[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

raotro

Xe container
Cháu tin tất cả những chuyện này. Nhưng cháu ko sợ...chỉ nổi vỏ bưởi tí thôi!:P

mrhoi

Xe buýt
Trước kia em ko tin nhưng cách đây hơn 11 năm hồi đó bọn em có thuê một nhà bờ sông,đi từ dốc Vạn Kiếp xuống ấy.
Từ đó em tin, mà hồi bọn em ở đấy là có 4 anh em chứ ko phài một mình.

Chã Nhỏ

Xe điện
Cháu cũng chứng kiến 1 lần đi Tìm mộ và Bà Thầy nói rất chuẩn. từ có bao nhiêu cái xương. có 1 lọ becilin ( bộ đội xưa ).
Người nhà vừa đến gân nơi có mộ thì chạy 1 mạch rồi nằm lăn ra khu vực đất đó.
Vừa sợ, vừa tò mò các cụ ạ.!!

Steven

Xe tăng
Cụ hay gặp vong như thế tức là cụ cũng có năng lực về tâm linh đấy, nhưng chưa đc khai mở thôi!
Chuyện nhà e kể ra có khi còn hơn chuyện của cụ. Kể lên đây thì sẽ bị nhiều cụ ko tin và ném đá!
Nếu cụ gặp rắc rối gì thì e có thể nhờ người giúp đỡ cụ đc!
Chào cụ Hung, lâu lắm không gặp cụ. Tự dưng mấy hôm nay nhiều chuyện vong nhỉ. Sáng nay ở cơ quan em vừa tiếp 1 bác đến tâm sự chuyện vong nhập vào con gái và chồng

ngaydoclap

Xe container
Em đã học được phép rùng mình trong toilet :( đọc truyện ma trị táo bón rất hiệu quả :(

jihadv

Xe tải
Em sợ nhất ma gương và ma bóng. Các cụ thử tưởng tượng thế này đi:
- Nhìn bóng mình trên tường, cụ di chuyển nhưng bóng ko di chuyển.
- Vào phòng tắm rửa mặt, cụ cười nhưng ảnh phản chiếu của cụ trong gương lại nhìn chằm chằm.

Đỡ đi ạ.
Cái này nhà cháu vẫn nghĩ là hoa mắt, nhưng như việc nhà cháu gặp thì lại là việc chân tay thực sự :-s

Ở đây có cụ nào có thông tin về vụ cầu serepok ko nhỉ? Nhà cháu nghe qua người đi chuyến xe trước đấy nhưng vẫn bán tín bán nghi

Mr Win

Xe buýt
cụ này có duyên với mà :))
cụ còn ở căn nhà cũ ko nếu cụ ở lâu có khi ma chán gấu nhà cụ rồi trước lạ sau chán cụ ạ

RR1

Xe buýt
Cái này nhà cháu vẫn nghĩ là hoa mắt, nhưng như việc nhà cháu gặp thì lại là việc chân tay thực sự :-s

Ở đây có cụ nào có thông tin về vụ cầu serepok ko nhỉ? Nhà cháu nghe qua người đi chuyến xe trước đấy nhưng vẫn bán tín bán nghi
Cụ kể đê, em đang hóng, chưa đc nghe vụ lày

i.m.u.s.m

Xe tăng
Kụ lkể đi, em hóng đây. Tây nó có kể chuyện ma ko nhở?
Hồi xưa nhà ku bạn em ngay nghĩa địa, em vào ngủ may là nghĩa địa ma tây (mở cửa sổ ra là nhìn thấy mồ)
Ở đâu chả có thứ mà mình gọi chung là ma ạ, nhưng Tây nó gọi chung là Đấng linh thiêng và xếp vào 4 nhóm: một là các "Angel", đó là các đấng trơ, không bị mua chuộc và giao ước; hai là các "Demon", đó là các đấng linh động, có thể lập giao ước; ba là các "Spirit", đó là linh hồn đầy oán giận, các linh hồn này không bền vững, vì vậy không thể lập giao ước; cuối cùng là các "Gods", đó là các đấng giống như angel nhưng rất hay đùa bỡn, nhóm này rất thường bị nhầm lẫn với angel hay demon.
Nó na ná như nhà mình thôi ạ, còn các giao ước này thì Việt Nam mình dùng như bùa, chú, ngãi ấy ạ:-<
Ma Tây cũng chẳng khác gì ma ta đâu ạ, chẳng qua trong quá trình bói nhiều người gặp những chuyện rợn mà không theo nổi thôi ạ

ducxit

Xe điện
jihadv nói:

Vụ đấy thế nào cụ??

QUYNHCHI

Xe buýt
Các cụ sợ thì cứ sợ tiếp đê nhá. Các cụ có nhã hứng thì mai em về cho các cụ hóng tiếp chuyện ngôi nhà ở hồ Hoàn Kiếm, chỗ khách sạn Phú Gia đấy. Chuyện này em không trực tiếp nhưng cũng gián tiếp biết qua 1 người bạn

lambogi79

Xe điện
Các cụ sợ thì cứ sợ tiếp đê nhá. Các cụ có nhã hứng thì mai em về cho các cụ hóng tiếp chuyện ngôi nhà ở hồ Hoàn Kiếm, chỗ khách sạn Phú Gia đấy. Chuyện này em không trực tiếp nhưng cũng gián tiếp biết qua 1 người bạn
thôi, Cụ cứ kể luôn đi cho em xợ 1 thể, đằng nào đêm nay em cũng ngủ ngồi:D

quynhanh03

Xe điện

Cụ kể đi, nhà cháu đã sợ rồi thì sợ thêm tí nữa cũng chẳng saoX_X

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn tập nào mới xuất bản 2012 kô, tập 2005 là tái bản hay mới public lần đầu???

Phương.Xe

Xe điện
Cụ nói thế nào chứ. Hai bố con ma ko đầu thì đánh răng vào đâu:-/ E ứ tin mấy dòng đo đỏ của cụ đâu!b-(