CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ VÀ THĂM KHÁM BỆNH CHO TT BẢO TRỢ XÃ HỘI YÊN THÀNH - Nghệ An

Trạng thái
Thớt đang đóng

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tiếp nữa:

Đây là lần đầu tiên, kể từ khi ra đời và hoạt động, Trung tâm mới được đón đoàn từ thiện đông, mang nhiều quà và nhất là vụ khám bệnh, cho thuốc tại chỗ dư thế này nên các thành viên trong trung tâm, từ già đến trẻ đều rất háo hức, xếp hàng quanh bàn các bác sĩ chờ đến lượt khám

Cậu bé này là con 1 cựu binh chiến đấu trên đường Trường Sơn. Khi ra đời, cậu bị tật nguyền, không có tay. Thấy mọi người đo huyết áp, cậu bé cũng lúc lắc chen vào bàn Bác sĩ Muỗi đòi khám, khiến mọi người cười nhưnng nước mắt cứ rưng rưng. Thương quá!

Tribute

Xe container
Xem ảnh mà chạnh lòng quá cơ, củm ơn cả nhà đã truyền hình trực tiếp.:x

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Éo ơi, đây đích thị là nhụy hoa mang tên Trungcie mà, cụ 3G này, mấy giờ mà đã hoa mắt, lạ ghê.
Ai chả biết đây là Trung, người ta gọi AnDong pót hình cùng vì đang dập dòm ở dưới, bà ngố ợ!

An Dong

Xe điện
Đợi tý bố nhá. Em phọt ảnh mà không làm vài câu thơ thì không phọt được. Mà đến giờ vẫn chưa ra câu nào, thế mới đau. Mà cháu có ý kiến là sẽ tôn vinh hoạt động này của Thụy An ở thớt chuyến đi nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
@All: Chúc mừng cả nhà đã hoàn thành công việc từ thiện, làm ấm lòng cho các bé ở TT Hiền Lương, Tks mọi người!

An Dong

Xe điện
Trước hết xin cám ơn 3TA đã tổ chức chương trình này cho đội Pho Huyền tham gia cùng. Cũng xin được cảm ơn các bác sỹ đã nhiệt tình khám bệnh cho các cháu. Cám ơn Ngựa Hoang Yên đã tham gia cùng anh em. Cám ơn Trung Cưa đã cứu hộ vụ "Tuần trăng mật" vào đúng hiệp 1 trận Barca-MU. Cám ơn PHN. Cám ơn Vinh Nguyễn (you're man) Phan3H (Ni shi hao han) và cám ơn và cám ơn.
Cháu xin thêm một vài ảnh ăn chơi ở Nghệ An ạ. Ảnh khác cháu xin phọt ở thớt "Câu chuyện những chuyến đi" ạ.
Lần đầu tiên cháu thấy Trai Tân đáng yêu đến thế các Cụ ạ (Có lẽ ở biển thì xấu giai như A.Đ cũng sẽ có người để ý). Trung Cưa chắc chạy trời nắng, nhảy xuống biển Xuân Thành tắm mấy vòng.

Cứ Từ Từ, sau lần tắm đã đời ở Quảng Bình phải tắm tráng nước ngọt nhiều lần sau đó, mặc dù rất tham vọng nhưng cũng chỉ lượn vòng ngoài.

Nhìn hai chiếc xe chạy làm cháu nghĩ tới đàn ngựa dọc bờ biển quá. Việt Nam mình đẹp thể này thì ai chả muốn giữ gìn các Cụ/Mợ nhỉ.

Em nhớ hình ảnh lúc xe tăng mình húc đổ cánh cổng Dinh Độc Lập quá.
Cụ Yên, Mợ Sương và 2F1 chạy từ Con Cuông xuống nhập đoàn. Tin buồn cho chú Nhím bị thương, tin mừng là lần đầu tiên em được thưởng thức món thức ăn ngon như vậy. Sáng nay đi làm mọi người trong cơ quan em vẫn hỏi "Ăn thịt Nhím rừng phải không mà thơm thế".

3G rất thông minh, nhạy bén. Lão này biết là không thể thay đổi cách xưng hô với anh Yên nhưng vẫn cầu thân thế này sau những câu chuyện về phường săn và phường lấy mật ong ở trển.

Người Việt thầm lặng đi cùng đoàn luôn đăm chiêu với những dự án và hoài bão mà em chưa thể nghĩ đến.

Cảnh một mợ IT với bác sỹ ra biển làm em nhấp nhổm. Nhất là lúc mợ Muối tìm được chữ A.Đ trên cát. Em liền chạy ào ra.....

....nhưng rồi lại tẽn tò quay vào liền vì em chợt nghe thấy tiếng của Nerve " Muối ơi, không phải A.Đ, một con sứa".

Em buồn lắm nhưng chắc cũng được một vài giây phút ngất ngây các Mợ/Cụ ạ.

... cuối cùng thì có vẻ em đã tìm thấy niềm vui ở Cửa Lò thanh bình

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
@AnDoong: Cám ơn Anh vẫn nhớ đến em (Anh Nikon nhể)%%-

blue

Xe tải
các cụ các mợ có chuyến đi ý nghĩa quá

mavica

Xe tải
Tiếp nữa:

Cậu bé này là con 1 cựu binh chiến đấu trên đường Trường Sơn. Khi ra đời, cậu bị tật nguyền, không có tay. Thấy mọi người đo huyết áp, cậu bé cũng lúc lắc chen vào bàn Bác sĩ Muỗi đòi khám, khiến mọi người cười nhưnng nước mắt cứ rưng rưng. Thương quá!
Em này 21 tuổi và năm nay em sẽ đăng ký thi đại học. Nghe anh Sáu nói, em ấy viết bằng chân rất đẹp :-bd

mavica

Xe tải
Chiều bãi biển Cửa Lò:
Trên bờ, các F1 nghịch cát và thả diều :x

Dưới nước các mợ thả dáng còn các cụ vác súng ống đi săn ở đâu em ko rõ, hehe

Chỉnh sửa cuối:

mavica

Xe tải
Trên đường về, chúng em cũng khám phá con đường cụ yensuong đã đi. Chạy dọc bờ biển, có 1 số bãi tắm rất đẹp và sạch

Thấy vườn cà chua chín đỏ ngon quá chúng em dừng xe hỏi mua. Khi nghe 15k/1 yến tưởng nghe nhầm hỏi lại mấy lần vì thấy rẻ quá. Chủ vườn chột dạ tưởng bọn này chê đắt quay xe đi mất nên vội nói "Các cháu trả bao nhiêu". Hình như đã nói giá gấp đôi bình thường. Không ý kiến gì "Cô cho cháu hái", làm luôn mấy yến. Cà chín cây ăn rất ngọt, lúc ăn trưa đã đem ra trộn salat ăn luôn :D

Thử làm ngư dân :))

Bác này phải dùng răng để gỡ cá vì con cá có nhiều vây sắc nhọn ko thể dùng tay gỡ, hic

Cá kiếm... ban đầu nó cùng ko há mồm đâu nhưng do mợ Never bóp mạnh quá khiến em nó há hết cả mồm ra :))

Mỗi ngày cả nhóm gần 20 ngư dân thả được khoảng 4-5 lần lưới và mỗi lần được ngần này cá. Giá 1kg cá này là 30k. Em nhìn mẻ này thì độ 20kg. Hic, bao nhiêu con người mà thu nhập chẳng được bao nhiêu. Ngư dân vất vả quá các cụ nhỉ :(

Cá Nóc

Con này em ko biết tên :D

Chỉnh sửa cuối:

amant

Xe tải
Đúng vậy ạ, tụi e nghỉ thử làm như dân và măm trưa ở biển Quỳnh Phương

hilux14p

Xe buýt
e đã xem từ đầu đến giờ và hình ảnh cậu thanh niên 21 tuổi cụt 2 tay ,bác sĩ ko khám được .bức ảnh rất xúc động,công việc của các bác thật ý nhĩa

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Bức ảnh này và lời bình này phải được đề cử giải "nhân văn nhất"

Tiếp nữa:

amant

Xe tải
e đã xem từ đầu đến giờ và hình ảnh cậu thanh niên 21 tuổi cụt 2 tay ,bác sĩ ko khám được .bức ảnh rất xúc động,công việc của các bác thật ý nhĩa
Em cảm ơn cụ, không đo được huyết áp nhưng còn lại vẫn khám được ạ

mavica

Xe tải
Bức ảnh này và lời bình này phải được đề cử giải "nhân văn nhất"

Em có suy nghĩ này muốn chia sẻ cùng cả nhà. Năm nay, em này (em đã hỏi tên nhưng quên mất, hic) sẽ thi đại học, không biết em ấy thi trường nào và thi ở khu vực nào. Trong trường hợp em ấy thi ở HN mà không có người thân quen thì nhà mình hoặc bác nào có thời gian sẽ tìm giúp cho em ấy chỗ ăn nghỉ và đi lại sao cho thuận tiện nhất trong mấy ngày diễn ra kỳ thi Đại học/Cao đẳng. Việc này mình sẽ giữ liên lạc với anh Sáu và em ấy để có thông tin chi tiết và lên kế hoạch giúp đỡ tốt nhất. Em rất mong một ngày được nhìn hoặc chỉ cần nghe thấy tin em ấy đã ngồi trên giảng đường đại học. Tự nhiên nghĩ mắt em lại cay cay...

Chỉnh sửa cuối:

amant

Xe tải
Em có suy nghĩ này muốn chia sẻ cùng cả nhà. Năm nay, em này (em đã hỏi tên nhưng quên mất, hic) sẽ thi đại học, không biết em ấy thi trường nào và thi ở khu vực nào. Trong trường hợp em ấy thi ở HN mà không có người thân quen thì nhà mình hoặc bác nào có thời gian sẽ tìm giúp cho em ấy chỗ ăn nghỉ và đi lại sao cho thuận tiện nhất trong mấy ngày diễn ra kỳ thi Đại học/Cao đẳng. Việc này mình sẽ giữ liên lạc với anh Sáu và em ấy để có thông tin chi tiết và lên kế hoạch giúp đỡ tốt nhất. Em rất mong một ngày được nhìn hoặc chỉ cần nghe thấy tin em ấy đã ngồi trên giảng đường đại học. Tự nhiên nghĩ mắt em lại cay cay...
Em này sẽ thi Đh ngoại ngữ Hà nội ở Thanh Xuân và Đh công nghệ thông tin ở Hcm ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng