[Thảo luận] Chuyện chưa từng xảy ra trong đời em!

Loong Phoong

Xe điện
e xem clip của bác mấy lần mà vẫn chưa hiểu dư lào cả

Kam_HN

Xe tải
Quá mừng cho cụ và các bác 2B
Quả thật chất lính thì vẫn còn rất nhiều trong quân đội các cụ nhỉ.

gladiator999

Xe đạp
Hoan hô anh bộ đội U oát, đúng là "quân dân như môi với răng" thà môi toét chứ không để răng rụng \m/

huynhnb8x

Xe hơi
Mừng cụ, nếu không với tốc độ dù có phanh của cụ Uóat kia cũng làm cụ nhẹ thì hỏng vợ 2, nặng thì ...hic
Nhưng cũng phản đối cụ Uoat, nhẹ nhẹ cái chân ga. Quả này tha hồ giải trình

tuanzs

Xe container
Kụ đi ăn mừng chưa ạ?

elegantteam

Xe tăng
em không hiểu sao đến thời này rồi mà mấy cái chuồng gà đấy còn được lưu hành nhỉ ?

Ngheyeu

Xe đạp
Mổ lợn thôi Cụ. Em dự là Cụ U Oát kia là xe tập lái của quân đội và lái xe là thầy giáo dạy lái.
Phải là Thầy dạy lái của Quân đội mới có được kỹ năng bài bản và xử lý hay + nhanh như thế. Hâm mộ quá

Comeback86

Xe buýt
cụ đỏ rồi . chúc mừng cụ.xe biển xanh làm loạn giờ lại biển đỏ có lẽ sắp tới là biển vàng ạ?

hhc88

Xe tải
mừng cho cụ ạ!!! Nhưng theo như em quan sát thấy xe biển đỏ có vẻ là chấp hành hơn xe biển xanh cụ nhỉ? (đấy là theo ngu ý của e :D)

bongo

Xe đạp
Mừng cụ tai qua nạn khỏi. Em cũng có chuyện muốn chia sẻ cùng cụ đây. Cũng vừa sáng nay trên địa bàn Cầu Giấy.
Đến cơ quan mà lòng hoang mang. Chả là lách mãi mới qua ngã 3 PVD-HQV, đến khi qua trung cấp Cô nuôi dạy hổ em thấy bác X5 biển 30T đề pa từ cổng trường và từ từ nhập làn. Bác ấy đi sát ngay sau xe em. Vài chục mét đã đến đèn đỏ tháp Hòa Bình, em đứng thứ 2 chờ sau anh taxi, bác ấy đứng thứ 3 tiếp sau là một loạt bus. Chỉ vài giây 3 bề bốn bên xe ken kín đứng chờ đèn đỏ. Em mơ màng nhìn trời mưa phùn và nghe Tuấn Vũ - Đời tôi cô đơn.
Đèn xanh, các xe bật dậy. Em thì vẫn thong thả nhả phanh, chưa chuyển chân ga, bỗng chú taxi phanh dúi dụi. Vì khoảng cách với taxi còn kha khá nên em liếc gương hậu trước khi quyết định phanh thế nào. Giật mình khi chả thấy bác X5 hùng dũng đâu, mà là em Morning bé nhỏ bám ngay phía sau. Nhìn trước, sau quanh xe không thấy bóng dáng ai là X5 cả. Em hoang mang quá, tự véo vào đùi thấy vẫn đau. Chả hiểu X5 làm sao có thể biến mất trong giây lát. Hay là em bị hoang tưởng rồi nhỉ. Băn khoăn quá...
chả có lẽ có ma ạ?

Boing767

Xe điện
Mừng cụ Giám đốc điều hành thoát nạn , cụ có quí nhân phù trợ đó ! ko thì ... mà cụ lắp thêm cái Xdriver đằng sau để AE đc chứng kiến đủ trc sau cụ nhá , may quá !!!

nguyenviet

Xe tải
nghe cụ tả mà em đau tim quá cụ ạ, không biết thằng điên nào lái cái xe u oát đấy, chắc cụ là tài già rồi chứ tài non như em gặp trường hợp như cụ chắc bó tay chịu trói thôi:((
Cụ nên đọc kỹ lại bài của cụ chủ thớt. Không phải ai cũng xử lý được như lái xe UAZ đó đâu cụ ạ.
@xedieu: Cụ may mắn thật. Em dự chắc cụ phải phang con lô cái biển xe uaz đấy nhỉ.:D

crazypig

Xe tải
Chúc mừng cụ , công nhận là xe uóat xử lý tốt thật , tình huống như thế phải có kinh nghiệm mới xử lý được !

Toinguoilaixe

Xe tải
1. Mừng cho cụ thoát nạn
2. Đúng là lái xe quân đội xử lý chuẩn quá!

Mời cụ một chén chia vui!

MeogiaTL

Xe tải
Như vậy UAZ được thêm vào danh sách những xe nên đề phòng khi đi trên đường rồi.
Trước đây nhà cháu được dặn là luôn tránh xa Ipha vì phanh rất hay hỏng, nay có thêm UAZ nữa.

Truongvk

Xe tải
Mừng cụ tai qua nạn khỏi. Em cũng có chuyện muốn chia sẻ cùng cụ đây. Cũng vừa sáng nay trên địa bàn Cầu Giấy.
Đến cơ quan mà lòng hoang mang. Chả là lách mãi mới qua ngã 3 PVD-HQV, đến khi qua trung cấp Cô nuôi dạy hổ em thấy bác X5 biển 30T đề pa từ cổng trường và từ từ nhập làn. Bác ấy đi sát ngay sau xe em. Vài chục mét đã đến đèn đỏ tháp Hòa Bình, em đứng thứ 2 chờ sau anh taxi, bác ấy đứng thứ 3 tiếp sau là một loạt bus. Chỉ vài giây 3 bề bốn bên xe ken kín đứng chờ đèn đỏ. Em mơ màng nhìn trời mưa phùn và nghe Tuấn Vũ - Đời tôi cô đơn.
Đèn xanh, các xe bật dậy. Em thì vẫn thong thả nhả phanh, chưa chuyển chân ga, bỗng chú taxi phanh dúi dụi. Vì khoảng cách với taxi còn kha khá nên em liếc gương hậu trước khi quyết định phanh thế nào. Giật mình khi chả thấy bác X5 hùng dũng đâu, mà là em Morning bé nhỏ bám ngay phía sau. Nhìn trước, sau quanh xe không thấy bóng dáng ai là X5 cả. Em hoang mang quá, tự véo vào đùi thấy vẫn đau. Chả hiểu X5 làm sao có thể biến mất trong giây lát. Hay là em bị hoang tưởng rồi nhỉ. Băn khoăn quá...
Hay là cụ mơ màng ghê quá nên luc đầu nhìn em Morning bé nhỏ lại cứ ngỡ là M5, đến lúc giật mình tỉnh dậy mới nhận ra :-|

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Mừng cụ may mắn thoát nạn. Khong phải ai cũng được may mắn như cụ đâu. Vodka cụ nhé

xedieu

Xe cút kít
Mừng cụ Giám đốc điều hành thoát nạn , cụ có quí nhân phù trợ đó ! ko thì ... mà cụ lắp thêm cái Xdriver đằng sau để AE đc chứng kiến đủ trc sau cụ nhá , may quá !!!
Em mấy lần định lắp thêm 1 cái đằng sau rồi đấy cụ, chỉ băn khoăn vụ... cháy xe mấy hôm trước! :D Sáng nay em liếc lại mãi xem có xe nào không để lên đây "kể" lại giúp em cái đoạn sau mà chỉ thấy đúng 1 cái xe taxi hãng gì màu tím tím ấy. Không biết có cụ OFer nào thấy cái U-oát đỗ chân cầu sáng nay không?
Chúc mừng cụ , công nhận là xe uóat xử lý tốt thật , tình huống như thế phải có kinh nghiệm mới xử lý được !
Em thấy có vẻ dân lái xe quân đội toàn phải chạy xe kiểu "cơ bản", xe từ đời ơ kìa... chả có hệ thống của nợ gì hỗ trợ - thậm chí cả trợ lực phanh :D - nên họ xử lý những tình huống như vậy rất "có nghề"!

Đính chính với 1 số cụ là con U-oát ấy rất mới, em nghĩ chắc cũng phải sếp nho nhỏ bên QD đấy, chứ không phải xe cũ nát đâu. Số em hôm nay may thật, càng nghĩ càng thấy may - sợ trời mưa lâm thâm quá! :)

Matiz2005

Xe máy
Đấy là bác đấy chứ em mà thấy có bác nào cứ đớp đớp sau mông em khi có điều kiện là em nhường cho lên luôn (khỏi phải còi to...)