[Thảo luận] Chuyện cũ nhưng vẫn bực mình: ép trái, đi chậm, nhất dịnh không cho ai vượt !

nghichnham

Xì hơi lốp
Em thì hay gặp cảnh này trên PV-CG, mà sao cũng toàn mấy anh taxi. Em được cái kiên trì xi-nhan, còi, nhá đèn đến lúc cho vượt mới thôi.

2nt

Xe tải
Em thì hay gặp cảnh này trên PV-CG, mà sao cũng toàn mấy anh taxi. Em được cái kiên trì xi-nhan, còi, nhá đèn đến lúc cho vượt mới thôi.
Chả phải trên mỗi cao tốc đâu cụ. Taxi đi trong phố mới khiếp. Khi thì loi choi luồn lách, khi thì lờ đờ đến bất ngờ :)

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Chả phải trên mỗi cao tốc đâu cụ. Taxi đi trong phố mới khiếp. Khi thì loi choi luồn lách, khi thì lờ đờ đến bất ngờ :)
Tổ chức các điểm đón taxi là đỡ ngay, xe nào dừng đón khách sai điểm chờ phạt luôn :))

anhxautinh

Xe máy
theo e thấy thì cụ nên vươt phải rùi lên trc đi đi chậm hơn cho nó tức! keke :))

fantasylove

Xe buýt
bem mạnh chứ cụ tháng 8-2014 rồi mà còn sợ cái lỗi vượt phải ở HD này á??? trừ khi vạch liền thì chịu chứ vạch đứt cháu phang tẹt cả 2 làn luôn ạ

vnhelloworld

Xe máy
Cái này xảy ra nhiều mà, họ si nhan sang trái là cố ý để mình vượt phải đấy mà cụ:)

nvduc81

Xe buýt
Ức chế vãi, nhiều lần em cũng kiên nhẫn xin vượt nhưng cuối cùng vẫn ko nhẫn dc -> vượt phải

anhtho

Xe ngựa
theo e thấy thì cụ nên vươt phải rùi lên trc đi đi chậm hơn cho nó tức! keke :))
Nó đi tầm 40-45, em mà đè đầu nó thì phải chạy 25-30 mới xứng. Như thê thì em không gan được bằng nó !
Tức quá thì xuống chặn đầu nói cho ra nhẽ, không thì đi cho xong việc cụ à. Em chắc thèng này mà diễn kiểu này vài lần là thể nào cũng bị ăn đấm.

Kara_men

Xe buýt
Vô lăng bị kẹt, đánh phải khó nên các cụ chịu khó thôi ạ. Tính em rất nóng nhưng đi đường cũng phải chấp nhận cười duyên hết sức.

matdenru

Xe đạp
Trường hợp này gặp nhiều mà cụ, nhìn trước ngó sau rồi xin nhan phải đi một đoạn rồi về làn trái thôi. Mà em cũng nói với các cụ không phải chỉ có taxi đâu, các cụ xe ẹp ẹp một tí cũng hay đi vậy lắm. Em hay đi Nam Định - Hà Nội đường chạy 100 có cụ đi Mẹc chạy 70 - 80 xin vượt mãi không cho, mà em chỉ xin nhan thôi nhé không hề còi hay nháy mắt gì cả. Có thể do xe của em nhỏ, ít xiền nên... Nói chung văn hóa giao thông của mình thì phải quen thôi, lựa sao cho không gặp mấy anh xxx là ok rồi, chứ còn các bác bức xúc thì có phải một mình bác tài đó đâu, ngoài đường nhiều lắm.

- Nhân tiện em cũng hỏi các cụ một vấn đề: đường đi 80 or 100 em đi kịch luôn, nhưng các bác xe đẹp cứ nhất quyết xin vượt, thì phải làm thế nào. Chẳng nhẽ 100 bác xin vượt nhường cả 100, hài...

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Thử up giúp cụ chủ thớt...
Đi kiểu thế này quả là ức chế thật.

[video=youtube;2yFR7VKmn9s]http://www.youtube.com/watch?v=2yFR7VKmn9s[/video]
cụ chủ đi sau bám sát đuôi, còn đèn loạn xạ trong khi làn trong đang có xe vượt lên cũng làm nó ức chế nên nó xi nhan báo cho cụ là k vượt được.
vậy khi nó xi nhan sao cụ không xi nhan phải rồi vào làn trong mà đi, qua nó rồi lại xi nhan trái ra làn ngoài?

ông bụt

Xe máy
cụ được vượt phải nếu xe trước có xi nhan trái mà.

bca258nt

Xe đạp
Trường hợp trên em cứ cái này mà áp dụng, chẳng sợ thằng nào cả :
Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013, anh em mình cùng nghiên cứu Điều 5, Khoản 5, Tiết c ( có sẵn trong điện thoại khi cần online 3G luôn)

5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

c) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái;

Theo em hiểu, nhiều làn đường có nghĩ là từ 2 làn trở lên

QL 5 có ít nhất 02 làn đường, em vẫn vượt phải, vượt trước mặt các chú xxx luôn.

Chỉnh sửa cuối:

anhxautinh

Xe máy
Nó đi tầm 40-45, em mà đè đầu nó thì phải chạy 25-30 mới xứng. Như thê thì em không gan được bằng nó !
Tức quá thì xuống chặn đầu nói cho ra nhẽ, không thì đi cho xong việc cụ à. Em chắc thèng này mà diễn kiểu này vài lần là thể nào cũng bị ăn đấm.

thế thì cụ chịu khó ngó nghiêng tí roài vượt phải thui cụ

chinhatm

Xe container
Trường hợp này gặp nhiều mà cụ, nhìn trước ngó sau rồi xin nhan phải đi một đoạn rồi về làn trái thôi. Mà em cũng nói với các cụ không phải chỉ có taxi đâu, các cụ xe ẹp ẹp một tí cũng hay đi vậy lắm. Em hay đi Nam Định - Hà Nội đường chạy 100 có cụ đi Mẹc chạy 70 - 80 xin vượt mãi không cho, mà em chỉ xin nhan thôi nhé không hề còi hay nháy mắt gì cả. Có thể do xe của em nhỏ, ít xiền nên... Nói chung văn hóa giao thông của mình thì phải quen thôi, lựa sao cho không gặp mấy anh xxx là ok rồi, chứ còn các bác bức xúc thì có phải một mình bác tài đó đâu, ngoài đường nhiều lắm.

- Nhân tiện em cũng hỏi các cụ một vấn đề: đường đi 80 or 100 em đi kịch luôn, nhưng các bác xe đẹp cứ nhất quyết xin vượt, thì phải làm thế nào. Chẳng nhẽ 100 bác xin vượt nhường cả 100, hài...
Nếu làn bên phải còn trống, đường tốt thì bác đã phạm luật do không chịu đi về bên phải phần đường xe chạy hoặc chạy chậm hơn mà không chịu đi về phía bên phải

matdenru

Xe đạp
Nếu làn bên phải còn trống, đường tốt thì bác đã phạm luật do không chịu đi về bên phải phần đường xe chạy hoặc chạy chậm hơn mà không chịu đi về phía bên phải
Không hiểu ý cụ, đường 100, em cũng chạy 100, 80 em chạy 80 thì không hiểu các cụ vượt lên thì các cụ dính lỗi quá tốc độ rồi thì phải. Ý em nói ở VN mình một số cụ tự cho mình cái quyền là xe nhiều tiền không bao giờ chịu chạy sau xe cỏ và không bao giờ cho xe cỏ vượt mặc dù đi dưới tốc độ tối đa cho phép. Trường hợp này các cụ đi xe đẹp thì cũng chẳng khác gì bác tài taxi mà chủ thớt đề cập đâu. Mà em gặp nhiều rồi cụ à, toàn phải vượt phải thôi. Và các cụ xe nhiều xiền thì cũng ít khi xinh nhan vượt lắm ạ, toàn nháy pha khoe đèn thôi. Nản với văn hóa giao thông của một số cụ.

chinhatm

Xe container
Không hiểu ý cụ, đường 100, em cũng chạy 100, 80 em chạy 80 thì không hiểu các cụ vượt lên thì các cụ dính lỗi quá tốc độ rồi thì phải. Ý em nói ở VN mình một số cụ tự cho mình cái quyền là xe nhiều tiền không bao giờ chịu chạy sau xe cỏ và không bao giờ cho xe cỏ vượt mặc dù đi dưới tốc độ tối đa cho phép. Trường hợp này các cụ đi xe đẹp thì cũng chẳng khác gì bác tài taxi mà chủ thớt đề cập đâu. Mà em gặp nhiều rồi cụ à, toàn phải vượt phải thôi. Và các cụ xe nhiều xiền thì cũng ít khi xinh nhan vượt lắm ạ, toàn nháy pha khoe đèn thôi. Nản với văn hóa giao thông của một số cụ.
Những lái xe đẹp không muốn cho xe cỏ vượt và không chịu chạy sau xe cỏ chắc cũng nhiều, nhưng chấp bọn nó làm gì. Ý tôi ở đây là, giao thông có văn hóa thì nên đi về phía bên phải ngay khi có thể (làn trống, đường không bị hỏng...) để dành làn bên trái cho bất kỳ xe nào muốn chạy nhanh hơn, ngay cả khi mình đã chạy đến tốc độ tối đa. Ngoài ra đó cũng là luật: Chạy chậm hơn mà vẫn bám bên trái là phạm luật; Chạy bám bên trái trong khi phần đường phía bên phải bỏ trống cũng là phạm luật.

fci69

Xe máy
em dính 1 phát đi mất 5 lít cho xxx ở chính đoạn này rồi ạ .... con vẹo đó là chim mồi, xi nhan chuyển làn vượt phải là ăn đòn, ko cãi được đâu. Hôm đó con chim mồi là quả bluebird xanh nước biển từ đời Lý biển 34 Hải Dương. 3 ngày sau em có việc qua đón người nhà về hn đúng tầm đó lại gặp nó. Kiên trì đi sau qua cái chòi của xxx là nó rẽ..... các cụ cảnh giác nhé