[Thảo luận] Chuyện bây giờ mới kể: người tốt việc xấu

ngoc F430

Xe buýt
xã hội có người tốt người xấu mà nhưng người tốt dần dần ít đi còn người xấu thì nhìu lên#:-s

jupiterMX

Xe tải
Hic, bác Đoàn này nổi tiếng lắm mà. Cứu mấy vụ tự tử và đuổi cướp trên cầu Chương Dương đấy ợ.

Việt Phong

Xe tải
Bác này được nên vnexpress suốt và được mệnh danh là chuyên gia cứu người tự tử tại cầu CD

TL_Vietnam

Xe lăn
200k bõ bèn gì. Có thắng cháu đứa bán thân em, năm nay chắc 21,22 gì đó. Bố nó CSGT, giờ nó cũng mới về làm CSGT ở HN được 1 năm. Thu nhập bình quân của nó hàng tháng là 30-50 củ. Cho nên tha cho cụ 200k thì cũng dễ hiểu thôi.
Thu nhập cao, không phải đóng thuế - F1 nhà cháu lớn lên có khi cũng hướng cho cháu ló vào ngành được các kụ nhờ :D

right2368

Xe tải
Úi giời, nó ăn đủ rồi, no rồi, nên 200k của cụ nó ko lấy thôi. Thử để buổi sáng sớm xem, nó chả nhận ngay ý

kimi89

Xe đạp
lúc em đưa xxx $, xxx hỏi tên em rồi dặn lần sau đi cẩn thận nhé, thế là tốt hay xấu. Bản thân em thì xấu rồi (đúng nghĩa từ hối lộ)

tuanzs

Xe container
Thượng tá Lê Đức Đoàn này thì có mà khen cả ngày
Nhưng em tự hỏi cụ 3x này làm gì nên nỗi mà giờ này vẫn ngày ngày cắm chốt đầu cầu nhỉ???

Vietkid

Xe điện
mặt mo mới giám lấy 200k của bác
Bác hơi nhầm nhé, đấy là người có lòng tự trọng.

Bác Đoàn này lập nhiều vụ được khen thì phải, có đúng không các cụ nhỉ??
Đúng rồi ạ.

hê..hê...Chẳng qua là cái Card của cụ thôi..Nếu khôgn thì chác cụ cũng bị như người khác, giam xe, khi nào có xiền thì ra mà lấy về..
Em nghĩ chẳng liên quan gì đến cái card đâu.
Em qua cầu CD cũng hay thấy 1 xxx già có vẻ rất cần mẫn và tốt bụng, không biết có phải người cụ chủ gặp không?
Chẳng phải tốt bụng đâu, mà là quá kính nể chữ TÍN của cụ nên tốt đột xuất thôi.
Em tình cờ ngồi nhậu với bác Đoàn này 1 lần rồi, bác ấy là thực sự là người Công an Nhân dân, ngoài ra bác ấy còn là thương binh nữa, bác ấy là người tốt, rất hay hướng dẫn giao thông chứ không nhăm nhăm rình phạt đâu ợ.

mr.ken_no1

Xe container
Đã cụ nào bị phạt 150K, đưa cho xxx 200k ko thấy xxx trả lại liền đòi tiền thừa chưa
Em đã từng
Hê hê.

Duong_Anh

Xe buýt
em vodka bác Đoàn, không phải vì đọc báo mà là vì ngày nào em cũng đi qua đấy, đúng là chẳng bao giờ thấy bác ấy dình bắt cả, chỉ thấy bác ý đứng hướng dẫn giao thông hoặc là ngồi dưới tán cây nhìn dòng xe qua lại thôi. XXX ở cả cái HN này phải sống và làm việc theo tư tưởng bác Đoàn mới đúng.

Oldstar

Xe tăng
Úi giời, nó ăn đủ rồi, no rồi, nên 200k của cụ nó ko lấy thôi. Thử để buổi sáng sớm xem, nó chả nhận ngay ý
Cụ không biết cụ thể thì đừng nên phát biểu kiểu đó ạ.
Em là người thường xuyên đi qua chốt của bác Đoàn, và em hết sức tôn trọng bác ý vì tinh thần trách nhiệm khi làm việc, không như số đông xxx bây giờ.

Vietkid

Xe điện
Cụ không biết cụ thể thì đừng nên phát biểu kiểu đó ạ.
Em là người thường xuyên đi qua chốt của bác Đoàn, và em hết sức tôn trọng bác ý vì tinh thần trách nhiệm khi làm việc, không như số đông xxx bây giờ.
Cụ nói chuẩn, em nói chuyện với bác đấy cũng thấy rất mến, bác ấy là người rất đàng hoàng.

altis_oldman

Xe tăng
hay cụ đưa tiền giả?

Vietkid

Xe điện
Thượng tá Lê Đức Đoàn này thì có mà khen cả ngày
Nhưng em tự hỏi cụ 3x này làm gì nên nỗi mà giờ này vẫn ngày ngày cắm chốt đầu cầu nhỉ???
Bác ấy không làm gì cả, cơ bản là bác ấy không có nhu cầu thôi.

CHIANTHI

Xe tăng
Đọc riết rồi không biết tiêu chuẩn tốt xấu của xxx theo đa số là thế nào nữa.

ngocanhpdc

Xe tăng
xxx nhiều người tốt mà, như hôm trước có cụ nào kể vụ chỗ ngã tư Trần Khát Chân - Lò Đúc - Kim Ngưu ấy. Em vô phước, chưa được gặp các anh ấy, híc

OrientExpress

Xe máy
Thời gian trước em đi vào quán bia, gặp 1 Bác rất quen, em cũng chả nhớ là ai, chỉ nhớ là mặt rất quen
Em cười chào Bác, Bác chào lại
Tối về nghĩ mãi vẫn không ra là ai
Sáng hôm sau đi làm qua cầu, mới nhận ra là Bác Đoàn
Hóa ra mười mấy năm trời, ngày nào đi làm cũng nhìn thấy Bác này, mà chả thấy bắt bớ gì, chủ yếu là làm nhiệm vụ giám sát GT.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Chào cái cụ.
Em cũng lướt of khá nhiều nhưng hầu như toàn thấy xxx là xấu thôi ( quả là cũng xấu thật!). Em có có câu chuyện xấy ra cũng đã lâu, giờ cũng kể hầu các cụ để thanh minh cho một bộ phận xxx.
Số là cách đây hai năm em có dự một khóa ceo. Buổi học đầu tiên tưởng tưởng hết cả ngày (vào chủ nhật ợ) em xin visa gấu đến chiều, nhưng chỉ đến buổi trưa thôi. Thế là em rủ vài học viên nữa đi nhậu giao lưu. Nhậu xong về thì cũng chiều muộn rồi, cũng khá say. Lúc đó em còn đi 2b, mà nhà ở Cầu Đuống cơ. Em lên cầu CD, tây tây thế nào lên cầu lại định đi sang đường hướng Hồ Tây, và bị đội xxx ở đó tóm vào. Vào bốt gặp anh trung tá Đoàn trình bày. Em thanh toán tiền nhậu nên hết nhẵn tiền, nên xin xỏ anh ấy, em vạch cả ví ra chứng minh ko còn xiền nữa, nhưng em biết em sai nên em hứa với anh ấy ngày mai em trả đủ, anh đòi bao nhiêu em đưa đủ. Em còn để lại cardvisit nữa (chức danh cũng khá oai) mà anh ấy cho em đi thật.
Hôm sau, đi làm về em tạt vào luôn, anh ấy còn ngạc nhiên, em bảo qua uống với bác cốc trà hút điếu thuốc rồi đưa tiền bác. Ngồi dăm ba câu chuyện, em gửi biếu 200k để anh ấy hút thuốc, anh ấy ngạc nhiên nói tao cắm chốt bao năm chưa thấy thằng nào giữ chữ tín như mày, còn ko lấy tiền, chủ động đưa tiền nhét túi em bảo để về mua sữa cho cháu. Em ko nhận nhưng bác ấy cứ giúi lại nhất quyết ko chịu lấy, sau đó em giữ lấy. Kể ra bác xxx này cũng tốt bụng. Mà mình cũng giữ chữ tín phết, bt nếu ko quay lại cũng chăng sao mà.
Lời văn hay dài dòng mong các cụ bỏ qua cho.
Em ứ tin xxx là người tốt, chẳng qua xxx sợ bác "gài" hàng thôi ợ...