[VHGT & ATGT] Chút tâm linh khi lái xe đêm đường dài.

denkym

Xe tải
Tại sao lại chỉ gặp ng mặc áo trắng lướt qua xe ở khu vực miền trung thôi, còn các khu vực khác thì sao hả cụ chủ ???
em nghĩ đã có thì cũng đường nào ở VN mình cũng có cụ ạ , còn miền trung chắc đoàn xe cụ chủ hay qua đây thôi .

phinm

Xe tăng
Các cụ đã nghe chuyện ngụ ngôn nasreddin chưa, đại ý có 1 câu chuyện con dê biến thành con chó sau khi 10 người đều bảo nó là con chó
Tất cả những câu chuyện như này đều na ná như thế thôi

Pet_HUT

Xe container
Em thì cứ để 4 củ tỏi ở 4 cánh! :))

Cụ nói rất đúng và em rất duy tâm. Em chỉ đang phân vân 1 ý là nếu: "... Bình tĩnh rà nhẹ phanh khi thấy tình huống, móng tay cái bấm chặt vào đầu ngón trỏ tay trỏ trái.." thì làm sao cầm được vô lăng và cần số (đối với loại xe MT) hả cụ ơi?
Bác thử làm biểu tượng OK xem, cũng tương tự móng cái bấm ngón trỏ trái đấy ạ :)

vanbui

Xe tăng
Chính xác là đến miền Trung thì tầm 12h - 4h sáng ợ !
Nếu tầm giờ này thì ( vì buồn ngủ mà ) thì đến địa phận nào cũng .... gặp trường hợp như cụ chủ thớt nói !
Dù sao có thờ , có thiêng, có kiêng, có lành - phỏng các cụ, mợ ???

em nghĩ đã có thì cũng đường nào ở VN mình cũng có cụ ạ , còn miền trung chắc đoàn xe cụ chủ hay qua đây thôi .

Chỉnh sửa cuối:

speed race

Xe hơi
Cụ bảo mang tiền vàng theo mà qua chỗ có từng có tai nạn chết người nhưng ko phải điểm đen, ma nó thấy nó nhẩy lên xe xin thì làm thế nào ah?

ATD1-P7

Xe tải
E cũng tin cụ, có kiêng vẫn hơn, cứ Nam mô a di đà phật cho lành.

haipx

Xe hơi
Em nghĩ các bác tài mệt+ ánh sáng khúc xạ nên làm mắt người nhìn nhầm thôi!

Loipham

Xe buýt
Em nghĩ các bác tài mệt+ ánh sáng khúc xạ nên làm mắt người nhìn nhầm thôi!
Tin hay không còn tuỳ thuộc vào mỗi người đấy ạ. NHÂN SINH QUAN VÀ THẾ GIỚI QUAN CÒN TUỲ THUỘC VÀO MỖI NGƯỜI. Nhà cháu và các công ty có đoàn xe chạy đường dài cho là có, không tin các cụ cứ hỏi mấy anh "lái già" đường dài thì biết, túm lại đó chỉ là kinh nghiệm thôi, tin hay không còn tuỳ, bị hay không còn do phúc của mỗi người lớn hay nhỏ...

Loipham

Xe buýt
E cũng đã nghe 1 Cụ lái xe đường dài chuyên nghiệp nói là mỗi lần ngồi lên xe chạy thì niệm phật xin là hôm nay đi tuyến đường này đc bình an và Cụ ấy bảo nhiều năm nhờ giời k để xảy ra chuyện đáng tiếc. k biết thê nào E k dám bỉ báng ạ
Tâm sinh Linh, Linh sinh Ứng.... quy luật của phật giáo ạ... cứ tâm niệm bình an, nó sẽ bình an, tâm niệm có điều gì ko lành, ắt sẽ ko lành... cụ ạ, hãy ngẫn xem quá khứ các cụ đã bao giờ thế chưa ạ?!

vietran

Xe ba gác
Treo cái khánh của nhà chùa vào trong xe, cái mà dc để lên tụng kinh càng lâu càng tốt. Cụ nào cẩn thận thì mua lấy cái rồi nhờ thầy chùa khi tụng kinh thể để bên cạnh, một thờ gian mình xin về treo trong xe.
Tuyệt đối k mua linh tinh rồi treo vào

HANOICity

Xe điện
Cái vụ này do não cụ tự tưởng tượng ra thôi, em chả tin,hehe.
Thế giới tâm linh còn nhiều bí ẩn, trước khi lên xe niệm tâm niệm Phật một chút, trên đường đi sẽ bình tâm hơn.
Bản thân em giữa buổi trưa ngày mùa đông nắng chang chang vậy mà cũng gặp họ, họ làm cho mình rối bời tâm trí nên xử lý tình huống sai. Cũng như cụ chủ poster đã nói, có bóng trắng bay vèo từ phải qua trái, có vài người con gái mặc áo sơ mi trắng đứng cùng nhóm người bán hàng 2 bên đường mặc áo mùa đông vẫy rối rít. Mà hình bóng mấy người áo trắng này giống người bị tai nạn rất thảm thương trên cung đường cắt ngang gần đó cách đến gần chục km từ mấy năm trước mà vô tình em đi qua nhìn thấy, cô ấy còn trẻ lắm và cũng mặc chiếc áo sơ mi trắng, trắng lắm vì còn mới và nằm giữa đường mưa rét, màu trắng bị loang bởi màu đỏ của máu nên cảnh tượng làm cho chiếc áo lại càng trắng...
Khi đó em tưởng có người chạy từ bên này đường sang bên kia đường... may mà phúc ông bà lớn và trời phật phù hộ nên em vẫn còn đây hầu chuyện các cụ!
Theo cảm nghĩ của em :
Phật ở tại tâm và trên đời này có Phật, như vậy ắt cũng có các linh hồn chưa siêu thoát.

Chỉnh sửa cuối:

hanoivietnam

Xe tăng
Em thấy cụ chủ viết hay và thực tế ạ, tin hay không thì tùy mỗi người 1 cách nghĩ riêng. Nhưng em thì em tin ạ, vì trước em cũng có làm kd xe tải rồi.

Loipham

Xe buýt
Có một nghiên cứu về tâm linh trong kinh doanh có đoạn ..." dù là phật giáo hay thiên chúa giáo, những phần tử sống trong đạo đó nếu thường xuyên lui tới chốn tâm linh, cầu nguyện, thì đa số họ luôn gặp may mắn; Còn những người luôn cho là vô bổ, thường hay gặp cảnh trái ngang. Song nơi tâm linh không phải là nơi để vay mượn hay buôn thần bán thánh, mà đó là nơi làm cho Tâm trong và Linh sáng, cùng với nó là Ứng thiên..." (trời định đoạt).... không biết phải vậy không, nhưng ngẫm thấy là như vậy ạ... vì có ai biết trước điều gì sắp xảy ra đâu mà tin hay không?!

Rickyman

Xe điện
Những cụ yếu bóng vía, lái xe đường dài, mệt mỏi dễ gây ảo giác, em thì chưa tin vào những thứ vớ vẩn như thế bao giờ cả. Đi trên đường ban đêm sợ nhất là gặp phải đoạn nào có cái gương to treo trên tường, mấy lần e phanh dúi dụi vì tưởng có xe ngược chiều sắp tông vào mình

gunner_hp

Xe tăng
Hiện tượng tâm linh gì thì em ko biết, chứ em gái em và mẹ em đi viếng ông bác liệt sĩ ở trong TP HCM cùng với 1 cô em họ nữa, bác em đã nhập vào cô em họ đấy.Em ko đi, chỉ nghe kể lại thôi, ko lẽ mẹ em và con nhóc em gái này lại phét em :-?

HANOICity

Xe điện
Nói về địa chí thì có cụ nào đi đêm ở quãng đền Đô cho cảm xúc xem có giống em không nhé!
Đêm hôm đó em ngồi trong xe vừa lái mà vừa run, rẽ ra đến 1B thì lại bình thường.

babyhood

Xe tăng
cụ kinh nghiệm chạy đường dài có khác , vodka cụ cái

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà cháu cũng gặp vài lần như vậy nhưng chả làm gì cả. Cứ kệ thôi, không cần phải làm gì hết. Lên chùa thắp huơng cho họ thì hợp lý hơn