[Thảo luận] Chuyện Bây Giờ Mới Nói. Mazda3 30s- 9611

dzuy1010

Xe tăng
Cụ nào chưa đi đường đó cứ phán bừa. Đoạn đó cấm vượt + Vạch liền vàng. Đường thì hẹp có mà tránh vào mứt. Muốn vượt thì giỏi đè vạch vàng mà vượt.

dongnat

Xe điện
Em gặp ông nào dán lo go OF là em nháy loạn lên đòi vượt, không cho em vượt thì em vượt phải, rồi tạt đầu cho phát để show cái xxx có logo OF của em
Có vấn đề gì không nào, cụ nào đang lái xe mà lại tự coi là cảnh sát GT để phán xử hay cư xử với xe khác kiểu như cụ chủ thớt em ghét lắm.
Nhỡ xe đấy có người bệnh, đau bụng,,,,cần đi gấp thì sao, cũng cứ lừ đừ đúng luật để chèn ép người ta à.
CÓ những ông còn nháy đèn nhan ra hiệu không vượt được vì ông ấy còn đang mải châm thuốc hoặc nghe điện thoại cơ, hoành cực, đúng luật cực

BangKieu

Xe tải
Cụ nào chưa đi đường đó cứ phán bừa. Đoạn đó cấm vượt + Vạch liền vàng. Đường thì hẹp có mà tránh vào mứt. Muốn vượt thì giỏi đè vạch vàng mà vượt.
em thấy có mỗi mình cụ là nói chuẩn nhất.kính cụ 1ly

hoangyenF430

Xe tăng
em chỉ dán logoo ở đuôi xe máy . còn sau này có 4B thì chắc em cũng cất trong xe thôi , chứ dán rùi ra đường bị soi thì chết em hi hi

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đi trên đường, nhất là đi đường cao tốc, ai muốn vượt xe em em đều cho vượt hết nếu đủ điều kiện, nhiều lúc nhìn gương hậu thấy ý tứ xe đằng sau muốn vượt, em xi nhan cho mà vượt.
Tuy hơi ghét mấy bác lái xe cứ nháy đèn loạn lên, bóp còi inh ỏi...mà quên không bật xinhan xin vượt.x-(

Thực tế là có XYZ lý do để người ta muốn vượt, ta không nên soi xét làm gì, kể cả là vượt phải hay quá tốc độ, đúng sai thì đã có CSGT xử lý.

Em rất lấy làm ức chế khi em xi nhan xin vượt, nháy đèn, thậm chí là bóp còi mà xe trên vưỡn lề dề và không cho em vượt, bắt buộc em vượt bên phải...và tất nhiên khi em vượt lên rồi thì lại có tí nhắc nhở .

dlamtv

Xe buýt
Gặp TH đang vội mà ông trước ko cho, xe em toàn bị liệt còi cơ.
Cái còi tuy hạn chế dùng.....dưng TH này em thấy có tác dụng.
Bình thường thì gặp đoạn đường dư này nếu ko có việc gì gấp thì đa số ko muốn vượt làm gì.
Còn nếu mình nhường cho vượt mà họ ko có ý vội thì em lại bám đằng sau rồi....lại thử còi xem có bền ko...ặc ặc.

checkout_2k

Xe hơi
"Khôn ngoan đối đáp người ngoài
Anh em cùng Ofer chớ hoài đá nhau
Mẻ đầu, sứt trán đều đau
Bảo ban thì được, chửi nhau thì đừng" :-q

TONGIA

Xe lừa
Xe em có lô gô có lần có 1 mợ chạy Mor vượt qua, liếc sang chào cái tý em đâm vào chắn đường

thuysinh.tl

Xe container
Tóm lại nếu đã vạch liền thì nhà cháu cũng giống cụ chủ thôi. Thích còi đèn gì thì tùy. Nếu muốn vượt thì đi mà vượt phải. Chẳng nhẽ mình đè vạch cho nó vượt rồi lên đoạn trên vào tâm sự với mấy xxx à? Gấp gì thì gấp chứ cũng phải theo đúng luật và an toàn. Chứ gấp quá là dễ chạy nhanh lên gặp các cụ ở trên lắm.

mexe1971

Xe tải
Thưa các cụ cùng các mợ. Chuyện cũng không đáng gì để phàn nàn đâu nhưng chúng ta là Ofer thì khi ra đường chúng ta cũng luôn là Ofer đúng khg ạ?
Trên diễn đàn chúng ta thường nói với nhau rằng " không để xxx làm láo và ăn bẩn"...
vậy thì khi chúng ta chạy xe trên đường dù có vội đến đâu chúng ta cũng luôn chấp hành đúng luật GT có phải khg? Em vào đề hơi dài dòng tý mong các cụ thông cảm.
Hôm thứ 7 vừa rồi (23/4/2011) sáng ra buồn buồn em rủ thằng cu F1 nhà em đi Lạng Sơn chơi. Trời đẹp, đường vắng cứ thảnh thơi thì cũng đến nơi dưng mà bắt đầu đến đất Bắc Giang có cụ đi Mazda 3 đuôi cộc cụ ấy chạy phía sau em đường giới hạn tốc độ có 80km/h cấm vượt trên quãng đường 2600 mét ấy thế mà cụ ấy nháy đèn rồi bấm còi tá lả để vượt trong khi trước mặt em cả 1 đoàn đang rồng rắn. Em cũng đã chạy đến 80km/h rồi em chẳng thể nào nép vào đâu để cụ ấy vượt cả.
Đường đi Lạng Sơn cụ nào đã đi thì biết xe khách chạy như điên, contairne và các hung thần chở đá cát chẳng coi ai ra gì trong trạng thái bình thường không có chướng ngại và không có cấm thì cụ muốn vượt là em nhường đường ngay đằng này cấm như thế mà cụ ấy vẫn Đèn Và Còi bức xúc lắm ạ. thằng con em nó bảo " Ba nhường cho người ta đi..." em khg nhường được bởi luật nó dạy là như thế. Đến khu công nghiệp Đình Trám em mới để cụ ấy vượt việc đầu tiên em nhìn cái biển số là 30s- 9611 cái biển thì chẳng vấn đề gì đâu dưng mà cụ ấy có gắn cái logo otofun. em có câu hỏi Ofer có thể chạy xe như thế sao?
dông dài vài câu thế thôi các cụ thông cảm cho em ạ
Kính chào các cụ, mợ!
Chính em đi chiếc xe 30S 9611 đây ạ. Xin có vài lời trần tình với cụ Tuananhhypo cùng các cụ, mợ:
1. Em xin vượt ở đoạn đường được phép vượt(không phải đoạn 2600m cấm vượt đó).
2. Khi xin vượt em chỉ nháy đèn 1 đến 2 lần.
3. Cụ chủ thớt đủ điều kiện cho vượt nhưng vẫn cố tình không nhường đường.
4. Sau vài lần xin vượt theo quy định không được em mới sử dụng cả đèn, còi, xinhan liên tục như vậy (về điểm này em sai và sẽ rút kinh nghiệm).
Tuy nhiên, cũng mong cụ chủ thớt khi tham gia giao thông nên nhường đường cho xe muốn vượt khi đủ điều kiện. Cụ đừng nghĩ là mình đã chạy đến tốc độ tối đa cho phép (cụ thể trong trường hợp này cụ mới chạy khoảng 75-77km/h thôi) thì mình có cái quyền không cho thằng nào vượt.
Vài lời khó nghe, có gì không phải xin cụ chủ thớt bỏ quá cho. Em mời cụ ly Votka nhé! Chúc cụ và mọi người vui, khỏe và đóng góp nhiều ý kiến để người tham gia giao thông ý thức hơn, có trách nhiệm hơn và cùng nhau xây dựng văn hóa giao thông...
Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hức, hôm đó cụ đóng cửa éo chặt, em đuổi theo nhá đèn cho mà bít thì cụ lại cố đấm ăn sôi tăng ga phắn tít thò lò. Chán.

ddbin

Xe tải
E dự là t/h này kụ chủ đang chạy làn ngoài cùng với tốc độ tối đa cho phép 80km??
Nếu đúng thế mà có xe sau đòi xin vượt thì mình chuyển làn vào trong cho người ta vượt nếu đủ điều kiện an toàn cho phép chuyển làn, nếu đằng trước trên làn kụ chủ có nhiều xe rồng rắn 80km/h thì đâu có sao, cho kụ chạy sau vượt lên cũng chạ làm sao cả! Quan điểm của e giống một số người là ai muốn vượt mình cho vượt, ko gây trở ngại nếu đủ điều kiện chuyển làn vào trong cho ngta!
Còn có kụ nói trên đoạn đó là vạch phân làn liền...màu vàng giữa làn ngoài cùng bên trái và làn giữa, vậy theo "kiến thức của em" là GTCC kẻ vạch sai, từ làn ngoài cùng vào làn trong kiểu gì cũng phải nét đứt để phục vụ cho nhu cầu xe chạy tốc độ cao muốn giảm tốc độ chuyển vào làn giữa, chẳng nhẽ lại cấm nhu cầu "có thật" này?? ---> e hơi xa chủ đề tí! #-o
Chốt lại là: mọi người giao thông trên đường nên nghĩ tới người xung quanh, mình nghĩ cho người khác nhiều hơn tí chút sẽ làm xã hội "nhẹ nhàng", đầu óc "thoải mái" chạ mất gì, mà đầu óc thanh thản!!!

billnantes

Xe container
em thấy bác sao thế ?đi đến Đình Trám thì chứng tỏ đường chỗ này 2 làn sao bác không nhường người ta 1 tí lại còn nói là luật nó dậy,cứ theo luật nó dậy thì ở VN không làm được khối thứ.Người đi đường cũng có lúc vội mà ,chạy 80KM rồi người ta muốn vượt thì kệ thôi chứ sao ,sai đâu đã có xxx bắt .Ra đường ghét nhất kiều mấy ông chạy thì cứ như ..........mà lại không chịu nhường đường .

Loong Phoong

Xe điện
vội cho đi trước bác ah

hpvn031

Xe máy
Khả năng là cụ ý chào cụ thui mà >:D<

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhiều thớt bàn về việc cho vượt hay không cho vượt lắm rồi :( và cũng nhiều thớt bàn về logo OF lắm rồi ạ :(

Nếu là em -> tùy từng tính huống, nếu em không muốn cho người ta vượt hoặc không thể nhường được vì bên phải đông quá -> em đá signal trái cho người ta biết mà vượt phải, ông nào vượt phải tới ngang xe mình thì nhấc chân ga -> đặt sang chân phanh đề phòng chơi đểu.

Nói chung là mình không biết được nguyên nhân vì sao người ta vội thì cụ chủ thớt cũng bớt nóng, có những t/h đặc biệt mà cụ. (có người cần đi cấp cứu chẳng hạn)

2R+

Xe điện
Người ta có việc thì người ta xin vượt, mình thấy đủ điều kiện thì mình cho người ta vượt. Chuyện chẳng có j mà cụ cũng lôi lên đây. Em mà đang chạy trên 100, nếu có ai nháy đèn xin vướt thì em cũng cho người ta vượt

HT_CRV

Xe tải
Đủ điều kiện an toàn thì cho vượt. Người vượt mà sai ( đè vạch, quá tốc độ..) thì có CSGT xử lý. Nhạt........