[Funland] Chụp ảnh ở lucio wedding quá thiếu chuyên nghiệp

banmotnucuoi

Xe lăn
Cách đây gần 7 năm em với Gấu chọn loại hạng 2. Sau khi lấy album thì vất xó chả để làm cái gì, chẳng ngó ngàng gì đến.
Thằng em trai thấy vậy, đám cưới nó chỉ chụp đúng 5 tấm, 1 cái nhà gái, 1 cái nhà trai, 1 cái phòng ngủ, 2 cái để bàn 😆😆😗. Không album gì nữa.
18 năm trc em chọn 20 ảnh. (gói rẻ nhất). Thằng chụp nó bảo anh cười lên. bảo mịa tao nhịn khóc đã là giỏi lắm rồi cười thế éo nào đc. (Tranh thủ lúc vợ đi trang điểm lại chém tý).
Về xem ảnh ai cũng bảo vợ trang điểm già hơn mình thế là có mỗi cái ảnh treo phòng cưới cho có rồi xong

vieteuro

Xe container
Có chỗ nào thể hiện là ông này ko lấy lại tiền đâu nhỉ!?

Mình đọc thì hiểu là ông này, ngoài đòi số tiền đã cọc 1 củ (trên tổng 5 củ ông này phải thanh toán) thì còn muốn cửa hàng phải trả thêm tiền bồi thường cho ông ấy do để ông ấy phải qua lại chờ đợi..bla bla..

Hôm trước thì có ông chỉ vì phải đợi mấy phút chờ thanh toán 2 cốc mỳ (phải đợi là vì ông ấy đến quá muộn, khi các cửa hàng khác đều đã đóng cửa, còn mỗi cửa hàng của thằng bé. Thằng bé bán hàng phải reset lại máy để bán cho ông ấy) mà ông ấy làm cả một bài dài như cái sớ để chửi thằng bé bán hàng.

Hôm nay thêm ông này.. Bài luận tội ko như cái sớ thì cũng lòng thòng như cái phướn !

Đàn bà lắm lời vì có 2 cái mồm đã là một nhẽ. Đằng này hai thằng đàn ông, mồm có một cái mà sao cũng lắm lời nhiều chuyện thế ko biết !? Đến sợ #:-s
e đọc lướt dưng cũngt thấy cái ảnh ck 3 củ nữa

Roark.17

Xe tải
Có chỗ nào thể hiện là ông này ko lấy lại tiền đâu nhỉ!?

Mình đọc thì hiểu là ông này, ngoài đòi số tiền đã cọc 1 củ (trên tổng 5 củ ông này phải thanh toán) thì còn muốn cửa hàng phải trả thêm tiền bồi thường cho ông ấy do để ông ấy phải qua lại chờ đợi..bla bla..

Hôm trước thì có ông chỉ vì phải đợi mấy phút chờ thanh toán 2 cốc mỳ (phải đợi là vì ông ấy đến quá muộn, khi các cửa hàng khác đều đã đóng cửa, còn mỗi cửa hàng của thằng bé. Thằng bé bán hàng phải reset lại máy để bán cho ông ấy) mà ông ấy làm cả một bài dài như cái sớ để chửi thằng bé bán hàng.

Hôm nay thêm ông này.. Bài luận tội ko như cái sớ thì cũng lòng thòng như cái phướn !

Đàn bà lắm lời vì có 2 cái mồm đã là một nhẽ. Đằng này hai thằng đàn ông, mồm có một cái mà sao cũng lắm lời nhiều chuyện thế ko biết !? Đến sợ #:-s
=)) 2 thớt e đều đọc, e thấy như cụ, mời cụ 1 ly

Hà Autumn

Xe hơi
Mình thấy 2 bên đều có vấn đề trong việc giao tiếp :P
Bên phía chụp ảnh cưới thì cách xử lý vấn đề không khéo, chậm chạp.
Còn vấn đề của cụ chủ thì em thấy thế này ạ:
- Thứ nhất là Trang điểm cố dâu mất tầm 3-4 tiếng, chụp nửa ngày (buổi chiều) là đúng như gói 5 triệu cụ đăng ký rồi. Cụ bỏ qua bức xúc cái này đi nhé.
- Thứ hai là việc mất file ảnh, em có nghe mấy ông bạn chụp ảnh nói về việc này khá nhiều. Do lỗi gì đấy (em không phải dân chụp ảnh) em cũng không rõ. Cái này kể cả phía chụp ảnh họ cũng không mong muốn bị như vậy. Làm mất thời gian cả hai bên.
- Thứ ba là phương án giải quyết: thì phía chụp ảnh chỉ còn cách xin lỗi và muốn vợ chồng cụ đi chụp lại (vì hết cách rồi), không ai muốn khách đi chỗ khác rồi bóc phốt làm mất uy tín của họ. Còn cụ chủ muốn lấy lại tiền để chụp chỗ khác thì đề xuất luôn với họ từ trên luôn, cho đỡ cãi nhau đoạn dưới.
Vòng vo mãi. Em đọc thấy mệt quá.
- Thứ 4 là em thấy tin nhắn từ 30/10/2019 mà đến giờ cụ vẫn chưa nguôi ngoai à cụ?
Chào cụ
1. Họ hẹn e chụp buổi sáng, trang điểm mất 1 tiếng. 7h có mặt 8h30 đi chụp
2,3. Hôm vợ e qua còn nghe đc họ nói chuyện với nhau gửi file về studio rồi xong xoá nhầm mất rồi. Cách giải quyết họ nói chuyện tử tế ngay từ ban đầu thì ok ko vấn đề. Nhưng ở đây họ hẹn tiếp hôm sau đến lấy, hôm sau gọi điện nói kiểu thái độ cho có rồi áp đặt là đi chụp lại. Lúc bảo ko chụp nữa trả lại tiền thì đổi giọng
4. Ko phải lúc nào e cũng rảnh để ngồi viết. Ở #1 e đã nói rồi, ngồi rảnh tự nhiên nhớ ra thấy khó chịu thì viết. Đơn giản. Cụ đừng bảo từ hôm e viết đến bây giờ e vẫn chưa nguôi ngoai lại vào viết tiếp nhé :D e tự khai luôn là từ hôm đấy đến giờ e với vào diễn đàn đọc bình luận nên giờ trả lời cụ ạ

Idemitsu

Xe tăng
Xin lỗi cụ e chém thẳng, nhưng chụp ảnh cưới thì có các kiểu như (Chụp chân dung, chụp khoảng khắc, chụp phóng sự,...) các hạng dịch vụ như sau
1. Giá dưới 10tr - chụp bình dân, dịch vụ, chất lượng chụp hên xui nhưng chung quy cần photoshop rất nhiều
2. Giá dưới 50tr - chụp được, dịch vụ ngon, chất lượng chụp đẹp, cũng có chút hên xui vì giờ nhiều studio thuê thợ ngoài, nên chất lượng khó đảm bảo
3. Giá trên 50tr - chụp rất đẹp (Ko cần chỉnh photoshop đã thấy quá đẹp), dịch vụ tùy theo cụ đánh giá, vì với tầm giá này 50-100 hoặc hơn là thợ chính tự chụp, mà mấy tay nghệ thuật hơi dở dở ương ương

Giá cụ chụp là hạng 1 nên khó bàn...
Vãi. Mỗi cái chụp ảnh đã 50 củ. E tự seo phì có 200k tiền cafe thôi ;))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Album cứ xác định là éo bảo h xem đâu em thật. Mà cái vụ ảnh ọt tốn xiền mà 1 đến 2 lần xem xong để bụi bám lại mất công lau bụi.

dvhung243

Xe điện
Em hôm cưới cũng mât công chụp , tốn tiền nhưng được bộ ảnh đẹp , để lại cho con cháu xem cũng thấy vui

Idemitsu

Xe tăng
Sau đám cưới, thứ còn lại duy nhất là những tấm ảnh khoảng khắc đẹp để lại. Giờ ko cần thì cất đi, nhưng lúc nào cần vẫn coi lại đc vẫn có cùng cảm xúc nên chọn đc thợ ảnh để bắt những khoảnh khắc đẹp rất quan trọng :)
Cái này tùy quan điểm. Nhưng quan điểm như cụ e thấy hiếm lắm. 90% cả vợ và chồng e gặp sau này đều bảo tiếc công. E thấy cặp hài lòng nhất là của thằng bạn học. Chúng nó đi du lịch xong đem vài bộ váy gọn gọn đi tiện đâu chụp đấy. Cũng chả phải thợ toàn bạn bè chụp hộ.

Embebandiem

Xe tăng
Cái này tùy quan điểm. Nhưng quan điểm như cụ e thấy hiếm lắm. 90% cả vợ và chồng e gặp sau này đều bảo tiếc công. E thấy cặp hài lòng nhất là của thằng bạn học. Chúng nó đi du lịch xong đem vài bộ váy gọn gọn đi tiện đâu chụp đấy. Cũng chả phải thợ toàn bạn bè chụp hộ.
vâng, e trai e vừa cưới tháng 11 năm ngoái xong, giờ mọi người đều đc coi ảnh, so sánh với các đám khác họ đi, mọi người đều thích vì ảnh đẹp, video công phu giữ lại cho họ rất nhiều khoảng khắc mà sau này họ cũng ko có đc

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, từ nửa năm trước mà giờ cụ còn nhớ ra cơ à? Như em đây, bao lần ngan già có lỗi với em mà chỉ 30s sau là em có nhớ gì đâu? :-o

Chào cụ
1. Họ hẹn e chụp buổi sáng, trang điểm mất 1 tiếng. 7h có mặt 8h30 đi chụp
2,3. Hôm vợ e qua còn nghe đc họ nói chuyện với nhau gửi file về studio rồi xong xoá nhầm mất rồi. Cách giải quyết họ nói chuyện tử tế ngay từ ban đầu thì ok ko vấn đề. Nhưng ở đây họ hẹn tiếp hôm sau đến lấy, hôm sau gọi điện nói kiểu thái độ cho có rồi áp đặt là đi chụp lại. Lúc bảo ko chụp nữa trả lại tiền thì đổi giọng
4. Ko phải lúc nào e cũng rảnh để ngồi viết. Ở #1 e đã nói rồi, ngồi rảnh tự nhiên nhớ ra thấy khó chịu thì viết. Đơn giản. Cụ đừng bảo từ hôm e viết đến bây giờ e vẫn chưa nguôi ngoai lại vào viết tiếp nhé :D e tự khai luôn là từ hôm đấy đến giờ e với vào diễn đàn đọc bình luận nên giờ trả lời cụ ạ
Chắc họ hẹn đi hẹn lại vì hy vọng cứu được file, họ cũng trả tiền thuê thợ ảnh, thuê váy cưới nên cố gắng cứu chứ chụp lại thì mất thêm đống chi phí. Cụ chỉ nhìn phía cụ mà mất đi sự cảm thông.
Còn đoạn chat, của đáng tội em thấy cụ vòng vo thật

trunglt22

Xe tải
Thớt là đàn ông thì thôi... coi như bỏ
Thớt mà là đàn bà bảo 1 tiếng của chị là 1 củ (chưa tính bo nếu nhiệt tình) thì Hiệu Ảnh đền ốm =))=))
Đến cưới mà còn k hoan hỉ lên.

Cap Còm

Xe điện
Em đọc thì thấy chủ thớt cũng khó hiểu khi nói lòng vòng mãi nhằm được bồi thường 1 ngày công, sau đó lại bỏ cọc ko thèm lấy.
Tình hình là sau cuộc tình 9 năm chúng e đã về chung 1 nhà. Hôm 27/10 vừa rồi chúng e có đi chụp ảnh cưới ở lucio wedding, e cũng bận quá, giờ đang cấm biên các kiểu thành ra bây giờ với có time rảnh để ngồi kể chuyện phục vụ cccm đc
E bắt đầu câu chuyện luôn ạ. Thực sự là chúng e cũng ko tham khảo nhiều nơi lắm, thấy cái ảnh viện này gần nhà thế là cũng ra đăng kí để chụp gói nửa ngày. Nhân viên tư vấn rất nhiệt tình và nhẹ nhàng, mọi thứ tư vấn, giới thiệu, chào hỏi e thấy đều good. Thế là e đặt xiền ngay và luôn, rồi đc hẹn 27/10 7h sáng có mặt để đi chụp, kèm theo lời dặn dò “ở đấy là phim trường, bên e sẽ đặt lịch trc nên anh chị đúng giờ giúp bọn e”. Đúng 7h bọn e có mặt ở lucio, lúc này của hàng có đúng 1 bạn nữ đang ngồi xem youtube. Mở cửa đi vào qua màn chào hỏi bạn nữ này hỏi vợ chồng e ăn sáng chưa, e trả lời ăn rồi thì bạn ý bảo “ăn rồi ngồi đợi tý để e ăn sáng đã” :D e ngồi đợi 1 lúc xong bảo vợ e ngồi đây đợi tý trang điểm xong rồi gọi e về rồi đi chụp ảnh, e ra quán cafe ngồi đợi thời gian trôi :D . Cứ ngồi, cứ ngồi chờ đợi mỏi mòn, cứ 1 lúc e lại gọi điện hỏi, câu trả lời vẫn chưa xong để đi. Đến 12h kém với gọi e bảo xong rồi (cháu ngồi chờ 5 tiếng rồi cccm ợ), vậy là 12h30 với ra đến phim trường để chụp ảnh ựa ựa, thế mà hẹn đúng 7h như đúng rồi :D
Đến khi chụp ảnh xong quay về đến lucio e đưa ngay usb cho nhân viên ở đấy nhờ cop ảnh vào usb và đc hẹn ngày mai anh chị qua lấy. Chiều hôm sau vợ e qua lấy usb thì đc câu trả lời “chưa có ảnh, mai chị quay lại”, đến đây đã thấy thiếu chuyên nghiệp 2 lần rồi. Hôm sau, lucio gọi điện cho vợ e nói xin lỗi theo kiểu thái độ và thông báo mất ảnh rồi, anh chị sắp xếp hôm khác qua chỗ bọn e để chọn ngày đi chụp lại. Các cccm nghe đến đây có bực mình ko ạ :(
Đến đây nhất định e ko muốn chụp lại của bên này nữa. Mình mất tiền mà cứ như kiểu đi ăn xin của họ ý. E đã nhắn tin thẳng cho page và nói ko muốn đi chụp lại nữa, ý e muốn là hoàn lại tiền và bồi thường cả ngày e đi chụp mà chẳng có kết quả gì. Nhân viên page hẹn e trưa hôm sau sẽ chủ động liên lạc với e để có câu trả lời. Đến trưa hôm sau lại mất tăm, e lại là người phải chủ động liên lạc trước. Trái ngược hẳn với cái lúc chưa xuống tiền luôn :D
Chiều hôm đấy lucio gọi điện đúng lúc e đang bận, cũng nói đc vài câu rồi xong e bảo e đang bận lúc khác gọi lại thì lại nhận đc 1 câu “bên e đã chủ động liên lạc rồi mà anh ko muốn nói chuyện đấy nhá”. Trong cuộc điện thoại này e cũng đã nói e ko muốn chụp lại ở đây nữa, gửi lại e tiền. Cuối cùng thì cũng đồng ý trả lại tiền và bảo cháu “vòng vo”. Cháu cũng chưa hiểu cháu vòng vo ở chỗ nào khi mà từ đầu cháu đã nói ngay ý cháu là như thế, rồi bảo đọc stk để chuyển trả, lúc đọc stk xong thì bảo bên mình ko chuyển khoản nhé, qua trực tiếp lấy. E nghĩ việc quái gì phải qua trực tiếp lấy, mình có ăn xin méo đâu, lúc cháu trả tiền cháu chuyển khoản chứ ko đưa tiền mặt. Bây giờ lại bảo qua trực tiếp lấy, thế nên e nghĩ là thôi nếu đã đói đến thế thì e bố thí cho mà ăn vậy, nhưng bố thí thì cứ bố thì còn đăng bài thì vẫn cứ phải đăng cho người khác còn biết mà tránh :) tuy cháu đăng muộn nhưng có vẫn hơn ko
Cám ơn cccm đã lắng nghe câu chuyện của nhà cháu
Và đây là địa chỉ mới của lucio wedding: 25 vũ tông phan. Trc ở 210 khương đình
Cháu đã chuyển khoản qua stk tech này 19033223013011 ctk lương thu thuỷ
Các sđt đã gọi cháu theo kiểu gọi cho có
0974212764
0977793434
0974212764

Gagarose

Xe điện
Ngược dòng tý, sẵn sàng nhận gạch đá
Nhiều cụ cứ vào chửi chủ thớt, nào là lắt nhắt, đàn bà, tủn mủn. Cứ thế thì dịch vụ của Việt Nam khi nào mới khá lên được?
Thực sự em méo thể đồng ý được với cái kiểu dịch vụ như này
Chê ít tiền thì không nhận nữa, đã nhận làm thì làm tử tế. Hẹn thì phải đúng hẹn. Hành xử kiểu tiệm chụp ảnh này chả khác gì ăn cháo đá bát, đá đi nồi cơm của khách hàng mang đến cho mình.
Người mình tiệm may quần áo, tiệm chụp ảnh cưới tình trạng thất hẹn rất phổ biến, dịch vụ tệ hại, tư duy thời bao cấp kiểu người bán là thượng đế, người mua là đi xin
Kiểu như taxi truyền thống chê cuốc gần ngày xưa, grab/uber nó vào cái thay đổi phương thức kinh doanh dịch vụ cái là taxi truyền thống đói vêu mồm kêu gào thảm thiết

Chỉnh sửa cuối:

vnptvinaphone

Xe buýt
Công nhận là vòng vo, dài dòng thật. Mất ảnh là lỗi bất khả kháng, không ai muốn cả nên tìm cách giải quyết cho hài hòa, thông cảm với nhau chứ lại đi đòi cả 1 ngày công nữa thì đến ạ. Cửa hàng nta cũng mất tiền thợ trang điểm, váy áo, thợ ảnh, rồi xe cộ. Cô nv cũng trả lời lịch thiệp, nhận lỗi & trách nhiệm chứ không chối bỏ gì cả, như thế là ưng rồi

Binh-dmax

Xe hơi
Chắc bị bọn nó hành 1 hôm, cú quá. Do sự việc bất khả kháng nên mất file, định kiếm chác "phạt"...Muốn thế nào? Không phun mệ ra đi. Loằng ngoằng.

Hà Autumn

Xe hơi
Ngược dòng tý, sẵn sàng nhận gạch đá
Nhiều cụ cứ vào chửi chủ thớt, nào là lắt nhắt, đàn bà, tủn mủn. Cứ thế thì dịch vụ của Việt Nam khi nào mới khá lên được?
Thực sự em méo thể đồng ý được với cái kiểu dịch vụ như này
Chê ít tiền thì không nhận nữa, đã nhận làm thì làm tử tế. Hẹn thì phải đúng hẹn. Hành xử kiểu tiệm chụp ảnh này chả khác gì ăn cháo đá bát, đá đi nồi cơm của khách hàng mang đến cho mình.
Người mình tiệm may quần áo, tiệm chụp ảnh cưới tình trạng thất hẹn rất phổ biến, dịch vụ tệ hại, tư duy thời bao cấp kiểu người bán là thượng đế, người mua là đi xin
Kiểu như taxi truyền thống chê cuốc gần ngày xưa, grab/uber nó vào cái thay đổi phương thức kinh doanh dịch vụ cái là taxi truyền thống đói vêu mồm kêu gào thảm thiết
Cụ nói chuẩn. Các bố kia cứ bảo phải thông cảm với mất file là chuyện bình thường. Chẳng lẽ đấy là chuyện bình thường nên mất file gọi điện ko cần nói chuyện tử tế chỉ cần gọi điện thông báo mất ảnh khách mặc định phải đi chụp lại. Hẹn thì hết lần này đến lần khác đã thông cảm rồi. Bây giờ mất lại tiếp tục thông cảm đi chụp lại tiếp?
Chắc bị bọn nó hành 1 hôm, cú quá. Do sự việc bất khả kháng nên mất file, định kiếm chác "phạt"...Muốn thế nào? Không phun mệ ra đi. Loằng ngoằng.
Nói m.e nó từ đầu trong lúc gọi điện thoại rồi ông ạ