc thét lên.Sáng hôm kể với bà nội và ông nội em.Ông bà em đều nói đấy là ông mãnh (em ruột của ông nội em bị chết trẻ).Điều đặc biệt là em tả hình dáng,chiều cao và nét mặt thì giống y hệt.Một điều nữa là có 2 cái vết lõm trên má thì chuẩn 100% luôn.Bà nội em bảo ngày trẻ ông mãnh bị bệnh gì đó mới bị 2 vết lõm trên má.Điều ngac nhiên là đến bố em còn chưa biết mặt.Ông mãnh mất khi bố em chưa sinh ra.Vì là người nhà nên em ko coi đó là ma.
2. Em có chị bạn thân,chị ấy kể chuyện là chị ấy hay có những giấc mơ về 1 việc gì đó.Sau đó 1 thời gian ngắn là việc đó nó hiện ra đúng như trong giấc mơ.Tất nhiên là ko phải việc chết chóc gì cả.Nhưng chị ấy bảo như thế nhiều lần rồi.Và khi chị ấy sinh con thì những giấc mơ như thế càng rõ ràng hơn.Lắm hôm em còn trêu là chị có mơ bóng đá,lô đề gì thì báo em 1 tiếng.Em làm đại tiệc khao chị.:D
Trường hợp 2 thì giống em rồi, mấy lần em thấy việc sắp diễn ra ( có lần đc tặng cái cặp học sinh màu đỏ thì em đã thấy màu và hình dáng nó từ đêm trước). Cái này các nhà Tâm lý học đang nghiên cứu, hay cận lâm sàng gì đấy!

vutamhoan

Xe tăng
Âm thịnh thì dương suy, thảo nào dạo này kinh tế bi đát toá

Cụ nào muốn gặp ma cứ làm thế này: khi ngủ đặt tay lên ngực, chắc chân sẽ mơ thấy ma. Các cụ làm đi, rồi lên đây kể chuyện, nhá

Shjn_langbam

Xe tải
Em có câu chuyện này góp cùng các cụ. Chuyện thật của nhà em luôn ạ. Sau chuyện này em bắt đầu sợ và tin là có cõi âm.
Năm 2006 ông ngoại em mất sau một đợt ốm nặng, đi viện bác sĩ cho về vì không cứu chữa được nữa ( ông ngoại em bị tắc nghẽn phổi mãn tính, sau mất vì suy hô hấp, suy thận vì dùng nhiều corticoid.). Chuyện sẽ không có gì đáng nói nếu như không xuất hiện những việc lạ lùng xảy ra vào đám tang của ông em.
1. Đầu tiên là đêm trước khi ông mất, mọi người túc trực cạnh ông. Ông thì gần như không cử động được, chỉ còn nhắm mắt thở nhẹ, mọi người đang khóc lóc sụt sùi thì ông bỗng ông mở mắt nói như quát ( ông em lúc còn sống tính gia trưởng) : " khóc cái gì, ta chưa đi được đâu, đến sáng mới có người đón ta đi" giọng ông yếu nên quát cứ thều thào làm cả nhà càng sợ. Ông dặn dò trông cho ông con mèo, lúc ý mọi người chỉ nghĩ ông quý con mèo ông nuôi chứ không hề nghĩ đến ông đang nhắc nhở môt chuyện mà sau này mọi ngượi nghĩ lại vẫn rùng mình. Đến sáng thì ông em mất.
2. Đêm đầu tiên sau khi ông em mất, mọi người cũng mệt sau một ngày tiếp đón khách, chuẩn bị các thủ tục nên thay nhau túc trực bên quan tài, hoặc trải chiếu ngủ luôn bên cạnh. Lúc đó khoảng 2h sáng, mọi người bị đánh thức bởi tiếng ú ớ rồi hét rất to của cậu em ( cậu em ngủ ngay phòng bên cạnh ) tưởng có chuyện mọi người chạy vào phòng thì bỗng " xoảng" một tiếng ở gian giữa, chạy ra thấy con mèo vàng của ông đang đứng trên bàn thờ, bát hương đã rơi xuống đất vỡ tan. Cậu em run lập cập quỳ xuống lạy " con xin bố, con xin bố" ai nấy mặt tái mét. Phải một lúc mọi người mới định thần lại dọn dẹp bát hương. Sau hỏi chuyện cậu em. Cậu em nói nằm mơ thấy ông cầm chổi đuổi mắng " ta đã bảo trông con mèo cho ta, sao lại ngủ" rồi cứ thế đuổi, cậu em giật mình tỉnh thì vừa lúc bát hương vỡ. Ai nghe xong cũng rụng rời, run lập cập ra thay bát hương rồi thắp hương khấn, đêm đó không ai ngủ được nữa.
3. Ông ngoại em có một cháu họ gọi bằng bác kém ông em 5 tuổi, nhà gần nhà ông em, có cỗ bàn gì ông vẫn sang giúp, ngày nào cũng sang chơi. Ngày ông em mất ông cũng giúp chủ trì lo toan mọi việc trong đám tang. Ông em mất được hôm thứ 2, khoảng 10h trưa thì tiến hành niệm ( hay liệm, em không hiểu ý từ này lắm, chỉ nghe mọi người nói thì biết vậy), đang lúc trong nhà mọi người khóc thì ông cháu họ của ông em là người đánh trống để niệm, mới đánh được " tùng tùng " 2 3 cái thì ngã ra đất, người nhà vội sơ cứu rồi đưa đi viện, trên đường đi viện thì mất. về nhà không dám phát tang phải chờ an táng ông em xong hôm sau mới phát tang. Em nghe mọi người nói lúc ông cháu họ ngã thì con mèo cũng đang loanh quanh chỗ cái trống.
4. Mọi người nói nhà em bị trùng tang nên gặp phải nhiều chuyện không may. Sau này em nghiệm lại thấy đúng là năm đó nhà em ai cũng lận đận. bà và các dì, các cậu phải đi cúng bái gọi vong ông, sau mới đỡ. em không nghe cụ thể chuyện gọi vong ông vì không thấy ai nói gì, hỏi mẹ em mấy lần cũng không thấy nói.
Sau vụ ông em mất em bắt đầu tin vào cõi âm, và tín hơn trước.

yourdalink

Xe container
Trường hợp 2 thì giống em rồi, mấy lần em thấy việc sắp diễn ra ( có lần đc tặng cái cặp học sinh màu đỏ thì em đã thấy màu và hình dáng nó từ đêm trước). Cái này các nhà Tâm lý học đang nghiên cứu, hay cận lâm sàng gì đấy!
À, em cũng gặp 1 lần rồi. Hồi bé em thèm ăn mít, tự dưng chiều có người gửi cho quả mít :)

yourdalink

Xe container
Lẽ ra nhà cụ phải nhốt con mèo vào lồng... Anyway chuyện qua rồi. Chúc cụ mọi chuyện suôn sẻ.
.
Em có câu chuyện này góp cùng các cụ. Chuyện thật của nhà em luôn ạ. Sau chuyện này em bắt đầu sợ và tin là có cõi âm.
Năm 2006 ông ngoại em mất sau một đợt ốm nặng, đi viện bác sĩ cho về vì không cứu chữa được nữa ( ông ngoại em bị tắc nghẽn phổi mãn tính, sau mất vì suy hô hấp, suy thận vì dùng nhiều corticoid.). Chuyện sẽ không có gì đáng nói nếu như không xuất hiện những việc lạ lùng xảy ra vào đám tang của ông em.
1. Đầu tiên là đêm trước khi ông mất, mọi người túc trực cạnh ông. Ông thì gần như không cử động được, chỉ còn nhắm mắt thở nhẹ, mọi người đang khóc lóc sụt sùi thì ông bỗng ông mở mắt nói như quát ( ông em lúc còn sống tính gia trưởng) : " khóc cái gì, ta chưa đi được đâu, đến sáng mới có người đón ta đi" giọng ông yếu nên quát cứ thều thào làm cả nhà càng sợ. Ông dặn dò trông cho ông con mèo, lúc ý mọi người chỉ nghĩ ông quý con mèo ông nuôi chứ không hề nghĩ đến ông đang nhắc nhở môt chuyện mà sau này mọi ngượi nghĩ lại vẫn rùng mình. Đến sáng thì ông em mất.
2. Đêm đầu tiên sau khi ông em mất, mọi người cũng mệt sau một ngày tiếp đón khách, chuẩn bị các thủ tục nên thay nhau túc trực bên quan tài, hoặc trải chiếu ngủ luôn bên cạnh. Lúc đó khoảng 2h sáng, mọi người bị đánh thức bởi tiếng ú ớ rồi hét rất to của cậu em ( cậu em ngủ ngay phòng bên cạnh ) tưởng có chuyện mọi người chạy vào phòng thì bỗng " xoảng" một tiếng ở gian giữa, chạy ra thấy con mèo vàng của ông đang đứng trên bàn thờ, bát hương đã rơi xuống đất vỡ tan. Cậu em run lập cập quỳ xuống lạy " con xin bố, con xin bố" ai nấy mặt tái mét. Phải một lúc mọi người mới định thần lại dọn dẹp bát hương. Sau hỏi chuyện cậu em. Cậu em nói nằm mơ thấy ông cầm chổi đuổi mắng " ta đã bảo trông con mèo cho ta, sao lại ngủ" rồi cứ thế đuổi, cậu em giật mình tỉnh thì vừa lúc bát hương vỡ. Ai nghe xong cũng rụng rời, run lập cập ra thay bát hương rồi thắp hương khấn, đêm đó không ai ngủ được nữa.
3. Ông ngoại em có một cháu họ gọi bằng bác kém ông em 5 tuổi, nhà gần nhà ông em, có cỗ bàn gì ông vẫn sang giúp, ngày nào cũng sang chơi. Ngày ông em mất ông cũng giúp chủ trì lo toan mọi việc trong đám tang. Ông em mất được hôm thứ 2, khoảng 10h trưa thì tiến hành niệm ( hay liệm, em không hiểu ý từ này lắm, chỉ nghe mọi người nói thì biết vậy), đang lúc trong nhà mọi người khóc thì ông cháu họ của ông em là người đánh trống để niệm, mới đánh được " tùng tùng " 2 3 cái thì ngã ra đất, người nhà vội sơ cứu rồi đưa đi viện, trên đường đi viện thì mất. về nhà không dám phát tang phải chờ an táng ông em xong hôm sau mới phát tang. Em nghe mọi người nói lúc ông cháu họ ngã thì con mèo cũng đang loanh quanh chỗ cái trống.
4. Mọi người nói nhà em bị trùng tang nên gặp phải nhiều chuyện không may. Sau này em nghiệm lại thấy đúng là năm đó nhà em ai cũng lận đận. bà và các dì, các cậu phải đi cúng bái gọi vong ông, sau mới đỡ. em không nghe cụ thể chuyện gọi vong ông vì không thấy ai nói gì, hỏi mẹ em mấy lần cũng không thấy nói.
Sau vụ ông em mất em bắt đầu tin vào cõi âm, và tín hơn trước.

odaiba

Xe tăng
Bà ngoại em lúc còn sống rất thích ăn miến và ăn bún, cách đây mấy năm nhà tổ chức làm giỗ cho bà, làm các món ăn nhưng quên không có món miến để cúng bà...
Mấy hôm sau mẹ em cũng các dì đi gọi hồn bà về, xem bà ở dưới đó có thiếu thốn gì không để con cháu gửi xuống, bà chỉ bảo: Chúng mày biết tao thích ăn miến sao không cũng miến cho tao?:(. Cả nhà ai cũng sợ vãi mật.

công nông tàu

Xe container
Ngày bố em mất, trong 49 ngày, lúc vẫn để bàn thờ và treo vải xô xung quanh ấy.
Bàn thờ bố em để ở tầng 2.
Buổi sáng mẹ em thắp hương rồi xuống ăn sáng khi lên nhà thì thấy khói mù mịt, bát hương đỏ lừ. Mẹ em hoảng quá vội lấy mấy chén nước cúng trên bàn đổ vào bát hương để dập.
Lúc đó cũng chỉ nghĩ là do bát hương đầy quá nên bị cháy. Mẹ em rút bớt chân hương đi rồi lại thắp tiếp hương xong lại xuống nhà.
1 lúc sau lên lại thấy bát hương đỏ lừ cháy như từ dưới cháy lên, mẹ em lại đổ thêm 3 chén nước nữa vào bát hương, lần này thì rút hết chân hương cũ và thắp thêm 3 nén hương mới .
CHiều em về, mẹ em kể lại chuyện lúc sáng , em còn trêu mẹ em: mẹ cứ thần hồn nát thần tính nhiều hương quá thì cháy chứ làm sao .
Sau đó có bà hàng xóm sang chơi muốn lên thắp hương cho bố em, em dẫn bà ấy lên tầng vừa đi vừa kể chuyện lúc sáng cho bà ấy nghe, em còn bảo: từ sáng đến giờ mất 6 cốc nước vào bát hương rồi, nếu bây giờ ông mà hóa được mới gọi là ông về, nói xong thì nhìn vào phòng thờ đã thấy khói mù mịt, bước vào phòng lại thấy bát hương đỏ lừ mặc dù trong đó chỉ có khoảng hơn chục chân hương. Em cười cười bảo: nếu đúng là ông về thì thử bùng lửa lên xem nào ( vì trong bụng em nghĩ còn có mấy cái chân hương lại đang cháy thành than thế kia làm sao mà lên lửa được)
Gần như đồng thời khi em vừa dứt lời thì lửa bùng lên gần sát đến cái màn xô treo quanh bàn thờ, tức là ngọn lửa phải cao chừng 30 cm giống như người làm xiếc mà thổi lửa ấy.
Bà hàng xóm sợ quá phủ phục xuống lạy như tế sao : ông ơi , ông sống ông đã nghịch rồi mà ông chết ông vẫn không bỏ cái tính nghịch ngợm đi à :))
Bố em vốn khi sống rất vui tính, em thì chả biết khấn vái gì nên mỗi khi thắp hương cho bố em vẫn nói chuyện như khi bố em còn sống ấy.
Mấy hôm sau cô em ở quê đi gọi hồn bố em hỏi: từ hôm ấy ông có về nhà không?
Bố em bảo: tôi có về nhưng tôi nóng tính nên cứ bùng lên thôi ( nguyên văn là như vậy, chắc là ám chỉ vụ bùng lửa lên)
VÌ là bố em nên em không thấy sợ , lại còn vui vui vì biết bố vẫn còn hiện hữu trong 1 trạng thái khác.

lambogi79

Xe điện
Cụ nào muốn có cảm giác dợn người, về đi bắn chim đêm với Cháu, mấy thằng cháu cứ đêm là hay đi bắn chim, những nơi nào rậm rạp, vắng người là chúng cháu chui vào, nghĩa trang nghĩa địa cũng vào.
1 lần vào nghĩa trang bắn, lúc đấy cũng tầm 11h đêm, không khí tĩnh mịch, mùi hương ở mả mới chôn phảng phất, 3 thằng im lặng chả nói với nhau câu nào, mắt chỉ chăm chú theo ánh đèn trên cao, vào càng sâu bêb trong, không khí càng đặc quánh lại, bỗng nhiên cả 3 thàng gàn như đồng loạt dứng im tại chỗ, tắt đèn đi, phải mất đến mấy phút em mới dám mở miệng hỏi: chúng mày có nghe thấy tiếng gì đằng sau không, 2 thằng kia đều nói đúng như trong đầu em nghĩ: có ai đang di đằng sau chúng mình, cảm nhận rất rõ cả tiéng chân,
Nói thạt, lúc trước cũng mải mê theo dõi ánh đèn nên chả nghĩ gì, bay giwof nhìn lại mới thấy khiếp. giữa nghĩa địa hoang vu, thấp thoáng nào là hoa huệ, nào là vòng hoa, những ngôi mộ mới cũ nằm xen kẽ mà mồ hôi túa ra8-x
Em mới bảo thằng kia, mày soi đèn ngược lại rồi đi lùi xem sao, cả 3 thàng đều đi lùi, chăm chú nhìn về phía sau, 1 lúc em để ý thì mới thấy, toàn những túi li lông gói hoa, với lại hoa giả rơi rải rác dưới đất, chúng em dẵm lên, khi bước chân đi nó phát ra tiếng động, cảm giác như có người theo sau:D
đi đêm có nhiều cái rất lí thú, về nghĩ lại thật xự sợ

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cụ nào muốn có cảm giác dợn người, về đi bắn chim đêm với Cháu, mấy thằng cháu cứ đêm là hay đi bắn chim, những nơi nào rậm rạp, vắng người là chúng cháu chui vào, nghĩa trang nghĩa địa cũng vào.
1 lần vào nghĩa trang bắn, lúc đấy cũng tầm 11h đêm, không khí tĩnh mịch, mùi hương ở mả mới chôn phảng phất, 3 thằng im lặng chả nói với nhau câu nào, mắt chỉ chăm chú theo ánh đèn trên cao, vào càng sâu bêb trong, không khí càng đặc quánh lại, bỗng nhiên cả 3 thàng gàn như đồng loạt dứng im tại chỗ, tắt đèn đi, phải mất đến mấy phút em mới dám mở miệng hỏi: chúng mày có nghe thấy tiếng gì đằng sau không, 2 thằng kia đều nói đúng như trong đầu em nghĩ: có ai đang di đằng sau chúng mình, cảm nhận rất rõ cả tiéng chân,
Nói thạt, lúc trước cũng mải mê theo dõi ánh đèn nên chả nghĩ gì, bay giwof nhìn lại mới thấy khiếp. giữa nghĩa địa hoang vu, thấp thoáng nào là hoa huệ, nào là vòng hoa, những ngôi mộ mới cũ nằm xen kẽ mà mồ hôi túa ra8-x
Em mới bảo thằng kia, mày soi đèn ngược lại rồi đi lùi xem sao, cả 3 thàng đều đi lùi, chăm chú nhìn về phía sau, 1 lúc em để ý thì mới thấy, toàn những túi li lông gói hoa, với lại hoa giả rơi rải rác dưới đất, chúng em dẵm lên, khi bước chân đi nó phát ra tiếng động, cảm giác như có người theo sau:D
đi đêm có nhiều cái rất lí thú, về nghĩ lại thật xự sợ
chuyện cụ hay nhưng riêng bắn chim là em lại ko khoái

Quanoto

Xe hơi
Em thấy sợ những chuyện các Bác kể, Em cũng gặp rồi nhưng đến bây giờ em cũng không dám tin là mình đã gặp ma nữa:
Chuyện là thế này:
- Quê em hồi đó thì không có điện đóm gì đâu (năm 1989) buổi tối thì đường xá tối thui, mọi người thường tụ tập ở nhà Bà nội em để sưởi ấm hôm đó khoảng 9h tối, mọi người đi đến nhà Bà nội em rồi, còn em học xong mới đến nên muộn hơn một chút, đường từ nhà em đến nhà Bà em khoảng 500m, trên đường em đi thì qua một vườn chuối rất rộng, trời hôm đó rất tối và không hề có gió hay mưa, khi qua đến nửa vườn chuối thì bỗng nhiên toàn bộ khu vườn chuối nổi gió mà điều lạ là em nhìn sang cây khác ở đối diện bên đường đê lại không thấy gió thổi và kèm theo ngay sau đó là một loạt các tiếng như là đất đá rơi vào lá cây chuối... đến lúc đó thì em chẳng còn định thần gì nữa mà nghĩ với chả ngợi.. chạy thẳng một mạch đến nhà Bà em và tối hôm đó em không về nhà.
Hôm sau, Em có kể chuyện cho Mẹ em thì cụ bảo qua vườn chuối đó có nhiều ma lắm, nhiều người gặp rồi, hôm sau đi đâu buổi tối hoặc buổi trưa thì mang thêm 01 cây Đại Bi (Ở Nghệ an gọi như vậy) theo sẽ không sao!
- Chuyện thứ 2: Cũng vào buổi tối, thời điểm năm đó (em nhớ năm 1989 vì sau trận lụt rất lớn ở quê em là lụt năm 1988) nhưng vào thời tiết ngày hè tháng 7 (âm lich các Bác nhé, ở quê em ngày đó không biết đến lịch dương) trên đường đi từ nhà Ngoại em về, ngược lại với nhà Nội em và cũng đến khu vực gần vườn chuối, phía bên kia đê có 1 cái ngã ba, 2 đường từ đê xuống đường ra bờ sông Lam, thì em gặp một con trâu nằm ngay ngã ba, nó rất to, em nghĩ ở làng mình làm gì có con trâu to thế mà hơn 10h đêm rồi có ai chăn trâu, ngần ngừ một lúc em đi.. được khoảng năm sáu bước gì đó thì em quay lại thì không thấy con trâu đâu cả, mà không hề có cây hay nhà nào che tầm mắt các Bác nhé và em không mang cây Đại bi bên người!
- Còn chuyện thứ 3: Hôm nay em đánh máy mệt quá, hôm sau em sẽ hầu tiếp các Bác!

Minh Tu

Xe buýt
Em rùng mình rồi. Vote trừ cụ! Em thề!:|

Chã Nhỏ

Xe điện

i.m.u.s.m

Xe tăng
Sói ko ở nhà, đêm em chả dám mò mẫm vào đây hóng nữa:(((