[Thảo luận] Chuyện cũ nhưng vẫn bực mình: ép trái, đi chậm, nhất dịnh không cho ai vượt !

Nguyễn Tuyết

Xe đạp

ninhcd

Xe tăng
Gặp trường hợp này, nếu xinhan + còi + đá pha mà xe trước vẫn ko cho vượt, e xinhan phải vào làn 2 rồi đi qua, chứ như cụ chủ nói là gặp cái "loại nhợn" rồi thì chấp làm j nữa, mang ức chế vào người.

duongcua03

Xe tăng
Hôm qua nhà em đi HP về. Tới đoạn quá Hải dương một đoạn thì có 1 cụ bán tải cứ đi chậm, em xin vượt ko được. Lát sau mới hiểu là có 1 chú nhợn taxi đằng trước, cứ lề dề tầm 40-45km/h. Cuối cùng bán tải mỏi tay xi nhan quá nên vượt phải. Tới lượt em cũng thử độ nhẫn xem sao. Còi, đèn các kiẻu, nó vẫn lỳ ra, thi thoảng lại xi nhan trái ra điều cứ việc vượt phải. Chỗ đó lại có cái cầu vượt và có bóng người nên em cũng đành nhịn. Sau vài phút chịu không nổi, đành chuyển làn đi cho khuất mắt.
Tại sao vẫn có những lái xe có suy nghĩ bần tiện như vậy nhỉ ? xe yếu, trình kém thì cứ về làn phải mà đi cho khỏe, tại sao cứ phải bám chặt làn trái, giữ làn trái như giữ mả tổ, không chịu rời lấy 1 giây ! Hay là tên này có vào OF và đọc phải nguyên tắc "không nhường đường" ?
Xin lỗi các cụ, tới giờ em còn bức xúc nên nói hơi quá !

Clip đây các cụ ạ:

[video]https://www.youtube.com/watch?v=2yFR7VKmn9s[/video]

Cụ nào làm lên hình được thì giúp em cái !
Cụ xi nhan chuyển vào làn trong mà vượt sau đó thích thì xi nhan chuyển ra làn ngoài gần mũi nó cho vui cụ ahj! Chả việc giề phải bức xúc vì 2 làn khác nhau chả ai bắt lỗi cụ vượt phải được cả!!!!:)):))

Vanland

Xe hơi
Các cụ cứ đanh đá.Taxi vào làn phải lớ ngớ xxx tóm thì sao? Người ta cũng vì miếng cơm thôi ko phải ai cũng xuống đấu lý với xxx như các cụ đâu sự thật hàng ngày là thế

trananh03

Xe tải
Theo em có một cách rất hiệu quả, em xinh nnhan sang lần phải, táp vào đường, xuống xe "xả nước cứu thân" , sau đó lại lên xe, cứ làn giữa thẳng tiến vượt qua thằng taxi đó..
Như thế xả hết nước cũng ko đi hết đường 5 :))

pnew

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

No Fear

Xe điện
Trong clip chú taxi xi nhan trái rồi mà cụ. Cụ cứ vượt lên thôi. Đó là chưa kể đường 5 xe con giờ đi được cả 2 làn ( trừ đoạn ở khu vực HN)
Em đánh võng vô tư cứ xi nhan phải chuyển làn để đi đúng tốc độ là ok. Ức chế làm gì cho mệt đầu hả cụ chủ?

2nt

Xe tải
Các cụ cứ đanh đá.Taxi vào làn phải lớ ngớ xxx tóm thì sao? Người ta cũng vì miếng cơm thôi ko phải ai cũng xuống đấu lý với xxx như các cụ đâu sự thật hàng ngày là thế
Cụ hay nhỉ! Có cụ lớ ngớ thì có chứ taxi là nghề ở trên đường thì sao lớ ngớ được :D

blackpaint

Xe container
Cũng thông cảm thôi cụ nhỉ, họ bị vẫy vào, kể cả ko mất tiền nhưng cũng mất tg. Mấy cụ lái taxi mà lại cứng như mấy cụ trên o ép đâu, nháy pha ko cho vượt thì chuyển làn đi qua thôi

windys

Xe tăng
Cũng không hẳn ho bần tiện đâu cụ, mà do kiến thức về luật kém

Họ nghĩ là xi nhan trái và bám làn bên ngoài đến người vượt vượt bên trong là đúng luật. Thằng đằng sau bấm còi bim bim là thằng ngu. Hehe
Cái này phải do mấy ông thày dạy nữa cụ ơi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xe taxi có tín hiệu si nhan phải thì cụ cứ sang làn phải mà vượt đảm bảo đúng tốc độ là được, vì được vượt phải trong trường hợp xe đi trước có tín hiệu rẽ trái...
Si nhan không phải là tín hiệu xin vượt theo Luật giao thông đường bộ...
Nếu nó không có tín hiệu si nhan thì mới không được vượt...

Vanland

Xe hơi
Cụ hay nhỉ! Có cụ lớ ngớ thì có chứ taxi là nghề ở trên đường thì sao lớ ngớ được :D
Hì, í em là đi chậm như vậy thì rõ là ko hay rồi.Nhưng í em đang nói đến khoản vào làn giữa để cho xe sau vượt thì không phải ông taxi nào cũng "dám"-e đóng ngoặc kép đàng hoàng nhá :D-đấy là thực tế xh mình,các cụ hiểu mà

Vanland

Xe hơi
Cũng thông cảm thôi cụ nhỉ, họ bị vẫy vào, kể cả ko mất tiền nhưng cũng mất tg. Mấy cụ lái taxi mà lại cứng như mấy cụ trên o ép đâu, nháy pha ko cho vượt thì chuyển làn đi qua thôi
Cụ nói chuẩn lắm, nếu là OF thì gặp tình huống này nên xác định luôn:
1- Chim mồi hả, ông vào làn giữa cho mày sướng nhá ;))
2- Taxi xịn, cứ coi như bác tài này non Luật, hoặc non gan, hoặc non gì cũng được.Người ta vì miếng cơm phải chịu,mình nên thông cảm!

chinhatm

Xe container
Nếu xe taxi có tín hiệu si nhan phải thì cụ cứ sang làn phải mà vượt đảm bảo đúng tốc độ là được, vì được vượt phải trong trường hợp xe đi trước có tín hiệu rẽ trái...
Ở đây là giao thông theo làn, xe nào đi làn xe ấy, không phải là vượt. Dù họ có hay không xi nhan trái thì xe đi bên làn phải cũng không cần quan tâm, không phạm luật nếu đi nhanh hơn xe bên trái. Ngược lại, xe bên trái sẽ phạm luật nếu để xe bên phải đi nhanh hơn

pnew

Xe điện
Định cùng sang làn phải đâm nhau à?

pnew

Xe điện
Ở đây là giao thông theo làn, xe nào đi làn xe ấy, không phải là vượt. Dù họ có hay không xi nhan trái thì xe đi bên làn phải cũng không cần quan tâm, không phạm luật nếu đi nhanh hơn xe bên trái. Ngược lại, xe bên trái sẽ phạm luật nếu để xe bên phải đi nhanh hơn
Nhất trí với chỗ đánh dấu. Đề nghị xxx xử lý nghiêm lỗi này, khi đó sẽ không còn thói quen bám trái nữa.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đường 5 thì e đi quá nhiều, và cụ có thể xem bài e đã tranh luận thắng XXX đường 5 như thế này luôn; Cụ đọc kỹ và nên hiểu tình huống nếu đó là cùng 1 làn đường như đi vào khu vực Hà Nội nhé

Định cùng sang làn phải đâm nhau à?
Không hiểu nội dung comment là cái gì?????

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Nhất trí với chỗ đánh dấu. Đề nghị xxx xử lý nghiêm lỗi này, khi đó sẽ không còn thói quen bám trái nữa.
Lắp camera phạt nguội là xxx có mỏ vàng mới đây. Em giơ hai tay ủng hộ