[Funland] Chụp ảnh ở lucio wedding quá thiếu chuyên nghiệp

Trời ạ, em chỉ đọc dc 2 hình đầu là em thấy cụ thớt lằng nhằng quá. Giờ họ nói file lỗi, cộng với trải nghiệm chờ đợi của cụ không tốt trước đó, cụ chỉ cần bảo, anh ko muốn chụp lại nữa, mất thời gian, giờ anh muốn bên em hoàn lại tiền cọc. Vậy là xong. Còn cụ mất 1 ngày, khí dễ họ không mất gì? Cụ đòi bồi thường 1 ngày là thiếu sự cảm thông, mà cũng là lần đầu em thấy có người làm vậy trước 1 sự việc thiệt hại cho cả đôi bên. Haizz.

moongket

Xe điện
Em chỉ nhớ em chụp ảnh cưới quay phim phóng sự ăn hỏi cưới ở tú art cũng mất gần 50 củ
Giờ về cũng chả để làm gì thui coi như chiều vợ là chính 😂

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái studio này tham tiền. Thẻ lỗi khôi phục tốt, nhưng rẻ cũng 2.5 đến 3 triệu bạc, thế thì nó ko còn lãi, nên tham đòi khách đi chụp lại. Mà kh ko ưng thì ck trả kh, đáng bn nếu có uy tín, đoạn cuối trả lời chỏng lỏn là biết dịch vụ như cứt rồi.

Latte

Xe tăng
Xưa em cưới đến gần giờ đón dâu chạy ù ra gọi mấy ông thợ chụp ảnh ơn công viên về, gọn gàng ngon luôn :)):))

cumo

Xe hơi
Cái này mà giới thiệu ở đây cho các anh giai già là không hạp rồi. Mấy anh giai già này, ở nhà ho he vợ đấm cho phát dính vào tường nên bất mãn lắm. Khổ thân khi chưa vợ thì ăn to nói lớn, lấy vợ về chí nhớn bị thui chột toàn lên mạng chém gió qua ngày. Ảnh ọt cài gì.

Quiet Storm

Xe buýt
Nó bốc phét thôi, chắc chụp lởm chả chọn được cái ảnh nào thì phải chụp lại :D
Hồi vc em cưới, em thì đang bầu, mệt muốn chết, bị tha lôi đi chụp choẹt xong về cắm thẻ vào máy, chồng em lôi ổ cứng di động ra hăm hở chờ copy file.
Hỡi ôi... Toàn bộ file chụp đó bị out nét, các bạn ý bảo máy ảnh lỗi, xem trên màn hình bé tí của máy ảnh thì khó nhận ra được, đến lúc cho lên màn hình máy tính mới thấy được hỏng hẳn. Rồi thì xin lỗi các kiểu, lại xếp 1 ngày khác lóp ngóp đi chụp lại.

Vova

Xe container
Em cứ tưởng chụp dịch vụ là dùng máy 2 thẻ, đỡ lo thẻ hỏng. Hóa ra là cũng dùng máy như dân thường.

tgiant

Xe đạp
Đã hẹn giờ làm việc rõ ràng như vậy mà cụ chủ chịu ngồi đợi nó đi ăn sáng gần 5 tiếng, xong vẫn đi chụp được thì em cũng đến vái cụ luôn. Em đoán cụ thuộc tuýp người dễ thông cảm nhưng hay cả nể nên mới để xảy ra chuyện mới tìm cách giải quyết. Nên rút kinh nghiệm trong các công việc sau này.
Em cưới hơn chục năm rồi nên chả có cơ hội gặp cái studio này để mà tránh, chia sẻ với ấm ức cụ chủ vậy thôi :D.

An Nguyen 1

Xe tăng
Cụ cũng còn may đấy. Em hổi cưới, đúng ngày lành tháng tốt, thuê xe cưới, xe chạy show, bỏ cả 2 họ chờ chực. Nhà hàng thì MC chạy show, hơn nửa tiệc mới xuất hiện.
Rồi bọn chụp ảnh cũng chạy show, đem cái thằng chưa bao giờ cầm máy. Ảnh không focus, cầm máy không thẳng, cái nào cũng mờ nhòe, xiên xẹo.
Cưới xong 1 tuần đi nhận ảnh mà muốn ném thẳng vào mặt chúng nó. Không lẽ mình tổ chức lễ lại để chụp? Ngày ấy con có tục cưới xong cầm album đi lại họ hàng để xem ảnh lễ, thế là vợ chồng em phải bỏ cái khâu ấy.

Lệ Cẩm

Xe điện
Mình thấy 2 bên đều có vấn đề trong việc giao tiếp :P
Bên phía chụp ảnh cưới thì cách xử lý vấn đề không khéo, chậm chạp.
Còn vấn đề của cụ chủ thì em thấy thế này ạ:
- Thứ nhất là Trang điểm cố dâu mất tầm 3-4 tiếng, chụp nửa ngày (buổi chiều) là đúng như gói 5 triệu cụ đăng ký rồi. Cụ bỏ qua bức xúc cái này đi nhé.
- Thứ hai là việc mất file ảnh, em có nghe mấy ông bạn chụp ảnh nói về việc này khá nhiều. Do lỗi gì đấy (em không phải dân chụp ảnh) em cũng không rõ. Cái này kể cả phía chụp ảnh họ cũng không mong muốn bị như vậy. Làm mất thời gian cả hai bên.
- Thứ ba là phương án giải quyết: thì phía chụp ảnh chỉ còn cách xin lỗi và muốn vợ chồng cụ đi chụp lại (vì hết cách rồi), không ai muốn khách đi chỗ khác rồi bóc phốt làm mất uy tín của họ. Còn cụ chủ muốn lấy lại tiền để chụp chỗ khác thì đề xuất luôn với họ từ trên luôn, cho đỡ cãi nhau đoạn dưới.
Vòng vo mãi. Em đọc thấy mệt quá.
- Thứ 4 là em thấy tin nhắn từ 30/10/2019 mà đến giờ cụ vẫn chưa nguôi ngoai à cụ?

Lệ Cẩm

Xe điện
Xin lỗi cụ e chém thẳng, nhưng chụp ảnh cưới thì có các kiểu như (Chụp chân dung, chụp khoảng khắc, chụp phóng sự,...) các hạng dịch vụ như sau
1. Giá dưới 10tr - chụp bình dân, dịch vụ, chất lượng chụp hên xui nhưng chung quy cần photoshop rất nhiều
2. Giá dưới 50tr - chụp được, dịch vụ ngon, chất lượng chụp đẹp, cũng có chút hên xui vì giờ nhiều studio thuê thợ ngoài, nên chất lượng khó đảm bảo
3. Giá trên 50tr - chụp rất đẹp (Ko cần chỉnh photoshop đã thấy quá đẹp), dịch vụ tùy theo cụ đánh giá, vì với tầm giá này 50-100 hoặc hơn là thợ chính tự chụp, mà mấy tay nghệ thuật hơi dở dở ương ương

Giá cụ chụp là hạng 1 nên khó bàn...
Cách đây gần 7 năm em với Gấu chọn loại hạng 2. Sau khi lấy album thì vất xó chả để làm cái gì, chẳng ngó ngàng gì đến.
Thằng em trai thấy vậy, đám cưới nó chỉ chụp đúng 5 tấm, 1 cái nhà gái, 1 cái nhà trai, 1 cái phòng ngủ, 2 cái để bàn 😆😆😗. Không album gì nữa.

botmingoc

Xe tải
Cách đây gần 7 năm em với Gấu chọn loại hạng 2. Sau khi lấy album thì vất xó chả để làm cái gì, chẳng ngó ngàng gì đến.
Thằng em trai thấy vậy, đám cưới nó chỉ chụp đúng 5 tấm, 1 cái nhà gái, 1 cái nhà trai, 1 cái phòng ngủ, 2 cái để bàn 😆😆😗. Không album gì nữa.
Em trước chụp ở Apu, cũng rẻ đâu đó ~10tr mà chụp đẹp, nhiệt tình (gấu thích chụp ảnh nên chọn nhiều điểm) quần cả 2 vc nhừ tử mà ra ảnh đẹp ai cũng khen. Vụ ảnh ọt chủ yếu do vợ, chứ đàn ông thì cái gì chẳng được.

Yeuphunu

Xe điện
Dài quá cháu chả đọc,
Nhưng lỗi thẻ nhớ là lỗi vớ vẩn nhất >>> Do lâu không format hoặc thẻ dởm.
Tiệm quá nghiệp dư, cụ chả tham khảo kĩ khi tìm dịch vụ gì cả.

Yeuphunu

Xe điện
Tầm 20tr là có đội thợ chuyên nghiệp, ảnh đến ý tưởng rất riêng rồi. Gì mà dưới 50tr cơ. Hãi hùng.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
May quá vợ em lại không muốn chụp dã ngoại, kêu mệt mà ảnh ót cũng photoshop chứ có thật đâu.
Thế là vào studio ôm nhau vài tư thế trong độ 1h là có cái amlbum cũng tàm tạm và cái CD xập xình.
Ảnh thì lâu lâu mới lôi ra cho F1 vừa xem vừa ăn cháo. Có hôm nó còn tè ra.
Nó cứ bảo bố và cô nào, k phải mẹ do photoshop hơi quá tay. Cười đau ruột.
Còn ảnh chụp thật trước khi cưới đi chơi đâi đó đầy ra em mới khoái, lâu lâu lại xem.

hieukon

Xe container
:x in thêm ảnh ới e ạ

Website
thethaokimthanh.vn
Đã hẹn giờ làm việc rõ ràng như vậy mà cụ chủ chịu ngồi đợi nó đi ăn sáng gần 5 tiếng, xong vẫn đi chụp được thì em cũng đến vái cụ luôn. Em đoán cụ thuộc tuýp người dễ thông cảm nhưng hay cả nể nên mới để xảy ra chuyện mới tìm cách giải quyết. Nên rút kinh nghiệm trong các công việc sau này.
Em cưới hơn chục năm rồi nên chả có cơ hội gặp cái studio này để mà tránh, chia sẻ với ấm ức cụ chủ vậy thôi :D.
Cụ đọc không kỹ rồi, nhân viên đi ăn sáng chút thôi, còn lại là thời gian làm đầu tóc, thử váy và trang điểm cô dâu nó mất thời gian cụ à.
Em đọc thấy mấu chốt ở đây có vẻ như cụ chủ muốn đc bồi thường.

Embebandiem

Xe tăng
Sau đám cưới, thứ còn lại duy nhất là những tấm ảnh khoảng khắc đẹp để lại. Giờ ko cần thì cất đi, nhưng lúc nào cần vẫn coi lại đc vẫn có cùng cảm xúc nên chọn đc thợ ảnh để bắt những khoảnh khắc đẹp rất quan trọng :)