[Funland] Chuyện cái ý thức.....

hatinh5760

Xe điện
Người ta điếc đấy cụ ạ. Thật.
Hôm e đi bệnh viện, có 1 bác, sau khi nói chuyện đt rất to. Xong xuôi, bật nhạc cũng rất lớn. Ông ngồi cạnh phải đập tay nhắc nhở.

davidhuy

Xe tăng
Oài, chuyện bình thường ở xã hội, em nghĩ lúc đó cụ sang nhắc 1 câu khéo lại hay hơn là mở thớt :-" :-" :-"

BMW R60

Xe tăng
Loại này vẫn nhiều thật, hôm nọ em đi thang máy, có nhõn hơm m2 nên như quát vào tai, khó chịu cực kỳ!
Trong thang máy đã chật, trời thì nóng mà nhiều người cứ nói chuyện oang oang... Rồi có nhiều người cả thanh niên, thang máy vừa mở ra là lao vào luôn, không để cho người từ bên trong ra đã...Có thanh niên vào thang máy vẫn đeo balô to đùng ép người phía trong...Cái này nó là văn hóa, ý thức nơi công cộng, phải học và con trẻ phải đc dạy đấy các cụ!

New car 2023

Xe container
Cụ có ý thức sao không bảo người ta một tiếng, lên đây bán than ai mua?
Tôi có 1 lần đi cáp treo Yên Tử hay Sapa gì đó.
1 chị ngay bên cạnh, có phone, rút ra quát như đại tướng:
Ừ, đang đi cáp treo, ừ ư ử....., tý nữa nhá....

Tôi nóng mặt, quát còn to hơn (nguyên văn):
Chị nói to hơn tý nữa đê, nói bé thế chẳng ai nghe thấy gì cả!!!

Ấy thế mà cũng hiệu quả.
Mà sorry chị em, chị ấy lại còn xấu nữa chứ, mặc dù ngực khá to và đẹp.

hd-vt

Xe container
em cũng ko rõ, nhưng đi nhậu ở trong Nam thì em chưa thấy vụ đó ạ
Món này trong Nam cụ ợ. Còn đồng thanh hét lên thì biến tướng gần đây.
Cảnh ở nhà hàng, tất cả mn hai bên hàng dài, đứng lên trịnh trọng, rồi hiên ngang giơ cao...ly bia, hét lên cứ như lấy tinh thần xông vào quân thù, oai hùng da dì lắm. :D

Trungtroc

Xe điện
Món này trong Nam cụ ợ. Còn đồng thanh hét lên thì biến tướng gần đây.
Cảnh ở nhà hàng, tất cả mn hai bên hàng dài, đứng lên trịnh trọng, rồi hiên ngang giơ cao...ly bia, hét lên cứ như lấy tinh thần xông vào quân thù, oai hùng da dì lắm. :D
ui, em sợ cái trò 1 ông đứng lên làm quản trò, xong hô 1 tràng để anh em đồng thanh hô theo kiểu "anh em mình là 1 gia đình, 1 gia đình là uống hết mình, uống hết mình là say hết tình, uống ko say là ko hết mình, ko hết mình thì sẽ hết tình" :))

hd-vt

Xe container
ui, em sợ cái trò 1 ông đứng lên làm quản trò, xong hô 1 tràng để anh em đồng thanh hô theo kiểu "anh em mình là 1 gia đình, 1 gia đình là uống hết mình, uống hết mình là say hết tình, uống ko say là ko hết mình, ko hết mình thì sẽ hết tình" :))
Thằng ấy gọi là "điều đào" cụ ợ, uy tín lắm đấy. Nhưng thực ra rườm rà lễ nghi bắt chân bắt tay dất chi là buồn cười là ở Bắc ợ. M.Trung em không rõ.

NiceMoon1

Xe tải
Cái trò 1-2-3 zô là cái trò vô cùng kém ý thức, giờ còn thi nhau đọc vè, ghê vãi chưởng 8-x

Trungtroc

Xe điện
Thằng ấy gọi là "điều đào" cụ ợ, uy tín lắm đấy. Nhưng thực ra rườm rà lễ nghi bắt chân bắt tay dất chi là buồn cười là ở Bắc ợ. M.Trung em không rõ.
em cũng ko thích trò bắt tay sau khi uống riêng, nhưng đối phương cứ chìa tay ra chả lẽ mình lại ko bắt thì bất lịch sự quá, nên thôi em vẫn bắt, nhưng trò hô 1 2 3 zô rồi anh em mình là 1 gia đình thì em ko hô bao giờ. Cả bàn nhậu đứng lên ai hô cứ hô, em chỉ giơ ly thôi chứ ko hô theo

Bleu Azur

Xe tải
Nói chuyện uống. Cách đây khoảng 6năm, về VN chơi, đến nhà mọi người ăn uống. Ngồi ăn, cứ 1 lúc lại bắt tay. Cái này ngày trước không có.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Chả là em đang ngồi chờ tàu bay ở trong khu ưu tiên, rảnh lướt OF xem tin chiến sự. Bỗng giật cái nảy, một mợ ngồi gần gọi zalo bật loa bô bô bla bla...... mà lại giữa phòng. Em cữ nghĩ dân vào cái phòng này là .... à mà thôi, có tiền chắc họ không mua nổi ý thức.
Nhân chuyện của cụ, em nhớ mãi một vụ tương tự nhưng xảy ra ở phòng giao dịch của ngân hàng. Đợt đó anh nhạc sỹ mới bị bắt. Có 1 mụ tầm chắc cũng phải ngoài 50. Nói chuyện điện thoại rõ to với ai đó. Cứ 1 điều thằng ĐLT, 2 điều thằng ĐLT. Chắc là hàm ý khoe mình là bạn anh nhạc sỹ. Mà nói chuyện oang oanh, bô bô phải tầm hơn 10 phút.

cmyk77

Xe điện
Tôi có 1 lần đi cáp treo Yên Tử hay Sapa gì đó.
1 chị ngay bên cạnh, có phone, rút ra quát như đại tướng:
Ừ, đang đi cáp treo, ừ ư ử....., tý nữa nhá....

Tôi nóng mặt, quát còn to hơn (nguyên văn):
Chị nói to hơn tý nữa đê, nói bé thế chẳng ai nghe thấy gì cả!!!

Ấy thế mà cũng hiệu quả.
Cụ chỉ được cái tranh thủ..... nhòm trộm.kkk

barca6996

Xe container
Chủ thớt khoe khéo có thẻ vào phòng vip ý mà :D

HTlangtu

Xe điện
Trước có 1 sư thầy bảo với e là: những người dung mạo xinh đẹp tươi tắn mà tử tế thánh thiện (cả nam và nữ) thì là người ở trên trời hết kiếp không tu được hoặc phạm tội gì đó bị đày xuống trần gian
Còn bọn xấu là người lẫn nết là hết mấy vòng địa ngục hoặc atula nên được đầu thai làm người
Mợ trong câu chuyện của cụ khả năng mà biết dùng điện thoại di động thì tầm Atula rồi :P:D:P:))

hd-vt

Xe container
Trước có 1 sư thầy bảo với e là: những người dung mạo xinh đẹp tươi tắn mà tử tế thánh thiện (cả nam và nữ) thì là người ở trên trời hết kiếp không tu được hoặc phạm tội gì đó bị đày xuống trần gian
Còn bọn xấu là người lẫn nết là hết mấy vòng địa ngục hoặc atula nên được đầu thai làm người
Mợ trong câu chuyện của cụ khả năng mà biết dùng điện thoại di động thì tầm Atula rồi :P:D:P:))
Các mợ ợ TDH dung mạo đều khá cả, giúp mn sung xướn, hâyyyzaaaa. :D

thich_j

Xe tải
Có lần em đi tàu bay, lúc tàu gần hạ cánh thì có chị ngồi ghế C rút đt ra ông ổng gọi xe đợi sẵn để đón.

Nhắc thì lườm, mà lúc đấy éo gọi đc tiếp viên.