[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

diarrhoea81

Xe tăng
E thì chả bao giờ tin vào chuyện ma quỷ, có chăng do mình tự hình dung, liên tưởng! Có thể những lúc đi đêm tối 1 mình, nhất là nhưng nơi hẻo lánh, vô tình có tiếng động do chim chóc thú nuôi gây ra hoặc đơn giản hơn chỉ là những tiếng gió hú, rơi vào ai tính nhút nhát thì thấy ghê ghê, thi thoảng ngoáy lại hoặc vừa đi vừa quay lại cầm chừng! E thì chả sợ nhưng nếu có kẻ rình mò để cướp đồ thì cũng hãi :))
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Parejo_10

Xe điện
Cá nhân em nghĩ trên đây nếu ko là chuyện trùng hợp thù cũng là chuyện bịa. Tại sao ? Các cụ có nghe hoặc trực tiếp gặp ai nói là gặp ma ko hay chỉ nghe người này người kia kể về chuyện gặp ma. Rồi mục đích ông nọ ông kia giới thiệu thầy này thầy nọ để làm gì ????để làm tiền ông nào yếu bóng vía thôi ạ. Các cụ nói rồi BÓI RA MA QUÉT NHÀ RA RÁC quả cấm sai bao giờ. Chuyện này nói để giải trí thì ok. Còn nói là chuyện thật thì No No

tin4042

Đi bộ
chui gầm chạn otofun lâu quá mà ko đóng góp gì,nay em làm 1 seri luôn.các câu chuyện từ lần mới nhất tới cũ nhất em từng gặp.vạn sự tùy duyên,cụ nào giải trí cũng dc,mà ném đá cũng dc,nói em xạo cũng được,em chấp nhận gạch đá hết vì chính mắt em thấy nên em chả buồn thanh minh thanh nga.em vào luôn NO1
NO1: mới nhất là khoảng sau noel năm ngoái,e,gấu,f1 thường về quê nội gấu để ăn Giỗ Ông nội của gấu.vài năm đầu tuyệt đối ko có gì gọi là có biến với em,cũng ăn nhậu chè chén cúng bái như bao đám giỗ khác.nhưng năm nay lại khác ạ.Hôm giỗ ônggấu em ko có uống rượu bia nên rất tỉnh táo(giữ sức kiếm F2 ạ),giỗ xong là 1h30 chiều thì xong,dọn dẹp bàn ghế gọn gàng xong là em ra cái giếng trước nhà để tắm.nhà thì hình L ,cái giếng ngay đít chữ L,cái cổng nhà thì là đầu chữ L,bọc chữ L là vườn rau của mấy bà cô vợ.hùng gục múc gàu nước để tắm,giếng quê xối tới đâu tỉnh tới đó,mát rượi sảng khoái cả người,xối tới gàu thứ 4 thì em gội đầu,gàu thừ 5 thì em xả dầu gội.vừa vuốt mặt cho sạch,em mở mắt nhìn bâng quơ ra góc vườn phía cái cổng nhà thì ôi cha mẹ ơi,trong vòng 3 giây đồng hồ em đứng hình,người lạnh buốt như sốt cao,em nhìn rõ mồn một một cái dáng người đàn ông mặc một bộ áo dài đàn ông màu đen vãi lãnh(kiểu silk bóng như bây h)đầu không đội mấn,tóc xỏa dài tới mông,đầu tới hông rất đậm nét,nhưng từ hông xuống thì mờ dần.cái dáng đó như vội vã bay từ hướng nhà ra cổng,nó vụt rất nhanh,vừa trờ tới cổng thì nó vụt lên cây chúi đầu cổng rồi tan mất.em biết có biến,vội vả chay vào nhà.thay đồ xoành xoạch rồi kêu con vợ mời ông bà già phía vơ ra thưa lại chuyện vừa thấy.nghe xong ai cũng biến sắc tột độ,ko khí im lặng đến ngột ngạt đâu chừng 5 phút thì ông già vợ em mới buộc miệng nói là "chắc cụ về ăn giỗ rồi đi đấy mà,điềm tốt thôi các con à.mà ba thấy con tả cái bóng cũng rất giống cụ nên ba cũng yên tâm>thôi con vào thắp cho cụ néng nhang con nhé".thắp nhang xong ai nấy tự động thu xếp hành lí rồi nhảy lên xe ngồi để về nhà,chả ai nói với ai câu nào suốt quảng đường đi.......

kuyon87

Xe máy
Trước thằng bạn em cũng bị vong nhập ở Hồ Tây, tí thì phi cả người cả xe xuống hồ, làm mồi cho cá. Thiết nghĩ có người đi cùng vs lại nó cũng chả việc gì phải bịa chuyện như vậy nên từ đấy e tin có ma.

TjeuDjeuVP

Xe tải
e xin hầu các cụ 1 chuyện gặp ma như thế này.Hầu hết những người kể chuyện gặp ma đều là giữa đêm khuya ,rạng sáng,đều mặc áo trắng.

e có 2 người mới đây kể chuyện gặp ma.Mà 2 người này kể thì thật 100% .gặp giữa đường lúc 2-3h sáng.Họ đều mặc áo trắng và thoáng mọt cái đã mất tiêu ko thấy đâu nữa.2 câu chuyện đều giống nhau địa điểm thì khác nhau

otoquay

[Tịch thu bằng lái]
mình nghe nhưng vẫn thấy hơi hư cấu bạn ạ

tuhoanganh1972

Xe hơi
Cách đây 7,8 năm nhà cháu cũng tìm mộ cụ kị bị mất tích mấy chục năm, và cũng đc chứng kiến nhiều điều không giải thích được, cháu xin được kể cho các cụ nghe như sau:
Quê gốc nhà cháu ở Phú Xuyên, Hà Tây, khoảng năm 1945 bị nạn đói nên ông nội cháu chạy giặc, chạy đói lên tận Lục Yên- Yên Bái, bỏ lại quê hương và cả 5 ngôi mộ của cụ kị lại Phú Xuyên, 5 ngôi mộ trên được chôn tại nghĩa trang của xóm, gia đình chỉ xác định đc cái khu vực mộ được chôn đó, các cụ già trong họ cũng chỉ biết như vậy và lờ mờ xác định vị trí, ví dụ như vị trí A là của cụ nội, vị trí B là của kị nội... Bẵng đi 1 thời gian dài, khoảng năm 2005, 2006 gia đình có điều kiện và quyết tâm tìm mộ chính xác cho các cụ kị, đến lúc bắt đầu tìm thì mỗi ngôi mộ chỉ còn là 1 ụ đất nhỏ, san sát, và có thể nhầm sang cả mộ của nhà khác. Việc đầu tiên gia đình làm là lấy 5 giúm đất bất kỳ trên phần mộ của gia đình( theo như các cụ già trong họ kể lại), đc 5 túi nilon nhỏ, và lấy thêm ngoài cổng nghĩa trang 1 giúm đất nữa, tổng cộng là 6 túi nilon đất, tất cả đều đc đánh dấu để phân biệt. Tiếp theo, gia đình đi xem bói của 1 bà cụ già hơn 80 tuổi, bị mù mắt, cách quê em tầm 50 km, thành phần hôm đó có bố mẹ em cùng 1 bà chị họ ở tại quê đưa đi. Đến nơi làm các thủ tục cần thiết, thắp hương, 1 lúc sau thì bà cụ nội của em nhập vào bà cụ xem bói, bà cụ xem bói lúc này là do bà cụ nội của em nhập vào, đưa từng cái túi nilon nhỏ chứa phần đất lấy từ phần mộ của gia đinh, đưa lên mũi ngửi, đến chiếc túi lấy đất ở cổng nghĩa trang thì bà cụ cầm và ném vèo phát ra sân và bảo" đây không phải đất ở mộ nhà mình", tiếp theo cụ bà chỉ cụ thể, túi nilon A là của ông cụ nôi, túi nilon B là của bà cụ nội..., và tất cả trùng với lời các cụ già trong họ kể lại. Tiếp theo đến lúc mẹ em vào hỏi han cụ, cụ bảo luôn" mày chỉ là cháu dâu thôi, thằng cháu của tao đang ngồi ngoài sân kia kìa, tức là chỉ ông già em lúc đó đang ở ngoài sân, ko vào trong,( trước lúc đi xem bói là bà cụ xem bói ko có 1 thông tin gì về gia đình em nhé, mà cũng cách rất xa, khác cả tỉnh luôn, bà cụ xem bói bên Hà Nam thì phải, nên ko hề biết gì về gia đình em cả. Tiếp theo mẹ em hỏi tiếp cụ về 2 anh em nhà em, mẹ em bảo là " nhà cháu đc 2 cháu, 1 trai, 1 gái, nhờ cụ bảo ban che trở cho các cháu..." ( cái này mẹ em bốc phét để thử thôi, vì nhà có 2 anh em trai), bà cụ phán luôn: " chị đừng có nói điêu, chị có 2 thằng con trai, 1 thằng đang ở xa, tít ngoài biển, còn 1 thằng đang học phổ thông, còn có đứa con gái nào nữa thì không phải con cháu nhà này đâu". Ông bà già em tái mặt luôn, lúc đó em đang học ở Nhật, còn thằng em trai đang học cấp 3 thật. Đến đây thì cả nhà sợ luôn, rồi nghe lời dậy của cụ về tìm mộ, nhờ cụ phù hộ nên mọi việc đều thuận buồm xuôi gió và thành công. Có những việc tâm linh không ai giải thích nổi, không chứng kiến thì thôi, chứng kiến rồi thì không tin không đc!
Câu chuyện em kể đến đây là hết!:D
Trường hợp này tương tự chuyện của nhà mình

tuhoanganh1972

Xe hơi
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
Em oánh dấu để đọc vậy

Sống Cho Tốt

[Tịch thu bằng lái]
con người thực ra cũng chỉ là 1 loài động vật cấp cao,hơn các loài vật khác là thể xác và đời sống tinh thần phong phú hơn.
xã hội đi lên,người ta nghĩ ra nhiều cái cũng hay và thú vị như chuyện của thớt

Mì tôm trứng

Xe tăng
Vào đọc chuyện của cụ kể mà cũng thấy ghê ghê, nhưng nếu có ma thật thì mấy nghìn năm lịch sử số lượng ma ko biết nhiều đến mức nào rồi cụ nhỉ.

stone_lamp

Xe điện
Hôm nọ đi chời cùng lớp chuyên viên cc của em đi Mai Châu, ngủ nhà sàn. Áp dụng chuyện các cụ em đè 1 em vào chân nhà sàn, tay thì hoạt động, miệng thì ư ử như ma, thình thoảng thều thào không rõ tiếng. Thế là em ý cũng như thế lại, xong việc không nhưng không bảo là ma còn gọi em là quỷ sứ nữa.
Chuyện các cụ hay quá, có tác dụng đi chơi kể cho gái nghe là cứ gọi là hiệu quả ngay.

Duylong263

Xe hơi
bác này có duyên với ma nhỉ, gặp suốt

Thánh Lêu

Xe hơi
cụ
Chuyện thứ 3.
Sau khi bố vợ em mất (năm 2008). Em và gia đình (bố mẹ đẻ của em) có đến số 1 Đông Tác để gọi vong ông bà ngoại của em. Tất cả các vong của các cnhaf có mặt tại đó về chỉ khóc, khóc ầm ĩ mà không hề nói được. Sau 1 lúc có 1 cô ở đó bấm đốt ngón tay rồi tuyên bố: "trong này có người mang bùa ngải, ai mang trong người thì đứng dậy ra khỏi địa chỉ này thì các vong mới về được". Người thân các gia đình lặng lẽ nhìn nhau. Em giật mình đứng dậy đi ra khỏi phòng và xuống tầng 1 uống nước. Lúc về nhà em kể, từ khi em đi ra, các vong của các nhà nói như khiếu .. blo ... bla ... trong đó có cả ông bà ngoại em :((
Việc em có cái ngải thì cũng rất tình cờ, em xin không pulic.
Sự việc trên lặp lại khi năm 2009 nhà Gấu cũng đi áp vong bố của Gấu, em cũng có mặt và cũng phải đi ra.
Sau 1 thời gian, em và Gấu cùng đại gia đình nhà Gấu đến chỗ chị Hà ở Nguyễn An Ninh, kết quả vừa vào đến cửa, chị ý chỉ mặt em và đuổi thẳng cổ. Không khí cực nặng nề.
đc tặng cái ngải là do duyên và k đc nói với ai à

nsiakmsok1

Xe tăng
chỗ em ở có Núi - Sông - Hồ - Biển - Đảo ợ , các c
Em chưa gặp ma bao giờ, những lúc em sợ em thường nhìn thẳng vào chỗ đó và nói "hề lố mồ tố". Em thấy buồn cười nên đỡ sợ. Với lại nếu có ma thì nó cười em cũng đỡ sợ hơn là nó khóc ạ.

Em nói thật đó.

Cụ kể sợ bỏ mợ, tối em qua phòng thằng em ngủ. :(
Chết cười với còm của cụ.

nsiakmsok1

Xe tăng
chỗ em ở có Núi - Sông - Hồ - Biển - Đảo ợ , các c
Em sợ nhất ma gương và ma bóng. Các cụ thử tưởng tượng thế này đi:
- Nhìn bóng mình trên tường, cụ di chuyển nhưng bóng ko di chuyển.
- Vào phòng tắm rửa mặt, cụ cười nhưng ảnh phản chiếu của cụ trong gương lại nhìn chằm chằm.

Đỡ đi ạ.
Vâng hoặc là đi WC mà nhìn vào gương nhưng không thấy mình trong gương, cụ đỡ đi ạ :D

minhmeo111123

Xe máy
Cả đời em chưa gặp ma nên mấy chuyện ma mị em cung không tin lắm