chuyên đề về JOLIE

NEW JOLIE

Xe máy
Em cũng sẽ nhớ ý kiến của bác để li dị em này trước khi em ấy xuống mã quá. Nhưng có khi cũng là của bền tại người nữa bác ạ. Xe em mới đi 3 vạn thấy vẫn như mới , kể cả nội thất và ngoại thất

NEW JOLIE

Xe máy
Hôm nay em về quê mới có dịp kiểm tra xem JOLIE đi đường trường tiêu thụ nhiên liệu như thế nào. Em đổ đầy bình xăng trước khi lên đường. Về đến gần quê, có cây xăng em vào đổ lại đến kịch kim. Kết quả cuối cũng 99,8 Km, hết 8,85 l xăng. Thôi làm tròn 100 km hết 9 lít. Máy 2.0 thế là cũng được.
Nhưng mấy hôm đi trong phố em thấy tốn qúa. Chắc phải đến 12 lít/100km

captivaltz

Xe điện
NEW JOLIE viết
đi trong phố em thấy tốn qúa. Chắc phải đến 12 lít/100km
Oài! Bác chạy SUV mà từng này bác kêu làm giề, chuyện nhỏ như con thỏ bác ợ, tính toán tiêu thụ trong phố thì chả có cơ sở giề.:D
Đường trường bác chạy hết 9 l/100km là quá OK rùi! Chúc mừng bác:))

NEW JOLIE

Xe máy
Cám ơn bác CAPTIVAL đã an ủi em. Nhưng đúng thật là đi trong thành phố tốn xăng thật. Hôm nọ em đi xem bóng đá ở Mỹ Đình đi về bị tắc đường nhìn rõ kim xăng xuống thấy rõ. He he.
Mất tiền mua xe rồi mua xăng chỉ là chuyện nhỏ các bác nhẩy. Nhưng nhiều khi lại phải giải quyết việc nhỏ trước khi làm chuyện lớn.
Cám ơn bác CAPTIVAL 1 chai VODKA nhé!

NEW JOLIE

Xe máy
Cái đền trần nó có hai nấc, nấc 1 có chức năng như bác đang muốn có. Cái công tắc này nhẹ nên rất hay bị đẩy quá tay vào nấc 2 luôn. :)
HU HU, em vẫn chưa tìm ra cách nào để cái đèn trần chỉ sáng khi mở cửa. Em thử cả 2 nấc rồi, đều bật là sáng thôi còn mở cửa hay không không quan trọng. Bác nào giúp em với.

hachi

Xe tăng
HU HU, em vẫn chưa tìm ra cách nào để cái đèn trần chỉ sáng khi mở cửa. Em thử cả 2 nấc rồi, đều bật là sáng thôi còn mở cửa hay không không quan trọng. Bác nào giúp em với.
Chắc là bác bật nấc thứ nhất khi đang mở cửa, bác thử lại lần nữa đi, nhớ chui hẳn vào xe và đóng hết cửa lại. Nếu vẫn ko được thì thôi kệ nó đi bác.:)

NEW JOLIE

Xe máy
Xe em cũng đời 2004 , trên đầu Kenwood có khả năng hiện giờ đó bác , bác thử tý toáy đi. Đợt trước em tý toáy nghịch vào thấy lên được giờ.
Nhưng cái đầu Kenwood đó đọc chán lắm ( mỗi CD ) nên em đã bỏ đi , thay bằng đầu khác chỗ MK , thấy chạy cũng ổn.

+ Giảm xóc : Bác đi đủ tải thì sẽ bớt được đó. Còn đi 1 mình chủ yếu thì nên bơm lốp đúng theo hướng dẫn của nhà sản xuất.
Hôm nay em mới có dịp tý toáy nghịch cái đầu đĩa. Em biết cách chỉnh cái đồng hồ rồi. Cám ơn bác nhiều nhé.

Các bác cần hướng dẫn chỉnh cái đồng hồ đó ới em một tiếng em sẽ hướng dẫn cho.

Nhân tiện đây hỏi các bác luôn, bác nào có quyển sách hướng dẫn sử dụng của JOLIE 2005 cho em mượn photo với. Cám ơn các bác trứơc nhé.

NEW JOLIE

Xe máy
Chắc là bác bật nấc thứ nhất khi đang mở cửa, bác thử lại lần nữa đi, nhớ chui hẳn vào xe và đóng hết cửa lại. Nếu vẫn ko được thì thôi kệ nó đi bác.:)
Em thử rồi mà. Em mở cửa ra, bật nấc 1, đèn nó sáng, đóng cửa vào, đèn vẫn sáng.
lần 2: mở cửa, gạt sang nấc nữa, đèn sáng, đóng cửa, đèn vẫn sáng.
Còn nấc đầu tiên thì đèn tắt, nhưng mở cửa ra thì đèn vẫn không sáng.
EM cũng muốn kệ nhưng buổi tối bất tiện quá. Chẳng nhẽ em lại sắm cái đèn pin để trong xe bật cho nó tiện.
Hay tại cái xe em đèn nó bị hong??
Có bác chuyên gia nào cho em xin ý kiến được không

qt25.5

Xe đạp
Bác để cái công tắc này ở nấc giữa (số 1) rồi kiểm tra tất cả các công tắc thò thụt ở các cánh cửa bằng cách : đóng tất cả các cánh cửa kín khít sau đó bác mở từng cánh ra rồi ấn vào cái núm đen đen thò ra thụt vào nằm trên thân xe ở vị trí phía dưới cánh, rất có thể 1 cái núm nào đó không thụt hẳn vào nên đèn luôn sáng. Hay bị nhất là cửa ở đuôi xe, cái contact này nằm cùng chốt khoá cánh, bác tháo cái chốt sập trên cánh đuôi xe ra tồi kiểm tra cái contact này.

NEW JOLIE

Xe máy
Cám ơn bác qt25.5 nhé. Cuối cùng thì em cũng chỉnh được cái đèn rồi. Dùng tiện hẳn. Bác có đi jolie không? Có quyển catalog không em mượn photo cái?

qt25.5

Xe đạp
Em mất quyển đó rồi, cũng đang tìm để photo lại vì cái hộp cầu chì nó bị mờ mất cái hình ở ngoài, mà không có user's manual khó mò quá!

NEW JOLIE

Xe máy
Không biết trên mạng hay mấy cửa hàng đại lý của VINASTART có không nhỉ? Để hôm nào có điều kiện em thử qua hỏi rồi sẽ alô cho bác. Nếu bác có thì alô cho em nhé?

hieunghn

Xe máy
em cũng mua lại xe cũ, nên ko có sách, nếu bác New xin được thì cho em photo lại với nhé, cám ơn bác trước

hieunghn

Xe máy
Ah quên tiện hỏi các bác luôn, xe em lắp cản sau, bây giờ muốn lắp thêm cái báo lùi, thì thợ bảo phải tháo cản, nếu không thì không lắp được, mà thào ra thì lại sợ bị xe máy húc vào đít, có bác nào vừa lắp cản vừa lắp báo lùi thì chỉ cho em với, thợ còn tư vấn lắp cái camera ở sau xe, nhưng mà giá thành 2.7mil thì ghê quá

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
lắp camera lùi đi bác , rất ổn đấy.
Zung mà xe bác đã thay đầu đọc có màn hình chưa?
Giá thành 2.7 million là nó thuốc bác đấy , với số tiền đó em lắp được gần 3 cái liền ở chỗ MK :)):)):))

DOLA

Xe buýt
Toi chay con Jolie SS sxuat 11/2006 thấy xăng chỉ ăn 10L/100KM, đường trường thì <10Lít.

Chỉnh sửa cuối:

NEW JOLIE

Xe máy
Hôm nọ em có hỏi bác MK, bác ấy nói lắp camera không phải tháo cản sau ra đâu. Nhưng phải thay quả màn hình bác à. Chi phí hơi tốn kém. EM thấy nói lắp CAMERA có thể nhìn thấy đít mình đấy.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Em chỉ thấy mông con nhà người ta thôi chứ chưa bao giờ thấy ĐÍT mình như bác nói :)):)):))

holigan

Xe đạp
Toi chay con Jolie SS sxuat 11/2005 thấy xăng chỉ ăn 10L/100KM, đường trường thì <10Lít.
Bác có kinh nghiệm gì tiết lộ với, nhà iem chạy hiểm khi nào dưới 12 lít trong thành phố cả bác ợ !

NEW JOLIE

Xe máy
Thành phố thì phải trên 11 lít là đúng rồi. Đường trường mới được dưới 10 lít. Xe SS nhà em cũng thế.

Em thấy Bác Minh Khôi nói thế còn thực hư như thế nào chưa biết. Hình như lắp cái CAMERA ở phía trên, chỗ cánh gió thì phải nên có thể nhìn thấy mông mình. Đấy là lý thuyết thế thôi bác nhé. Còn thực hành hôm nào em lắp xong sẽ chụp ảnh cho các bác thưởng thức