[Funland] Chuyện đáng nhớ với sếp!

hahuanvn

Xe buýt
Cụ nhà em (sếp vừa); sếp của cụ nhà em (sếp to) đi họp. Tới ngã 4 HQV gặp đèn đỏ lại có cả áo vàng đứng đó, sếp to bảo lái xe (mới nhận): vượt đi. Thế là vượt. Bị xx phạt 2 củ. Tối chú lái xe qua phòng cụ nhà em trả tiền (vì lúc đó cụ nhà em đưa tiền cho trả tiền phạt) và hỏi:
- Sao chú ** lại bảo cháu làm thế hả chú?
- Thế sếp bảo cháu giết người cháu cũng làm à?
Sếp nhà cụ thử kiểu này thì đệ nào chả "dính". Chắc chú lái xe tưởng sếp nhà cụ là sếp của cả mấy chú áo vàng kia nên chú lái xe nghe nhời cũng phải :))

cloudynow

Xe đạp
Chuyện 3:

Chuyện này là sếp bạn em. Bạn em làm ở văn phòng UBND Tp X. Thằng này uống vào thì nói nhiều và không chuẩn, hôm đó giao lưu với Vp UBND Tp Y, bên thành phố Y mới nói với sếp nó (chánh VP): " nghe nói ở X, người ta gọi anh là thần men". Thằng bạn em đáp: "Vâng, mọi người gọi là thần men còn em gọi là thần Măng ạ!" Bên Y suy nghĩ 1 lúc rồi cười to, còn ông sếp bên X thì mặt như lựu đạn rút chốt. Cũng vì đó mà bây giờ bạn em nó đi tận Úc làm nghề chặt gà rồi, sếp nó tên Mân...:))

yourdalink

Xe container
Hồi mới đi làm, Sếp mỗi khi muốn đi việc riêng đều bắt em lấy xe máy đèo đi chứ ko đi ô tô của cơ quan. Gặp đèn đỏ sếp bảo: Vượt đi mày. Em bảo: Đang có công an chú ơi. ông ý nói: Mày cứ vượt đê tội vạ léo đâu tao chịu. Y như rằng bị túm. Em sợ toát mồ hôi còn sếp thì cười hì hì móc ra cái thẻ con con, mấy chú xxx nhìn rồi bảo: thôi bố đi đi cho chúng con nhờ. Hóa ra sếp nhà mình thửa đâu được cái thẻ nhà báo he he.:P
hì ngày xưa thì thế, giờ gặp 141 giơ thẻ nhiều khi cũng oan gia :)

yourdalink

Xe container
Chuyện 3:

Chuyện này là sếp bạn em. Bạn em làm ở văn phòng UBND Tp X. Thằng này uống vào thì nói nhiều và không chuẩn, hôm đó giao lưu với Vp UBND Tp Y, bên thành phố Y mới nói với sếp nó (chánh VP): " nghe nói ở X, người ta gọi anh là thần men". Thằng bạn em đáp: "Vâng, mọi người gọi là thần men còn em gọi là thần Măng ạ!" Bên Y suy nghĩ 1 lúc rồi cười to, còn ông sếp bên X thì mặt như lựu đạn rút chốt. Cũng vì đó mà bây giờ bạn em nó đi tận Úc làm nghề chặt gà rồi, sếp nó tên Mân...:))
À, vụ này cụ nhà em dính rồi. Hồi đó mới tốt nghiệp ĐH ra trường làm việc được vài năm ở 1 phòng trong huyện. Trưởng phòng hồi đó tên là Quảng còn cụ nhà em tên là Quang (em ví dụ thế). Một hôm qua nhà em uống rượu, cụ nhà em bá vai sếp bảo:
- Anh chả có gì hơn em cả. Anh chỉ hơn em mỗi dấu hỏi.
Sếp tím mặt, sau ghét cụ nhà em lắm :D

SpecialOne

Xe tải
Hay quá, các cụ tiếp tục đi. Qua các chuyện của cụ và bản thân em cũng thấy xếp nào thì xếp cùng là người bt, có chăng do quân sợ và nịnh nhiều quá nên thành quen thui. Để em lục trí nhớ xem có chuyện nào fun hầu các cụ

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nhà em (sếp vừa); sếp của cụ nhà em (sếp to) đi họp. Tới ngã 4 HQV gặp đèn đỏ lại có cả áo vàng đứng đó, sếp to bảo lái xe (mới nhận): vượt đi. Thế là vượt. Bị xx phạt 2 củ. Tối chú lái xe qua phòng cụ nhà em trả tiền (vì lúc đó cụ nhà em đưa tiền cho trả tiền phạt) và hỏi:
Miệng quan cụ nhẩy? :))

yourdalink

Xe container
Hồi em mới đi làm, ở 1 công ty của Mẽo cũng lớn lắm (xin phép ko nêu tên). Sếp tổng khá đồng bóng và khó tính (người VN). Công ty cũng nhiều phụ nữ nên chim lợn nhiều vô kể, trong đó có một đứa thuộc hàng chim lợn chúa.
Một hôm trưởng phòng hỏi nó sếp tổng có nhà không, nó bảo có. Sếp vào không thấy đâu nên hỏi nó, nó bảo: "em thấy chị H. lễ tân khóc", chứng tỏ sếp ở nhà và chứng tỏ sếp đã mắng chị ấy.

Bó tay với chim lợn, tư duy của nó làm mọi người cười bò ra.

kawaii298

Xe máy
Em ngồi tá lả với sếp, đến vòng hạ em có thể ăn dc cây nhưng chỉ sợ sếp tái ù thì đền hơi to do em là chú thứ 2 ăn cây vòng hạ.

Sếp bảo:

- Ăn đi, bài anh nát rồi.

Em ăn, sếp ù. Ông ăn đầu đền 1, em bị đền gấp đôi.

Quay ra nhìn sếp với ánh mắt hình viên đạn xen lẫn ấm ức. Sếp em bảo:

- Ai bảo mày tin thằng đang ngồi đánh bạc!

Xong cười nham nhở.

Bài học lớn :))
Đúng rồi :))

cloudynow

Xe đạp
Chuyện 4:
Sếp tham mưu phó của em, bây giờ về hưu rồi. Cứ đi nhậu về là hay quên. Đi xe máy rồi nhậu xong thì đi bộ về. Hôm đó, khoảng 11h đêm, gọi cho thằng lính trong phòng:" Mày đến đón chú về.".
" Chú đang ở đường nào?"
" Tao đang ở đường nhựa, mày cứ đi là gặp."
Gọi xong máy hết pin hay sao mà gọi lại thì tò tí te. Làm ông lính đi tìm đến 1h đêm, hôm sau gặp em bảo, hình như sếp tưởng đang ở quê nên chỉ có mỗi cái đường nhựa.

nguarung

Xe điện
Sếp mượn điện thoại
Trước e làm tại một đơn vị làm kinh tế của CA, có ông sếp rất bẩn tính, toàn xin với mượn của lính thôi. tết năm 2001 ông ấy mượn máy di động của e về quê ăn tết (ông ấy cũng có máy, nhưng vẫn mượn lý do ông ấy đưa ra là quê tao ko có sóng của vinaphone, máy mày của mobifone nên đua tao mượn). kết quả là về quê ông ấy sóng mobifone cũng ko có. Mấy thằng bạn e gọi cho em suốt mấy ngày tết ko được. Đến tối 03 tết, ông ấy ra HN, vừa ra đến nơi thì máy điện thoại đổ chuông, ông ấy nhấc máy chưa kịp alô bêlô gì thì đã nhận được một tràng chửi của bạn e: "đ..*** mày, mày chết ở đâu mà đến giờ mới mở máy, để bố mày mất bao công gọi mà ko được, tao mà gặp tao đánh chít *** mày..." xong cái cúp máy luôn. 10h tối hôm đấy ông ấy đến nhà e trả máy luôn và chỉ nói đcj mmotj câu là: Bạn mày nóng tính thế, còn ko nói là bị chửi như thế nào.

nguarung

Xe điện
Sếp lái xe
Vẫn ông Sếp ấy. Đi công tác ko cho lái xe đi, tự lái (hồi đấy e chưa biết lái xe, e thì to béo, sếp thì gầy như thằng nghẹo). Hai anh em liên lạc hẹn đối tác ở một quán nhậu trên Bắc Giang, đến nơi ông ấy đỗ xe còn e xách cặp đi vào. Vì chưa biết mặt nhau nên em gọi điện thông báo đã đến nơi, đối tác ra đón vào bàn nhậu để bàn công việc luôn, ngồi được khoảng 5 - 10 phút gì đấy thì sếp lon ton chạy vào chen vào ngồi giữa, lúc đấy bên đối tác mới nói: Chú lái xe cứ ngồi ngoài, để các anh bàn công chuyện, khi nào nhậu anh sẽ gọi. Ngượng quá em phải đứng lên xin lỗi mọi người và giwois thiệu đấy là sếp e.

cloudynow

Xe đạp
Sếp lái xe
Vẫn ông Sếp ấy. Đi công tác ko cho lái xe đi, tự lái (hồi đấy e chưa biết lái xe, e thì to béo, sếp thì gầy như thằng nghẹo). Hai anh em liên lạc hẹn đối tác ở một quán nhậu trên Bắc Giang, đến nơi ông ấy đỗ xe còn e xách cặp đi vào. Vì chưa biết mặt nhau nên em gọi điện thông báo đã đến nơi, đối tác ra đón vào bàn nhậu để bàn công việc luôn, ngồi được khoảng 5 - 10 phút gì đấy thì sếp lon ton chạy vào chen vào ngồi giữa, lúc đấy bên đối tác mới nói: Chú lái xe cứ ngồi ngoài, để các anh bàn công chuyện, khi nào nhậu anh sẽ gọi. Ngượng quá em phải đứng lên xin lỗi mọi người và giwois thiệu đấy là sếp e.
Chuyện này gần giống chuyện của em. Hôm đó em cùng trưởng phòng ( trưởng phòng cũng là cán bộ to ở đơn vị em rồi) đi gặp BQL Dự án, xúc tiến công trình mới, lần đầu tiên đối tác này mà hai anh em cũng mặc áo quần dân sự nên người ta cũng không biết hai là sếp, ai là lính. Sếp em người nhỏ thó (chắc là gầy nhất QĐND VN :))), em thì cao to. Lúc vào nhậu, anh phó BQL Dự án cứ ngồi bàn chuyện "cơ chế" với em. Sếp em thấy thế cứ nói xen vào, anh kia bảo, "Cái này phải nhất trí từ cấp lãnh đạo hai bên. Chuyện này tôi muốn bàn trực tiếp với anh Q (tên tr phòng em) thôi". Sếp em khi đó mới tự giới thiệu. Vậy là buổi nhậu em giống như người ngoài.:-o

tubin

Xe buýt
Sếp lái xe
Câu chuyện của cụ giống sếp em quá, sếp em thế quái nào lại rất thích lái xe, cứ xe nào chưa được lái thử là rất máu lái, hôm đấy đi công tác lại tranh phần lái của ông lái xe, đến nơi gặp đối tác thì sếp còn đang mải tắt máy, khóa xe ông lái xe xuống trước, đến khi ra bứt tay chào hỏi đối tác ra chào bắt tay ông lái xe còn sếp em thì bị bỏ mặc, làm ông lái xe ngại quá phải giới thiệu lại =))

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đanh rảnh rỗi post chuyện vui với sếp cho vui. Các cụ (mợ), có chuyện gì kể cho vui nhá!
Chuyện 1:

Trước em công tác tại một đơn vị quân đội cấp Lữ đoàn. Đơn vị em làm kinh tế nên cũng không nghiêm ngặt lắm nhưng cũng không phải tự do như ở ngoài được nên muốn phấn đấu có vị trí trong quy hoạch cán bộ thì điều đầu tiên anh phải là ĐV đã. Có một anh làm bên Hậu cần, chuyên lo ăn uống ở cơ quan lữ đoàn (phát tiền cho nhà bếp đi chợ, cơm nước hàng ngày, liên hoan, tiếp khách...). Anh này công tác cũng lâu năm nên muốn được cất nhắc lên vị trí trợ lí Hậu Cần ( cơ cấu cán bộ bên em thì từ trợ lí, phó phòng, tr phòng thì là cán bộ do bên Phòng Chính trị quản lí, còn lại thuộc phòng quân lực quản lí). Ngồi uống nước nói chuyện vui thì em mới hỏi, sao anh không vào Đxxx để dễ bề cất nhắc, anh ấy tính hài, trả lời:" Vào bây giờ làm gì, đợi khi nào Đxxx chỉnh đốn cho nó tử tế rồi vào luôn thể.". Tự nhiên có giọng nói xen vào:" Tôi còn ngồi đây thì cậu phải chỉnh đốn dài dài!". Hóa ra sếp chính ủy lù lù ngay sau lưng. 8 năm trôi qua, sếp đã về hưu mà anh ấy vẫn chưa chỉnh đốn xong. :))
cháu vote cho câu lói láy :D

iw2breakfree

Xe đạp
Đợt Real thắng Barca chung kết Cúp gì ấy, Sếp thần tượng Mourinho, bẩu "trọng tài giết chết trận đấu", mềnh bẩu "Ơ, chú Pep hay nhỉ, nhường cho chú Mou cái Cúp vô thưởng vô phạt, làm chú Mou tưởng bở, cứ chiêu cũ mà làm. Trông thế, lực lượng ngang nhau mà chơi buýt là hèn". Sếp nhìn mềnh, chả nói giề. Đến Euro, mềnh toàn cho Sếp bắt trước, thế éo nào S toàn thua, mà p đãi cả cty cơ (khoảng hơn chục cái mồm). Đến giờ Sếp vẫn cay cú mấy vụ này

kh6d

Xe tăng
Để e gửi cho Xếp cái link thớt này :D

datcub

Xe tải
Website
www.facebook.com
em cũng có chuyện giống giống bác này :D
Trước e ngồi cùng xe với sếp (sếp e hôm đấy uống cũng ngà ngà rồi),
sếp gọi giật: "Đạt, giờ mày là lái xe mày có dám ủi vào *** thằng đằng trước không ?" - Số là lúc đấy đằng trước có 1 em SUV gì đấy e chả nhớ, fortune thì phải cứ dềnh dàng bò đằng trước -
Thằng bé lúc đấy lính mới ngo ngoe, ngồi cùng xe với thủ trưởng là run lắm, cứ đực mặt ra ngồi nghĩ sao sếp lại hỏi mình thế, thử mình cái gì à ...
Nghĩ chán chê rồi e mới bảo: Dạ không ạ, sao bác lại bảo cháu ủn ít nó ?
Sếp mới bảo: Nó dám chặn đường xe của tướng, ủn vào ít cho nó tránh ra chứ ... (sếp e cũng to, lúc đấy là 2 sao, nắm tầm 5 vạn quân)
Đến giờ e vẫn chưa nghĩ ra là sao hôm đấy sếp lại hỏi e thế 8-|