[Thảo luận] Chuyện bây giờ mới kể: người tốt việc xấu

lolotica

Xe điện
cụ kể chuyện này em lại nhớ chuyện em gặp cách đây hơn chục năm: hồi đó em rẽ phải đèn đỏ ở chỗ ks Daewoo vào buổi tối, bị xxx tóm. Xxx xem chứng minh thư em xong hỏi em ở Trung Tự có biết ai ở C3 Trung Tự không (C3 Trung Tự là khu tập thể phần lớn là CA). Em nói có ông bác ở bên đấy :D. Thế là xxx thả cho đi luôn. Hơn tiếng sau em cầm bao Vinataba qua gặp xxx nói biếu anh bao thuốc hút cho ấm :D :D. Xxx tròn mắt nhìn em luôn rồi nhận thuốc nói cảm ơn ;).

sayonara

Xe máy
Theo em không thể đánh giá việc không lấy tiền của bác XXX này là rất tốt được, chỉ vì lỗi của bác ko nhiều tiền thôi. Còn khi bác quay lại để trả tiền thì sự ngạc nhiên đã làm bác XXX già quên đi... đồng tiền roài. Heee, e fun tí

theanh212

Xe điện
Chuyện cụ quay lại trả 200K, xxx lấy hay ko lấy 200K của cụ là chuyện vặt vãnh.

Chuyện đáng bàn hơn là việc cụ uống rượu say còn chạy xe, rồi xxx thấy cụ say thế mà vẫn thả cho cụ đi tiếp.... Cả 2 người đều đáng bị phê phán, còn cái chức danh trong card visit của cụ thì nó chả có ý nghĩa gì. Bỏ 200 củ lập 1 cty TNHH là thành CTHĐQT kiêm TGĐ ngay!
Cụ lại ném đá em roài. Em đâu có ý định dùng cái chức danh trên card ra lòe xxx mà chỉ với mục đích xxx nhớ tên mình thôi. Đây cũng là một cách ngoại giao thôi mà, thậm chí cả trong lúc bị phạt...khàkhà...

PHC

Xe buýt
Bác hơi nhầm nhé, đấy là người có lòng tự trọng.

Đúng rồi ạ.

Em nghĩ chẳng liên quan gì đến cái card đâu.

Em tình cờ ngồi nhậu với bác Đoàn này 1 lần rồi, bác ấy là thực sự là người Công an Nhân dân, ngoài ra bác ấy còn là thương binh nữa, bác ấy là người tốt, rất hay hướng dẫn giao thông chứ không nhăm nhăm rình phạt đâu ợ.
Cụ trẻ em Việt Nam chắc cũng thường xuyên đi đường qua cầu CD nhỉ? :D Bác Đoàn này đúng là một con người có đạo đức đấy, không như mấy bác suy nghĩ tiêu cực phán ở trên đâu.