[Funland] Chuyển khoản thừa tiền cho Đại lý lúc mua xe, đến lúc đòi lại còn khó hơn cả đi lấy chân kinh

butchikim

Xe ba gác
Cậu sales Nguyễn mạnh Hùng kia hỗn nhỉ?
Em thấy sales nhiều ngành chỉ quan tâm khi khách chuẩn bị mua và sắp xuống tiền thôi, chứ xuống xong tiền rồi thì ít được quan tâm hơn.
Định nói...chuẩn luôn.

TONGIA

Xe lừa
Chấp mấy cháu tự phá Công ty đấy làm gì

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Giờ làm khách hàng cũng bị hành tỏi kinh nhỉ. Em đi mua xe có mỗi việc đi bấm biển & lấy đăng ký. :D

conversehn

Xe tăng
Lại cậu Khánh bên PVĐ này à
Cậu này bán em con Santafe hồi tháng 4 đúng đợt Covid cách ly xã hội, vợ em bầu 6 tháng nên ngại ra showrum
- Lần 1 cho 1 em Huyền An Khánh chốt 1130 ra lộc 5 củ, hợp đồng gửi qua, em ok đi lấy dấu, đang đi báo hết xe, hợp đồng bên PVĐ bán kp An Khánh
3 tiếng sau, e Khánh này alo bảo có xe chốt 1130 ra lộc 1tr, mang xe chạy thử + hợp đồng tận nhà, giao xe tận nhà cuối cùng mang mỗi hợp đồng, xe éo thấy đâu em cũng thôi, vợ em bảo mua cái xe hơn tỷ mà dịch vụ kém
- Đên ngày lấy xe, hẹn 14h giao xe, 10h sáng alo em: “anh mua cái bảo hiểm thân vỏ, em như em trai anh mua ủng hộ em” em tử chối y như rằng 14h éo thấy đâu
Alo thì bảo anh phải tự sang đánh, em ko giao tận nơi,nếu anh ok nếu chẳng may xe có tai nạn hay gì đừng bắt đền em, em chửi cho 1 trận rồi sang lấy, chưa thấy bên nào cái giao xe tệ như bên Pvđ, sales đi dép tông, xe rửa bẩn như chuột, xăng đi được đến cây xăng gần nhất ngay Pvđ là hết, giấy tờ làm biển éo có, hẹn chiều mai tận tay mang cho em, cuối cùng book Grab chuyển sang & em phải trả phí
Khoản 1 củ ra lộc, sau 1 tháng không chuyển, em hỏi mấy lần. Em đăng lên hội Santafe y như là vội vàng chuyển khoản nhưng chuyển nhầm sang Tk ai đó, cả em Huyền lẫn cu Khánh này xin lỗi xin gỡ bài vì sợ mất việc, hứa hẹn sẽ không lặp lại với khách hàng khác.. bla bla, em cho luôn 1 củ, cắt mọi dịch vụ với bên Pvđ
Đến bài của cụ thì cu Khánh này xứng đáng mất việc

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alongcamepolly

Xe lăn
Lởm thế, cháu mua 2 xe, 1 kia GP, 1 honda GP nhàn tênh, chả lăn tăn gì! Vớ phải sale như thằng này đúng là mất mặt thật

fireman

Xe tăng
Bán hàng thế này mất khách sớm. Mất dạy quá

Atmosphere

Xe tải
ủn lên cho nó mất mẹ việc cho lần sau đỡ láo. e mua ở Ford Hải Phòng chỉ việc đến bấm biển rồi về. mất phí dịch vụ thì ít ra nó cũng phải như thế chứ như cụ đúng là mua bực vào người

huongdo03

Xe tăng
Sn 96, còn bé thế mà đã láo, đến lúc phải khó khăn xin xỏ đến nhục. Em thấy mua ô tô bây giờ thật vất vả. Em mua căn cc, 1 năm sau gọi điện lại sales vẫn lưu số vẫn dạ vâng ngọt như mía.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cậu sales Nguyễn mạnh Hùng kia hỗn nhỉ?
Em thấy sales nhiều ngành chỉ quan tâm khi khách chuẩn bị mua và sắp xuống tiền thôi, chứ xuống xong tiền rồi thì ít được quan tâm hơn.
cụ làm em nhớ đến thái độ của sales trước và sau khi lấy xe của 2 hãng: Toyota và Mazda! Lật mặt nhanh hơn người yêu cũ! Đặc biệt là Mazda Nguyễn Trãi, mua xong gọi nó còn del thèm nghe máy. Từ đó dẫn đến quyết định lần sau đổi xe sẽ là hãng khác, có điều sợ là môi trường VN hãng nào cũng thế. :((

supporter

Xe điện
Lại cậu Khánh bên PVĐ này à
Cậu này bán em con Santafe hồi tháng 4 đúng đợt Covid cách ly xã hội, vợ em bầu 6 tháng nên ngại ra showrum
- Lần 1 cho 1 em Huyền An Khánh chốt 1130 ra lộc 5 củ, hợp đồng gửi qua, em ok đi lấy dấu, đang đi báo hết xe, hợp đồng bên PVĐ bán kp An Khánh
3 tiếng sau, e Khánh này alo bảo có xe chốt 1130 ra lộc 1tr, mang xe chạy thử + hợp đồng tận nhà, giao xe tận nhà cuối cùng mang mỗi hợp đồng, xe éo thấy đâu em cũng thôi, vợ em bảo mua cái xe hơn tỷ mà dịch vụ kém
- Đên ngày lấy xe, hẹn 14h giao xe, 10h sáng alo em: “anh mua cái bảo hiểm thân vỏ, em như em trai anh mua ủng hộ em” em tử chối y như rằng 14h éo thấy đâu
Alo thì bảo anh phải tự sang đánh, em ko giao tận nơi,nếu anh ok nếu chẳng may xe có tai nạn hay gì đừng bắt đền em, em chửi cho 1 trận rồi sang lấy, chưa thấy bên nào cái giao xe tệ như bên Pvđ, sales đi dép tông, xe rửa bẩn như chuột, xăng đi được đến cây xăng gần nhất ngay Pvđ là hết, giấy tờ làm biển éo có, hẹn chiều mai tận tay mang cho em, cuối cùng book Grab chuyển sang & em phải trả phí
Khoản 1 củ ra lộc, sau 1 tháng không chuyển, em hỏi mấy lần. Em đăng lên hội Santafe y như là vội vàng chuyển khoản nhưng chuyển nhầm sang Tk ai đó, cả em Huyền lẫn cu Khánh này xin lỗi xin gỡ bài vì sợ mất việc, hứa hẹn sẽ không lặp lại với khách hàng khác.. bla bla, em cho luôn 1 củ, cắt mọi dịch vụ với bên Pvđ
Đến bài của cụ thì cu Khánh này xứng đáng mất việc
Mới 96 mà đã lươn lẹo thế này thì chục năm nữa không biết nó sẽ bố láo đến đâu

thanhphong1998

Xe điện
Sales già còn khéo léo ,có bài,có vở,nói năng còn dễ nghe. Mấy ông sales trẻ, tuổi ngang con cháu mà ăn nói mất dậy.
Mất tiền mà còn mua bực vào người.

Huyqltt

Xe tăng
Khách hàng là thượng đế mà chúng nó coi như "ăn mày" nthe này là ko chấp nhận được rồi. E cứ phương châm " tiền trao cháo múc", có xe, đầy đủ thủ tục tất cả thì ông đây mới xuống tiền. Làm việc với mấy thằng nhãi ranh như thằng này gặp E thì vỡ cmn alo từ lâu rồi.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng là thượng đế mà chúng nó coi như "ăn mày" nthe này là ko chấp nhận được rồi. E cứ phương châm " tiền trao cháo múc", có xe, đầy đủ thủ tục tất cả thì ông đây mới xuống tiền. Làm việc với mấy thằng nhãi ranh như thằng này gặp E thì vỡ cmn alo từ lâu rồi.
phải em em cũng sẽ lên gặp trực tiếp làm việc, nó del xin lỗi gọi tiếp quản lí ra, cứ thế đến khi nào chúng nó phải trừng phạt thằng láo em nhìn thấy rõ em mới thôi. :))

kienvinh

Xe lăn
Nhân vật trong câu chuyện kém tắm thôi.

Đặt cọc để đại lý huy động xe.

Nhìn thấy xe (sẵn sàng để lái về) + giấy tờ thì trả đủ tiền. Cash hoặc internet banking phút mốt.

Đồ lắp thêm không ưng ý mỗ không trả tiền. Không đồng ý tháo ra.

Huyqltt

Xe tăng
phải em em cũng sẽ lên gặp trực tiếp làm việc, nó del xin lỗi gọi tiếp quản lí ra, cứ thế đến khi nào chúng nó phải trừng phạt thằng láo em nhìn thấy rõ em mới thôi. :))
Chuẩn đấy cụ. Giờ thời buổi kinh tế thị trường, làm ăn hẳn hoi tử tế còn ko ăn ai nữa là mấy loại láo nháo này. Tiễn vong luôn. E cứ ra đại lý, làm việc trực tiếp, có xe, làm thủ tục đầy đủ anh đây xuống tiền. Chả phải chờ đợi, lạy lục bố con thằng nào. Mình là người trả tiền cho chúng nó cơ mà. Có phải đi xin đâu. E xuống đại lý hỏi, "có xe ko? bgio có?". Cọc 10-20tr. Có xe giao, làm đầy đủ hđ ông trả tiền, ko thì nghỉ cmn luôn. Ko lằng nhằng bài vở với chúng nó làm j cả. Còn cứ cái bài "A ấy xe dạo này đang hết, cháy, khan hàng....bla bla,". E làm luôn câu" Ko có xe thì thôi, A sang chỗ khác hoặc tìm dòng khác". Mẹ nó 2-3 hôm sau gọi điện ngay. "A ơi có xe rồi".

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Các đại lý yếu hoặc không chuẩn chỉ về kinh tế thường ôm xe kiểu tạm ứng, bán con xe cho các cụ thì phải ôm đủ tiền lên dịch vọng hậu ông TC mới nhả giấy tờ xe. Và đủ tiền thì ông tc mới xuất hoá đoen đỏ nhà máy- tập doàn-tcm- đại lý làm coe sở đóng thuế trước bạ
Nhiều lúc cân đối không ngon, cầm tiền cụ sau lên giải chấp giấy tờ cho xe của cụ trước, nên nhiều cụ thắc mắc xe đấy tiền đây mà giấy tờ không có đi bấm biển. Hoặc nhiều ông sale phải phóng xe máy lên dịch vọng hậu lấy giấy tờ, cũng mất ngày
Đại lý mạnh hoặc đại lý thuộc hãng thì xe về giấy tờ cũng về luôn nên có ngay, hoặc giải châp rất nhanh chỉ cần alo là xong

Huyqltt

Xe tăng
Các đại lý yếu hoặc không chuẩn chỉ về kinh tế thường ôm xe kiểu tạm ứng, bán con xe cho các cụ thì phải ôm đủ tiền lên dịch vọng hậu ông TC mới nhả giấy tờ xe. Và đủ tiền thì ông tc mới xuất hoá đoen đỏ nhà máy- tập doàn-tcm- đại lý làm coe sở đóng thuế trước bạ
Nhiều lúc cân đối không ngon, cầm tiền cụ sau lên giải chấp giấy tờ cho xe của cụ trước, nên nhiều cụ thắc mắc xe đấy tiền đây mà giấy tờ không có đi bấm biển. Hoặc nhiều ông sale phải phóng xe máy lên dịch vọng hậu lấy giấy tờ, cũng mất ngày
Đại lý mạnh hoặc đại lý thuộc hãng thì xe về giấy tờ cũng về luôn nên có ngay, hoặc giải châp rất nhanh chỉ cần alo là xong
Thế nên phải "rắn" ngay từ đầu với chúng nó. Tiền của tôi, xe của tôi, ko có chuyện lấy của ông này "đắp" cho ông kia. Gặp mấy ông khách hàng lớ ngớ là nó "chăn" cho ngay, lý do lý trấu đủ kiểu để kéo dài thời gian và "om" của khách hàng. Đến khi khách sốt ruột thì lại làm vài bài để thịt thêm của khách. Gặp em thì quên...mịa nó đi.

lai thue

Xe điện
sinh năm 96, tuổi trẻ cần phải có bài học, bố mẹ nó ko dạy thì để xh dạy

gacan

Xe tăng
Lên thẳng gặp lãnh đạo, e nghĩ chắc họ giải quyết cho thôi. Đầu năm e mua xe ở Ford Hà Thành chuyển thừa 80 củ, họ xử lý trong nốt nhạc!