[Funland] Chuyển khoản thừa tiền cho Đại lý lúc mua xe, đến lúc đòi lại còn khó hơn cả đi lấy chân kinh

Pigwalk

Xe container
Cái khoản dịch vụ CSKH này trong SG làm cực tốt. Trước em mua cho công ty ở Tây Ninh 2 chiếc, 1 con CRV và 1 con Transit 16 chỗ từ Honda Cộng Hòa và City For mà em ko hề đến đại lý xem xe, chỉ hoàn toàn giao dịch với sale. Em yêu cầu giao bằng xe bàn, đúng ngày đúng giờ xe được chở tới, xe đúng như yêu cầu, cam kết, ko 1 vấn đề gì dù rất nhỏ.

lamaca

[Tịch thu bằng lái]
Website
lamaca.vn
E qua đ.lý H định lấy S nhưng khi bạn sale kêu n.viên lễ tân xin mấy ly nc và dọn ly cũ tại bàn đi thì n.v lễ tân mặt đăm đăm ra vẻ khó chịu - Tự dưng ôm tiền tỷ đi mua xe mà cảm thấy ko đc tôn trọng.

Truongf8r

Đi bộ
Các bác ngoài HN bỏ cả đống tiền mua xe mà sao khổ thế :)) nhỉ.
Vào SG mua xe, cơm bưng nước rót. Xong lại có cớ xuyên Việt các bác ơi.

ruby_eagle

Xe điện
1 nhân viên sales mà nói với thái độ trên trời vậy

Phongdeptrai

Xe buýt
Nói thật em chả thấy người mua xe nc nào khổ như bên mình, vừa đắt, vừa bắt mua kèm lạc, rau thơm các kiểu...cuối cùng vẫn bị thiệt! do dân mình lành quá hay sao ý!

Mr.Alo

Xe lăn
Lại cậu Khánh bên PVĐ này à
Cậu này bán em con Santafe hồi tháng 4 đúng đợt Covid cách ly xã hội, vợ em bầu 6 tháng nên ngại ra showrum
- Lần 1 cho 1 em Huyền An Khánh chốt 1130 ra lộc 5 củ, hợp đồng gửi qua, em ok đi lấy dấu, đang đi báo hết xe, hợp đồng bên PVĐ bán kp An Khánh
3 tiếng sau, e Khánh này alo bảo có xe chốt 1130 ra lộc 1tr, mang xe chạy thử + hợp đồng tận nhà, giao xe tận nhà cuối cùng mang mỗi hợp đồng, xe éo thấy đâu em cũng thôi, vợ em bảo mua cái xe hơn tỷ mà dịch vụ kém
- Đên ngày lấy xe, hẹn 14h giao xe, 10h sáng alo em: “anh mua cái bảo hiểm thân vỏ, em như em trai anh mua ủng hộ em” em tử chối y như rằng 14h éo thấy đâu
Alo thì bảo anh phải tự sang đánh, em ko giao tận nơi,nếu anh ok nếu chẳng may xe có tai nạn hay gì đừng bắt đền em, em chửi cho 1 trận rồi sang lấy, chưa thấy bên nào cái giao xe tệ như bên Pvđ, sales đi dép tông, xe rửa bẩn như chuột, xăng đi được đến cây xăng gần nhất ngay Pvđ là hết, giấy tờ làm biển éo có, hẹn chiều mai tận tay mang cho em, cuối cùng book Grab chuyển sang & em phải trả phí
Khoản 1 củ ra lộc, sau 1 tháng không chuyển, em hỏi mấy lần. Em đăng lên hội Santafe y như là vội vàng chuyển khoản nhưng chuyển nhầm sang Tk ai đó, cả em Huyền lẫn cu Khánh này xin lỗi xin gỡ bài vì sợ mất việc, hứa hẹn sẽ không lặp lại với khách hàng khác.. bla bla, em cho luôn 1 củ, cắt mọi dịch vụ với bên Pvđ
Đến bài của cụ thì cu Khánh này xứng đáng mất việc
như này là bản chất rồi , cty vẫn để làm cũng lạ

NVV

Xe tăng
Cậu sales Nguyễn mạnh Hùng kia hỗn nhỉ?
Em thấy sales nhiều ngành chỉ quan tâm khi khách chuẩn bị mua và sắp xuống tiền thôi, chứ xuống xong tiền rồi thì ít được quan tâm hơn.
Hyundai dạo này có nhiều dòng xe bán tốt nên các em sales có vẻ chảnh lên không cần KH nữa. Em thấy sales Thaco có vẻ chuẩn hơn.

Trục

Xe ba gác
- Gia đình em chốt Tucson Dầu bên Hyundai Phạm Văn Đồng Hà Nội với giá 999tr lăn bánh có bảo hiểm thân vỏ full điều khoản và gia đình em chỉ việc đến bấm biển còn lại sale phải lo. Đại diện tự xưng là Khánh (trưởng phòng kinh doanh).
Chuẩn luôn Cụ. Em cũng chuyển thừa khi mua xe tại Mitsubishi Hà Đông, bên đấy loanh qua loanh quanh mãi mới chịu trả lại. Nếu Em không làm căng khéo còn câu giờ thêm nữa, nghĩ kiểu làm ăn không đàng hoàng như thế này mà chán.
cụ làm em nhớ đến thái độ của sales trước và sau khi lấy xe của 2 hãng: Toyota và Mazda! Lật mặt nhanh hơn người yêu cũ! Đặc biệt là Mazda Nguyễn Trãi, mua xong gọi nó còn del thèm nghe máy. Từ đó dẫn đến quyết định lần sau đổi xe sẽ là hãng khác, có điều sợ là môi trường VN hãng nào cũng thế. :((
Haiza, làm khách hàng, thật khổ.
Có tiền còn khổ hơn. ;)

Rong Ruổi

Xe container
Các đại lý yếu hoặc không chuẩn chỉ về kinh tế thường ôm xe kiểu tạm ứng, bán con xe cho các cụ thì phải ôm đủ tiền lên dịch vọng hậu ông TC mới nhả giấy tờ xe. Và đủ tiền thì ông tc mới xuất hoá đoen đỏ nhà máy- tập doàn-tcm- đại lý làm coe sở đóng thuế trước bạ
Nhiều lúc cân đối không ngon, cầm tiền cụ sau lên giải chấp giấy tờ cho xe của cụ trước, nên nhiều cụ thắc mắc xe đấy tiền đây mà giấy tờ không có đi bấm biển. Hoặc nhiều ông sale phải phóng xe máy lên dịch vọng hậu lấy giấy tờ, cũng mất ngày
Đại lý mạnh hoặc đại lý thuộc hãng thì xe về giấy tờ cũng về luôn nên có ngay, hoặc giải châp rất nhanh chỉ cần alo là xong
Cụ nói chuẩn.
Mấy năm trước thằng E của cháu nó mua con K3 ở Kia Hà Đông. Tiền thì trả đủ xong 100% từ đời nào mà giấy tờ 2 tháng sau chưa có để mang đi đăng ký. Mãi sau phải lên đấy làm căng mấy lần mới lấy được hồ sơ. Sau vụ ý thời gian ngắn thằng đại lý Kia Hà Đông ở đó vỡ nợ đóng cửa. Giờ lại chủ mới rồi

vutranhung

Xe tăng
Thấy các cụ nhẹ nhàng ghê, nếu xe này là hãng Việt Vinfast chắc sẽ thương cho roi cho vọt........ tả tơi

muachieukyniem

Xe điện
Bạn cháu dính vụ mua bên Suzuki. Tiền nong chuyển đủ. Đến lúc làm giấy tờ mới biết hồ sơ xe vẫn đang trong ngân hàng. Thằng chủ ko có tiền moi ra.
Lằng nhằng gần 1 năm giờ vẫn đi xe ko biển.

dalink

Xe điện
Bạn cháu dính vụ mua bên Suzuki. Tiền nong chuyển đủ. Đến lúc làm giấy tờ mới biết hồ sơ xe vẫn đang trong ngân hàng. Thằng chủ ko có tiền moi ra.
Lằng nhằng gần 1 năm giờ vẫn đi xe ko biển.
Đùa hả cụ? Hay bạn cụ làm sao chứ thế thì kiện bỏ kie nó đi chứ.

coindesar

Xe buýt
Tóm lại thanh niên sales tên là Phùng Ngọc Khánh hay Nguyễn Mạnh Hùng vậy các bác? Phùng Ngọc Khánh thi vòng vo lươn lẹo còn Nguyễn Mạnh Hùng thì láo.

sakai_yo

Xe lăn
Đọc thớt e mới thấy Hyun Lê văn lg dịch vụ tốt chán. E chỉ mua i10 thôi mà cũng csoc tốt- giấy tờ đi đky đầy đủ cả. Mua xong thi thoảng các e gọi hỏi thăm xem đến lịch bảo dưỡng chưa?

Chuyển khoản thừa mà ko trả là cụ có thể kiện đại lý kia tội chiếm đoạt tài sản đấy.
Không phải cứ tiền người khác chuyển nhầm cho mình rồi thích tiêu thích trả thế nào là quyền của mình đâu.
Cụ không nên nói chuyện với sales, nó chỉ là thằng bán hàng. Pháp nhân cụ trao đổi về tiền là đại lú xe và phía kế toán tài chính của họ sẽ phải xử lý cho cụ. Thằng sales thì chả có tiếng nói gì trong chuyện này, nói với chúng nó phí lời.

asset19

Xe buýt
Lại cậu Khánh bên PVĐ này à
Cậu này bán em con Santafe hồi tháng 4 đúng đợt Covid cách ly xã hội, vợ em bầu 6 tháng nên ngại ra showrum
- Lần 1 cho 1 em Huyền An Khánh chốt 1130 ra lộc 5 củ, hợp đồng gửi qua, em ok đi lấy dấu, đang đi báo hết xe, hợp đồng bên PVĐ bán kp An Khánh
3 tiếng sau, e Khánh này alo bảo có xe chốt 1130 ra lộc 1tr, mang xe chạy thử + hợp đồng tận nhà, giao xe tận nhà cuối cùng mang mỗi hợp đồng, xe éo thấy đâu em cũng thôi, vợ em bảo mua cái xe hơn tỷ mà dịch vụ kém
- Đên ngày lấy xe, hẹn 14h giao xe, 10h sáng alo em: “anh mua cái bảo hiểm thân vỏ, em như em trai anh mua ủng hộ em” em tử chối y như rằng 14h éo thấy đâu
Alo thì bảo anh phải tự sang đánh, em ko giao tận nơi,nếu anh ok nếu chẳng may xe có tai nạn hay gì đừng bắt đền em, em chửi cho 1 trận rồi sang lấy, chưa thấy bên nào cái giao xe tệ như bên Pvđ, sales đi dép tông, xe rửa bẩn như chuột, xăng đi được đến cây xăng gần nhất ngay Pvđ là hết, giấy tờ làm biển éo có, hẹn chiều mai tận tay mang cho em, cuối cùng book Grab chuyển sang & em phải trả phí
Khoản 1 củ ra lộc, sau 1 tháng không chuyển, em hỏi mấy lần. Em đăng lên hội Santafe y như là vội vàng chuyển khoản nhưng chuyển nhầm sang Tk ai đó, cả em Huyền lẫn cu Khánh này xin lỗi xin gỡ bài vì sợ mất việc, hứa hẹn sẽ không lặp lại với khách hàng khác.. bla bla, em cho luôn 1 củ, cắt mọi dịch vụ với bên Pvđ
Đến bài của cụ thì cu Khánh này xứng đáng mất việc
Cách giải quyết của cụ làm cho những thằng như thằng Khánh láo đấy.
Cụ bao nhiêu tuổi mà để thằng ranh 96 nhờn.
Phải em là nó bị đuổi việc ngay tắp lự.