Khoe xe Chuyên đề S class W140

dlamtv

Xe buýt
Em kết quả đèn này quá cơ.! Up phát cho thớt lên nào, kiểu form này em vẫn thấy đẹp (ý kiến cá nhân).
Cả bộ này nếu ra chợ ( đèn ống ko có xenon, đèn sau full LED) khoảng 24 củ, trước em cũng định thay nhưng QĐ dùng đèn nguyên bản.

dlamtv

Xe buýt
Em không nhầm thì xe cụ màu đen thì phải, hôm em đi trên đg yên phụ thấy 1 em phi từ đê ra rẽ xuống Lạc long quân, ko biết có phải Cụ ko?
Đúng là em nhưng của em ko hẳn là đen cụ ạ...mà là mầu xanh đen.

Beck

Xe điện
Cả bộ này nếu ra chợ ( đèn ống ko có xenon, đèn sau full LED) khoảng 24 củ, trước em cũng định thay nhưng QĐ dùng đèn nguyên bản.
Em thích để nguyên bản hơn ạ, thế mới đúng chất, với lại chóa nguyên bản cực chuẩn. E đag định bổ đèn ra để đánh bóng thôi ạ.

Mazda 929

Xe điện
Em thích để nguyên bản hơn ạ, thế mới đúng chất, với lại chóa nguyên bản cực chuẩn. E đag định bổ đèn ra để đánh bóng thôi ạ.
em nghĩ cụ đừng bổ ra, em sợ sẽ ko còn đc kín như trước, dễ bị mốc do nước bốc hơi hoặc ngấm vào trong. Cụ nên súc, rửa lại cho sạch thôi, cụ mang ra phố Đồng nhân, hàng Khởi đèn làm khá tốt, cần em cho cụ số đt. Còn đánh bóng chỉ đánh bóng mặt kính bên ngoài thôi ạ chứ ko ai đánh bóng chóa trong ( sẽ hỏng mất lớp phản quang)~o)

Chỉnh sửa cuối:

meo230

Xe tải
quá chuẩn đấy cụ 929 ahj

SHD

Xe điện

dlamtv

Xe buýt
Hôm qua lấy xe ra đi, chắc là để xe giữa trời nắng quá nên em bị nghe cái tiếng cọt kẹt bên trong Taplo, tiếng khó chịu này phát ra ngay chính giữa.
Đã cụ nào bị chưa và nguyên nhân ở đâu chỉ cho em phát.

Mazda 929

Xe điện
Hôm qua lấy xe ra đi, chắc là để xe giữa trời nắng quá nên em bị nghe cái tiếng cọt kẹt bên trong Taplo, tiếng khó chịu này phát ra ngay chính giữa.
Đã cụ nào bị chưa và nguyên nhân ở đâu chỉ cho em phát.
em nghĩ chắc ko phải do nắng đâu ạ! Cụ mang đi kt lại phần điều hòa xem vì ở giữa chủ yếu có em điều khiển điều hòa nằm ở đó Cụ ạ! Mà xe em tìm đc cái nắp nhựa bịt ở đầu máy rồi Cụ ợ!:D

dlamtv

Xe buýt
em nghĩ chắc ko phải do nắng đâu ạ! Cụ mang đi kt lại phần điều hòa xem vì ở giữa chủ yếu có em điều khiển điều hòa nằm ở đó Cụ ạ! Mà xe em tìm đc cái nắp nhựa bịt ở đầu máy rồi Cụ ợ!:D
Bình thường không sao mà cụ, để trời nắng mới bị...bực lắm chứ.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
@Mazda929: có xe đẹp thế mà ko chịu hô hào anh em tụ tập ngắm vợ 2 là sao?

Mazda 929

Xe điện
@Mazda929: có xe đẹp thế mà ko chịu hô hào anh em tụ tập ngắm vợ 2 là sao?
Vì thấy Cụ cả ( B.D) vắng suốt nên ko đề xuất ạ! Dạo này em cũng thấy nhiều Cụ W140 xuất hiện lắm, mà đợt này Cụ chán vợ 2 đi tìm vợ 3 hay sao em ko bóng dáng Cụ đâu cả???

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Em vẫn hóng các cụ là chính thôi, có vụ gì SMS cho nhanh nhé. Dạo này bận nên em cũng ít online cụ ợ

alcapone

Xe hơi
Chào các cụ,
Em cũng rất mê dòng Merc U140 này nhưng chưa có điều kiện để sở hữu 1 em :(, các cụ cho em biết giá 1 em S280 or S320 W140 đời 1997-1998 giá khoảng bao nhiêu ko ạ? Dòng xe này tìm phụ tùng thay thế sửa chữa có khó không ạ, dòng luxury này chắc cũng ko hỏng vặt lung tung :). Vì kiến thức về xe cộ của em cũng kém nên hỏi lung tung các cụ đừng mắng em.

laze_a1

Xe tăng
Chào các cụ,
Em cũng rất mê dòng Merc U140 này nhưng chưa có điều kiện để sở hữu 1 em :(, các cụ cho em biết giá 1 em S280 or S320 W140 đời 1997-1998 giá khoảng bao nhiêu ko ạ? Dòng xe này tìm phụ tùng thay thế sửa chữa có khó không ạ, dòng luxury này chắc cũng ko hỏng vặt lung tung :). Vì kiến thức về xe cộ của em cũng kém nên hỏi lung tung các cụ đừng mắng em.
Em không có xe nhưng mạo muội trả lời, vì thấy các cụ trong này kiệm lời quá, thành ra hơi buồn.
Giá của dòng này thì vô cùng lắm, tùy chất từng xe, nhưng có thể lấy cái mức 350tr tạm làm mốc. Lên xuống tùy từng xe cụ thể và cũng tùy vào cả niềm đam mê của người mua. Cái cụ mà vừa show xe ấy còn bay vào SG cõng ra, rồi để cho nó được như ý mình, tính đủ chi phí thì chắc là ...khó. Đấy là chưa kể hao tổn tinh thần vì những lần thao thức, mất ngủ, và những ấp ủ làm đẹp cho nó nữa, he he, cụ mazda 929 vào con-phơm em cái <:-P
Em ko hiểu khái niệm "hỏng vặt", đoán ý cụ thì chắc là về độ bền của phụ tùng. Đương nhiên là hàng hiệu thì phải hơn hàng thường, từ chất liệu cấu thành cho đến các tiêu chuẩn chất lượng. Nhưng cái gì chả bị thời gian bào mòn, hơn 10 năm sử dụng thì cũng đến lúc phải thay thế những hạng mục cần thiết. Khắc phục kịp thời sẽ không để hỏng hóc dây chuyền.
Phụ tùng dòng này ít và hiếm hơn, chưa kể là giá chát hơn hẳn. Em so sánh với 1 em cấp thấp hơn là bmw 528i E39 (97-01), phụ tùng E39 nhiều vô kể, trong khi w140 phải nói là quá hẻo. Nhưng với thời đại thông tin toàn cầu như giờ thì cụ ngồi nhà cũng ship được hàng Mỹ, nên vấn đề phụ tùng đơn giản hơn nhiều. Cái cụ cần chuẩn bị đó là money và 1 lượng kiến thức cần thiết để hiểu và vận hành tốt chiếc xe của mình.
Em mạn phép chém gió, có gì sơ sẩy mong các cao niên lượng thứ :">

alcapone

Xe hơi
Em không có xe nhưng mạo muội trả lời, vì thấy các cụ trong này kiệm lời quá, thành ra hơi buồn.
Giá của dòng này thì vô cùng lắm, tùy chất từng xe, nhưng có thể lấy cái mức 350tr tạm làm mốc. Lên xuống tùy từng xe cụ thể và cũng tùy vào cả niềm đam mê của người mua. Cái cụ mà vừa show xe ấy còn bay vào SG cõng ra, rồi để cho nó được như ý mình, tính đủ chi phí thì chắc là ...khó. Đấy là chưa kể hao tổn tinh thần vì những lần thao thức, mất ngủ, và những ấp ủ làm đẹp cho nó nữa, he he, cụ mazda 929 vào con-phơm em cái <:-P
Em ko hiểu khái niệm "hỏng vặt", đoán ý cụ thì chắc là về độ bền của phụ tùng. Đương nhiên là hàng hiệu thì phải hơn hàng thường, từ chất liệu cấu thành cho đến các tiêu chuẩn chất lượng. Nhưng cái gì chả bị thời gian bào mòn, hơn 10 năm sử dụng thì cũng đến lúc phải thay thế những hạng mục cần thiết. Khắc phục kịp thời sẽ không để hỏng hóc dây chuyền.
Phụ tùng dòng này ít và hiếm hơn, chưa kể là giá chát hơn hẳn. Em so sánh với 1 em cấp thấp hơn là bmw 528i E39 (97-01), phụ tùng E39 nhiều vô kể, trong khi w140 phải nói là quá hẻo. Nhưng với thời đại thông tin toàn cầu như giờ thì cụ ngồi nhà cũng ship được hàng Mỹ, nên vấn đề phụ tùng đơn giản hơn nhiều. Cái cụ cần chuẩn bị đó là money và 1 lượng kiến thức cần thiết để hiểu và vận hành tốt chiếc xe của mình.
Cám ơn cụ, em nói thật là rất kết dòng S w140 form của nó em đánh giá là đàn ông nhất trong các dòng Merc :). Giá xe thì ko cao, nhưng cái khoai nhất mà em lo nhất là giá phụ tùng thay thế cũng như độ hiếm của nó :)

Mazda 929

Xe điện
cụ chém hết phần của em roài! Ko phải mấy Cụ W140 kiệm lời đâu mà Cụ nào yêu dòng này đọc 1 mạch topic này cũng có đc nhận định nhất định nếu đã đam mê thì hãy bỏ suy nghĩ chi phí đi ợ! Chơi mà cứ phải nghĩ cơm áo gạo tiền thì mất cái sung con nhà bà sướng đi! Em cũng chỉ mong trúng lô tô 8 số em vác em nữa về cho có chị có em!=))

Chỉnh sửa cuối:

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
cụ chém hết phần của em roài! Ko phải mấy Cụ W140 kiệm lời đâu mà Cụ nào yêu dòng này đọc 1 mạch topic này cũng có đc nhận định nhất định nếu đã đam mê thì hãy bỏ suy nghĩ chi phí đi ợ! Chơi mà cứ phải nghĩ cơm áo gạo tiền thì mất cái sung con nhà bà sướng đi! Em cũng chỉ mong trúng lô tô 8 số em vác em nữa về cho có chị có em!=))
Thế còn muốn vác con của em ko thì để dành xiền dần đi nhá! Đắt đới

alcapone

Xe hơi
Em nghe nói xe của cụ B.D đẹp lắm, cụ có ý định bán thì cho em xin cái giá vào inbox nhé. Tks cụ!
@ mazda929: em là em máu lắm, dưng mà mua xe cũng phải đưa vợ con đi chơi, nó mà hay hỏng với chi phí sửa chữa cao gấu nhà em nó ko duyệt chi thì chết cụ ạ :).

Mazda 929

Xe điện
Vâng! em đã xếp gạch vợ 2 của Cụ rồi mà! Công nhận nếu xét khách quan vợ 2 em so với vợ 2 Cụ thì vợ em là hoa hậu VN còn vợ Cụ là hoa hậu Thế giới!

Chỉnh sửa cuối: