Chuyện ấy ở "Cung điện trong rừng thẳm"

TAI GIA

Xe buýt
Bọn em bắt đầu trở về khi mặt trời sắp đứng bóng. Tất nhiên, với 1 đoạn đường dài rừng núi không bơi lội trong thời tiết nhiệt độ 40 - hơn 40oC thì đây là 1 vấn đề khó khăn với đoàn.
Một số hình ảnh trên đường về:
Nhấp ngụm đỡ khát, lấy sức leo!

Làm duyên tí nào!

Xốc lại balo cho gọn gàng!
Nghỉ chút đã!

taxi tai

Xe tăng
đang xem hay thằng bàn bên ngó sang bảo "gái hả anh ?" mất cả hứng :D, công nhận Mợ máu thật

ngocphandang

Xe tăng
Hi, vui thật đấy cụ, đời là những chuyến đi mà

Viking Vodka

Xe buýt
Công nhận duy lịch kiểu này nhiều thú vị thật, tha hồ khám phá.

thule6

Xe điện
Công nhận mợ Mút giống "TALY BĂNG" thiệt :))

Em thích mợ rùi đới =))

wavethai

Xe tăng
Em thấy thớt sinh nhật of8 các cụ ấy khen đùi mợ chủ nhiều lắm, giờ mới đc diện kiến

Chỉnh sửa cuối:

Ma Mút

Xe tăng
Thui. em không đi đâu (em toàn ở rừng rồi). Chúc mợ có sức, đi nhiều nữa và có bài để bọn em đọc nhé
Thế hôm nào em lại vào rừng tìm cụ xem sao vậy!
đang xem hay thằng bàn bên ngó sang bảo "gái hả anh ?" mất cả hứng :D, công nhận Mợ máu thật
:)) sao cụ k rủ nó xem cùng, gái - có gái! Nhưng toàn gái già
Hi, vui thật đấy cụ, đời là những chuyến đi mà
Công nhận duy lịch kiểu này nhiều thú vị thật, tha hồ khám phá.
Cảm ơn các cụ/ mợ
hay thật đấy, lúc nào cũng lên đó thử xem sao
Nên tận hưởng cuộc đời cụ ạ :)
Công nhận mợ Mút giống "TALY BĂNG" thiệt :))

Em thích mợ rùi đới =))
:)) cả cụ tucmo cũng bẩu em giống, ở ngaòi em còn giống hơn ấy chứ, bị nhầm suốt. Nhìn thế mà cũng thích thì lạ nhể

Em thấy thớt sinh nhật of8 các cụ ấy khen đùi mợ chủ nhiều lắm, giờ mới đc diện kiến
hức hức, chỗ nào mờ lại khen sau lưng em thế? em có biết rì đâu?????
Độc giả này cực nhiệt luôn
:)) gặp em lại chạy mất cả giày lẫn dép

Ma Mút

Xe tăng
Những hình ảnh của cụ Tai Gia đã đăng cũng đã cho thấy 1 phần đường về của chúng em. Tất cả sẽ phải đi qua 3 quả núi, chắc tầm 7-8km tất cả. Đường có đôi chỗ dốc và đều là đường mòn trong rừng tự nhiên. Thực ra, đoạn đường như thế này không quá khó khăn đối với những ai hay đi rừng núi. Đoàn chỉ có 1 mợ như em đã kể là chưa bao giờ nghịch dại kiểu này nên hơi mệt trong quá trình di chuyển. Nhưng dù sao thì mọi người cũng đầy hào hứng ở đoạn ban đầu. Có mấy khi được đi bộ dưới những tán rừng già như thế này đâu.

Ma Mút

Xe tăng
Đường về khá gập ghềnh (em sẽ dùng thêm từ "hiểm trở" nếu là lần đầu đi rừng, hehee). Tuy nhiên, em thích kiểu địa hình này. Có cảm giác gần như không có sự can thiệp bởi bàn tay con người. mà với em, thì mọi thứ từ tự nhiên vẫn là đẹp nhất trong mắt em. Cái gì của thiên nhiên mà con người cứ cố tình động chạm với mục đích làm cho nó đẹp hơn thì em toàn thấy nó tồi tệ đi. hehee, thế nên, đi tung tăng trong cánh rừng này là 1 trải nghiệm thật tuyệt vời

Ma Mút

Xe tăng
Với những người không thích tự nhiên và ngại khám phá thì sẽ nghĩ cái cây này là 1 sự ngáng đường rất vô duyên, nhưng với chúng em thì nó là 1 trong những đạo cụ rất thú vị để show hình

Viking Vodka

Xe buýt
Vụ này các cụ mợ đi khủng thật, trước khi đi có phải tập luyện gì k mợ chủ ơi.

Ma Mút

Xe tăng
Trên đường đi, có những thân gỗ to mấy người ôm nằm ngang luôn đường. Và để đi tiếp thì tất nhiên phải chui qua nó. hehee, nhưng với em thì đây là cảm giác "được" chui qua nó. :) Hơi giống lâm tặc tí

Ma Mút

Xe tăng
Vụ này các cụ mợ đi khủng thật, trước khi đi có phải tập luyện gì k mợ chủ ơi.
Dạ, bọn em có hơn 3 tháng chuẩn bị cho chuyến đi, em nhắc mọi ng thường xuyên tập. Đa phần trong đoàn đều là những người thường xuyên đi nên k lo lắm. Nhưng có 1 số người k tập tành gì cũng chả vấn đề gì cụ ạ. Cần thể lực tốt là ok

Viking Vodka

Xe buýt
Dạ, bọn em có hơn 3 tháng chuẩn bị cho chuyến đi, em nhắc mọi ng thường xuyên tập. Đa phần trong đoàn đều là những người thường xuyên đi nên k lo lắm. Nhưng có 1 số người k tập tành gì cũng chả vấn đề gì cụ ạ. Cần thể lực tốt là ok
Thể lực và đi bộ thì em ok, chỉ có leo núi chắc phải tập luyện nhiều. Hy vọng có dịp đi cùng các cụ mợ.,

Ma Mút

Xe tăng
Trên đường đi còn rất nhiều ảnh, nhờ các cụ/ mợ trong đoàn cho lên sau vậy. Em vội quá không up hết lên được. Để 1 tuần nữa mới viết nốt thì hơi bất nhã với những người đang theo dõi. hehe

Em xin chia sẻ thêm về đoạn đường về là tuy không quá khó khăn nhưng cũng gây mệt mỏi cho 1 số người không quen đi rừng. Và 1 điều nữa là em hơi chủ quan khi đoạn đường đi quá thú vị, ngon lành và hầu như không cần đến nước uống (chủ yếu là bơi) nên lúc về em cũng chri mang theo 1 chai nước nhỏ về. Nếu thời tiết nắng nóng quá mức như hôm hội em đi thì 1 chai 500ml cho đường về là hơi thiếu. Ai đi lần sau chú ý vụ này thêm

Ma Mút

Xe tăng
Hơi mất sức vì nắng nóng quá nhưng cũng chỉ sau khoảng 3 tiếng là bọn em về đến hang Hung Ton - cái hang mà ngày qua chúng em đã ăn trưa ở đó.

Ma Mút

Xe tăng
Tuy không bị cảm giác quá sức như khi chinh phục 1 số ngọn núi nhưng về đến đây thì ai cũng đã mệt lắm rồi. Vào đến cái hang này mát lộng cũng có cảm giác đang đi trên sa mạc vớ được rừng mơ

Ma Mút

Xe tăng
Các bạn tour tỏ ra chẳng hề hấn gì với đoạn đường vừa qua, các bạn nhanh chóng chuẩn bị đồ ăn nhẹ để mọi người đỡ mệt. Vào lúc này thì em hơi sốt ruột vì đoàn đã đến đây gần nửa tiếng mà vẫn chưa thấy 1 cụ và 1 mợ nữa đâu. Cụ ấy có nhiệm vụ mang máy ảnh nên hơi vất vả, còn mợ ấy chính là người 10 năm cấm cung và chưa đi rừng bao giờ. Tất nhiên, đi kèm 2 cụ - mợ ấy là 1 hướng dẫn và 1 porter bên cạnh nên cũng không quá lo lắng.