[Funland] Chuyện cái ý thức.....

New car 2023

Xe container
Chuẩn ạ! E vào quán ở các nước trong khu vực họ nhẹ nhàng, yên tĩnh, có nói chuyện với nhau cũng nói nhỏ vừa nghe, nghĩ mà thèm. Ở ta thì phồng má, trợn mắt lên hét vào tai nhau cũng nghe không rõ nữa.
Úi chà, bác vô cái nước khu vực phía bắc chưa?
Các bạn hàng xóm đó mới vi diệu: nói như quát luôn.
Đi tàu với chúng nó, lúc nào cũng ồn ào.
Kể cả bữa ăn.

Mà ăn với tụi đó, được cái Ngon và Không lo đói.

vnhn

Xe tăng
Thằng ấy gọi là "điều đào" cụ ợ, uy tín lắm đấy. Nhưng thực ra rườm rà lễ nghi bắt chân bắt tay dất chi là buồn cười là ở Bắc ợ. M.Trung em không rõ.
Có cụ ạ. Vào sâu thì không rõ nhưng Vinh, Hà Tĩnh là đã có từ lâu rồi. Em cũng được trải nghiệm cái vụ này đầu tiên là từ Hà Giang, cứ tưởng chỉ là đặc sản của tỉnh này là thế nhưng hoá ra đâu cũng thế. Nào là uống với anh/em 1 chén, xong thì bắt tay, mồm thì lải nhải tình cảm anh em... Éo mẹ, anh em éo gì chúng mày.

DasPhantommk

Xe hơi
Em thấy bên sông Hồng hay La Saigonnais vé vào có 350k -400k.canh sale chắc giảm nữa .nên là nhiều ng vào đk.nó ko phân biệt đẳng cấp như trước nữa.

zaiwaz123

Xe điện
Bây giờ mới biết đàn ông trên of này mỏng môi ra phết.

hd-vt

Xe container
Cụ suốt ngày gặp tiên sướng thế còn gì
E cũng gặp nhưng toàn gặp tiên..khồng :D>:D<
Không có tý sắc sao đi làm được cụ.

Bây giờ mới biết đàn ông trên of này mỏng môi ra phết.
Môi mỏng lưỡi...mòn. :P

Có cụ ạ. Vào sâu thì không rõ nhưng Vinh, Hà Tĩnh là đã có từ lâu rồi. Em cũng được trải nghiệm cái vụ này đầu tiên là từ Hà Giang, cứ tưởng chỉ là đặc sản của tỉnh này là thế nhưng hoá ra đâu cũng thế. Nào là uống với anh/em 1 chén, xong thì bắt tay, mồm thì lải nhải tình cảm anh em... Éo mẹ, anh em éo gì chúng mày.
Rượu vào thì lời ra, cụ bỏ qua.

Pilota

Xe điện
Nhắc đến cái zalo, em chỉ muốn đâm đầu vào tường. Đi đến đâu cũng thấy video call. Cứ oang oang. Ở nhà em thì vợ em nó lập hẳn cái nhóm gia đình nhà nó. Mỗi lần gọi là gọi cho cả hội. Mỗi người 1 phách, loạn hết cả nhà. Nhắc mãi không chịu tiếp thu. Em mua cho cái tai nghe bluetooth, dùng được vài lần rồi vứt xó, cả nhà lại oang oang. Đây là hình thức tra tấn mà em thấy kinh khủng nhất đối với em hiện giờ.

thanhduy_2020

Xe tải
Tiện tát nước theo mưa, em thấy ý thức nơi công cộng của dân mình đa phần chưa được cao lắm

hd-vt

Xe container
Nhắc đến cái zalo, em chỉ muốn đâm đầu vào tường. Đi đến đâu cũng thấy video call. Cứ oang oang. Ở nhà em thì vợ em nó lập hẳn cái nhóm gia đình nhà nó. Mỗi lần gọi là gọi cho cả hội. Mỗi người 1 phách, loạn hết cả nhà. Nhắc mãi không chịu tiếp thu. Em mua cho cái tai nghe bluetooth, dùng được vài lần rồi vứt xó, cả nhà lại oang oang. Đây là hình thức tra tấn mà em thấy kinh khủng nhất đối với em hiện giờ.
Nhậu gia đình cũng mở zalo nhóm gia đình, nâng cốc từ xa, mà từ xa cốc cũng phải có bia, cũng...cạch cũng phải cạn. Em thích nhất là nhắn tin, gọi zalo có hình là em tắt, mất thời gian mà chất lượng hình chẳng ra gì, câu được câu chăng, chẳng để làm gì.

ubisapro

Xe trâu
Cũng do văn hoá ăn to nói lớn của nhà mình. Ngày trước, hồi mới sang nước ngoài, âm lượng của e cũng to hơn mức bình thường. Sau điều chỉnh dần :D

yuh2105

Xe tăng
Em nghĩ chúng ta đang phát triển. Cần sự giáo dục để thay đổi hành vi con người. Chắc cũng phải có sự tích lũy của cải trong thời gian dài sẽ dần dần nâng tầm con người được. Mặt bằng chung là vậy.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Mở cổng đi ra ngoài thấy kít chó.
Ra đầu ngõ rẽ phải thì suýt đâm phải một thằng ngu rẽ trái cắt góc xiên vào.
Ra phố láo nháo toàn bọn vượt đèn đỏ, mấy thằng ngu đi ô tô bật pha xa chói lóa.
Rác rưởi ngập phố.
Vãi lồ với lũ mọi, sống sao đây.

Utopia79

Xe buýt
Thớt này xuất hiện nhiều quý ông đạo mạo quá. :D

Azeglio

Xe điện
Em thì kệ thôi, không quan tâm.
Nhưng mà em có một thắc mắc nhỏ là sao nhiều người dùng điện thoại xịn mà khi gọi/nghe điện thoại cứ phải ngửa cái máy ra, dí mồm vào cái điện thoại để nói, xong lại đưa lên tai để nghe.
Em dùng cái điện thoại đểu gì đấy (em không quan tâm về điện thoại cho lắm) mà có cần phải làm thế để người đang đối thoại nghe rõ đâu.

Các cụ lớn tuổi HN gốc hay nói “ơn Đ ơn chín phủ sâu bọ nó lên làm người”

quy la tien

Xe điện
Cụ có ý thức sao không bảo người ta một tiếng, lên đây bán than ai mua?
Kg khéo ăn chởi cụ ơi, nhẹ thì lườm nguýt, em bị 2 lần : 1 lần nhắc nhẹ 1 ông hút thuốc nơi công cộng có nhiều phụ nữ người già và trẻ em nhận về 1 cái nhìn căm hờn, 1 lần với 1 quý cô được lườm nguýt kiểu như mình nghe lén họ nc ấy; muốn chởi lại mấy kẻ kiểu như vầy lắm!

Azeglio

Xe điện
Tôi có 1 lần đi cáp treo Yên Tử hay Sapa gì đó.
1 chị ngay bên cạnh, có phone, rút ra quát như đại tướng:
Ừ, đang đi cáp treo, ừ ư ử....., tý nữa nhá....

Tôi nóng mặt, quát còn to hơn (nguyên văn):
Chị nói to hơn tý nữa đê, nói bé thế chẳng ai nghe thấy gì cả!!!

Ấy thế mà cũng hiệu quả.
Mà sorry chị em, chị ấy lại còn xấu nữa chứ, mặc dù ngực khá to và đẹp.
Haha, em có lần trong thang máy có mấy mợ đi xem nhà, gọi điện oang oang. Em mới đợi các mợ ý hết cuộc điện thoại quay sang vợ, dùng hết âm lượng gào lên "Tý nữa nấu canh cá nhá".