[Funland] Chút sai lầm của HLV Park Hang Seo

Tranha131076

Xe tăng
Trận này VN đá tốt.
Chênh lệch thể hình rất lớn nên các em chiến đấu rất vất vả.
Thua vì vài sai sót cá nhân do chênh lệch trình độ thôi.
Có điều em nghĩ mình mất kết quả hòa có lẽ do HLV Park chủ định hơi sai đoạn đầu đến giữa hiệp 2.
Có lẽ ông nhận thấy có cửa thắng Iraq nên vẫn giữ thế trận cởi mở, kể cả lúc đã bị gỡ hòa.
Đáng nhẽ cần đưa Huy Hùng và Văn Hậu vào sớm hơn để chắc chắn tuyến giữa & phòng ngự, để giữ tỷ số hòa.
Thằng số 11 của nó vào quần đảo ghê quá, chỗ nào cũng thấy mặt.
Thua trận này hơi tiếc.
Rất tiếc là cụ nói đúng. H1 úp sọt thành công, đầu h2 mất tuyến giua thì phải cho Huy Hung vào ngay chứ. Văn Hậu đáng lẽ phải thay Hồng Duy thì lại thay Văn Đức. Quả phạt cuối trận lỗi hoàn toàn thuộc về Hồng Duy, kéo ng rất vô duyên!

minhngoc239

Xe tải
Em giơ tay phát biểu có 3 ý:
1- Thay Công Phượng ra là sai, nó đang đá chết thôi, thay nó ra là bên kia ào lên.
2- HLV éo phải làm gì cũng đúng, hàng chuẩn quốc tế còn bị về hưu như đúng rồi đừng nói là vô danh. Thay người như xxx.
3- Đề nghị đừng lạm dùng từ HLV online đi, ai thích bóng đá thì người ta bình luận, không thành mạt sát nhau. Thua vãi ra bênh gì.
Thua là thua cụ ạ! Nhưng ghét nhất kiểu ai bình luận về hlv, cầu thủ thì đc/bị gọi là hlv online! Cứ phải khen sáo rỗng kiểu đá hết mình, cố gắng nhiều, nó hay lắm v.v... mới đc cơ!

minhngoc239

Xe tải
Những gì cccm nhìn thấy thì thầy Park còn rõ hơn. Có điều HLV muốn xoay tua đội hình, có điều trận này VN ko gặp may thôi.
Giải này chỉ cần vị trí thứ 3 cũng có cơ hội đi tiếp, và HLV muốn tính đường dài. Mọi sự đều đúng hướng cho đến pha đá phạt của đội bạn, âu là do số đen.
Ai cũng dõ là tuyến giữa Đức Huy- Huy Hùng đá hay hơn cặp Xuân Trường-...., và Văn Hậu đá chắc chắn hơn Hồng Duy.
Cả giải AFF CUP vừa rồi ông PARK đã cho thấy đội hình nào là lý tưởng, nên các HLV online ko phải dạy khôn ông thầy phù thủy này nữa.
Tính nhầm rồi cụ! Trận này đáng lẽ hết sức thủ hòa thì trận cuối thắng mới đi đc vòng sau! Trận này thua sml rồi thì trận cuối có thắng vẫn chờ! Hay cụ dự định có điểm trước chú Ran? Cụ nên nhớ ran nó ở thế giới khác hẳn so vs vn nhé! Rùa ko nổi đâumà hi vọng có điểm trước ran!

202

Xe container
Thua là thua cụ ạ! Nhưng ghét nhất kiểu ai bình luận về hlv, cầu thủ thì đc/bị gọi là hlv online! Cứ phải khen sáo rỗng kiểu đá hết mình, cố gắng nhiều, nó hay lắm v.v... mới đc cơ!
Chê đúng thì chẳng bị chê. Cứ thua bới vết chả mê tí nào. Cứ như kiểu fan phong trào. Thắng thì hô hào thua cái là chê.

naviman.hn

Xe tải
Trận này VN đá tốt.
Chênh lệch thể hình rất lớn nên các em chiến đấu rất vất vả.
Thua vì vài sai sót cá nhân do chênh lệch trình độ thôi.
Có điều em nghĩ mình mất kết quả hòa có lẽ do HLV Park chủ định hơi sai đoạn đầu đến giữa hiệp 2.
Có lẽ ông nhận thấy có cửa thắng Iraq nên vẫn giữ thế trận cởi mở, kể cả lúc đã bị gỡ hòa.
Đáng nhẽ cần đưa Huy Hùng và Văn Hậu vào sớm hơn để chắc chắn tuyến giữa & phòng ngự, để giữ tỷ số hòa.
Thằng số 11 của nó vào quần đảo ghê quá, chỗ nào cũng thấy mặt.
Thua trận này hơi tiếc.
Lỗi dùng người của hlv
Đáng lẽ thay XT đá yếu ra ngay từ hiệp 1
Hâu vệ iraq vụng nên Cho văn toàn và công phượng ở trên khuấy đảo may ra ăn bàn rùa hoặc kiếm quả phạt
Đức chinh vào chả có tác dụng gì vì hậu vệ iraq cao to nên đc không tì đè được

superPDP

Xe điện
chẳng ai hoàn hảo, tôn trọng nên e tin tưởng tuyệt đối, thua vài trận cũng tin và ko ý kiến, vì ông ấy là chuyên gia, là người chịu trách nhiệm

còn phán miệng cho thơm thì chẳng làm gì, giỏi cả

hiểu rằng ông ấy còn vài trận và cần đội quân đủ mạnh chứ ko phải trận sinh tử cuối cùng

nên ra cái vẻ khôn hơn chuyên gia thì e ko thích
Trận này cũng kiểu Key match chứ đá với Ran á ko có cửa :)).Mục tiêu là qua vòng bảng và Rắc là đội mạnh thì ko thể nói là giữ quân đc

superPDP

Xe điện
Đúng là ông park thay ng chưa hợp lý.Theo e nên đưa Huy hùng vào thay xuân trường ở đầu hiệp 2.Văn Hậu thay Hồng Duy.Công phượng vẫn tiếp tục đá bt.cần sẽ cho văn toàn.
Văn Toàn thay Văn Đức nếu cần,thằng Phượng đang tâm lý tốt nó quẩy trên giảm tải cho dưới. Trận này cụ ấy lỗi h2 :( thay kịp là khả năng thắng còn có luôn

gacan

Xe tăng
Đúng là ông park thay ng chưa hợp lý.Theo e nên đưa Huy hùng vào thay xuân trường ở đầu hiệp 2.Văn Hậu thay Hồng Duy.Công phượng vẫn tiếp tục đá bt.cần sẽ cho văn toàn.
Đồng tình với ý kiến của cụ. Cần thiết thì p75 thay Văn Đức = Tiến Linh, hoặc 1 tiền vệ trung tâm nào đó. Văn Đức hay nhưng đuối sức những phút cuối rồi.

superPDP

Xe điện
Em đang nói ông thớt vạch lá tìm sâu sau trận thua với Iraq, vậy em mới hỏi thớt uyên thâm bố trí ai đá và đá như nào để thắng?
Ran Rắc đẳng cấp khác nhau, rắc trận này mình có cửa hòa và thắng.

SPORTAGE_X

Xe hơi
Em lót dép vào xem các HLV online :))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Bình thường thôi! Không thể đòi hỏi lúc nào cũng chuẩn 100% con người có phải máy móc đâu!
Chỗ nào chưa tốt càng có cơ hội để mổ xẻ sửa cho tương lai!
Có lẽ người hâm mộ đánh giá quá cao Việt Nam nên kỳ vọng nhiều.

Em so sánh vui như này: Asian Cup lấy tương quan với Euro:
Nếu Iran, Nhật, Hàn, Úc, Ả rập Xê út tương quan với Tây Ban Nha, Đức, Ý, Bỉ thì Iraq tương quan cỡ Bồ Đào Nha, Hà Lan, Anh còn Việt Nam tương quan chưa nổi với Hy lạp, Đan mạch. Đây là lần đầu của Việt Nam tham dự theo đường giành vé chính thức.

Nói như vậy để thấy Việt Nam là đội yếu phận lót đường mà chơi sòng phẳng không co cụm không dựng bus 1 trận tuyệt vời; thua vì thiếu may mắn đúng phút cuối cùng.
Nói về sai sót: Trình độ mình kém hơn kiểu gì cũng sẽ nảy sinh sai sót không chỗ này thì chỗ khác, khó tránh
Nó hơn mình mấy bậc còn sai sót bcm nữa là :))

Civic_Santafe

Xe buýt
Em cũng thấy không hợp lý nhưng mà khác với cụ chủ. Lúc dẫn trước 2-1, thế trận vẫn đang hay thì tự nhiên lại thấy trùng xuống, thiên về phòng ngự hơn. Cứ tấn công và không quên phòng ngự có phải đỡ vất hơn không, bóng cứ loanh quanh khung thành thì kiểu gì cũng có lúc ăn bàn. Rút Công Phượng ra hơi tiếc vì thấy đồng chí ấy còn chạy được và có thể làm điều bất ngờ, Đức Chinh có thể lực nhưng hơi vụng về. Nhưng tóm lại vẫn là một trận đấu hay, VN đá càng ngày càng cuốn hút, chỉ cần vậy thôi. Cố một trận hòa một trận thắng nữa là ngon.

Archer

Xe điện
Đây có phải hlv cũ riedle của ta ko các cụ nhỉ? Cháu thấy bình loạn trên fox sport

Đúng bác ấy đấy cụ ạ. 1 CĐV VN còn tranh thủ sms trên trang online của Fox Sports "VN loves Riedl" làm bác ấy đờ mặt trong giây lát vì cảm động. Bác ấy đang sống và bình luận với một quả thận Việt Nam đấy ;)

superrlinh

Xe buýt
Thằng số 10 tiền đọa 18 tuổi của nó hình như còn không thèm đá u23 năm ngoái, chơi luôn đtqg :(
Trận này đúng là chán đời Xuân Trường và Đức Chinh.
Nếu VN thua Iran và chỉ có 3đ trước Yemen là loại phải không ạ?

Hulk

Xe tăng
Việt ta toàn dính rồi chết ở các quả đá phạt sát 16m50 cụ nhỉ.
Tất nhiên là khi bị phạt kiểu này thì đội nào cũng dễ chết. Nên ta nên điều chỉnh ở việc giảm số
tình huống phạt.
Cách phòng ngự 1 hàng ngang 5 người của đội hình 3-2-4-1 mà ta đang dùng có 1 nhược điểm là hay gây ra tình huống mất bóng vào tuyến 2 của đối thủ.
Trận chung kết aff lượt đi thì Mã cũng bị như vậy trong cả 2 bàn mà ta ghi. Việt ta cũng mắc phải nhưng cơ bản là chưa gặp đội mạnh hơn nên chưa lộ rõ.
Khi đối phương nhồi bóng xuống thì hàng phòng ngự 5 người có xu hướng đánh bật bóng ra trước vòng 16m50. Lúc này càng nguy hiểm hơn nên những người khác buộc phải phạm lỗi để chặn bóng dẫn đến bị phạt
Cả trận hqua mình bị mấy quả phạt sát 16m50 thế cụ?