Chuyên đề khóa chống trộm!

ducanh91

Xe điện
Đẩy A.Chiến lên phát nào . Vừa có vụ suýt mất xe ae nên đề phòng cảnh giác , dù lắp khóa gì thì xe cũng phải lun trong tầm mắt :D

toanba

Xe máy
Ko hiểu bác Chiến dạo này đi đâu mà đầu tuần trước em gọi hẹn em cuối tuần. Hết cuối tuần ko thấy đâu em điện thì bác bảo đi đám cưới ở quê rồi hẹn em sang tuần. Giờ cũng xắp hết tuần rồi mà vẫn chưa thấy tin tức gì. :(
Bác Chiến đọc được comment này thu xếp về lắp cho em cái nhé, chờ bác lâu quá!

Chỉnh sửa cuối:

ultra

Xe buýt
Ngô Văn Chén làm ăn trên này đắt hàng phết :D

pico

Xe máy
Đẩy A.Chiến lên phát nào . Vừa có vụ suýt mất xe ae nên đề phòng cảnh giác , dù lắp khóa gì thì xe cũng phải lun trong tầm mắt :D
bác đức anh cho em hỏi là nếu đặt công tắc rồi thì khóa từ còn công dụng không ạ ~

quangtayho

Xe container
Ko hiểu bác Chiến dạo này đi đâu mà đầu tuần trước em gọi hẹn em cuối tuần. Hết cuối tuần ko thấy đâu em điện thì bác bảo đi đám cưới ở quê rồi hẹn em sang tuần. Giờ cũng xắp hết tuần rồi mà vẫn chưa thấy tin tức gì. :(
Cụ có thể gọi cho Mr. Bốn (cùng chỗ với bác Chiến) theo số 0915922146. Nhà em lắp 3 cái toàn gọi cho bác Bốn.

vipboy136

Xe hơi
bác xui thật, e mới lắp hôm kia bác ý gọi lên 79 hàng buồm lắp luôn:D

ducanh91

Xe điện
bác đức anh cho em hỏi là nếu đặt công tắc rồi thì khóa từ còn công dụng không ạ ~
còn tùy là công tắc của bác ngắt dây gì :D
Nếu ngắt cao áp ,phun xăng ,đề thì khóa từ vẫn ok
Còn ngắt nguồn tổng thì ko tác dụng nhé :D

khóa đĩa cũng mở đc hay sao ấy ạ.
còn khóa chữ U liệu bọn nó có mở đc ko nhỉ các bác, hôm trc em để xe ngoài cổng, thằng bạn mang khóa chữ U ra khóa mà em không yên tâm, vì cứ khuất ko nhìn thấy là em ko an tâm

pico

Xe máy
còn tùy là công tắc của bác ngắt dây gì :D
Nếu ngắt cao áp ,phun xăng ,đề thì khóa từ vẫn ok
Còn ngắt nguồn tổng thì ko tác dụng nhé :D
nếu ngắt cao áp , phun xăng , đề rồi thì cần gì ngắt tổng nữa bác nhỉ :D ...
Em ngu ý hỏi xem xe bác làm như nào được không ạ ? E nghe nói khóa từ rồi 6 cạnh nó chơi thế nên cũng mún làm cái ngắt cho an tâm . bác tư vấn cho e với ạ !

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các bác đúng là rách việc, em ra LD làm quả kê pi, lúc nào đỗ xe móc trong cốp ra đặt trên yên, chả cần khóa nào sất, chìa khóa điện cũng lười rút ra, ổn áp phết ....

Võ này em học của mấy ôgn 4B, cứ hay đặt cái mũ trên xe

ultra

Xe buýt
Hôm trước vào head thấy nó bán cả khóa chữ U; ko hiểu chất lượng sao?

toanba

Xe máy
Cụ có thể gọi cho Mr. Bốn (cùng chỗ với bác Chiến) theo số 0915922146. Nhà em lắp 3 cái toàn gọi cho bác Bốn.
Cảm ơn bác, nhưng em gọi bác Chiến rồi nên ko muốn gọi lại bác Bốn nữa. Đành chờ vậy bởi xe em cũng chưa có biển nên chỉ đi quanh quanh thôi.

ducanh91

Xe điện
nếu ngắt cao áp , phun xăng , đề rồi thì cần gì ngắt tổng nữa bác nhỉ :D ...
Em ngu ý hỏi xem xe bác làm như nào được không ạ ? E nghe nói khóa từ rồi 6 cạnh nó chơi thế nên cũng mún làm cái ngắt cho an tâm . bác tư vấn cho e với ạ !
Nên ngắt cao áp bác ah :D còn bác ngắt đề cũng đc ,nhưng phải đấu nối tiếp vs bộ smartky đấy , tức là vừa công tắc phải đóng + bộ smartkey phải mở -> vậy mới đề đc :D ,đấu vậy dây dợ lằng nhằng lắm :D

Cảm ơn bác, nhưng em gọi bác Chiến rồi nên ko muốn gọi lại bác Bốn nữa. Đành chờ vậy bởi xe em cũng chưa có biển nên chỉ đi quanh quanh thôi.
Bác giống e tin tưởng A.CHiến thôi , ngkhac lắp éo thk , éo tin đc :D

pico

Xe máy
Nên ngắt cao áp bác ah :D còn bác ngắt đề cũng đc ,nhưng phải đấu nối tiếp vs bộ smartky đấy , tức là vừa công tắc phải đóng + bộ smartkey phải mở -> vậy mới đề đc :D ,đấu vậy dây dợ lằng nhằng lắm :D
Thế là tốt nhất là chơi smartkey của bác C rồi thì ko nên chơi ngắt nguồn nữa hả bác ? :) . E định làm cả 2 cái cho chắc ăn ý !

toanba

Xe máy
Thế là tốt nhất là chơi smartkey của bác C rồi thì ko nên chơi ngắt nguồn nữa hả bác ? :) . E định làm cả 2 cái cho chắc ăn ý !
Bác có Vicon ở bánh trước rồi, lắp Smartkey với làm cái chữ U bánh sau nữa thôi, đấu nhiều lằng nhằng làm gì. (tuongngoc)
Hôm nay là chủ nhật, đã trôi qua 2 tuần và 2 lần hẹn em vẫn chưa thấy bác Chiến liên lạc để lắp khóa cho em, bắt đầu nản rồi.

vipboy136

Xe hơi
Bác có Vicon ở bánh trước rồi, lắp Smartkey với làm cái chữ U bánh sau nữa thôi, đấu nhiều lằng nhằng làm gì. (tuongngoc)
Hôm nay là chủ nhật, đã trôi qua 2 tuần và 2 lần hẹn em vẫn chưa thấy bác Chiến liên lạc để lắp khóa cho em, bắt đầu nản rồi.
bác phải chủ động gọi bác C chứ e thấy bác ý khách gọi liên tục ko nhớ nổi đâu bác ạ.

chanhhung

Xe hơi
Thế cái SK này so với Steel mate mình nên lắp cái nào các bác?

MrBom

Xe hơi
Hôm nay (20/8) mình cũng lắp 1 bộ SK cho con SH2012, chiều hôm 19 đã điện trc bác ấy rồi, hôm sau anh em hẹn nhau ở số 2 Cao Bá Quát, mình nhân tiện dán con xe luôn.
Bác Chiến h hay lắp ở 02 CBQ, vừa là mối cho cửa hàng, vừa tiện lắp phụ tùng, quả như giang hồ đồn đại, bác Chiến lắp rất cẩn thận, gọn gàng, mình ưng nhất là đoạn bác ấy đợi thợ dán xe xong xuôi rồi mới ra lắp nốt, hướng dẫn sử dụng (đợi hơn 1h đồng hồ), ae nói chuyện vui vẻ khá lâu.
À, nhân tiện ko phải PR đâu nhưng đánh giá chỗ dán xe 02 CBQ cũng ổn, thợ lắp, dán kỹ, chỗ nào mình ko ưng ý bảo thợ làm lại ko phàn nàn, giá cả như sau:
Dán toàn bộ xe: 400k
dán carbon bộ xinhan trước và sau: 150k
Thảm để chân: 150k
(chả biết đắt hay rẻ nữa nhưng thấy bác Chiến nói là cửa hàng hợp tác làm ăn, giới thiệu nên giá cả phải chăng)
Các cụ nào mua xe SH2012 chú ý chút là khi tháo lắp nhớ bảo thợ tháo cẩn thận ko gẫy lẫy nhựa (loại này mới nên nhiều người chưa quen thì phải, hôm em lấy xe ở Head có 2 cụ mang xe đến hàn lại lẫy vì thợ dán xe ko cẩn thận làm gẫy)

dxngoc1306

Xe đạp
đặt gạch máy hôm nữa mình cũng qua lắp :D

mrhoi

Xe buýt
Sao cái bác Chiến này không chiến tí OF như bác Sơn béo cho vui cửa vui nhà nhỉ?