Chuyến đi Móng Cái Đông Hưng

escape T

Xe tải
cơm no rượu say hai đứa em ra địa đầu tổ quốc nào

thương em ếch nhà mình thế, đưa mình đi khắp nơi.và nhớ lại có lần em đọc trên forum bài niềm vui khi có xe hơi nhiều commen quá .hix. rồi tạt qua ngó nghía cái sân gold hoành tráng lắm mà nó nghỉ hết rồi,6h chiều rồi mà.về lại thành phố thôi ở đây buồn lắm.về khách sạn nghi ngơi đã rồi đi sang sơn nụ một ăn tối xem nó ra sao cái nào.nhà hàng này ở ngay gần khách sạn em,đồ ăn sạch sẽ,vệ sinh.em tim mãi món khâu nhục mà không đâu có.tiếc quá. rồi thì đi chơi chợ đêm cho biết.chợ ở đây toàn quần áo thôi,em không mua được gì ở chợ này thế là về khách sạn xuống bar uống vài cốc bia rồi ngủ.

escape T

Xe tải
hết ngày một.
sáng sớm hôm sau đặt đồng hồ báo thức dậy sớm đi ăn sáng.phải nói rằng cực phê.đường phố vắng vể,đi ăn đỗ xe ngay dưới lòng đường không lo va quệt gì hết.không khí yên tĩnh trong lành,chả bù cho hà nội giờ này.em tạt qua chợ đổi ít tiền trung rồi xuất cảnh sang TQ thôi.đứng từ cửa khẩu nhìn ra

em hải quan nhìn xinh nhỉ các bác.nhìn em ấy cứ như sắp thu máy ảnh của em mất

khoikhoi

Xe buýt
Cụ có chuyến đi thích thật! Quê em đấy!

escape T

Xe tải
đây là con sông ranh giới giữa hai nước việt nam và trung quốc.trên con sông này thuyền buôn đi lại rất nhiều,có cả những gia đinh sinh sống trên thuyền như ở sông hồng địa phận việt nam.

sau một hồi làm thủ tục em đã xuất ngoại.ấn tượng đầu tiên là đường phố rất sạch sẽ không hề có rác,tuy nhiên đi sâu vào trong thì cũng giông việt nam mình.thứ hai là rất nhiều xe ô tô,chủ yếu là xe do TQ sản xuất.chợ búa thì buôn bán đông vui,sầm uất,rất nhiều các mặt hàng và đa phần dân buôn ở chợ này là người TQ.toàn nói tiếng trung.

escape T

Xe tải
và rất nhiều đồ khủng nhé

nhắc nhở các bác là ở ngay cửa ngõ TQ có rất nhiều cò mồi mời khách đi xe điện nhưng thực ra sẽ dẫn các bác đi mua sắm rồi chăn dắt đấy.em là em cuốc bộ ngắm phố vì ĐÔNG HƯNG này cũng nhỏ thôi.ngày xưa em đánh hàng ở QUẢNG CHÂU về buôn nên TQ không mấy lạ lẫm với em.em treo cái ảnh của em cái

escape T

Xe tải
chỗ này bán đồ ăn cho người TQ

đi mỏi chân và đói rồi làm bữa ăn TQ nào.các bác đi thì đừng ăn ở gần chợ nhé làm lởm khởm lắm,đã mất công đi sang đây thì tìm chỗ nào đông dân TQ thì hẵng vào ăn.em là em vào đây và may mắn cho em là có cô bé người TQ biết nói tiếng việt thành ra gọi món được như ý mình.

cô bé người TQ đây

và đồ ăn em gọi đây

minhquoc

Xe điện
Bác show nốt cái ảnh gấu cho ae nhìn nhá :D

escape T

Xe tải
cơm no rượu phê ngồi nghỉ tí rồi thuê cái xe điện đi dạo phố ngắm cảnh

phải công nhận rằng là ở bên này có rất nhiều cửa hàng bán vòng ngọc rất đẹp.em làm cái vòng ngọc đeo tay 15 hạt,chọn từng hạt một rơi vào chữ sinh.về đến việt nam cứ tiếc là mình không mua thêm cái mặt phật bằng ngọc.ở bên thấy nhiều quá nên nhìn bình thường về VN mới thấy đẹp.hic.mua bán thì các cụ nhớ mặc cả nhiều nhiều vào nhé.nói thách lắm đấy.chơi chán rồi thì về nhà thôi nào

escape T

Xe tải
ở chợ VN mình cũng có rất nhiều chợ để mua bán như chợ điện thoại...chuyến đi đem đến cho hai đứa em nhiều niềm vui trong cuộc sống.đem lại hiểu biết cuộc sống đó đây và thêm yêu quý những gì mình đang có.kết thúc chuyến đi tốt đẹp,mạnh khỏe,vui vẻ và khi em ngồi viết lại nhật kí chuyến đi này dường như em lại một lần nữa được đi.cám ơn otofun đã đem lại cho tôi niềm vui này.đây cũng là cơ hội để tự mình hiểu mình hơn.cám ơn các cụ đã nghiên cứu. nếu cần thêm thông tin các cụ cứ pm cho em.chào các cụ bô lão otofun.

V KOOL HANOI

Xe tải
ngơi cho khách ăn sáng.đồ ăn sáng ở đây chỉ có phở và bánh cuốn, được cái bãi đỗ xe rất rộng rãi và thuận tiện trên tuyến đường em đang đi. quan điểm em là vừa đi vừa ngắm cảnh tiện đâu nghỉ đấy. ăn sáng xong hai đứa cafe, rít rẩm điếu vina rồi tiếp tục hành trình.cung đường từ hà nội đến đây đa phần cho chạy tốc độ 80km/h, và giờ thì đi đúng tốc độ nhé các bác 7g30 rồi.em đi tiếp qua yên tử rồi đến gần quảng ninh có một địa điểm nghỉ chân rất đẹp em mua ít dứa để lên xe cho thơm vì xác định mình đi mấy ngày xe rất bẩn.ngồi ngắm cảnh , ngắm cô chủ quán mà thấy mới sáng sớm cô chủ quán chịu khó đánh son phấn phục vụ lữ khách đường xa làm em thấy vui quá, hứa hẹn chuyến này hay đây.

ở đây còn nhiều cái hay lắm các bác tự khám phá nhé,riêng em thì em chịu rồi.em đang đi với gấu.tiếp tục lên đường thôi, các cháu đi học buổi sớm các bác nhớ đi từ tốn nhé.tuần châu đây rồi.
Oài oài, cái chỗ này em thấy cô nào cũng như thế là thế nào nhỉ ???????

antigones8X

Xe buýt
he,cảm ơn bác đã Post bài hay và bổ ích cho anh em diễn đàn,chúc bác và gia đình hạnh phúc để luôn có những chuyến đi như thế!

totruongto3

Xe buýt
Rất hay cụ ạ, giá như cụ post thêm ảnh giới thiệu về Đông Hưng nhiều hơn thì sẽ bổ ích cho a em chưa đến đó bao giờ

tuan dat

Xe tăng
Năm 2005 em cũng có 1 chuyến đi Đông Hưng giống bác em thấy có điều rất lạ là bên đó đa phần là phụ nữ đạp xe lôi, nhìn những cảnh 2 người đàn ông ngồi sau ngắm cảnh còn nữ tài xế đạp vã mồ hôi cũng khó chấp nhận. Bây giờ xem ảnh của bác không thấy xe lôi nữa, có phải người ta thay xe lôi bằng xe điện phải không bác chủ thớt?

Libor

Xe điện
Cái ảnh này cụ đứng ngay trước cửa nhà một mem của OF chụp, mà không biết đường ới cụ ấy 1 câu..... sẽ có nhiều cái hay lắm! :P

Smee april

Xe điện
Oài oài, cái chỗ này em thấy cô nào cũng như thế là thế nào nhỉ ???????
Cái chỗ mà bác Vkool bảo hay ấy, trên chặng HN-HL có vài chỗ. Có lần em có việc gấp, đi cùng một anh bạn nữa. Em thì ngủ còn bác ấy thì lái. Lúc 3-4h sáng mệt quá bác ấy xuống xe mua cà phê để uống cho tỉnh ngủ - hồi đó chưa có cà phê lon. Em ngại nên nằm im trên xe không xuống. Xe thì dán kính tối màu, em đợi mấy phút không thấy bác ấy lên xe thì thò cổ lên nhìn mới thấy các em ấy đang cố mời bác vào trong nhà uống cho ............. khỏe người. Nhìn quanh thì các xe khác đỗ cùng đoạn đường toàn tắt máy. Anh bạn em kể là phải nói dối là giờ anh chay đi đón mấy anh bạn, lát quay về sẽ rẽ vào để còn chạy cho nhanh.

Chắc cụ chủ thớt lại để gấu nhảy xuống thanh toán tiền cà phê nên các em không mời roài. =))

joyride

Xe điện
Thế mà cụ chủ thớt không cố tý đến Đông Quảng:-$:))

escape T

Xe tải
bác nói đúng,ngày xưa toàn phụ nữ đạp xe.giờ kinh tế phát triển hơn rất nhiều thành ra toàn xe điện cụ à.đi xe điện ngắm phố phường 30p giờ là 30 tệ rồi nhé.mà tệ giờ lên 32 cao thế các bác nhỉ.
Năm 2005 em cũng có 1 chuyến đi Đông Hưng giống bác em thấy có điều rất lạ là bên đó đa phần là phụ nữ đạp xe lôi, nhìn những cảnh 2 người đàn ông ngồi sau ngắm cảnh còn nữ tài xế đạp vã mồ hôi cũng khó chấp nhận. Bây giờ xem ảnh của bác không thấy xe lôi nữa, có phải người ta thay xe lôi bằng xe điện phải không bác chủ thớt?

escape T

Xe tải
để hôm nào có cớ trốn đi một ngày các bác nhé hì hì.
Cái chỗ mà bác Vkool bảo hay ấy, trên chặng HN-HL có vài chỗ. Có lần em có việc gấp, đi cùng một anh bạn nữa. Em thì ngủ còn bác ấy thì lái. Lúc 3-4h sáng mệt quá bác ấy xuống xe mua cà phê để uống cho tỉnh ngủ - hồi đó chưa có cà phê lon. Em ngại nên nằm im trên xe không xuống. Xe thì dán kính tối màu, em đợi mấy phút không thấy bác ấy lên xe thì thò cổ lên nhìn mới thấy các em ấy đang cố mời bác vào trong nhà uống cho ............. khỏe người. Nhìn quanh thì các xe khác đỗ cùng đoạn đường toàn tắt máy. Anh bạn em kể là phải nói dối là giờ anh chay đi đón mấy anh bạn, lát quay về sẽ rẽ vào để còn chạy cho nhanh.

Chắc cụ chủ thớt lại để gấu nhảy xuống thanh toán tiền cà phê nên các em không mời roài. =))