[Thảo luận] Chuyện cũ nhưng vẫn bực mình: ép trái, đi chậm, nhất dịnh không cho ai vượt !

Ngo nho

Xe tăng
Đừng quên luật là chạy chậm thì đi phía bên phải. Chạy trên đường A9-E15 xuyên châu Âu khá nhàn nhã, xe nào chạy chậm luôn ở trong...
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=IWe_rxFdve4[/youtube]

2nt

Xe tải
Luật cho phép vượt phải khi xe trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái cụ ạ, cụ không cần phải suy đoán là đường không có lối rẽ trái mà bảo người ta sai, đường không có lối rẽ trái em nó xi nhan trái là báo hiệu cho cụ vượt phải và là hành động lịch sự đấy. Cụ xem lại luật đi chứ đừng vội trách em nó. Cụ cũng chẳng cần giảng nguyên tắc giao thông vượt trái an toàn hơn, cứ theo luật mà làm thôi.
Cụ đừng có ngoa ngôn bóp méo luật và cổ xúy cho cái lối giao thông đó. Luật nào cho phép xe không chuyển hướng và không vượt xe khác mà lại có tín hiệu xi nhan? Luật nào cho cụ cái quyền đi làn ngoài rồi nháy xi nhan trái và được phép "sở hữu" riêng cái làn đó.

sontung2402

Xe buýt
Lần sau cụ chuẩn bị lấy khẩu hoa cải. vượt phải lên ngang xe nó rồi kéo kính xuống cho nó một phát
Hoa cải CA túm đc hơi mệt đó cụ. Tốt nhất là chọn cái loại đá cứng, vượt lên ngang tầm phang cho nó phát vào đâu thì vào :))

Matizcoi

Xe cút kít
Cẩn thận không nhở may nó là chim mồi thì ốm đòn với mấy chú XXX phía trên đấy cụ ơi
Hải Dương món ăn bẩn này giờ nó còn truyền thống và nổi tiếng hơn cả Bánh Đậu Xanh í chứ ^:)^
Mồi chài những bác ko rõ luật thôi cụ, đường í cho xe con đi cả 2 làn nhé, xi nhan phải xong cứ thế mà dông 1 đoạn dài dài xong mới xi nhan trái chuyển làn, xxx có vẫy thì xuống chưởi cho nó 1 bài cụ ạ.
Bác chủ có vẻ thiếu kiên nhẫn nhể :D

kienjapan

Xe buýt
Lái xe còn giúp con người ta rèn luyện thêm được tính nhẫn nại nữa:) Nhưng nhịn lâu quá dồn nén ức chế trong người thì lại dễ sinh cáu giận lắm.

sonvtc2

Xe điện
Cụ kiên nhẫn quá! sao ko chuyển vào làn trong đi cho mát máy, vì đường này hai làn mà cụ.

JNguyen

Xe hơi
Chẳng hiểu các cụ kêu ca nỗi gì. Đường 2 làn to đùng, ko đi làn này thì đi làn kia (nếu ko bị cấm), có gì mà phải kêu thằng kia đi chậm thằng này đi nhanh.

30M60xx

Xe buýt
Em cứ xi nhan rồi nháy đèn 2 phát mà không vào là em chuyển làn trong ngay thôi các cụ ạ việc gì phải lẽo đẽo sau con nhợn đó, trước kia không biết em cũng đã dính bẫy của xxx Hải dương trên đường 5 một lần rồi y chang kiều này các cụ ạ . DCM cái bọn ăn bẩn xxx Hải dương.

Hungtantien

Xe buýt
Em up thử video theo cách của cụ Rickyman:

[YOUTUBE]USl2XziOtF8[/YOUTUBE]

Ok...được rồi...tặng cụ 1 ly vodka và thanks cụ nhé.

xeruabo2

Xe điện
Em up thử video theo cách của cụ Rickyman:

[YOUTUBE]USl2XziOtF8[/YOUTUBE]

Ok...được rồi...tặng cụ 1 ly vodka và thanks cụ nhé.
Cao tốc bên Sinh ô tô vượt trái , vượt phải lung tung . Xe tải , xe con đi lẫn lộn thế này mà sang Việt nam thì ăn biên bản hết =))

Nét chuối

Xe hơi
ĐÚNg chim mồi cụ ạ. vừa cuối tuần rồi e vs gấu đi Đồ Sơn về gặp mấy xe dò mìn này. :D

sageln

Xe tăng
Cứ nghĩ như cụ thì sao chả lắm ông đi như taxi ở trên. Quy tắc tham gia giao thông nói chung, và trên đường cao tốc nhiều làn đường nói riêng thì vẫn phải tuân thủ chậm đi về phía phải nhanh đi phía trái. Hãn hữu lắm mới nên vượt ở làn phải. Cứ cổ súy kiểu "vượt phải cho xong chuyện" thì bao giờ giao thông mới cải thiện được.
Cụ nói chí phải,mời cụ một ly.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Có đợt em còn phải đi sau con trâu hơn 1km , học kiên nhẫn thôi , tham gia giao thông ở VN không tránh được các thể loại thế này vì chúng quá đông <:-P

JNguyen

Xe hơi
Đường 5 phân làn lại ô tô đi cả 2 làn đường, cụ cứ xi nhan chuyển làn mà chạy, sao offer kỳ cựu vẫn có định nghĩa vượt ở trên đường nhiều làn nhỉ!
Em hoàn toàn đồng ý với bác!
Cứ nghĩ như cụ thì sao chả lắm ông đi như taxi ở trên. Quy tắc tham gia giao thông nói chung, và trên đường cao tốc nhiều làn đường nói riêng thì vẫn phải tuân thủ chậm đi về phía phải nhanh đi phía trái. Hãn hữu lắm mới nên vượt ở làn phải. Cứ cổ súy kiểu "vượt phải cho xong chuyện" thì bao giờ giao thông mới cải thiện được.
Em thấy tư duy giao thông mà cứ định nghĩa "vượt trái", "vượt phải" trên những đường nhiều làn xe mới là cổ hủ. Chẳng có "vượt" gì ở đây cả mà là xe đi nhanh xe đi chậm. Bác đi ở làn của bác, em đi làn của em, chẳng ảnh hưởng gì tới nhau.

thanh.hats

Xe tải
đúng là ức chế thật!lần sau cụ cứ vượt phải lên rồi cứ đi làn bên đó cho nó xem cái cảm giác đó thế nào?mà cũng có thể đây là chim mồi của xxx cụ ạ!

2nt

Xe tải
Em hoàn toàn đồng ý với bác!

Em thấy tư duy giao thông mà cứ định nghĩa "vượt trái", "vượt phải" trên những đường nhiều làn xe mới là cổ hủ. Chẳng có "vượt" gì ở đây cả mà là xe đi nhanh xe đi chậm. Bác đi ở làn của bác, em đi làn của em, chẳng ảnh hưởng gì tới nhau.
Cụ tư duy giao thông như vậy thì sẽ thấy 1 hình ảnh các phương tiện giao thông di chuyển kiểu vắt sổ - Các phương tiện sẽ nhao vào, rồi nhao ra, luồn lách các kiểu. Nên học tư duy giao thông ở những nước phát triển và có ý thức cao. Ở Đức nếu cao tốc (Autobahn) có 3 làn thì làn trong cùng dành cho xe tải, làn giữa các xe con chạy, và làn ngoài cùng là các xe có tốc độ cao vượt lên, vượt rồi lại nép vào - rất quy củ!!!

mrbac

Xe hơi
Tai sao minh Kong dar rã tinh huong day la Chim lon de minh phong than .gio ra duong chim hoi nhieu day

chinhatm

Xe container
Cụ tư duy giao thông như vậy thì sẽ thấy 1 hình ảnh các phương tiện giao thông di chuyển kiểu vắt sổ - Các phương tiện sẽ nhao vào, rồi nhao ra, luồn lách các kiểu. Nên học tư duy giao thông ở những nước phát triển và có ý thức cao. Ở Đức nếu cao tốc (Autobahn) có 3 làn thì làn trong cùng dành cho xe tải, làn giữa các xe con chạy, và làn ngoài cùng là các xe có tốc độ cao vượt lên, vượt rồi lại nép vào - rất quy củ!!!
Bản chất của nó là xe chạy chậm hơn đi về phía bên phải. Bác hiểu rằng làn sát bên phải dành cho xe tải là sai, xe con chạy chậm cũng đi ở làn này, xe tải chạy nhanh vẫn có thể ra làn giữa...

chinhatm

Xe container
Hôm qua nhà em đi HP về. Tới đoạn quá Hải dương một đoạn thì có 1 cụ bán tải cứ đi chậm, em xin vượt ko được. Lát sau mới hiểu là có 1 chú nhợn taxi đằng trước, cứ lề dề tầm 40-45km/h. Cuối cùng bán tải mỏi tay xi nhan quá nên vượt phải. Tới lượt em cũng thử độ nhẫn xem sao. Còi, đèn các kiẻu, nó vẫn lỳ ra, thi thoảng lại xi nhan trái ra điều cứ việc vượt phải. Chỗ đó lại có cái cầu vượt và có bóng người nên em cũng đành nhịn. Sau vài phút chịu không nổi, đành chuyển làn đi cho khuất mắt.
Tại sao vẫn có những lái xe có suy nghĩ bần tiện như vậy nhỉ ? xe yếu, trình kém thì cứ về làn phải mà đi cho khỏe, tại sao cứ phải bám chặt làn trái, giữ làn trái như giữ mả tổ, không chịu rời lấy 1 giây ! Hay là tên này có vào OF và đọc phải nguyên tắc "không nhường đường" ?
Xin lỗi các cụ, tới giờ em còn bức xúc nên nói hơi quá !

Clip đây các cụ ạ:

[video]https://www.youtube.com/watch?v=2yFR7VKmn9s[/video]

Cụ nào làm lên hình được thì giúp em cái !
Tôi đã nói rồi, hệ thống giao thông ở Việt Nam sắp hỏng. Hiện nay dẫ sinh ra một lớp lái xe mới hình thành thói quen lái xe trái luật, phản khoa học:
- Chạy chậm hơn thì bám làn bên trái, chạy nhanh hơn phải đi ở bên phải
- Xe rẽ trái thì rẽ từ làn phải, xe rẽ phải thì rẽ từ làn trái

vucanhtung

Xe tăng
Hm nào thảnh thơi thì ko sao, chim mồi cũng chỉ 2-3 km thôi em chịu đc :D, chứ gặp hôm đang vội thì đúng là tức điên lên thật, và nếu vượt phải nó khả năng đi nhanh về chậm do nói chuyện với xxx là khá cao