[Funland] Chuyện đáng nhớ với sếp!

Kara te đô la

Xe máy
nhiều chuyện về xếp hay nhỉ,

em đang làm xếp đây, :D

ThanhPhuMinh

Xe tải
Em cũng xin kể một chuyện vui cho thớt nó xôm
Hồi mới ra trường, em cũng công tác ở phòng kỹ thuật của một đơn vị kinh tế quân đội, vào những năm 90 điện thiếu trầm trọng nên mất điện suốt, vào một hôm cũng mất điện trong khi đó đang cần hoàn thành sản phẩm để kịp đi thử nghiệm theo kế hoạch nên tổ động lực phải chạy máy phát, khổ là máy phát thì công suất bé nên chỉ ưu tiên cho xưởng sản xuất hàng quốc phòng; Em đang ngồi trong phòng thì xếp phó là bí thư đảng ủy (hồi đấy ko gọi là chính ủy như bây giờ) vào và rủ em xuống xưởng sản xuất xem tình hình thế nào; Khi đến đầu xưởng xưởng dịch vụ xếp nhìn thấy mấy đồng chí đang lúi húi cắt mấy tấm mã bằng bình đất đèn, xếp liền chạy lại mặt hằm hằm quát:
- Xếp: Đã bảo cắt điện rồi mà ko chấp hành à;
- Mấy đồng chí kia đáp: Báo cáo xếp bọn em đang cắt hơi ạ;
- Xếp: Cắt hơi cũng cắt ngay, cắt ....; :))

cxcanh

Xe buýt
Em cũng có tí dưa góp:

Em cùng mấy cậu bạn đi chơi, cả hội vào ăn ở một nhà hàng.
Cả hội vào trước còn một thằng đánh xe ra chỗ đỗ.
Em gọi một cậu phục vụ ra dặn là thằng lái xe của anh nhiều lúc cứ vào ngồi cùng bàn với anh nên nhiều lúc hơi khó xử với đối tác nhờ em lúc nữa nó vào thì nói với nó là đã xếp riêng một bàn cho nó và bảo nó qua đó.
Thằng bạn em đi vào thì bị cậu kia nhất quyết là ..... nhà hàng phục vụ riêng cho lái xe .... chúng em chu đáo lắm anh yên tâm.....
Sau một hồi vật vã thì thằng bạn em cũng vào được phòng bọn em ngồi ..... nó chửi um lên.

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
E thấy đa phần các Sếp đều D...â....m và ăn nói bẩn cực

cloudynow

Xe đạp
Anh bạn em có tính rất hài. Anh làm bên phòng hành chính một chi nhánh ngân hàng lớn. Sếp chi nhánh ngân hàng NN ở địa phương thì to lắm, ông xây nhà nên gọi anh bạn em về trông coi xây dựng. Hôm đó ông anh giả vờ uống say, ngủ quên ngoài lán, để cả đôi giày da Ý phía ngoài, sếp đi về thấy thế nên cẩn thận xách giày vào trong cất. Anh này giả ngủ nhưng vẫn lén lấy đt quay đằng sau cảnh ông sếp xách giày. Mấy hôm sau ngồi ăn nhậu, anh cao hứng nói với cả bàn: " Quyền uy như sếp T thì cũng phải xách giày cho tôi thôi.". Có cả sếp ngồi đó nữa, nhưng do thân nhau nên ông sếp mới nói lại:" Thằng này nhân viên mà láo nhỉ? Dám nói tao xách giày cho mày à?". Anh mới lấy đt ra:" Em nói là có chứng cứ...". Cả bàn nhậu cười nghiêng ngả, ông sếp cũng chỉ biết cười theo thôi, bị thằng nhân viên chơi xỏ.

kawaii298

Xe máy
Anh bạn em có tính rất hài. Anh làm bên phòng hành chính một chi nhánh ngân hàng lớn. Sếp chi nhánh ngân hàng NN ở địa phương thì to lắm, ông xây nhà nên gọi anh bạn em về trông coi xây dựng. Hôm đó ông anh giả vờ uống say, ngủ quên ngoài lán, để cả đôi giày da Ý phía ngoài, sếp đi về thấy thế nên cẩn thận xách giày vào trong cất. Anh này giả ngủ nhưng vẫn lén lấy đt quay đằng sau cảnh ông sếp xách giày. Mấy hôm sau ngồi ăn nhậu, anh cao hứng nói với cả bàn: " Quyền uy như sếp T thì cũng phải xách giày cho tôi thôi.". Có cả sếp ngồi đó nữa, nhưng do thân nhau nên ông sếp mới nói lại:" Thằng này nhân viên mà láo nhỉ? Dám nói tao xách giày cho mày à?". Anh mới lấy đt ra:" Em nói là có chứng cứ...". Cả bàn nhậu cười nghiêng ngả, ông sếp cũng chỉ biết cười theo thôi, bị thằng nhân viên chơi xỏ.
Ôi :))

dp090x

Xe tăng
kể về Sếp mình chỉ thấy buồn thôi chả có gì vui (đang bị đì) :(
Càng cao càng ít người bên mình nên càng đơn độc và cô đơn cụ ạ, ít người hiểu được mình hoặc chỉ vờ như hiểu thôi, nên sếp bị nhân viên sợ, ghét, ấm ức là đương nhiên, làm sao cụ có thể làm vừa lòng được 100%.

Em cũng có tí dưa góp:

Em cùng mấy cậu bạn đi chơi, cả hội vào ăn ở một nhà hàng.
Cả hội vào trước còn một thằng đánh xe ra chỗ đỗ.
Em gọi một cậu phục vụ ra dặn là thằng lái xe của anh nhiều lúc cứ vào ngồi cùng bàn với anh nên nhiều lúc hơi khó xử với đối tác nhờ em lúc nữa nó vào thì nói với nó là đã xếp riêng một bàn cho nó và bảo nó qua đó.
Thằng bạn em đi vào thì bị cậu kia nhất quyết là ..... nhà hàng phục vụ riêng cho lái xe .... chúng em chu đáo lắm anh yên tâm.....
Sau một hồi vật vã thì thằng bạn em cũng vào được phòng bọn em ngồi ..... nó chửi um lên.
Em có câu chuyện na ná như cụ: em bị say xe nên thường xuyên làm tài xế mỗi khi đi chơi xa.
Lần nọ bọn và ghé vào một nhà hàng bên đường, bọn em vào gọi đồ ăn xong xuôi, mặc cả đàng hoàng xong, em ra thì thầm với cô có dáng quản lý: anh toàn đưa khách vào đây mà thấy nhà hàng mình thờ ơ với lái xe quá, không như bên kia ;)

Vậy là lúc về, em được dúi 1 gói quà gồm ít bánh trái, bao thuốc và phong bì 50k =))

Chỉnh sửa cuối:

Phong Vân

Xe buýt
Ô P phải không cụ?

otooi

Xe tải
Sếp lái xe
Vẫn ông Sếp ấy. Đi công tác ko cho lái xe đi, tự lái (hồi đấy e chưa biết lái xe, e thì to béo, sếp thì gầy như thằng nghẹo). Hai anh em liên lạc hẹn đối tác ở một quán nhậu trên Bắc Giang, đến nơi ông ấy đỗ xe còn e xách cặp đi vào. Vì chưa biết mặt nhau nên em gọi điện thông báo đã đến nơi, đối tác ra đón vào bàn nhậu để bàn công việc luôn, ngồi được khoảng 5 - 10 phút gì đấy thì sếp lon ton chạy vào chen vào ngồi giữa, lúc đấy bên đối tác mới nói: Chú lái xe cứ ngồi ngoài, để các anh bàn công chuyện, khi nào nhậu anh sẽ gọi. Ngượng quá em phải đứng lên xin lỗi mọi người và giwois thiệu đấy là sếp e.
Chuyện của thằng bạn em cũng gần như thế này, khác là nó không biết lái xe nên đi đâu cũng là sếp ngồi ghế lái, nó lại to béo nữa. Một lần đi gặp đối tác mới, người ta xoắn xít chào hỏi, bắt tay nó trong khi sếp lọ mọ đi cất xe. Sau vụ đấy về sếp nó bảo: mẹ mày đi học lái xe đi chứ. Bạn em thấy cũng không ổn nên nó về đi học lái xe. Học xong thì công ty tinh giảm biên chế và thằng bạn em không còn cơ hội được lái xe cho sếp nữa. :))

MsLove

Tháo bánh
Lozich thế còn gì nữa ạ. Chỉ có điều hình như "sếp to' trong chuyện của cụ chủ chưa To lắm nên vẫn bị xxx phạt.
Cụ nhầm nhé.

Có thể Sếp này to quá cái mức phải xuống xe can thiệp mấy cái vụ lặt vặt.

yourdalink

Xe container
Cụ nhầm nhé.

Có thể Sếp này to quá cái mức phải xuống xe can thiệp mấy cái vụ lặt vặt.
Em thấy các sếp cũng ít khi can thiệp. Hay là em đi toàn với những người như thế. Thường thì để lái xe tự xử lý thôi.

DreamCars

Xe máy
xếp cháu rất tình cảm! dự án của cụ ý làm thì cụ ý báo cáo rất đon đả hoành tá tràng! dự án cháu làm làm báo cáo xếp kiểu gì cũng bị một vài cấu ném đá hay đá đểu, mà dự án cháu làm cũng tương đương với xếp. mà ý xếp bảo thủ tính toán không kỹ đưa số liệu cháu làm làm gần xong mới thấy sai lại phải sửa, cháu nóng hết cả mặt chỉ muốn "đá" cho phát!

Chỉnh sửa cuối:

hoathanhque

Xe buýt
Em cũng có chuyện về sếp để hầu các cụ, mợ đây ợ:
Ngày 13/12 năm ngoái là sinh nhật em, em đang chém gió với mấy bạn ở trong phòng. Sếp em bước vào, cười rất tươi, :). Hôm nay sinh nhật chú à? Anh vừa đi qua Vincom về có mấy đôi giày đẹp lắm. Chú đi số bao nhiêu đấy? ;))
Em nghe thấy thế, nghĩ nhanh trong bụng chắc sếp định tặng mềnh đôi giầy đây, :). Em thật thà trả lời, em đi giầy số 41.
Ờ! Vậy để anh mua cho chú 2 đôi tất số 41 nhé, ;;). Sếp em nói xong, cười rất tươi rồi đi ra cửa luôn, ;))
Lúc đấy em các cụ, mợ có thể hình dung em dư lày, @-).

cloudynow

Xe đạp
Chuyện....

Sếp kế toán trưởng em mới là buồn cười. Số là em đi thanh toán ở Kho bạc, đúng lúc đơn vị cần tiền gấp. Mọi thủ tục với chuyên viên xong rồi, chỉ chờ giám đốc Kho bạc ký là xong nhưng hôm ấy ông GĐ đi họp HĐND, tầm đầu giờ chiều mới tạt qua cơ quan ký tá. Em gọi điện cho KT trưởng bảo chiều mới chuyển được tiền. Ông ấy phán luôn: " Mày qua chỗ ông ấy họp dúi cho cái phong bì rồi bảo ông ký cho tao cái. Đang cần tiền bỏ mẹ...". Em đứng hình 5s, rồi mới nói :" Anh đi qua mà dúi, Hội đồng ND chứ phải quán cafe đâu mà anh bảo em vào dúi.". Khi đó ông mới bảo:"Ừ nhỉ, hết giờ họp hay sao mà lại họp lúc cần kíp thế này.". Em đến sợ KT trưởng nhà em luôn.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em với sếp có lần sang Tàu chơi, sếp rủ trả thù dân tộc. Có 5 anh em đi cùng, nên thay nhau trả thù vào từng đứa 1, ai chưa trả thù được thì ngồi đánh tá lả ăn tiền. Sếp trưởng vào và ra sau khi anh em đánh được 1 quân, đến sếp phó thì cũng ra sau khi đánh được quân thứ 2. Thấy thế 3 thằng còn lại bảo nhau: Thôi trả thù làm gì, mình có vào vớ vẩn lại mất ván ù.