[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

choega

Xe máy
Kụ lkể đi, em hóng đây. Tây nó có kể chuyện ma ko nhở?
Hồi xưa nhà ku bạn em ngay nghĩa địa, em vào ngủ may là nghĩa địa ma tây (mở cửa sổ ra là nhìn thấy mồ)

:(( Số cụ toàn gặp ma ấy nhỉ :-< em thấy may là từ bé đến giờ em chưa gặp ma bao giờ ko chắc chết mất :-< Cụ đi xem bói ngừoi ta bảo sao hả cụ? Em thì dân bài Tây nên em cũng gặp ko ít chuyện khó hiểu, nhưng kể nhạt hơn chuyện của cụ, chẳng dám kể ạ :-< chắc ma tây khác ma ta ạ:((

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com

yourdalink

Xe container
Em chưa gặp ma bao giờ, những lúc em sợ em thường nhìn thẳng vào chỗ đó và nói "hề lố mồ tố". Em thấy buồn cười nên đỡ sợ. Với lại nếu có ma thì nó cười em cũng đỡ sợ hơn là nó khóc ạ.

Em nói thật đó.

Cụ kể sợ bỏ mợ, tối em qua phòng thằng em ngủ. :(

ngaydoclap

Xe container

jihadv

Xe tải
Em có 2 chuyện, 1 là chuyện ở Khương Đình, chỗ này tận mắt em chứng kiến và cùng 8 thằng nữa hì hụi vần cái tủ gỗ lim từ giữa nhà vào góc tường, rồi đến đêm ông cụ 70 tuổi, già lọm khọm bị nhập lại 1 mình đẩy ra giữa nhà.
Chuyện thứ 2 thì nghe kể lại từ hành khách của chuyến xe trước chuyến xe đen đủi ở cầu Serepok. Có những chuyện chẳng biết giải thích thế nào cho hợp lý cả

hung303

Xe điện
Em vừa đàm phán với Gấu, sáng mai Gấu cầm lái nên em vào hóng cùng các cụ
Cụ nào nếu chạy B - N khi qua đèo Cả (cua Đá Đen) có bao giờ gặp cảnh 1 người phụ nữ bị bẹp 1/2 đầu, tay sách 1 cái làn nhựa nhỏ, bên trong có 1 đứa trẻ sơ sinh cũng bị bẹp đầu chưa? Em gặp 2 lần rồi. Lần đó em đi đến đấy (buổi chiều _ là lần thứ 2) thì dừng lại hỏi 1 cụ già (khoảng 70 tuổi). Cụ già kể chi tiết về vong hồn 2 mẹ con đó. Trước khi đứng dậy, cụ già đó có dặn dò em 1 số thứ rồi lẳng lặng đi về chân đèo (phía Khánh Hòa) và biến mất. Thực sự từ lúc cụ đi cho đến lúc em lên xe là khoảng 15p mà em không hề đuổi kịp cụ già đó, không lẽ cụ trèo lên núi. Em đi cùng Gấu và F1.
Địa điểm gặp cụ già là 1 quán nước, chỗ rửa xe và cấp nước mui cho các xe đường dài
Sau đó gần đầy chỗ này người dân dựng 1 tượng Phật Bà ngay khúc cua
Cụ hay gặp vong như thế tức là cụ cũng có năng lực về tâm linh đấy, nhưng chưa đc khai mở thôi!
Chuyện nhà e kể ra có khi còn hơn chuyện của cụ. Kể lên đây thì sẽ bị nhiều cụ ko tin và ném đá!
Nếu cụ gặp rắc rối gì thì e có thể nhờ người giúp đỡ cụ đc!

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Em sợ :((
Nhưng vẫn muốn nghe

Chã Nhỏ

Xe điện
ngaydoclap nói:
Thôi em vào toilet ngồi đọc, giật nước liên tục cho nó uy :(
Càng sợ càng gặp đoá Cụ Lập ơi ;))
Cụ soi gương rồi tưởng tượng mà xem. sợ nhắm. :D

wagonbean

Xe tải
Cụ chủ PR Gấu nhà gớm thật, Ma còn thích:))

SGS

Xe hơi
Em vừa đàm phán với Gấu, sáng mai Gấu cầm lái nên em vào hóng cùng các cụ
Cụ nào nếu chạy B - N khi qua đèo Cả (cua Đá Đen) có bao giờ gặp cảnh 1 người phụ nữ bị bẹp 1/2 đầu, tay sách 1 cái làn nhựa nhỏ, bên trong có 1 đứa trẻ sơ sinh cũng bị bẹp đầu chưa? Em gặp 2 lần rồi. Lần đó em đi đến đấy (buổi chiều _ là lần thứ 2) thì dừng lại hỏi 1 cụ già (khoảng 70 tuổi). Cụ già kể chi tiết về vong hồn 2 mẹ con đó. Trước khi đứng dậy, cụ già đó có dặn dò em 1 số thứ rồi lẳng lặng đi về chân đèo (phía Khánh Hòa) và biến mất. Thực sự từ lúc cụ đi cho đến lúc em lên xe là khoảng 15p mà em không hề đuổi kịp cụ già đó, không lẽ cụ trèo lên núi. Em đi cùng Gấu và F1.
Địa điểm gặp cụ già là 1 quán nước, chỗ rửa xe và cấp nước mui cho các xe đường dài
Sau đó gần đầy chỗ này người dân dựng 1 tượng Phật Bà ngay khúc cua
Hỏi thật cụ nhé, có phải nhà cụ lập điện ko?

QUYNHCHI

Xe buýt
Cụ hay gặp vong như thế tức là cụ cũng có năng lực về tâm linh đấy, nhưng chưa đc khai mở thôi!
Chuyện nhà e kể ra có khi còn hơn chuyện của cụ. Kể lên đây thì sẽ bị nhiều cụ ko tin và ném đá!
Nếu cụ gặp rắc rối gì thì e có thể nhờ người giúp đỡ cụ đc!
Em cảm ơn cụ, vấn đề này em cũng đang rất quan tâm. CỤ PM vào hòm thư cho em địa chỉ và sdt được không ạ

quancan

Xe tăng
Cụ đến tuổi RỒI đấy NÓ sẽ bám cụ đấy............................
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em

RR1

Xe buýt
Úi, đông thế nhỉ. E chưa gặp ma, vong hay người lên đồng thế nào, nên chưa tin lắm, :D

jihadv

Xe tải
Các cụ tự tay vần cái tủ mà 8 người ì ạch mới di chuyển được mới thấy là khó giải thích thế nào khi 1 ông cụ lọm khọm lại 1 mình đưa nó từ góc nhà ra giữa phòng được

Mic71

Xe buýt
Tim đập nhanh, muốn thoát ra nhưng tay cứ ấn tiếp trang sau. Thôi em ra đây

yourdalink

Xe container
Em sợ nhất ma gương và ma bóng. Các cụ thử tưởng tượng thế này đi:
- Nhìn bóng mình trên tường, cụ di chuyển nhưng bóng ko di chuyển.
- Vào phòng tắm rửa mặt, cụ cười nhưng ảnh phản chiếu của cụ trong gương lại nhìn chằm chằm.

Đỡ đi ạ.