[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Thằng Huân khôn hồn thì vào xin lỗi gia chủ và xem tất cả đã làm những gì ở đâu cho anh e OF có vướng mắc thì sửa chữa đi anh nghĩ còn có đường chơi tiếp , sai phải biết nhận lỗi , đừng có ăn nói càn không thì chả còn răng ăn cháo đâu e ạ , anh khuyên mày 1 câu rất chân thành đấy
Kụ nói quá chuẩn:6::6::6:

Kientrucsu

Xe tải

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Các cụ làm dịch vụ chú ý nhé :
Tất cả các của hàng nhỏ không đủ thợ để đáp ứng mọi công vệc
Thợ có tay nghề không làm cho các xưởng trả lương thấp
Lương tâm kinh doanh ai cũng muốn tốt. Khả năng kinh doanh chưa tốt

Bác chủ thớt lưu ý: NGười bán sàn gỗ, tre thì không có thợ lắp cửa cuốn hay lắp đá ốp lát (có thể giới thiệu thì OK ). Về mua hàng thì ai cũng nhập cùng giá như nhau . Sản phẩm sau thi công có thể cao hơn.

- Cách khắc phục mặt tiền nhà cụ là ốp đá granite bằng mặt ray (không phải marb nhé) VN chưa có khả năng chăm sóc , bảo dưỡng đá marb dẫn tới việc hai năm sau hết độ bóng
Nếu ốp đá lên ốp vữa có móc vít, không nên ốp rỗng (vì đá tại VN rất mỏng rễ vỡ) ốp vữa luôn luôn có độ ẩm hạn chế bay màu của đá . Nhược điểm là chảy lanh ke , nhưng rất lâu dùng dao cạo là hết cái này không dáng ngại (không làm chỉ ghép bằng keo teenax ) rễ rụng ra sau vài tháng hoặc 1 năm.

Tạm thời em ý kiến thế đã

oto_do_choi

Xe buýt
OF không hẳn là nơi kiếm tiền các Cụ ạ
Giao lưu, gặp gỡ và giúp đỡ trong khả năng và thế mạnh của mình thôi
Chứ kiếm tiền thì ra chỗ khác

"chuot08"
Cụ nói "vài cụ hay la liếm bên " Cụ nào xây nhà...""
Hơi quá đấy Cụ ạ!

HCT nên làm cho hết trách nhiệm đi - phải luôn đặt tình huống mình là chủ nhà thì thế nào?
Thiếu gì thợ xử lý đc vụ này - ra ngoài gọi vào trả cho họ thêm tý là xong ngay
Tại sao phải để Cụ chủ chờ lâu thế.
Ai trong nghề cũng có thể gặp sự cố nhưng xử lý sự cố thế nào mới là Đạo Đức Nghề.
Có Tài và có Tâm thì không phải nghĩ nhiều đến chuyện kiếm tiền thế nào!
Vấn đề là cụ HCT này éo có nghề cụ ạ??? Có nghề thì bây giờ không ai làm cái ray cửa nổi lên thế kia đâu ạ!!

chimchich07

Xe buýt
cậu '' huân công tẻo'' kd bằng nước bọt làm gì có lính để lắp đặt, sửa chữa, bảo hành.làm ăn mất uy tín thế này thì tèo sớm thôi.

sodiachinh

Xe buýt

c'est_la_vie

Xe hơi
OF cũng giống một xã hội nhưng trong phạm vi nhỏ, ở đây có tất cả: người tốt - kẻ xấu, người ngay - kẻ gian, người quân tử - kẻ tiểu nhân....Em thấy có nhiều thớt bàn về chuyện gần giống của cụ chủ nhưng khác nội dung sự việc, tựu chung em thấy các cụ đặt niềm tin rất rất cao khi giao thương vỡi những người có nick trên OF. Để rộng đường dư luận và làm lành mạnh hóa các giao dịch thương mại, làm môi trường OF trong sạch vững mạnh tăng niềm tin hơn nữa với các member. Em kính đề nghị các MOD và Member lập ra một thớt riêng để trảm (giống phim Bao Công đóa ợ...em nghiện phim đóa nên so sánh fun tí ti :D) tất cả những gian thương, những thành phần xấu (sau khi đã xác minh cụ thể qua sự vụ, sự việc cụ thể) đưa ảnh, số điện thoại, nick v...v...cho tất cả chúng ta được biết để phòng và tránh.
Được như vậy là phúc lớn cho nước nhà OF ta cùng các member đang sống và làm việc trong đóa lắm lắm thay....[-O<

bigfun

Xe điện
Nếu đã mượn danh Ofer và uy tín OF để kinh doanh thì cũng nên có chút uy tín chí ít là trên nội bộ OF chứ nhỉ. Theo em bị cáo nếu muốn khẳng định không phải là cò, không chộp giật thì để cho bên nguyên tự mua cửa mới, tự tháo cửa hỏng, tự thay lại và trả hết mấy cái chi phí tháo lắp, sửa chữa đó cho bên nguyên đồng thời hoàn trả lại tiền mua cửa cộng tiền chặt chém linh tinh thì mới gọi là làm ăn uy tín được.

Thà mất 1 con cá nhỏ để gây dựng niềm tin hơn hơn là cố đấm ăn xôi rồi mất tất cả. Cái tên, số phone và các thông tin khác nó lù lù trên này khó khôi phục lắm lắm

quangtayho

Xe container
OF cũng giống một xã hội nhưng trong phạm vi nhỏ, ở đây có tất cả: người tốt - kẻ xấu, người ngay - kẻ gian, người quân tử - kẻ tiểu nhân....Em thấy có nhiều thớt bàn về chuyện gần giống của cụ chủ nhưng khác nội dung sự việc, tựu chung em thấy các cụ đặt niềm tin rất rất cao khi giao thương vỡi những người có nick trên OF. Để rộng đường dư luận và làm lành mạnh hóa các giao dịch thương mại, làm môi trường OF trong sạch vững mạnh tăng niềm tin hơn nữa với các member. Em kính đề nghị các MOD và Member lập ra một thớt riêng để trảm (giống phim Bao Công đóa ợ...em nghiện phim đóa nên so sánh fun tí ti :D) tất cả những gian thương, những thành phần xấu (sau khi đã xác minh cụ thể qua sự vụ, sự việc cụ thể) đưa ảnh, số điện thoại, nick v...v...cho tất cả chúng ta được biết để phòng và tránh.
Được như vậy là phúc lớn cho nước nhà OF ta cùng các member đang sống và làm việc trong đóa lắm lắm thay....[-O<
Em ủng hộ ý tưởng này. Rất mong BĐH quan tâm đến ý kién này của thần dân OF

Dejay

Xe tải
Ơ thế là Hứa công tẻo chuồn chuồn rồi hả các cụ .

Kientrucsu

Xe tải
E đồng ý vs ý kiến của Cụ!
Nếu đã coi là xã hội thì đây là 1 môi trường kinh doanh rất khắc nhiệt
Giám chơi - giám chịu
Quy luật đào thải - Nhân - Quả
Muốn thử sức thì chơi - một sân chơi đẹp và công bằng!

kenu97

Xe container
E thì nhớ lại những ngày đầu của OF là phi lợi nhuận. Thuở ấy còn ít người, chơi với nhau cả, dễ quản lý. Giờ thì rất khó, nhìn chung là nên tự bảo vệ mình

haihazin

Xe buýt
Đúng là bỏ tiền ra mua mà không đúng như ý mình, service lại kém thì cũng bực mình thật.

Cơ mà e thấy nhiều kụ nói cũng hơi quá, xã hội là vậy mà "tiên trách kỷ hậu trách nhân"

Có khi cứ đi làm thuê lương vài củ như e, éo có xiền mà làm gì lại lành :(

bmv màu cờ

Xe tăng
Ko phải là chuyện Kd ở đâu, làm cách nào, cò hay chính hãng........mà là phải biết :
1/ Tôn trọng người khác - chính là sự an toàn cho bản thân.
2/ Trách nhiệm
3/ Hòa hợp
4/.........Chữ Tín.
Thế mới thành công được !!! Ko có ra đường sợ nhất lại bị đâm sau lưng là chết. Giang hồ giờ Hiểm ác lắm !!!!!!!!!!! E nghe cụ TÒ ở Bà triệu kể vụ đụng đọ ở nhà cụ ấy mà sởn cả gai ốc !!!!!!!!!

chimchich07

Xe buýt
em ngày trước làm cửa cuốn của 1 anh hồi đó vì muốn tiết kiệm lên không tự động dừng mô tơ khi có vật cản.dùng được gần 1 năm thì em phải gọi anh ấy lúc 1h đêm em bấm điều khiền đóng cửa cuốn trong khi cửa kính thủy lực mở ra ngoài đường.cửa cuốn xổ ra 1 đống trước khi em kịp tắt~X( lúc đó nghĩ chắc phải chờ đến sáng hôm sau vì nửa đêm ai mà đến được.không ngờ độ 1 tiếng sau anh ấy mặc quần đùi đánh ô tô 550k chở thang ,và mấy cậu lính đến nhà em.hôm đó em ngại quá nhưng anh ấy nói:không sao cả vì anh ấy hiểu tâm lý người tiêu dùng khi gặp vấn đề.sau đó giới thiệu cho mấy người quen làm cửa họ đều khen cả.cụ chủ thớt gặp huân công tẻo này thì đúng là gặp hạn rồi,chém gió thành bão, nhạc nào cũng thấy nhẩy :D nhưng toàn hứa hươu với vượn

mapbe

Xe hơi
Hqua bị ăn thẻ vote trừ vì dám tư vấn PR ngược cho bác Giang kính là .... làm vài cái topic như này trên ... vài diễn đàn khác về thằng bạn ofer huancongtu, hi hi, chỉ là cái thẻ trừ thôi mà .... không làm tớ nản lòng được đâu. Đằng ấy yên tâm, bởi vì tớ là người dũng cảm :P:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

Cuoihn

Xe tăng
Em đợi feedback của bác chủ :-? Xem chú HCT có làm đúng như những gì chú ấy hót ở trên không

Anni

Đi bộ
Chờ mãi chưa thấy tin tức gì của bác Giang kính. Lót dép chờ tin :-t

Trạng thái
Thớt đang đóng