[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuysinh.tl

Xe container
Thôi. Chia buồn với cụ chủ vậy. Đôi khi sơ ý dẫm phải mứt rồi. Coi như là một bài học đắt giá về bạn bè vậy. Cụ chủ nên tự chủ động giải quyết đi thôi.
hôm nay em đã rõ hơn về con người của HCT, chú hãy xem lại bản thân mình đi, em xin chia buồn cùng Cụ Giang, thật sự chia buồn với Cụ

sodiachinh

Xe buýt
Sáng hôm nay vẩn chưa có tin tức gì cũa cụ chũ và huân công tữ

Kan08

Xe đạp
Cá nhân em đã gặp Hct 1 lần, sau đó hct có gọi em đi off mấy lần, em từ chối vì thấy con người này ko chơi được.

zippotau

Xe máy
Đây là comment hôm qua của cụ lambogi

Còn đây là comment hôm nay của cụ lambogi

Em xin phép chỉ quote lại, không bình luận, Em cũng chờ xem hôm nay sẽ như thế nào ạ, G9!
Bác này mới hiểm này ;)) ;)),đến bạn cafe còn ko gửi được thì bác chú gửi làm sao đc :P :P

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Em chắc Cụ không làm kinh doanh. nếu cụ nuôi quân kiểu như cụ phát biểu, em thật cụ không bao giờ có quân trung thành
CỤ này đi cafe với HTC nên e định hỏi về làm nhôm kính nên lượn luôn ...kekkeke

EM vào đọc một lèo 35 trang chóng cả mặt. Đọc xong thấy chả thấy tình OF. Nếu phải em thì chắc chắn cái thằng bán cửa này phải chả tiền em là cái thứ nhất, có khi ăn táng vào alo là cái thứ 2 vì cái tội lừa đảo gây mất trật tự trong anh em OF. EM đề nghị min, mod xóa hẳn nick huancongtu ra khỏi diễn đàn. Đề nghị anh em tẩy chay: HUANCONGTU.
Em cũng may quá trước định nhờ cậu HTC việc phá dỡ nhà và 1 số việc khác nhưng thấy cậu này ko đàng hoàng nên thôi ...giờ thấy mình vẫn tỉnh táo ghê !

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Làm ăn thế này thì mất uy tín rồi! Tuy có thể là phân phối qua nhiều cấp thì với trách nhiệm của công việc + với trách nhiệm OF tự mà kiếm thợ giỏi về sửa ngay trong 1-2 tuần là cùng chứ mất tiền như thế nhưng được uy tín! giá cao tý nhưng dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt mọi người vẫn chấp nhận. Mình đứng ra bán mà đổi cho phải phụ thuộc vào thợ thì đúng là vô trách nhiệm quá!

chuot08

Xe lăn
Cá nhân em đã gặp Hct 1 lần, sau đó hct có gọi em đi off mấy lần, em từ chối vì thấy con người này ko chơi được.
Đọc qua mấy lần HCT comment từ trước vụ Xì căng đan này, cũng cho thấy 1 tính cách láu táu, không biết nhưng nói nhiều. Sau vụ này thấy đúng thật! Nguy hiểm!

chuot08

Xe lăn
CỤ này đi cafe với HTC nên e định hỏi về làm nhôm kính nên lượn luôn ...kekkeke

Em cũng may quá trước định nhờ cậu HTC việc phá dỡ nhà và 1 số việc khác nhưng thấy cậu này ko đàng hoàng nên thôi ...giờ thấy mình vẫn tỉnh táo ghê !
Em biết cụ, HCT & vài cụ hay la liếm bên " Cụ nào xây nhà...". Em lại tưởng HCT là Kỹ sư hay Kts, sau vài comment thấy láu táu quá, ai ngờ!
Cụ nên đổi lại vị trí 2 từ trên!:))

noithatkientruc

Xe điện
Em làm dịch vụ cũng hơn 10 năm nay rồi, nguyên tắc là Làm thật - ăn thật. Mọi cái cứ rõ ràng theo hợp đồng mà làm, tuy nhiên nếu gặp khách hàng sòng phẳng, tử tế với mình bao nhiêu thì mình lại càng cần phải đáp ứng như thế hoặc hơn thế không thì bản thân mình cảm thấy áy náy, khó chịu. Cách đây 2 năm làm nội thất trọn gói 90% cái biệt thự trong Ciputra ( riêng đồ gỗ thì không làm ) , thợ đồ gỗ lắp tủ bếp treo trong wc khoan vào đường ống nước tuy không phải việc của mình nhưng do khách hàng đối xử quá tử tế nên 10h đêm động viên thợ nước và thợ nề đến sửa cho chủ mất 2 đêm mới xong đc , không lấy tiền những phát sinh nhỏ nhặt như thế, mệt nhưng mà vui, mấy năm sau anh em gặp nhau cười phe phé.

Quất Lâm

Xe tăng
Thằng Huân khôn hồn thì vào xin lỗi gia chủ và xem tất cả đã làm những gì ở đâu cho anh e OF có vướng mắc thì sửa chữa đi anh nghĩ còn có đường chơi tiếp , sai phải biết nhận lỗi , đừng có ăn nói càn không thì chả còn răng ăn cháo đâu e ạ , anh khuyên mày 1 câu rất chân thành đấy

mapbe

Xe hơi
Sắp hết buổi sáng theo cái lịch hẹn của cụ huancongtu với cụ Giang kính rồi nhỉ? Cụ Giang kính cho cái comment xem thế nào rồi đi!

mr.ken_no1

Xe container
Làm ăn nhỏ sao mà mất uy tín thế Huân. Khẩn trương mà khắc phục hậu quả đi.
Thời buổi này làm ăn khó lắm. Người khôn của khó, làm tốt còn móm bủa mịe, huống hồ là làm không tốt.
"Cò" cũng là một nghề để kiếm sống, cơ mờ phải luôn chuẩn, có trách nhiệm. Có phải ai cũng làm được "Cò" đâu.

rgvmen

Xe container
Hết ngày mai e xin báo cáo lại sự việc
Cảm ơn mod
Đã quá thời điểm "ngày mai" được gần nửa ngày theo lời hứa của cụ này với mod, cụ này vẫn chưa có phản hồi, vậy mời các bác nghỉ , chuẩn bị ăn cơm trưa lấy sức để tham dự phiên tranh tụng tiếp tục diễn ra vào buổi chiều, tối, đêm.... :)

oto_do_choi

Xe buýt
Làm ăn nhỏ sao mà mất uy tín thế Huân. Khẩn trương mà khắc phục hậu quả đi.
Thời buổi này làm ăn khó lắm. Người khôn của khó, làm tốt còn móm bủa mịe, huống hồ là làm không tốt.
"Cò" cũng là một nghề để kiếm sống, cơ mờ phải luôn chuẩn, có trách nhiệm. Có phải ai cũng làm được "Cò" đâu.
Cụ nói chuẫn ạ!! "Cò" mà chuẩn thì được gọi là Doanh nhân,còn không thì cứ là "cò" mãi thôi :D

nhadatuytin

Xe container
Đã quá thời điểm "ngày mai" được gần nửa ngày theo lời hứa của cụ này với mod, cụ này vẫn chưa có phản hồi, vậy mời các bác nghỉ , chuẩn bị ăn cơm trưa lấy sức để tham dự phiên tranh tụng tiếp tục diễn ra vào buổi chiều, tối, đêm.... :)
em hóng rì pọt của cụ Giang như ngày xưa từng hóng bên mocxi:>

Kientrucsu

Xe tải
OF không hẳn là nơi kiếm tiền các Cụ ạ
Giao lưu, gặp gỡ và giúp đỡ trong khả năng và thế mạnh của mình thôi
Chứ kiếm tiền thì ra chỗ khác

"chuot08"
Cụ nói "vài cụ hay la liếm bên " Cụ nào xây nhà...""
Hơi quá đấy Cụ ạ!

HCT nên làm cho hết trách nhiệm đi - phải luôn đặt tình huống mình là chủ nhà thì thế nào?
Thiếu gì thợ xử lý đc vụ này - ra ngoài gọi vào trả cho họ thêm tý là xong ngay
Tại sao phải để Cụ chủ chờ lâu thế.
Ai trong nghề cũng có thể gặp sự cố nhưng xử lý sự cố thế nào mới là Đạo Đức Nghề.
Có Tài và có Tâm thì không phải nghĩ nhiều đến chuyện kiếm tiền thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt
Mỗi tháng OF lại có một vụ scandal, mà cuối cùng những người bị nêu ra đều chạy làng. Tháng trước là vụ Tuấn filmstar bên nhà HKD bọn em, tháng này đến ông công tử làm ăn vớ vẩn này.

khanht

Xe điện
Ha ha, bao giờ cho đến ngày mai với nhà họ hứa nhể

sodiachinh

Xe buýt
Mong các cụ hết sức bình tỉnh
Huân công tữ sẻ giãi quyết ỗn thoã vụ này

Trạng thái
Thớt đang đóng