[Thảo luận] Chuyện cũ nhưng vẫn bực mình: ép trái, đi chậm, nhất dịnh không cho ai vượt !

Rickyman

Xe điện
Em mở video từ link của cụ dẫn, bấm chuột phải vào clip nó hiện ra một cái list, chọn "Nhận URL video", nó hiện ra đường link => bấm tổ hợp phím Ctrl+C (copy) => trở về diễn đàn => chon biểu tượng "chèn video" (Insert Video) => bấm tổ hợp phím Ctrl+V (paste) => nhấn OK là được...

Cụ lưu ý là sau khi chọn "Nhận URL video" hoặc "Copy URL video" nếu nó hiện ra đường link bắt đầu là "https:..." thì sau khi dán (trước khi nhấn OK) cụ xóa chữ "s" thành "http:..." thì mới up được.
Phức tạp quá làm như này cho nhanh cụ nhé:

Copy 11 ký tự sau dấu bằng của link youtube : 2yFR7VKmn9s

Ấn vào biểu tượng Youtube, nhét nó vào trong code:
[YOUTUBE ]2yFR7VKmn9s[/YOUTUBE]
Done!

anhtho

Xe ngựa
Đường 5 phân làn lại ô tô đi cả 2 làn đường, cụ cứ xi nhan chuyển làn mà chạy, sao offer kỳ cựu vẫn có định nghĩa vượt ở trên đường nhiều làn nhỉ!
Nhưng em ko muốn mât thời gian cụ ạ. Cụ có nhìn thấy cái cầu vượt trước mặt trong clip không. Trên đó có 1 chú đang cầm máy quay đấy. Lúc đi em cũng gặp, lúc về cũng gặp. Đường nhiều làn thì dúng là ko có khái niệm vượt, nhưng di chậm cứ dí sát trái ức chế lắm .

Để em thử up cái clip đường cao tốc bên Sing. Nói chung họ phóng rất nhanh và những chú nào đi hơi chậm là phải dạt hết ra ngoài. Em chắc rằng thèng lái taxi trong clip không vào OF bao giờ, nhưng cũng mong các cụ ném đá để các cụ trong OF không bao giờ đi kiểu lờ đờ nhưng lại cứ thích bám làn sát trái như vậy.

[video=youtube;USl2XziOtF8]http://www.youtube.com/watch?v=USl2XziOtF8&feature=player_detailpage[/video]

gl1600

Xe điện
Trong clip chú taxi xi nhan trái rồi mà cụ. Cụ cứ vượt lên thôi. Đó là chưa kể đường 5 xe con giờ đi được cả 2 làn ( trừ đoạn ở khu vực HN)

Rickyman

Xe điện
Nhưng em ko muốn mât thời gian cụ ạ. Cụ có nhìn thấy cái cầu vượt trước mặt trong clip không. Trên đó có 1 chú đang cầm máy quay đấy. Lúc đi em cũng gặp, lúc về cũng gặp. Đường nhiều làn thì dúng là ko có khái niệm vượt, nhưng di chậm cứ dí sát trái ức chế lắm .

Để em thử up cái clip đường cao tốc bên Sing. Nói chung họ phóng rất nhanh và những chú nào đi hơi chậm là phải dạt hết ra ngoài. Em chắc rằng thèng lái taxi trong clip không vào OF bao giờ, nhưng cũng mong các cụ ném đá để các cụ trong OF không bao giờ đi kiểu lờ đờ nhưng lại cứ thích bám làn sát trái như vậy.

[video=youtube;USl2XziOtF8]http://www.youtube.com/watch?v=USl2XziOtF8&feature=player_detailpage[/video]
Em hiểu tâm trạng của cụ khi gặp lái xe như vậy, có thể họ thật sự không hiểu luật nên không dám đi vào làn giữa, có đến 90% lái xe em hỏi đều ko dám đi vào làn giữa đoạn qua TP Hải dương, bởi vì họ thật sự không hiểu luật. Còn mình hiểu luật thì lại khác, chuyển làn giữa đàng hoàng, 2 làn là của mình, quyền đi làn nào tùy thích, chả sợ bố con thằng nào, em đi mòn đường 5 cứ vướng là e chuyển làn (trừ đoạn HN) vì e biết mình đi đúng luật. Có 10 thằng cầm máy quay vẫn muỗi :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Phức tạp quá làm như này cho nhanh cụ nhé:

Copy 11 ký tự sau dấu bằng của link youtube : 2yFR7VKmn9s

Ấn vào biểu tượng Youtube, nhét nó vào trong code: Done!
Để em thử một clip khác theo cách của cụ xem sao. cũng lại một ông thích bám trái, nhưng trên đường PV-CG

[video]7bSv_C2yu_g[/video] (Cách của cụ không lên !)

[video=youtube;7bSv_C2yu_g]http://www.youtube.com/watch?v=7bSv_C2yu_g[/video]
Cách này có vẻ ổn !

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Em làm thường xuyên ổn mà, em có một topic hướng dẫn các cụ up nhưng ít cụ để ý. Nếu cụ copy cái code của em thì phải bỏ dấu cách ở cái ngoặc đơn cuối [YOUTUBE ] vì em cố tình để nó hiện ra cái code :D

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/7bSv_C2yu_g[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Vượt phải xxx có thể bắt, có thể không, bắt thì có thể lý luận, nhưng ít ra là mình mất thời gian. Chưa kể theo nguyên tắc giao thông, vượt trái bao giờ cũng an toàn hơn.
Trong luật họ xi nhan trái để rẽ trái thì ta mới vượt phải. Đường không có lối rẽ trái, họ xi nhan trái là sai nguyên tắc, chẳng có luật nào như vậy cả.
Hôm trước em comment rằng trong luật hiện hành không quy định việc dùng cái gì để báo hiệu cho xe sau rằng chưa đủ điều kiện nhường để xe sau vượt, thế mà chả có cụ nào "phản biện".

Cách tốt nhất và hợp lý nhất cho đến lúc này là nhan trái vài giây rồi tắt thôi. :D

Nếu cụ anhtho ở vị trí xe đi trước, cụ muốn báo hiệu cho xe sau rằng tôi chưa nhường được thì cụ làm cách nào?

Hoathanhtao

Xe điện
Có khi tài xế taxi nghĩ làn trong dành cho xe tải nên không dám vào,sợ bị phạt.:D
Em đã gặp rất nhiều bác tài nghĩ thế này: sát dải pc là xe con,tiếp đến là xe tải xe ca,tiếp nữa là xe máy! Bất luận là đường nào.

2nt

Xe tải
Đường 5 phân làn lại ô tô đi cả 2 làn đường, cụ cứ xi nhan chuyển làn mà chạy, sao offer kỳ cựu vẫn có định nghĩa vượt ở trên đường nhiều làn nhỉ!
Cứ nghĩ như cụ thì sao chả lắm ông đi như taxi ở trên. Quy tắc tham gia giao thông nói chung, và trên đường cao tốc nhiều làn đường nói riêng thì vẫn phải tuân thủ chậm đi về phía phải nhanh đi phía trái. Hãn hữu lắm mới nên vượt ở làn phải. Cứ cổ súy kiểu "vượt phải cho xong chuyện" thì bao giờ giao thông mới cải thiện được.

anhtho

Xe ngựa
Hôm trước em comment rằng trong luật hiện hành không quy định việc dùng cái gì để báo hiệu cho xe sau rằng chưa đủ điều kiện nhường để xe sau vượt, thế mà chả có cụ nào "phản biện".

Cách tốt nhất và hợp lý nhất cho đến lúc này là nhan trái vài giây rồi tắt thôi. :D

Nếu cụ anhtho ở vị trí xe đi trước, cụ muốn báo hiệu cho xe sau rằng tôi chưa nhường được thì cụ làm cách nào?
Nếu đúng là không thể nhường thì em cũng có thể xi nhan trái vài cái rồi tắt. Nhưng đó là trường hợp em đang vượt xe khác hoặc bên phải đang có nhiều 2b hoặc đường xấu , và thường xe sau cũng hiểu ngay tình hình. Trường hợp này chẳng có lý do gì để ko cho vượt cả. Các cụ đi đường trường, thấy 1 cái xe đi một mình, nếu xin vượt sau vài nhịp, họ nhường, mình cảm thấy vui vẻ biết mấy, đỡ ức chế bao nhiêu. Còn gặp kiểu củ chuối, cứ bám bên trái ở tốc độ 40-45 thì rất là bực.

anhtho

Xe ngựa
Có khi tài xế taxi nghĩ làn trong dành cho xe tải nên không dám vào,sợ bị phạt.:D
Em đã gặp rất nhiều bác tài nghĩ thế này: sát dải pc là xe con,tiếp đến là xe tải xe ca,tiếp nữa là xe máy! Bất luận là đường nào.
Chắc mấy ông GTCC ở HN cũng nghĩ như vậy nên mới có kiểu phân làn vớ vẩn trên đường 5 thuộc địa phận HN.
Nhưng dạo này có vẻ xxx thấy cũng chối nên không bắt mấy lỗi xe con đi làn giữa. Em thấy các bác xe con phi ầm ầm cả 2 làn, thậm chí cả làn 3 ! :)

superdrives

Xe điện
Cái thể loại này em ghét cay ghét đắng cùng với cái thể loại đi dạng háng cả 2 làn đường vượt bên phải cũng ko được và vượt bên trái cũng không xong. Em em gặp nhiều và để ý rồi toàn thấy mấy thằng taxi nó đi kiểu đó! đúng là óc nhợn!
Xin lỗi lợn nhá!

K197hvan

Xe tải
chạy lên tạt đầu cho nó 1 cái :D

artmedia5881

Xe container
Cẩn thận không nhở may nó là chim mồi thì ốm đòn với mấy chú XXX phía trên đấy cụ ơi
Hải Dương món ăn bẩn này giờ nó còn truyền thống và nổi tiếng hơn cả Bánh Đậu Xanh í chứ ^:)^

Namsse

Xe hơi
Các bác nhìn trên cầu vượt có thằng chụp ảnh đấy, vượt thì chít luôn.

Namsse

Xe hơi
Hiiii hôm nay mình mới vào trang này lần đầu, mong mọi người chỉ bảo. Thanks !

NKQA

Xe buýt
Vượt phải xxx có thể bắt, có thể không, bắt thì có thể lý luận, nhưng ít ra là mình mất thời gian. Chưa kể theo nguyên tắc giao thông, vượt trái bao giờ cũng an toàn hơn.
Trong luật họ xi nhan trái để rẽ trái thì ta mới vượt phải. Đường không có lối rẽ trái, họ xi nhan trái là sai nguyên tắc, chẳng có luật nào như vậy cả.
Luật cho phép vượt phải khi xe trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái cụ ạ, cụ không cần phải suy đoán là đường không có lối rẽ trái mà bảo người ta sai, đường không có lối rẽ trái em nó xi nhan trái là báo hiệu cho cụ vượt phải và là hành động lịch sự đấy. Cụ xem lại luật đi chứ đừng vội trách em nó. Cụ cũng chẳng cần giảng nguyên tắc giao thông vượt trái an toàn hơn, cứ theo luật mà làm thôi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Luật cho phép vượt phải khi xe trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái cụ ạ, cụ không cần phải suy đoán là đường không có lối rẽ trái mà bảo người ta sai, đường không có lối rẽ trái em nó xi nhan trái là báo hiệu cho cụ vượt phải và là hành động lịch sự đấy. Cụ xem lại luật đi chứ đừng vội trách em nó. Cụ cũng chẳng cần giảng nguyên tắc giao thông vượt trái an toàn hơn, cứ theo luật mà làm thôi.
Thế là cụ ủng hộ cái kiểu đi của thằng taxi đó sao ?
Tất nhiên là sau đó thì em cũng vượt phải thôi chứ ai mà lẽo đẽo theo cái thằng đó được.

xeruabo2

Xe điện
Đường có 2 làn không có khái niệm vượt phải hay vượt trái mà phải tuân theo qui định sử dụng làn đường ở điều 13 luật GTĐB .Theo qui định thì vượt xe phải có tín hiệu còi đèn thế cụ chạy làn bên trái sẽ xi nhan /bóp còi từ HP đến HN luôn ạ? :))