Chuyến đi Móng Cái Đông Hưng

captivaltz

Xe điện
phải công nhận rằng là ở bên này có rất nhiều cửa hàng bán vòng ngọc rất đẹp.em làm cái vòng ngọc đeo tay 15 hạt,chọn từng hạt một rơi vào chữ sinh.về đến việt nam cứ tiếc là mình không mua thêm cái mặt phật bằng ngọc.ở bên thấy nhiều quá nên nhìn bình thường về VN mới thấy đẹp.hic.mua bán thì các cụ nhớ mặc cả nhiều nhiều vào nhé.nói thách lắm đấy.chơi chán rồi thì về nhà thôi nào

Cụ đi TQ nhiều mà vẫn tiếc cái này thì đúng là em potay.com với cụ.

Libor

Xe điện
Cụ về lúc nào mà e ko biết vậy?
Hnao e sang ĐH làm 1 serial ảnh về ĐH cho cụ mãn nhãn nhé, DH giờ cũng ăn chơi lắm, hỏi cụ lý bò thì biết, hehe.=))
Em đã lên đâu, chiều tối nay mới lên ợ, hẹn cụ sáng mai làm tý Cafe, với lại bún cua nhể? . :)

Thêm cho các cụ tý ảnh sông KaLong đứng từ phía Đông Hưng chụp về VN nhá:
Hàng ...ậu! :P Mấy bụi tre bên kia sông là đất VN đấy ợ

Thuyền chở hàng tấp nập như hội Chùa Hương luôn!

binhheco

Xe đạp
Những năm 80 bắt đầu qua Phà Tiên Yên - Ba Chẽ này là bắt đầu Con Đường Đau Khổ , toàn Đầu Ông Sư lăc lư, đến khiếp các Cụ ạ.
Cụ ợ, ngày trước nó là đường tràn bằng bê tông, bên dưới có hệ thống cống ngầm, đoạn Tiên Yên -Ba Chẽ này toàn người hoa sinh sống, sau khi bài xích người hoa những năm 80 thì họ bỏ đi hét, có mấy ngôi nhà cổ trong thị trấn Tiên Yên rất đẹp, giờ không biết có còn không? cụ nào có ảnh sâu cho em nghía cái

binhheco

Xe đạp
Em hỏi cụ Chủ thớt tý, tuyến đường từ cầu Pạt Cạp đến Móng cái đã mở rộng 24m chưa cụ, trước có 1 trạm kiểm tra liên ngành (kiểu như dốc Quýt) ở cây số 9 giờ còn không ạ, ngày xưa em làm dự án ở đấy toàn được ăn thịt gà thôi, ngoài ra chẳng có loại rì khác có thể ăn dc

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em hỏi cụ Chủ thớt tý, tuyến đường từ cầu Pạt Cạp đến Móng cái đã mở rộng 24m chưa cụ, trước có 1 trạm kiểm tra liên ngành (kiểu như dốc Quýt) ở cây số 9 giờ còn không ạ, ngày xưa em làm dự án ở đấy toàn được ăn thịt gà thôi, ngoài ra chẳng có loại rì khác có thể ăn dc
Trạm kiểm tra liên ngành giờ ở Km 15 mà cụ, chỗ cái cổng chào ấy.Còn có thịt lợn Món Cái rất ngon ạ.

escape T

Xe tải
Cụ đi TQ nhiều mà vẫn tiếc cái này thì đúng là em potay.com với cụ.
em chào bác.ở Đông Hưng thì 5 năm rồi em mới quay trở lại.thành phố thay đổi nhiều lắm,rất nhiều quán bar,nhà hàng.thành phố thì sầm uất hơn hồi em về đây nhiều.em cũng hay đi TQ nhưng mà là đi Quảng Châu,mà QC thì nó là thành phố công nghiêp và có thể nói là phát triển mạnh nhất trong khu vực asian.ngày xưa có thời kì CHND TRUNG HOA có chính sách đổi xe máy sang ô tô và giờ thì cấm xe máy rồi bác à.xe hơi bên QC rất rẻ.mấy cái vòng cứ làm em mê mẩn.hì.lần tới đi kiểu gì em cũng phải mua thêm một ít ngọc.các cụ sắp đi đông hưng nhớ mua về làm quà nhé.trăm nghe không bằng một thấy,mà thấy tận mắt mới thấy nọ đệp thật sự.

escape T

Xe tải
em chào bác.đường thì đã mở rộng rồi bác à,chắc phải tầm 24m như bác nói.trạm kiêm tra liên ngành thì NGUYỄN Y VÂN.lúc đi thì bác không phải dừng xe kiểm tra,chỉ có lúc về thôi.bác xuống nói một câu là họ cho qua luôn.rất dễ bác à.cả tuyến đường vào thời điểm này không có bóng dáng xxx nào hết,đường rất đệp rồi.bác nào kết hợp du lịch và mua sắm là đúng ý luôn.

QUANG ĐẠO

Xe tải
Trước em đi móng cái qua Tiên Yên, Hà Cối toàn đập tràn. có lần đi gập lũ phải đợi mấy ngày luôn! Qua Tiên Yên hay dừng lại mua bánh bao các bác à!

Godfather77

Xe điện
Uầy.Em vừa ở Móng Cái về chiều nay, cả một tuần ăn dầm ở dề ngoài đó.Kết quả : Ngủ ở KS Công đoàn, KS hơi cũ nhưng được cái trung tâm. ăn thì có mấy quán : Sơn Nụ 1, Sơn Nụ 2, quán thịt nướng Bình Mắm ở bờ sông Ka Long.. Đi chơi thì chỉ loanh quanh cà phê Tùng, cà phê Đôi Bờ...Mua hàng thì nếu mua lẻ thì đắt thôi rồi, VD : Cái đèn pin siêu sáng 2 pin em mua ở nhà có 40k, ở chợ nó hét 100k..Nói chung là chả mua được gì. MC được cái nhiều xe đẹp : Phổ thông là Venza, Lexus RX 400h...Hôm em ra chắc mới nhập về 1 lô Rangerover khoảng 5 cái chạy ầm ầm. Dân MC giàu thật đới

binhheco

Xe đạp
em chào bác.đường thì đã mở rộng rồi bác à,chắc phải tầm 24m như bác nói.trạm kiêm tra liên ngành thì NGUYỄN Y VÂN.lúc đi thì bác không phải dừng xe kiểm tra,chỉ có lúc về thôi.bác xuống nói một câu là họ cho qua luôn.rất dễ bác à.cả tuyến đường vào thời điểm này không có bóng dáng xxx nào hết,đường rất đệp rồi.bác nào kết hợp du lịch và mua sắm là đúng ý luôn.
Ơn cụ, 15 năm roài em chửa ra lại chỗ ấy, trước đây em thiết kế đoạn này, em tưởng nó xếp xó, không ngờ... sắp tới có khi em phải làm 1 chuyến mới được

binhheco

Xe đạp
Trước em đi móng cái qua Tiên Yên, Hà Cối toàn đập tràn. có lần đi gập lũ phải đợi mấy ngày luôn! Qua Tiên Yên hay dừng lại mua bánh bao các bác à!
Thế cụ đi chắc cũng tầm như em, khoảng 15 năm rì đó, ở đấy có bánh bao do người hoa làm, ngon phết cụ nhỉ. trước em đi Móng cái cũng mất đến 2 ngày cụ ạ

thich tieu tien

Xe buýt
hôm nay về nhà(ub) qua tên yên gần tới trạm thu phí cầu ba chẽ chủ quan như mọi lần phóng tít bị bắn tốc độ ở đoạn này 115/80 hẹn tuần sau lấy các cụ qua đoạn này chú ý vào đấy mình lâu lắm rồi mới bị dính lỗi ai ngờ lần này lỗi nặng quá:((:((:((:((:((:((:((

bmwx5mban

Xe tải
Quảng ninh giàu đẹp nẩy các bác.:x mấy lần đến Hạ long và thị xã cẩm phả mà chẳng hiểu sao lại muốn ở luôn lại.haha:x

Lete

Xe buýt
cơm no rượu say hai đứa em ra địa đầu tổ quốc nào

thương em ếch nhà mình thế, đưa mình đi khắp nơi.và nhớ lại có lần em đọc trên forum bài niềm vui khi có xe hơi nhiều commen quá .hix. rồi tạt qua ngó nghía cái sân gold hoành tráng lắm mà nó nghỉ hết rồi,6h chiều rồi mà.về lại thành phố thôi ở đây buồn lắm.về khách sạn nghi ngơi đã rồi đi sang sơn nụ một ăn tối xem nó ra sao cái nào.nhà hàng này ở ngay gần khách sạn em,đồ ăn sạch sẽ,vệ sinh.em tim mãi món khâu nhục mà không đâu có.tiếc quá. rồi thì đi chơi chợ đêm cho biết.chợ ở đây toàn quần áo thôi,em không mua được gì ở chợ này thế là về khách sạn xuống bar uống vài cốc bia rồi ngủ.
Em ứ tin (vì nếu là em, em cũng ko làm như thế) :)).

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
hôm nay về nhà(ub) qua tên yên gần tới trạm thu phí cầu ba chẽ chủ quan như mọi lần phóng tít bị bắn tốc độ ở đoạn này 115/80 hẹn tuần sau lấy các cụ qua đoạn này chú ý vào đấy mình lâu lắm rồi mới bị dính lỗi ai ngờ lần này lỗi nặng quá:((:((:((:((:((:((:((
Cụ Thích Tiểu Tiện này chủ quan quá, chắc lâu rồi ko đi hả? chỗ này vẫn bắn mà, lần sau cảnh giác cao độ nhé, mà cụ chạy nhanh thế cũng ko tốt đâu.

escape T

Xe tải
em chia buồn cùng bác,hôm em đi không thấy bóng dáng xxx nào cả.mà sao bác không làm luật luôn,chẳng qua là hôm đấy bác hơi đen.tuy nhiên bác chạy nhanh quá nguy hiểm lắm.chia buồn với bác.
Cụ Thích Tiểu Tiện này chủ quan quá, chắc lâu rồi ko đi hả? chỗ này vẫn bắn mà, lần sau cảnh giác cao độ nhé, mà cụ chạy nhanh thế cũng ko tốt đâu.