Chuyên đề khóa chống trộm!

noibatdau12

Xe tải
Hôm nay em đã tậu đc con khóa chữ U Yeti Made in Taiwan 250k ở Thuốc Bắc, cảm nhận cầm lên thấy rất nặng và chắc chắn.

ministerNHL

Xe đạp
khóa tốt rồi nhưng cũng cần để ý thật cẩn thận

yamahaj

Xe hơi
Cụ này chắc chưa mất nên còn tin tưởng :)) Cái khóa đĩa ở gần nhà e 2 con SH đã từng mất rồi ạ, nó phóng cái xe thì đi mà khóa thì ở lại :D.
Thế cụ có xem thử chúng nó vô hiệu hóa cái khóa đĩa bằng cách nào không ạ?

***, năm vừa rồi em gặp gần 30 thằng đá xế (có thằng đá 11 con trong vòng chưa đầy 2 tháng). Để thứ 2 tuần tới em hỏi lại thử xem khóa đĩa bọn nó mở được không, và mở bằng cách nào.

noibatdau12

Xe tải
Mà em nghĩ bọn trộm chúng nó đã có vam phá khóa thì ổ khóa nào mà chúng nó chẳng mở được, từ khóa đĩa, khóa chữ U, khóa 4 cạnh, 6 cạnh,...thì chúng nó cũng đều có thể dùng vam phá hết được mà?

Cái vam phá khóa đó có cần phải có điểm tì đè gì để có điểm tựa thì chúng nó mới dùng lực để vặn rồi phá được k nhỉ? Có bác nào hiểu nguyên lý hoạt động về cái vam phá khóa k thì chia sẻ cho a e ofer bít với?

xyz123

Xe đạp
xe e bây giờ là có khóa chip , khóa đĩa , khóa U luôn , có cái khóa xích để trước cửa nhà nữa

bird

Xe buýt
80k vnd loại em đang dùng chìa là dạng chìa khoan ổ bi dùng ổn trông nồi đồng cối đá to xác trộm nhìn cũng phần nào nản

buianhvu2208

Xe đạp
Tối nay vừa lắp xong. Em thích phong cách làm việc của bác Chiến:D

chảnh.boy

Xe buýt
:) Phong cách Bác Chiến thì quá chuẩn :) e lắp SK của bác Chiến đc mấy tháng rồi :) ổn lắm

CanBoNgam

Xe tải
hay thât tiếc nhà e chỉ có xe số nên cũng không cần lắp !

thanhdotienbds

Đi bộ
Hi các bác.
Hôm nọ em vào diễn đàn, thấy các bác ca ngợi bác Chiến nhiều quá.
Thế là em alo luôn cho bác Chiến.
Giờ văn phòng bác ấy chuyển sang ngoại thành rồi. Khổ thân bác ấy phải đi xa để lắp cho anh em.
Công nhận bác rất nhiệt tình và cẩn thận.
Em nhà nghèo, chỉ đi future thôi :D, nhưng mà tính em cẩn thận nên vẫn lắp,
dòng này nó mới ra nên khó lắp,
làm bác chiến phải mất hơn tiếng đồng hồ buổi trưa.
Em ngồi nói chuyện một lúc, hóa ra bác ấy cùng quê với em :D, mà
bác ấy trẻ thế đã có vợ con hết rồi.
Không thì em cũng giới thiệu cho đứa cháu nhà em ý chứ ;)).
Nhân topic gửi lời cảm ơn bác Chiến.
Chúc bác ngày càng đắt hàng.

hungmt

Xe đạp
nghe các bác nói em máu quá. các bác xác nhận thông tin giúp em lần cuối trc khi em call cho bác Chiến với :)). lắp vào xe của bố em nên phải hỏi kỹ chút để còn trả lời papa, các bác đừng chửi em nhé :">
+ Dạo này hay cháy nổ xe quá nên rất sợ làm j đó liên quan đến điện đóm của xe. các bác cho em hỏi là lắp khóa SK này rồi thì có ảnh hưởng j đến hệ thống điện của xe, bình ác quy ko ạ ??? em thấy các bác bảo SK này hoạt động ko liên quan đến ac quy ... vậy thì nó lấy điện ở đâu mà hoạt động ạ ??? :|
+ Em có lắp 1 cái chân chống điện ngoài cửa hàng thì có lắp đc cái khóa SK này ko ạ ??? có bị chập cheng hay chạm mát gì đó giống như 1 bác đã nói ở trên ko ạ ???
+ Chỉ cần call cho bác Chiến là bác sẽ mang 1 bộ SK chuẩn chính hãng đến ạ ??? chính sách bảo hành tin đc chứ ạ ??? ý em là mọi thứ mình chỉ giao dịch qua bác Chiến nên cũng ko biết bác là thuộc công ty nào, hãng nào, trụ sở ở đâu mà bảo hành nữa :|. có dấu hiệu gì để nhận diện hàng chính hãng ko ạ ??? (cái này thì em phải xin lỗi các bác vì ko phải em có ý nghi ngờ j bác Chiến cũng như các bác trên 4rum nhưng chỉ là tâm lý sợ hàng giả ăn sâu vào đầu ng tiêu dùng VN quá rồi )
Em cám ơn các bác.

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
bác Ducanh ơi..khóa lt lắp được cả kiểu không cần chà ạ ? em đang tính lắp mà ngại cái vụ trà trà, lúc đỗ đèn đỏ đề lại xe cứ trà trà thấy kì kục 1 tg bạn em đi AB khóa lt cũng phải trà, hôm đỗ đèn đổ trà mãi không được xe sau cứ còi inh ỏi, dắt vào vỉa hè thì lại nhận ! pó tay

cupheu

Xe tăng
nghe các bác nói em máu quá. các bác xác nhận thông tin giúp em lần cuối trc khi em call cho bác Chiến với :)). lắp vào xe của bố em nên phải hỏi kỹ chút để còn trả lời papa, các bác đừng chửi em nhé :">
+ Dạo này hay cháy nổ xe quá nên rất sợ làm j đó liên quan đến điện đóm của xe. các bác cho em hỏi là lắp khóa SK này rồi thì có ảnh hưởng j đến hệ thống điện của xe, bình ác quy ko ạ ??? em thấy các bác bảo SK này hoạt động ko liên quan đến ac quy ... vậy thì nó lấy điện ở đâu mà hoạt động ạ ??? :|
+ Em có lắp 1 cái chân chống điện ngoài cửa hàng thì có lắp đc cái khóa SK này ko ạ ??? có bị chập cheng hay chạm mát gì đó giống như 1 bác đã nói ở trên ko ạ ???
+ Chỉ cần call cho bác Chiến là bác sẽ mang 1 bộ SK chuẩn chính hãng đến ạ ??? chính sách bảo hành tin đc chứ ạ ??? ý em là mọi thứ mình chỉ giao dịch qua bác Chiến nên cũng ko biết bác là thuộc công ty nào, hãng nào, trụ sở ở đâu mà bảo hành nữa :|. có dấu hiệu gì để nhận diện hàng chính hãng ko ạ ??? (cái này thì em phải xin lỗi các bác vì ko phải em có ý nghi ngờ j bác Chiến cũng như các bác trên 4rum nhưng chỉ là tâm lý sợ hàng giả ăn sâu vào đầu ng tiêu dùng VN quá rồi )
Em cám ơn các bác.
có lẽ 1 phần cụ chưa đọc hết thớt,phần nữa là cụ vẫn chưa máu,hồi e mới mua xe,tham khảo vài ngày trên này e quyết định mua luôn,đến h chẳng vấn đề gì dù đã 1 năm rồi,cụ cứ call cụ Chiến,cụ ý sẽ đến tận nhà lắp,có cái cạc bảo hành vs số đt cụ ý có gì hỏng hóc thì alo cụ ý

ducanh91

Xe điện
bác Ducanh ơi..khóa lt lắp được cả kiểu không cần chà ạ ? em đang tính lắp mà ngại cái vụ trà trà, lúc đỗ đèn đỏ đề lại xe cứ trà trà thấy kì kục 1 tg bạn em đi AB khóa lt cũng phải trà, hôm đỗ đèn đổ trà mãi không được xe sau cứ còi inh ỏi, dắt vào vỉa hè thì lại nhận ! pó tay
e lắp đc kiểu đấy mà ,cứ chà chà mệt lắm :D có vde gì là e cứ alo bác Chiến 15p sau là có mặt ,thích nhất cái tính nhiệt tình và làm ăn rất cẩn thận của bác ý :D
Nhà e 2 xe thì cả 2 đều lắp Litech của bác ý :D

Vancao

Xe hơi
ảnh bác chủ thớt chụp xấu quá nhưng dù sao cũng vote cho bác sự nhiệt tình