Chuyến đi Quảng Bình nhân dịp cuốinawm của đội Ford

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phọt ảnh ếch ở biển Cửa Lò để dụ khị cụ Thử một tý :D

Ngắm biển:

Đảo đá Lan Châu:

Ông già và Biển cả:

Ếch ương và Biển:

Ông Lão đánh cá và xe Cá vàng:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Các cụ Phò Cụt chạy thử Ếch:

songvedem

Xe tăng
Em định đi Mộc Châu. Chắc phải 3 hoặc 4 mới khởi hành được. Còn phải thu xếp một số việc nữa.
Ủng hộ đi Mộc Châu mồng 3 -4 tết. Thử 1 tý trước khi đi nhớ gọi anh nhé, đọt này đi chung xe hay riêng đây

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Sau khi nghịch cát và nước biển 1 hồi thì trên đường về Nam Đàn may quá gặp cơn mưa lớn, đỡ tiết mục rửa muối biển :D

Xe cụ Thử chạy hướng ngã ba Yên Lý để lên Cẩm Thủy trước, 2 chàng ếch theo đường Nam Đàn tiến về vùng đất của thịt Me Nghệ An để chiều các gấu. Chiều vẫn kịp đưa bọn nhóc vào suối cá Thần nhưng miss vụ ăn trưa với các cụ Phò cụt.
Suối cá:

.............
Em hết ảnh rồi :D
Em xin phép cầm chén đi mời tất cả các cụ trong thớt 1 ly, cụ nào em không mời được là do máy nó mắng ah (b) :D

Chỉnh sửa cuối:

Ken09

Xe tải

--

E thấy 2 cái ảnh này quá ấn tượng, có đi mới thấy hết những khó khăn mà trẻ em vùng sâu phải gánh chịu. Mời bác 1 ly cho ấm lòng.

theph

Xe điện
Xe cụ đủ tải 5 người, xe nhà cháu nhẹ tải hơn, chỉ cỡ 1,5 suất vì Ku SơnBH gầy quá !:))... nên tính tương đối chuẩn !
Tiết kiệm hơn nữa thì chạy Vios ! Cả chuyến đi về HN-Quảng Bình tiền xăng dôi ra có thể mua thêm một suất quà cho các cháu ! Nhưng chạy Vios đường trường thì nhà cháu sợ vỡ mất bộ ấm chén !:))
Xe cụ nhẹ tải dưng mừ có hơn 100km bị 1 vụ mà em ứ dám nói sợ cụ ... sốc :D

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]

--

E thấy 2 cái ảnh này quá ấn tượng, có đi mới thấy hết những khó khăn mà trẻ em vùng sâu phải gánh chịu. Mời bác 1 ly cho ấm lòng.
Cảm ơn cụ Ngọc đã ghi lại được rất nhiều khoảnh khắc đáng nhớ !...
Lúc đó em đứng đằng xa, cái dốc đó dễ chừng cao hơn ba mét, dưới chân là con đường mòn lởm chởm đá hộc !... Em nín thở không dám gọi sợ các cháu giật mình ... rồi cháu cũng trèo qua được !
Lại nhớ mấy câu thơ của Cụ Minh Râu :
" Trẻ em như búp trên cành !
Biết ăn, biết ngủ, biết học hành ... là ngoan !
Bây giờ Vận Nước Gian Nan !..."
Em chỉ thuộc có đến đó !

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Các bác chụp được rất nhiều ảnh chân thực với cuộc sống của bà con các vùng nông thôn miền núi nghèo, em di mấy vùng Tây bắc bà con cũng nghèo dư này, trời lạnh mà vẫn thấy các cháu mặc áo cộc đi chân đất, khổ lắm! Không biết đến bao giờ đất nước này mới hết nghèo, người dân mới hết khổ dù rằng thống nhất đất nước, độc lập tự do đã 35 năm rồi!

Tribute

Xe container
Nhất nhần nhật này nhà cụ nào mà điệu ghê nhỉ?

Antony

Xe đạp

--

Cảm ơn cụ Ngọc đã ghi lại được rất nhiều khoảnh khắc đáng nhớ !...
Lúc đó em đứng đằng xa, cái dốc đó dễ chừng cao hơn ba mét, dưới chân là con đường mòn lởm chởm đá hộc !... Em nín thở không dám gọi sợ các cháu giật mình ... rồi cháu cũng trèo qua được !
Lại nhớ mấy câu thơ của Cụ Minh Râu :
" Trẻ em như búp trên cành !
Biết ăn, biết ngủ, biết học hành ... là ngoan !
Bây giờ Vận Nước Gian Nan !..."
Em chỉ thuộc có đến đó !
E mời mỗi cụ một ly :) Cũng chỉ hi vọng càng ngày càng ít những ảnh .. ấn tượng" này đi thôi ạ. 8->

Tribute

Xe container
Èo, nhà Củ từ này phắn 100km/h trong mưa mà dám chụp ảnh mới kinh chứ, khoe máy ảnh hịn ạ.

An Dong

Xe điện
Èo, nhà Củ từ này phắn 100km/h trong mưa mà dám chụp ảnh mới kinh chứ, khoe máy ảnh hịn ạ.

Nhà này dùng ống leika, chế độ thể thao mà. Nhà này còn nhiều ảnh độc chưa đưa lên thôi, các cụ cứ chờ đấy.

songvedem

Xe tăng
Boeing-787 viết
Xe cụ đủ tải 5 người, xe nhà cháu nhẹ tải hơn, chỉ cỡ 1,5 suất vì Ku SơnBH gầy quá !
... nên tính tương đối chuẩn !
Tiết kiệm hơn nữa thì chạy Vios ! Cả chuyến đi về HN-Quảng Bình tiền xăng dôi ra có thể mua thêm một suất quà cho các cháu ! Nhưng chạy Vios đường trường thì nhà cháu sợ vỡ mất bộ ấm chén !

Em nghe đồn là các cụ đi ăn nhậu buổi đêm ngày 31/ 12, đi ăn tất niên, mỗi cụ làm hơn chục quả trứng trần để bảo dưỡng bộ ấm chén rồi rủ nhau đi hát Karaoke có đúng không ạ