[Thảo luận] Chuyện Bây Giờ Mới Nói. Mazda3 30s- 9611

anhkthn

Xe hơi
[Tieu]*[quy];5489189 nói:
Cụ nói thế là sai rồi, thánh hay thần gì em không biết nhưng các cụ đã vào diễn đàn này, hàng ngày cùng bình luận về những cái sai trong khi tham gia giao thông của người khác mà bản thân các cụ cũng sai thì còn nói làm gì nữa ạ. Luật các cụ biết chẳng kém gì xxx nhiều khi còn thuộc và hiểu hơn cả xxx vậy mà vẫn vi phạm. em cũng đã từng gặp trường hợp y như cụ chủ thớt nên em rất lấy làm bức xúc
không phải là ông thánh thì cũng hãy tỏ rõ mình là người lịch sự và là 1 công dân tốt. như vậy có được khg cụ?
Hai cụ nói chuẩn quá ạ. Vote các cụ!

pnt

Xe tải
Cụ nào chưa đi đường đó cứ phán bừa. Đoạn đó cấm vượt + Vạch liền vàng. Đường thì hẹp có mà tránh vào mứt. Muốn vượt thì giỏi đè vạch vàng mà vượt.
Chuẩn! có giỏi thì phạm luật đừng bắt người khác phạm luật. Nếu đường 2 lane mà ko cấm chuyển lane thì cứ xi nhan để vượt nếu xe trước không nhường.
Em cũng hay nháy đèn để vượt nhưng 2-3 nháy mà ko thấy nhường thì em tìm cách khác.

dongkijote

Xe điện
Sao Min không sửa lại phần đăng kí phải bắt buộc ghi biển số xe của ofer vào nhỉ?
Em quan hệ mãi mới có cái logo dán vào xe. Nhưng từ khi là ofer em đã ý thức việc tham gia giao thông của mình rồi. Dán logo vào em lại càng phải ý thức hơn.

tuananhhypo

Xe tải
Kính chào các cụ, mợ!
Chính em đi chiếc xe 30S 9611 đây ạ. Xin có vài lời trần tình với cụ Tuananhhypo cùng các cụ, mợ:
1. Em xin vượt ở đoạn đường được phép vượt(không phải đoạn 2600m cấm vượt đó).
2. Khi xin vượt em chỉ nháy đèn 1 đến 2 lần.
3. Cụ chủ thớt đủ điều kiện cho vượt nhưng vẫn cố tình không nhường đường.
4. Sau vài lần xin vượt theo quy định không được em mới sử dụng cả đèn, còi, xinhan liên tục như vậy (về điểm này em sai và sẽ rút kinh nghiệm).
Tuy nhiên, cũng mong cụ chủ thớt khi tham gia giao thông nên nhường đường cho xe muốn vượt khi đủ điều kiện. Cụ đừng nghĩ là mình đã chạy đến tốc độ tối đa cho phép (cụ thể trong trường hợp này cụ mới chạy khoảng 75-77km/h thôi) thì mình có cái quyền không cho thằng nào vượt.
Vài lời khó nghe, có gì không phải xin cụ chủ thớt bỏ quá cho. Em mời cụ ly Votka nhé! Chúc cụ và mọi người vui, khỏe và đóng góp nhiều ý kiến để người tham gia giao thông ý thức hơn, có trách nhiệm hơn và cùng nhau xây dựng văn hóa giao thông...
Trân trọng!
Thưa cụ. Em chỉ muốn nhắc cụ là cho dù có vội đi chăng nữa thì cố gắng đừng phạm luật để xxx nó chơi mình. Dư tiền thì chúng ta uống rượu hoặc mua quà cho con thế thôi. Chúc cụ luôn lái xe an toàn. @};-

trungnc

Xe điện
Có ki mới dán cái logo để đi đường cho oai:(

Toyota Celica

Xe container
Lịch sự thế còn gì nữa cụ ơi ,
Đầu tiên là nháy đèn 1-2 lần , còi , vv..
Em thấy nhiều ông đi trên đường cứ tằng tằng như cái thằng xe tải , nhiều khi xe sau nó vội nó nháy thì có đk đánh sang phải nhường người ta 1 cái , mất cái gì mà đỡ căng thẳng giao thông
Lúc cụ bận cụ cần đến đúng giờ mà xe trc nó chuối thế cụ phải làm thế nào để tỏ ra là LỊCH SỰ ???
Em thấy cụ mexe không vượt phải mà vẫn xin cụ để đến lúc vượt đc thì vượt ĐÓ CHÍNH LÀ CÁI LỊCH SỰ mà chúng ta đang đề cập tới , còn vụ lịch sự nhường hay không nhường thì mời cụ chủ THỚT xem lại bản thân xem , em không có ý kiến
Em kể cả đang đi nhanh có ai nháy đèn liên tục em hiểu là người ta có việc gấp , mình tránh cho người ta đi ĐÓ LÀ LỊCH SỰ

Chỉnh sửa cuối:

cujacodon

Đi bộ
Vậy là hai cụ đã chào nhau rồi, hãy làm một chén vì vẫn có thể cầm chén. Bỏ qua đi cho đời nó thanh bình các cụ ơi. Chúc hai cụ lái xe an toàn!

kimiRaikonen

Xe hơi
Có logo OF có phải là ngừoi ko ?Bác đó chạy bừa chạy ẩu bác đó chịu (à quên bác đó và bảo hiểm chịu )

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không hiểu sao em rất chán khi thấy mấy cái câu hỏi dở hơi thế này. cụ không nghĩ được cái gì hay hay hơn để post à. Lý do duy nhất làm cho em không dán cái logo OF vào đít xe em là vì mấy ông kiểu này. Thế theo cụ OFer là ông thánh à
Không phải thánh, nhưng thiết nghĩ khi tham gia diễn đàn thì cũng nên đúc kết được chút kinh nghiệm từ tốn, bình tĩnh, đi đúng luật khi ra đường cụ ạ.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính chào các cụ, mợ!
Chính em đi chiếc xe 30S 9611 đây ạ. Xin có vài lời trần tình với cụ Tuananhhypo cùng các cụ, mợ:
1. Em xin vượt ở đoạn đường được phép vượt(không phải đoạn 2600m cấm vượt đó).
2. Khi xin vượt em chỉ nháy đèn 1 đến 2 lần.
3. Cụ chủ thớt đủ điều kiện cho vượt nhưng vẫn cố tình không nhường đường.
4. Sau vài lần xin vượt theo quy định không được em mới sử dụng cả đèn, còi, xinhan liên tục như vậy (về điểm này em sai và sẽ rút kinh nghiệm).
Tuy nhiên, cũng mong cụ chủ thớt khi tham gia giao thông nên nhường đường cho xe muốn vượt khi đủ điều kiện. Cụ đừng nghĩ là mình đã chạy đến tốc độ tối đa cho phép (cụ thể trong trường hợp này cụ mới chạy khoảng 75-77km/h thôi) thì mình có cái quyền không cho thằng nào vượt.
Vài lời khó nghe, có gì không phải xin cụ chủ thớt bỏ quá cho. Em mời cụ ly Votka nhé! Chúc cụ và mọi người vui, khỏe và đóng góp nhiều ý kiến để người tham gia giao thông ý thức hơn, có trách nhiệm hơn và cùng nhau xây dựng văn hóa giao thông...
Trân trọng!
Sau chuyện này, mọi vấn đề phải nhìn từ 2 phía rồi kết luận các cụ nhờ.

Suzz

Xe điện
kụ ý chắc vội quá , kụ cũng bỏ qua cho nó nhẹ người ạ, e có ý kiến

simba_2005

Xe hơi
Thưa các cụ cùng các mợ. Chuyện cũng không đáng gì để phàn nàn đâu nhưng chúng ta là Ofer thì khi ra đường chúng ta cũng luôn là Ofer đúng khg ạ?
Trên diễn đàn chúng ta thường nói với nhau rằng " không để xxx làm láo và ăn bẩn"...
vậy thì khi chúng ta chạy xe trên đường dù có vội đến đâu chúng ta cũng luôn chấp hành đúng luật GT có phải khg? Em vào đề hơi dài dòng tý mong các cụ thông cảm.
Hôm thứ 7 vừa rồi (23/4/2011) sáng ra buồn buồn em rủ thằng cu F1 nhà em đi Lạng Sơn chơi. Trời đẹp, đường vắng cứ thảnh thơi thì cũng đến nơi dưng mà bắt đầu đến đất Bắc Giang có cụ đi Mazda 3 đuôi cộc cụ ấy chạy phía sau em đường giới hạn tốc độ có 80km/h cấm vượt trên quãng đường 2600 mét ấy thế mà cụ ấy nháy đèn rồi bấm còi tá lả để vượt trong khi trước mặt em cả 1 đoàn đang rồng rắn. Em cũng đã chạy đến 80km/h rồi em chẳng thể nào nép vào đâu để cụ ấy vượt cả.
Đường đi Lạng Sơn cụ nào đã đi thì biết xe khách chạy như điên, contairne và các hung thần chở đá cát chẳng coi ai ra gì trong trạng thái bình thường không có chướng ngại và không có cấm thì cụ muốn vượt là em nhường đường ngay đằng này cấm như thế mà cụ ấy vẫn Đèn Và Còi bức xúc lắm ạ. thằng con em nó bảo " Ba nhường cho người ta đi..." em khg nhường được bởi luật nó dạy là như thế. Đến khu công nghiệp Đình Trám em mới để cụ ấy vượt việc đầu tiên em nhìn cái biển số là 30s- 9611 cái biển thì chẳng vấn đề gì đâu dưng mà cụ ấy có gắn cái logo otofun. em có câu hỏi Ofer có thể chạy xe như thế sao?
dông dài vài câu thế thôi các cụ thông cảm cho em ạ
hoàn toàn có thể thông cảm được vì có lẽ bác kia không nhìn thấy biển hoặc có việc gấp, cứ tưởng cụ chưa biết có người xin vượt, em gặp trường hợp như cụ rồi , đoạn đường 5 từ chỗ đèn đỏ Tầm dâu đến cầu vượt Vĩnh tuy, có bác cứ nháy đèn loạn lên đòi vượt, mà cả 2 làn chật cứng làm gì có cửa cho bác ý lên, em nháy lại đèn tam giác phát, bác biết ý thôi không nháy nữa

simba_2005

Xe hơi
Sao Min không sửa lại phần đăng kí phải bắt buộc ghi biển số xe của ofer vào nhỉ?
Em quan hệ mãi mới có cái logo dán vào xe. Nhưng từ khi là ofer em đã ý thức việc tham gia giao thông của mình rồi. Dán logo vào em lại càng phải ý thức hơn.
vụ của cụ đến đâu rồi, ae hóng mãi

WhiteGet

Xe điện
Cái đoạn cấm vượt này thì e biết, quê e ở BG nên e hay về, vấn đề là cụ chủ thớt nói ở đoạn cấm vượt, còn cụ mazda nói đoạn này ko cấm vượt, nên cũng chả biết cụ nào đúng, cụ nào sai cả!

pippolinus

Xe tải
Tức là dán logo Otofun vào *** xe là để nhắc nhở mình là công dân mẫu mực đi đúng luật GT hở các cụ.
Em bị bắt 2 phát rồi nên ko dám xin logo để dán...

dht

Xe điện
Hôm thứ 7 vừa rồi (23/4/2011) sáng ra buồn buồn em rủ thằng cu F1 nhà em đi Lạng Sơn chơi. Trời đẹp, đường vắng cứ thảnh thơi thì cũng đến nơi dưng mà bắt đầu đến đất Bắc Giang có cụ đi Mazda 3 đuôi cộc cụ ấy chạy phía sau em đường giới hạn tốc độ có 80km/h cấm vượt trên quãng đường 2600 mét ấy thế mà cụ ấy nháy đèn rồi bấm còi tá lả để vượt trong khi trước mặt em cả 1 đoàn đang rồng rắn. Em cũng đã chạy đến 80km/h rồi em chẳng thể nào nép vào đâu để cụ ấy vượt cả.
.... Đến khu công nghiệp Đình Trám em mới để cụ ấy vượt việc đầu tiên em nhìn cái biển số là 30s- 9611 cái biển thì chẳng vấn đề gì đâu dưng mà cụ ấy có gắn cái logo otofun. em có câu hỏi Ofer có thể chạy xe như thế sao?
dông dài vài câu thế thôi các cụ thông cảm cho em ạ
Kính chào các cụ, mợ!
Chính em đi chiếc xe 30S 9611 đây ạ.
Xin hỏi cụ mexe là cụ có nhìn thấy phía trước mặt cả 1 đoàn đang rồng rắn không? Đã thấy trước mặt cả 1 đoàn đang rồng rắn thì cụ vượt 1-2 xe có ích gì?

Nhiều lúc đi đường em hay tự hỏi tại sao nhiều xe cứ đòi vượt bằng được trong khi phía trước là cả 1 đoàn xe dài, không thể vượt ngay được cả đòan xe. Tại sao không chờ lúc các xe dãn ra rồi hãy xin vượt?

Lac CDX 1.8

Xe điện
Em thấy lạ là nhiều cụ ủng hộ chuyện nhường đường khi đi tốc độ tối đa cho phép nhỉ? Em ko ủng hộ việc tiếp tay cho vi phạm giao thông, đã đủ bản lĩnh vi phạm luật thì vượt phải luôn đi đừng xin nhường đường.

Bác me xe trong trường hợp này rõ ràng là sai, bác cũng công nhận xe cụ chủ thớt đi với tốc độ khoảng 77km/h trong khi tốc độ tối đa cho phép là 80km/h (ko ai đi được chinh xác = tốc độ tối đa trên đường dài cả). Bác muốn vượt có nghĩa là bác vi phạm luật rồi, vì vậy chủ thớt ko phải có nghĩa vụ phải nhường đường và em ủng hộ điều đó. Nhiều tai nạn thảm khốc đã xảy ra trên đường chỉ vì những lý do vội, bận ... mà cố tình vi phạm luật giao thông, đi quá tốc độ cho phép.

Các cụ đã tham gia OF, bình luận về những chuyện đúng sai khi tham gia giao thông, vì vậy nếu đã dán logo OF thì xin hãy làm gương tuân thủ luật đúng với tiêu chí của OF là "Chung tay xây dựng Văn Hóa giao thông". Còn nếu không làm được như vậy xin làm ơn tháo Cai logo đó ra và cứ thoải mái đi theo kiểu của mình.

ichbinminh

Xe buýt
Xin hỏi cụ mexe là cụ có nhìn thấy phía trước mặt cả 1 đoàn đang rồng rắn không? Đã thấy trước mặt cả 1 đoàn đang rồng rắn thì cụ vượt 1-2 xe có ích gì?

Nhiều lúc đi đường em hay tự hỏi tại sao nhiều xe cứ đòi vượt bằng được trong khi phía trước là cả 1 đoàn xe dài, không thể vượt ngay được cả đòan xe. Tại sao không chờ lúc các xe dãn ra rồi hãy xin vượt?
Hế hế! Cụ này tài vãi! =))

Trừ phi cụ là âm binh nhà cụ tuananhhypo chứ không thì em sẽ đứng ra kêu gọi các cụ Óp phơ vote cụ cả năm + bầu cụ vào chức chủ tịch Hội những người có năng lực đặc biệt.

- Đo đỏ 1: Cụ có mặt ở đấy không mà cụ hỏi người tham gia trực tiếp vào tình huống như đúng rồi thế? =))
- Đo đỏ 2: Em hỏi khí không phải chứ cụ có hay phải ôm vô lăng chạy đường trường ko ợ? ;;)

dht

Xe điện
Hế hế! Cụ này tài vãi! =))

Trừ phi cụ là âm binh nhà cụ tuananhhypo chứ không thì em sẽ đứng ra kêu gọi các cụ Óp phơ vote cụ cả năm + bầu cụ vào chức chủ tịch Hội những người có năng lực đặc biệt.

- Đo đỏ 1: Cụ có mặt ở đấy không mà cụ hỏi người tham gia trực tiếp vào tình huống như đúng rồi thế? =))
- Đo đỏ 2: Em hỏi khí không phải chứ cụ có hay phải ôm vô lăng chạy đường trường ko ợ? ;;)
Cụ chịu khó tìm hiểu tí nữa thì sẽ thấy biển của em là OF-1380 cấp từ 8/2006, còn biển của cụ tuananhhypo là OF-60830 cấp 4/2010 nên có muốn em cũng không thể là âm binh của cụ ấy được. Câu hỏi của em là dành cho cụ mexe, vì cả em và cụ đều không có mặt lúc đó. Câu hỏi của em là thắc mắc mà em chưa có câu trả lời.

- Đo đỏ 1: nên để cho cụ mexe trả lời.

- Đo đỏ 2: Trên đường nếu thấy trước mặt là 1 hàng xe dài nói đuôi nhau thì em sẽ không cố vượt vì hai lý do sau:

1. Nếu đoàn xe đi chậm thì mình mình cũng không thể vượt cả đoàn xe mà sẽ chờ khi các xe dãn ra rồi mới vượt từng xe một. Vượt như vậy vừa an toàn vừa dễ.

2. Nếu đoàn xe đi tốc độ >75km thì chẳng cần vượt vì đi như vậy cũng đủ nhanh rồi.

Nếu có thể thì cụ hãy trả lời câu hỏi của em theo cách nghĩ của cụ: tại sao nhiều xe cứ đòi vượt bằng được trong khi phía trước là cả 1 đoàn xe dài, không thể vượt ngay được cả đòan xe. Tại sao không chờ lúc các xe dãn ra rồi hãy xin vượt?

Chỉnh sửa cuối: