[Thảo luận] Chuyện bây giờ mới kể: người tốt việc xấu

nqthang274

Xe hơi
Bác Đoàn này lập nhiều vụ được khen thì phải, có đúng không các cụ nhỉ??
Hình như đúng đấy cụ ạ. Giờ bác này đã thượng tá rồi, sau mấy vụ cứu người tự tử và chết đuối ở cầu CD

chinhmu

Xe máy
Thượng tá Lê Đức Đoàn này thì có mà khen cả ngày
Nhưng em tự hỏi cụ 3x này làm gì nên nỗi mà giờ này vẫn ngày ngày cắm chốt đầu cầu nhỉ???
vì bác ấy là người tốt, nên gác đầu cầu thôi, chứ mất dạy bẩn tưởi thì làm lãnh đạo từ lâu roài hờ hờ

N_V_L

Xe điện
Lê Đức Đoàn, đúng và luôn đúng với cả tên, với con người của bác ấy, em thật là ngưỡng mộ, cung vodka chữ TÍN cụ chủ thớt

giacmoxe4

Xe điện
Bác Đoàn này thật là đáng quý trong thời buổi mà đồng tiền đang làm đảo điên xã hội.

xe than

Xe tăng
ước gì bác đoàn lên bộ trưởng nhỉ,để cải tổ lại bộ máy thối nát cho dân được nhờ.

verybadrat

Xe hơi
Nhà em ở ngay Nguyễn Văn Cừ, gần đầu câu Chương Dương. Em thì không khoái bác Đoàn. Em cũng không khoái sử dụng nhân lực phí phạm của lực lượng công an nhà ta: làm đến Trung tá mà còn phải ra đứng ngoài đường.
Nhưng mà em khoái cụ. Cụ học khóa CEO, chắc cũng đang là CEO. Giữ được chữ tín như cụ, vừa thành công, vừa thành nhân.
Kính cụ một ly.

thangktvta

Xe tăng
Nhưng em tự hỏi cụ 3x này làm gì nên nỗi mà giờ này vẫn ngày ngày cắm chốt đầu cầu nhỉ???
Có cụ nào đó từng nói là: Tất cả cởi truồng mà có mình ta mặc quần thì ta là thằng dở hơi :)), vì "dở hơi" nên mới phải ra đứng đường. :))

Billduy

Xe tăng
xxx tha cho cụ đi vì lý do là......thấy cụ phê quá chả làm gì được!
Mà cụ còn nhớ quay lại gặp đưa tiền chứng tỏ là cụ chưa phê lắm đâu !

868

Xe máy
Nghe các bác nói nhiều về cụ Đoàn này, tuần tới thế nào cũng vào bắt tay cụ cái. Trong ngành em cũng có nhiều cụ hâm hâm thế này đấy. Mặc dù không thể lên to được nhưng được cái nhiều người quý mến, đặc biệt là đám trẻ bởi vì chỉ có mấy cụ như thế này mới dám nói những ấp ủ, hoài bão của tuổi trẻ (vì các cụ ý sợ quái gì ai, nói ra cùng lắm là về hưu, các sếp cũng chả dám đụng tới vì đụng tới là tới số ngay :D)

hanoien

Xe điện
em vodka bác Đoàn, không phải vì đọc báo mà là vì ngày nào em cũng đi qua đấy, đúng là chẳng bao giờ thấy bác ấy dình bắt cả, chỉ thấy bác ý đứng hướng dẫn giao thông hoặc là ngồi dưới tán cây nhìn dòng xe qua lại thôi. XXX ở cả cái HN này phải sống và làm việc theo tư tưởng bác Đoàn mới đúng.
Chuẩn đấy, bác ý rất hay hướng dẫn phương tiện sao cho thông thoáng nhất. 1 người tốt trong ngành CSGT.

theanh212

Xe điện
Cảm ơn các cụ bình loạn trên thớt của em.
Bác Đoàn quả là ngừoi tốt, nhưng cũng như có cụ nói, người tốt vừa ít nên khó làm to, làm to rồi tốt thế quái nào được, mà có ai cho làm người tốt khi làm to đâu ( Chí Phèo đã nói rồi, chuẩn không cần chỉnh...chỉnh là hỏng !!!)
Em đưa card để cho bác ấy nhớ tên em thôi, trên card ghi cũng bt thôi. Bằng chứng là hôm sau em đến, bác nói to cả họ cả tên em ra mà.
Nhưng mà, mình mà giữ chữ tín thì người khác cũng nể mình mà ( cũng có thể 200k với em lúc đó cũng ko lớn lắm, mà em cũng xác định mất 200k rồi nên chẳng sao cả).
Em dự rằng bác Đoàn làm trên cầu đợi nghỉ hưu thôi, vì qua nói chuyện thấy bác cũng tỏ thái độ bất mãn lắm.

LuckyStar11

Đi bộ
Hi! Bác Đoàn bây giờ đã là thượng tá rùi !

Quickie

Xe buýt
Chắc tại bác ấy khác những xxx còn lại quá nên cũng khó mà lên cao được,

NHON 2012

Xe điện
Đề nghị các cụ OF lập quĩ khen thưởng để dành tặng cho 3x giao thông có trách nhiệm với với nhân dân

Thiepk32

Xe tăng
có người nọ người kia mà.:x

Mr.Chem

Xe điện
XXX: Hahahaaaa....tự dưng đến nộp tiền, chắc nó thù mình vụ hôm qua đây mà, thằng này mà đến nộp tiền chắc chắn có quay phim hay chụp ảnh gì đây......
Định lừa cậu à....tao đâu có ngu. Trả cho nó cho lành, lơ mơ được lên báo vì người tốt việc tốt...hahaahaa.
Em là em dự như thế, các cụ đừng chém em!

niceshot

Xe container
Chào cái cụ.
Em cũng lướt of khá nhiều nhưng hầu như toàn thấy xxx là xấu thôi ( quả là cũng xấu thật!). Em có có câu chuyện xấy ra cũng đã lâu, giờ cũng kể hầu các cụ để thanh minh cho một bộ phận xxx.
Số là cách đây hai năm em có dự một khóa ceo. Buổi học đầu tiên tưởng tưởng hết cả ngày (vào chủ nhật ợ) em xin visa gấu đến chiều, nhưng chỉ đến buổi trưa thôi. Thế là em rủ vài học viên nữa đi nhậu giao lưu. Nhậu xong về thì cũng chiều muộn rồi, cũng khá say. Lúc đó em còn đi 2b, mà nhà ở Cầu Đuống cơ. Em lên cầu CD, tây tây thế nào lên cầu lại định đi sang đường hướng Hồ Tây, và bị đội xxx ở đó tóm vào. Vào bốt gặp anh trung tá Đoàn trình bày. Em thanh toán tiền nhậu nên hết nhẵn tiền, nên xin xỏ anh ấy, em vạch cả ví ra chứng minh ko còn xiền nữa, nhưng em biết em sai nên em hứa với anh ấy ngày mai em trả đủ, anh đòi bao nhiêu em đưa đủ. Em còn để lại cardvisit nữa (chức danh cũng khá oai) mà anh ấy cho em đi thật.
Hôm sau, đi làm về em tạt vào luôn, anh ấy còn ngạc nhiên, em bảo qua uống với bác cốc trà hút điếu thuốc rồi đưa tiền bác. Ngồi dăm ba câu chuyện, em gửi biếu 200k để anh ấy hút thuốc, anh ấy ngạc nhiên nói tao cắm chốt bao năm chưa thấy thằng nào giữ chữ tín như mày, còn ko lấy tiền, chủ động đưa tiền nhét túi em bảo để về mua sữa cho cháu. Em ko nhận nhưng bác ấy cứ giúi lại nhất quyết ko chịu lấy, sau đó em giữ lấy. Kể ra bác xxx này cũng tốt bụng. Mà mình cũng giữ chữ tín phết, bt nếu ko quay lại cũng chăng sao mà.
Lời văn hay dài dòng mong các cụ bỏ qua cho.
Chuyện cụ quay lại trả 200K, xxx lấy hay ko lấy 200K của cụ là chuyện vặt vãnh.

Chuyện đáng bàn hơn là việc cụ uống rượu say còn chạy xe, rồi xxx thấy cụ say thế mà vẫn thả cho cụ đi tiếp.... Cả 2 người đều đáng bị phê phán, còn cái chức danh trong card visit của cụ thì nó chả có ý nghĩa gì. Bỏ 200 củ lập 1 cty TNHH là thành CTHĐQT kiêm TGĐ ngay!

oto_dream

Xe buýt
E chưa gặp bác Đoàn nhưng qua thông tin các cụ kể thì e Vodka Bác Đoàn. CAND phải thế thì dân mới sợ và nể phục chứ. Các xxx khác nên noi gương học tập Bác Đoàn. Tiền nhiều quá thì cũng chỉ cơm ngày 3 bữa, tuần tụ tập bạn bè (campuchia) cũng chỉ 1 lần. Vodka cho chữ Tín của cụ chủ (b)