[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhadatuytin

Xe container
ơ thế vụ này kết lại là tạch rồi ạ
Chia buồn cụ chủ vậy.
cụ gọi thợ khác làm thôi ko thì theo em bỏ luôn cái cửa xếp làm cửa gỗ hoặc sắt cho đẹp

congnong_daudoc

Xe hơi
Rất chia sẻ với cụ Giang, cái mặt tiền mà như vậy thì thật là uổng phí bao tâm huyết, tiền bạc của gia đình. Theo dõi hết vụ này cháu học được nhiều kinh nghiệm ... Những lời đường mật, những pro chém thành thần cần phải check lại

Cu Sut

Xe buýt
e dự là cũng do kụ giang muốn ốp đã tranh trí vào đấy nên kụ hct mới lắp ray như thế thôi,chắc là khi lắp xong cửa rồi nhưng lại ko muốn ốp nữa thế nên mới xẩy ra tình trạng như bây giờ thôi,chứ còn làm j có thợ nào lại lắp ray cửa như thế đâu
Từ đầu đến giờ em thấy cụ bênh cụ huancongtu ra mặt, lại kết hợp hẹn hò cafe. Quen hay không quen thì cụ cũng chỉ nên dựa trên sự kiện thôi nhé, đừng phỏng đoán lung tung để bao biện giúp người quen.

lancer01

Xe tải
EM vào đọc một lèo 35 trang chóng cả mặt. Đọc xong thấy chả thấy tình OF. Nếu phải em thì chắc chắn cái thằng bán cửa này phải chả tiền em là cái thứ nhất, có khi ăn táng vào alo là cái thứ 2 vì cái tội lừa đảo gây mất trật tự trong anh em OF. EM đề nghị min, mod xóa hẳn nick huancongtu ra khỏi diễn đàn. Đề nghị anh em tẩy chay: HUANCONGTU.

Chỉnh sửa cuối:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Thấy nhiều cụ xin số điện thoại để làm cửa vậy mai em chụp cái cửa nhà em cho các cụ yên tâm nhé vì cửa nhà em là một loại cửa ngoại hạng vì mặt tiền nhà em nó gần bằng 2 nhà đối diện mà em lại mở hết cửa để ô tô lùi vào nhà tốc độ 80 :D
Lúc làm em phải đặt con mô tơ cũng ngoại hạng vì cái cửa nhà em nó quá nặng,tuy nhiên tất cả giá thành ,cả ups,chống chộm tự dừng vvv chưa bằng 2/3 nhà cụ chủ thớt đâu ,hay thời điểm đó nó rẻ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Thấy nhiều cụ xin số điện thoại để làm cửa vậy mai em chụp cái cửa nhà em cho các cụ yên tâm nhé vì cửa nhà em là một loại cửa ngoại hạng vì mặt tiền nhà em nó gần bằng 2 nhà đối diện mà em lại mở hết cửa để ô tô lùi vào nhà tốc độ 80 :D
Kụ Khôi phệ lại sâu hàng ở đây, hehe

anhdangve

Xe buýt
Mất mựa buổi tối đọc 35 trang của em, đề nghị đồng chí nào định làm ăn bố láo ở OF thì té đi nhé!

nhadatuytin

Xe container
Lúc làm em phải đặt con mô tơ cũng ngoại hạng vì cái cửa nhà em nó quá nặng,tuy nhiên tất cả giá thành ,cả ups,chống chộm tự dừng vvv chưa bằng 2/3 nhà cụ chủ thớt đâu ,hay thời điểm đó nó rẻ nhỉ
Cụ phóng vào nhà 80km/h thì vãi quá.
Cụ đi sửa mui mấy lần rồi ợ?

Cu Sut

Xe buýt
Về cửa cuốn em rút kinh nghiệm cứ làm Tân trường sơn, giá cao 1 chút so với các loại cửa khác nhưng BH khỏi phải nghĩ
Cụ Huancongtu đợt em xây nhà cũng có nhờ vụ sàn gỗ, sau thấy cách làm việc ko ổn nên em cũng ko hợp tác thêm các mục khác.
Bất kể là mục j đi chăng nữa, ở đâu có mua bán, ở đó có lừa đảo. Mình hãy là nhà tiêu dùng thông thái. Càng wen càng phải cẩn thận ko thì vừa mất tiền, mất bạn, mua lại sự bực mình. Kết bạn giao lưu cũng phải lựa chọn, kết bạn làm ăn phải xuất trình chứng minh thư.
Kể ra thì nếu có tí chức năng feedback, chắc sẽ đỡ hơn. Ví dụ như cụ MrKien_Trung có tí feedback sau vụ trước thì có lẽ cụ chủ thớt sẽ không dính vụ này. Tuy nhiên otofun không phải là một diễn đàn mua bán, nên cũng khó... haizzzz.

CRAVEN.A

Xe tải
huân đấy à em. Chú mới có tí tuổi đầu mà làm ăn chụp giựt như thế thì lớn thế eó lào được. A đinh gặp chú nhưng thấy cái kiểu ăn nói k coi ai ra gì của chú nên thôi. Chú nên biến đi, a mà nhìn thấy chú thì chú không ăn được cơm đâu.

quangtayho

Xe container
huân đấy à em. Chú mới có tí tuổi đầu mà làm ăn chụp giựt như thế thì lớn thế eó lào được. A đinh gặp chú nhưng thấy cái kiểu ăn nói k coi ai ra gì của chú nên thôi. Chú nên biến đi, a mà nhìn thấy chú thì chú không ăn được cơm đâu.
Ai zà căng thẳng thế này cơ á.

Okane

Xe container
Lại PR òi, mai có thể mụ Phệ chuyển nghề đi kinh doanh cửa cuốn :))

zippotau

Xe máy
Bác chủ có tính kiên nhẫn giống hệt em :D, năm ngoái em cũng làm nhà bị dính cái cầu thang,cơ mà không liên quan đến các cụ of.

nhuantin

Xe buýt
Em tiếp tục ạ (mỏi tay quá)
Của đáng tội thời gian đầu thì hct cũng chịu khó lượn xuống nhà em vài lần và cũng có điện thoại để hỏi han tiến độ cũng như tiếp thị thêm về một số hạng mục như là đá ốp, tủ bếp và sàn gỗ. Và cũng phát huy lòng tin với Ofer nên em cũng tiếp tục ký hợp đồng miệng với hct mấy hạng mục kể trên (đến giờ em mới thấy may vì mới ký bằng mồm). Tiện thể em cũng kể sơ lý do sau đó em cancel mấy hạng mục trên, mới đầu hct tiếp thị em quả sàn tre nhưng sau khi cân đối giá cả thì em thấy nên dùng sàn gỗ công nghiệp vì chi phí không cao và nếu ít năm sau nếu muốn thay đổi thì cũng đỡ tiếc. Em đề nghị hct gửi mẫu và báo giá của sàn gỗ công nghiệp để em cân đối nhưng năm lần bảy lượt chẳng mang mẫu và cúng chẳng gửi báo giá mà chỉ nói mồm là khoảng 300k/m2, đến đoạn này em đã thấy khen khét roài nhưng vì chưa đến giai đoạn lắp sàn nên em cũng chẳng buồn hỏi nữa. Sau đó đến đoạn đá ốp cầu thang, lần này thì có mang mẫu đến cho em nhưng lại cũng chẳng báo được giá luôn, mang tâm lý khen khét sau vụ sàn gỗ nên em yêu cầu báo giá cụ thể và cuối cùng cũng có được báo giá sau một số cuộc điện thoại. Vì đã bị giảm tí lòng tin nên em gọi ông chủ thợ xây bảo gọi cho một chú thợ đá vào, kết quả là em mua rẻ hơn gần 200k/m2 (iem chỉ ốp cổ bậc và hết gần 18m2). Cộng hai quả trên vào nên em quyết định cancel cả ba hạng mục đã ký miệng với hct (may quá, giờ lại càng thấy mình may)
Bẵng đi khoảng 02 tháng, khi thợ xây trát đến cửa ra vào thì em có điện thoại cho hct để đề nghị cho thợ xuống phối hợp lắp đặt thanh ray thì được trả lời là “em đã đo đạc đâu vào đấy rổi, bác cứ cho thợ trát phẳng là xong”. Sau đó ít lâu thì em điện thoại cho hct để báo sắp xếp thợ lắp cửa, và hct đề nghị là vì em báo gấp quá (mặc dù em báo trước một tuần theo như thỏa thuận) nên em phải chịu thêm 300k công lắp nữa!!!! Sau khi lắp lên thì kết quả của sự đo đạc tính toán và tư vấn của hct là cái mặt tiền phòng khách nhà em giờ có hai cái thanh ray lồi lên như ảnh dưới đây ạ (em đã tham khảo ý kiến của cả thợ xây, thợ mộc mà giờ vẫn chưa có hướng khắc phục, nhục thế)

Em xin phép ngày mai lại tiếp ạ, giờ phải nhường máy cho F1 chơi game ben 10
kụ ơi, em không trực tiếp làm nhưng cũng từng đôn đốc thợ và chính tay đi đo cửa cho KH nên em biết sai lệnh con số giữa bản vẽ và sau khi trát là có, dù không nhiều nhưng để chuẩn xác phải đo đi đo lại ít nhất 3 lần vì không phải thợ xây nào tay nghề cũng chuẩn cả. Âu cũng là bài học về sự tin người!!!
Phần lồi ra của cửa cuốn so với tường là bao nhiêu hả kụ?? EM thử nghĩ phương án cho kụ xem.

Nhà không lo sửa lại cho người ta mà vẫn còn hẹn cà fê với cà fáo, thật đúng là... H.T.Q !

Trạng thái
Thớt đang đóng