Chuyên đề khóa chống trộm!

trieutulong79

Xe đạp
Nó có cả chip 3d Bác ạ, bê đi Là nó kêu. Bác cân thận làm con xích của nó cho chắc. Nhưng giá chát lắm. Con đen đen 2.8t, khóa này La khóa code luôn.

hd phuc

Xe đạp
các cụ cho hỏi dùng khóa lytech v1 của cụ chiến ổn không ạ

NNThanh

Đi bộ
Bác nào còn cái bài của bác chiến về khóa không, lâu lâu em có thấy một bài viết giêng về chế độ khóa smarkey
của bác chiến

Sharp 777

Xe đạp
Nói cho hết chuyện thì em thấy thế này:
Em nghe cậu em XH có ý kiến rằng: chỉ trừ xe của anh để chỗ có người trông hoặc có người qua lại, chứ còn để lâu chỗ khuất thì trừ lính mới chỉ lao vào đoản rồi té thì không kể , trộm có tên và có tuổi tốt nghiệp và lưu ban nhiều tại Đại Học C85 thì phương pháp xử lý vấn đề đại khaí như sau:
- Khóa cơ học kim loại các thể loại từ chữ U, X ,Y , Z.. khóa đĩa, mâm, bát...v v..khó mở quá thì chỉ định là một liều sơ-ranh acid thẳng vào lõi khóa rồi đoản vào là xong. Gồng gánh thì làm quả skateboard chạy bánh trước ra khỏi hiện trường, kết hợp với con tải 5 tạ là xong đời một em đỏm dáng con nhà giầu.
- Khóa điện tử chíp chot này kia thì sau khi mua các loại về lắp ráp thử nghiệm hay tự nghiên cứu như các cụ đang thảo luận này kia trên OF, các anh ấy cũng tạm biết cách kiên nhẫn mở đồ nhựa để xem giây dợ ra sao rồi cũng tiếp đến là anh 5 tạ đến đón em đi về chốn mới.
Em chỉ được cậu ấy mở mắt cho đến vậy, các cụ suy xét giúp rồi có cách giữ gìn tài sản. Em xin hết ạ.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Như cụ nói thì thực sự là hết đòn rồi đấy,rời mắt ra đã mất rồi huống hồ để trộm nó đủ thời gian tháo nhựa ra kiểm tra đấu lại dây nữa:!!

S3co.vn

Xe đạp
Số 9, Phan Kế Bính, Phường Đakao, Quận 1, Thành Ph
Website
www.s3co.vn
Cứ như câu chuyện của các cụ thì vô phương àh ??? Kiểu này đi về tháo bánh trước cầm đi ngủ, mai đi làm lại lắp vô. Tuy cực nhưng có vẽ hợp lý hơn ấy nhỉ :))

Sharp 777

Xe đạp
Dạ em nhân tiện chuyện khóa này khóa kia nên em tả câu chuyện nôm na về ông Thiện và ông Ác hầu các cụ cho vui và thực tế đấu tránh cuộc sống nó vậy, còn thì các cụ cứ nhìn quanh ngõ xóm mình ở xem có bao nhiêu cái xe đi về là cho vào nhà và bao nhiêu cái buổi trưa, buổi tối để ngoài ngõ, ngoài sân, ngoài đường cho đến khi các cụ ra lấy xe để đi hay để cất thì chỉ còn tự an ủi câu: "Thôi! của đi thay người vậy". Em chỉ muốn chỉ ra cốt lõi câu chuyện là cẩn thận nhất có thể trong mọi hoàn cảnh để giữ gìn tài sản của mình.
P/S: Nhân truyện trộm cắp xe cộ ,hé các cụ hay rằng Em kiên quyết không "tiêu thụ của gian do người khác phạm tội có được" chắc các cụ biết là gì luôn rồi. Điều này tưởng đơn giản nhưng khối cụ ham rẻ vẫn choén. Mà hay nữa là xế của mấy chú XXX em biết lại hình như hầu hết là xe gì mà em thấy hộ khẩu lúc thì 14, 15, 54 khi lại 29. Mượn đi thì bảo anh đi điềm đạm thôi không em lại mất công này kia, he he. Em xin hết.

SySop

Đi bộ
Hix hôm nay em đi dọc phố Thuốc Bắc hết sạch khóa chữ U Yeti, các cụ biết chỗ nào hiện còn bán không ạ :D

hoanbt

Xe máy
có cụ nào dùng loại trống trộm = dịnh vị gps kết nối vs máy dt này chưa (S-BIKE). mình thấy quảng cáo hay hay hàng của vn làm .

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Mình xem qua các clip phá khóa trộm xe thì hình như các xe số như Dream, wave, Ex, Ju thường không lắp chống trộm và ít khóa càng, dùng vam bẻ phát dắt xe phóng đi ngay, còn các xe như SH có 1 số clip thấy có chớp đèn nhưng vẫn phóng đi được.
Đặc điểm của bọn trộm thường đi 2 người, 1 người cảnh giới, 1 phá khóa, trước khi phá chúng thường đi qua đi lại xem có khóa càng ko, tay cầm điện thoại tay giả vờ chạm vào yên, tay xách xem có báo động không rồi mới hành động
Ngoài ra các clip trộm xe thường trộm những xe SH bình thường, ít thấy trộm những SH độ, vì chúng thừa hiểu những chủ nhân của chiếc xe SH độ bao giờ cũng trang bị những thiết bị chống trộm như Litech hay Gosu, có phá khóa cũng ko nổ máy được.
Cho nên theo nhà cháu, yếu tố bất ngờ là quan trọng nhất.

Nhà cháu làm theo kiểu này: Dùng chìa khoá mở khoá cổ, mở điện (giống như sau khi bị dùng vam mở) đèn đóm, còi đều hoạt động, tuy nhiên đề không hoạt động. Nhà cháu làm theo cách này nên thấy yên tâm khi vứt xe lung tung (không gửi)

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cho nên theo nhà cháu, yếu tố bất ngờ là quan trọng nhất.

Nhà cháu làm theo kiểu này: Dùng chìa khoá mở khoá cổ, mở điện (giống như sau khi bị dùng vam mở) đèn đóm, còi đều hoạt động, tuy nhiên đề không hoạt động. Nhà cháu làm theo cách này nên thấy yên tâm khi vứt xe lung tung (không gửi)
Thế cũng là OK rồi nhưng vẫn chưa chuẩn cụ ạ.Đầu tiên bơm xăng vẫn hoạt động đề không nổ nhiều sẽ bị ngộp xăng và chưa có báo động khi bị phá khóa , cụ chỉ cần thêm con rơle nữa là chuản

cutkitAMG

Xe tải
Hix hôm nay em đi dọc phố Thuốc Bắc hết sạch khóa chữ U Yeti, các cụ biết chỗ nào hiện còn bán không ạ :D
Hôm trước em mua ở Đê La Thành, chỗ ngã tư Giảng Võ. Sau đấy chỉ cho 1 kụ ở đây cũng lên đấy mua được đấy, kụ thử qua đó xem

SySop

Đi bộ
Ok tks kụ, để mai em thử qua xem :)>-

Chiều nay mình qua Thuốc Bắc vẫn mua được 1 cái U Yeti và 1 cái khóa đĩa cũng của Yeti, thiệt hại là 430. Các cụ nên ghé vào mấy hàng nhỏ mà hỏi.

albatron

Xe tải
Cụ nào có biết cách làm công tắc bí mật cho xe máy không (wave) thì hướng dẫn mình làm với. Nối công tắc vào dây nào?