Chuyên đề về dòng Pi (rung giật)!!!

Taxi.Driver

Xe tải
Bên bác có nhận làm côn cho AB không ạ. con AB thái của em mới chạy được 4k nhưng ga đầu từ 0-30km đầu hơi rung. Có cách khắc phục nào không ạ?

ducanh91

Xe điện
hixx bác cũng quên pm tôi. Xe tôi triệu chứng giống đ/c reprocess_ed ở trên. Cứ rung giật mỗi khi mớm ga khi ở tốc độ thấp. 1 lúc thì mới êm. Xe tôi vespa S 125 ie.
Phiền bác PM tôi báo giá để chủ nhật xếp lịch lên sửa. hixx
http://www.otofun.net/members/98860-reprocess_ed
đã pm bác :D

Bên bác có nhận làm côn cho AB không ạ. con AB thái của em mới chạy được 4k nhưng ga đầu từ 0-30km đầu hơi rung. Có cách khắc phục nào không ạ?
Nói chung xe ga là làm tất bác ak :D

hungpham5688

Xe tải
đã pm báo giá các bác nhé !

Bác nào làm xe chỗ a.béo xong chưa ưng ý ,hài lòng thì cứ mang wa làm lại nhé ,thk bốc có bốc ,êm có êm :D a.béo bảo hành bảo tỏi khỏi lo :D
bác cho e hỏi vấn đề nữa,xe lib nhập của e không cần bóp phanh mà vẫn đề được là sao ạ,nút đề phải biết cách ấn mới đề đc,,bác có thể phán bệnh cho e đc không ạ

ducanh91

Xe điện
bác cho e hỏi vấn đề nữa,xe lib nhập của e không cần bóp phanh mà vẫn đề được là sao ạ,nút đề phải biết cách ấn mới đề đc,,bác có thể phán bệnh cho e đc không ạ
chắc do công tắc chỗ phanh thui bác ak .thay là hết mà :D bác đẩy wa a.béo 55 sơn tây coi sao :D

hairow

Xe máy
Bác cũng pm inbox giúp em cái giá cân bằng giữa êm vào bốc nhé, hôm nào rảnh ghé qua bác

robocop

Xe buýt
em ở sài gòn không biết bác có thể cho em biết 1 số chi tiết để em làm cho xe em, xe em LX 125i.e:

độ bi roller hiệu gì, trọng lượng bao nhiêu ạ
độ variator hiệu gì
dây cu-roa hiệu gì

có cần chỉnh sửa gì đặc biệt thêm không ạ ??

vì theo em tìm hiểu thì hệ truyền động phải thay cả 3 thứ rollers/sliders , variator và belt (cu-roa) thì mới hoạt động êm ái được

mong bác giúp

ducanh91

Xe điện
em ở sài gòn không biết bác có thể cho em biết 1 số chi tiết để em làm cho xe em, xe em LX 125i.e:

độ bi roller hiệu gì, trọng lượng bao nhiêu ạ
độ variator hiệu gì
dây cu-roa hiệu gì

có cần chỉnh sửa gì đặc biệt thêm không ạ ??

vì theo em tìm hiểu thì hệ truyền động phải thay cả 3 thứ rollers/sliders , variator và belt (cu-roa) thì mới hoạt động êm ái được

mong bác giúp
sao cụ lôi cả tiếng tây vậy :D
roller weith là bi côn bác nhé :D

căn chỉnh cái bộ côn ko phải là cứ thay cái nọ cái kja là xong là êm ngay ,còn phải căn chỉnh theo sức máy ,tránh điểm trũng của lực máy nữa :D khá mệt đó bác ak :D

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ ducanh cho em xin cái giá với. Nhà em toàn LX ko hà mà cin nào cũng giật tung người. Trước vệ sinh côn đi được 1 thời gian lại bị :))

ChelseaBule

Đi bộ
Cụ cho em rổ giá vào inbox với. Tks cụ. Con Li vịt em đag giật tung người.

LiemBlue

Xe lăn
Cụ ducanh cho em xin cái giá với. Nhà em toàn LX ko hà mà cin nào cũng giật tung người. Trước vệ sinh côn đi được 1 thời gian lại bị :))
Giá cả tùy giao động và tùy thuộc vào cụ muốn làm gì,độ gì cấu hình như thế nào cụ ạ.Còn làm bài đơn giản không rung giật thì giá khoảng 500k thôi ạ:D
Cụ cho em rổ giá vào inbox với. Tks cụ. Con Li vịt em đag giật tung người.
Đơn giản như em nói với cụ ở trên cụ nhé:P

robocop

Xe buýt
sao cụ lôi cả tiếng tây vậy :D
roller weith là bi côn bác nhé :D

căn chỉnh cái bộ côn ko phải là cứ thay cái nọ cái kja là xong là êm ngay ,còn phải căn chỉnh theo sức máy ,tránh điểm trũng của lực máy nữa :D khá mệt đó bác ak :D
dạ bởi vì thế em mới hỏi ý kiến bác, tại em không rành về cơ khí, xe máy, chỉ có tìm hiểu chung và theo dõi thôi, nên gà lắm :D cũng muốn con xe nó đi êm ái 1 chút :D :D nhưng chết cái là em lại ở trong sài gòn :D :D

em lôi tiếng tây tại vì Việtnam mình không có các diễn đàn độ xe, tinh chỉnh cơ khí này nọ cho vespa nên em tìm hiểu trên các trang nước ngoài, đọc thì hiểu họ nói bộ phận nào nhưng dịch qua tiếng việt em chả biết nên gọi thế nào, chỉ biết belt là dây curoa, roller là bi phải không bác :D :D

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
dạ bởi vì thế em mới hỏi ý kiến bác, tại em không rành về cơ khí, xe máy, chỉ có tìm hiểu chung và theo dõi thôi, nên gà lắm :D cũng muốn con xe nó đi êm ái 1 chút :D :D nhưng chết cái là em lại ở trong sài gòn :D :D

em lôi tiếng tây tại vì Việtnam mình không có các diễn đàn độ xe, tinh chỉnh cơ khí này nọ cho vespa nên em tìm hiểu trên các trang nước ngoài, đọc thì hiểu họ nói bộ phận nào nhưng dịch qua tiếng việt em chả biết nên gọi thế nào, chỉ biết belt là dây curoa, roller là bi phải không bác :D :D
Ô em tưởng cụ bên bác Hải piagio ạ:D

ntd186

Xe hơi
đã pm báo giá các bác nhé !

Bác nào làm xe chỗ a.béo xong chưa ưng ý ,hài lòng thì cứ mang wa làm lại nhé ,thk bốc có bốc ,êm có êm :D a.béo bảo hành bảo tỏi khỏi lo :D
ducanh oi! tình hình là rất tình hình! hôm rồi anh làm xe cho ông trananhan mượn bộ côn mới mà đòi mãi ông ấy ko trả! h anh đi côn của ông ấy chán quá! hixxx

robocop

Xe buýt
Ô em tưởng cụ bên bác Hải piagio ạ:D
Dạ không phải ạ có đợt em rảnh nên ngày nào cũng vào topic trả lời câu hỏi về Vespa/Pi giúp mọi người những câu hỏi mà em biết thôi :D

:D :D. Sao bác không trả lời giúp em nhỉ, hay bác PM cho em cũng được hihi

ducanh91

Xe điện

bi côn= roller weith bác ak :D có gì bác pm yh e : phumy1990 trao đổi cho dễ :D