Chương trình quyên góp hưởng ứng phong trào:"Góp đá xây Trường Sa" - báo Tuổi trẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanprado

Xe tăng
Tại sao chúng ta không phát động phong trào tẩy chay hàng hóa của Tầu khựa nhỉ. Đây là một việc làm tốt, thể hiện lòng yêu nước. Tôi cũng đề nghị OFF nên phát động toàn thể anh em đổi hình Avatar, đồng loạt chỉ lấy một hình Avatar, chẳng hạn như Avatar có hình Chiến Sĩ Hải Quân Việt Nam.
Trong khuôn khổ của Pháp luật và Qui định của Diễn đàn, Chúng ta nên cùng nhau làm thêm việc gì đó thiết thực hơn nữa để góp sức cùng cả nước.

Trân trọng
Tuanprado

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em mang sang đây...
Hôm nay tại hạ ngồi quán bia hơi, tình cờ gặp lại 1 chú giang hồ khét tiếng, trước kia vốn lẫy lừng ở Xuân Mai - Hà Tây với các trò cờ bạc, bảo kê, cho vay nặng lãi... chém người không ghê tay. Nói chung trong con mắt của những người tử tế thì nhân cách của chú này bé bằng cái hạt cải. Sau vài cái cạch ly, mọi người nói chuyện trên giời dưới bể, cuối cùng dừng lại ở chủ đề Trường Sa. Nói đến chuyện chỗ này chỗ khác hô hào đóng góp ủng hộ để giữ đảo, giữ biển. Cái thằng "hạt cải" đó nói thế này: Không biết bọn anh nghĩ thế nào, như em là 1 thằng sống ở mặt trái xã hội, cứ nói đến chính quyền chính trị là em ghét như *** nhưng vụ này khác, mai em cho cả thằng ôn con nhà em (con trai nó 7 tuổi) đi cùng đến đấy để ủng hộ, 2000 đô luôn!
Tại hạ bảo nó: chú mày dạo này hay đấy, a không nghĩ chú mày lại máu lửa thế đâu nhá.
Thằng hạt cải: Máu chứ, mẹ kiếp, nó đè đầu cưỡi cổ mình, chắc nó định như hồi xưa sang chiếm VN tiếp, mình lại làm dân bản xứ, mọi rợ trong mắt chúng nó, đời con đời cháu không khá lên được. Có khi nó giết người nhà mình trứoc mặt mình mà không làm gì được nó ý chứ. Bình thường cứ bảo "yêu nước" em nghe chỉ thấy vớ vẩn, lo cái thân mình còn chả xong lại còn cao cả với chả cao cả... Nhưng bây giờ thì khác! Gọi là yêu nước nhưng chính là yêu mình, yêu con cái mình. Thật với các bác, mỗi người ít tiền chả giải quyết được cái gì đâu, nhưng cả nước ai cũng làm thế thì bọn nó sợ luôn, làm đ.éo gì dám sang nữa. Chứ đánh nhau với nó có mà mang máu dân đổ ra biển à.
...Thằng "hạt cải" làm cho tại hạ ngạc nhiên, và thú thật, khi đó tại hạ phải quay mặt đi để giấu nước mắt đã nhòe nhòe...

D nâu

Xe điện
Em hum nay cũng đã chuyển khoản vào địa chỉ của bác Nguyễn Hoàng Cường, 500.000VNDD. Số TK: 1112002047014, tại Ngân hàng Techcombank chi nhanh Big C. Như thế có đúng không các bác? Vì sau đây em sẽ phát động Dmax tem sẽ ủng hộ sau, hôm nay em cứ sốt ruột nên em cứ gửi trước một chút cho khí thế vì hum sinh nhật mưa to quá em chả đi được.

phongvvv

Xe tải
Cụ CHAUCHAU, em không có nhiều, em xin trích trọn vẹn một ngày lương của em là 500.000 đồng, em sẽ chuyển vào số tài khoản của cụ nêu sáng ngày mai. KHI TỔ QUỐC CẦN TA SẼ LÀ CHIẾN SỸ
Ước gì mình được như anh ấy ;). Em cũng xin đóng góp hưởng ứng tham gia chương trình ( nhưng mà là mấy ngày lương mới được như các cụ $-)). Em chuyển vào TK VCB rồi nhé. Tất cả vì Trường Sa thân yêu

songvedem

Xe tăng
Các cụ bỏ quá cho em, em biết việc Góp đá Trường Sa qua OF, nhưng em thấy phong trào lèo tèo quá, lại đưa vào mục từ thiện.
\
Em quyết định tự mang ra Báo tuổi trẻ ở 27 Thụy Khê vậy. Mong các cụ OF đại xá

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Em xin ủng hộ 500k cho Trường Sa thân yêu.
Em sẽ chuyển khoản hoặc sang bên bác Sonrark gửi ạ.

Mong phong trào của nhà mình sẽ được nhân rộng hơn nữa, mong thật nhiều những ai đó hãy bớt 1 chút thời gian, hãy chậm lại 1 chút dòng chảy của cuộc sống, để nghĩ và làm cho Trường Sa thân yêu, cũng là 1 sự thể hiện tinh thần đoàn kết của những trái tim Việt Nam. Chiến tranh đã qua lâu rồi và sẽ này ko thể để chiến tranh gõ cửa đất nước thanh bình này nữa. Mỗi người một chút tấm lòng, 1 bầu nhiệt huyết, cùng đồng lòng chung sức thì chúng ta sẽ làm được nhiều hơn những điều ích lợi và cấp thiết cho Tổ quốc.

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Đọc báo thấy bảo hôm mùng 1/6 Trường ĐH công nghiệp TP Hồ Chí Minh cấm sinh viên tham gia biểu tình phản đối Trung Quốc trong việc tranh chấp Biển Đông mà thấy ức. Mấy thằng cha đó có máu đỏ da vàng người Vệt mình ko ấy nhỉ?
Bực mình.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em đăng ký góp 500k, hôm nào đó em sẽ gửi các bác.
Các bác CC và SR nên làm thớt hoặc Link bên Chợ giời, CF OF, Chi hội để thu hút thêm các offer tham gia, bởi sau 10 ngày theo dõi thì em thấy đạt trong box từ thiện hơi vắng vẻ.
Hoặc làm 1 tab quảng cáo đầu trang cho hoành luôn.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít

trieuth

Xe điện
Em đăng ký góp 500K, góp một viên đá nhỏ xây Trường Sa thân yêu.

Em sẽ chuyển tiền cho bác chauchau hoặc sonrack trong thời gian ngắn nhất.

Website
www.facebook.com
Các cụ bỏ quá cho em, em biết việc Góp đá Trường Sa qua OF, nhưng em thấy phong trào lèo tèo quá, lại đưa vào mục từ thiện.
\
Em quyết định tự mang ra Báo tuổi trẻ ở 27 Thụy Khê vậy. Mong các cụ OF đại xá

Vầng, cụ làm gì thì tùy, nhưng cũng chả cần phải bô bô thế này đâu ợ.:P

Đọc báo thấy bảo hôm mùng 1/6 Trường ĐH công nghiệp TP Hồ Chí Minh cấm sinh viên tham gia biểu tình phản đối Trung Quốc trong việc tranh chấp Biển Đông mà thấy ức. Mấy thằng cha đó có máu đỏ da vàng người Vệt mình ko ấy nhỉ?
Bực mình.
Em nghĩ khác mợ một chút
Làm gì thì làm mà nhất là biểu tình thì cũng nên có tổ chức chặt chẽ, trong cái bối cảnh biểu tình tuần hành, con người ta dễ quá khích lắm.
Những ngày được bật đèn xanh để biểu tình có thể đã qua, đợt khác thì chưa tới, các bạn HSSV cứ lo mà học hành chứ lợi dụng chuyện này để cup cua, gây mất trật tự thì không nên.

phan huyen nhi

Xe điện
Em nghĩ khác mợ một chút
Làm gì thì làm mà nhất là biểu tình thì cũng nên có tổ chức chặt chẽ, trong cái bối cảnh biểu tình tuần hành, con người ta dễ quá khích lắm.
Những ngày được bật đèn xanh để biểu tình có thể đã qua, đợt khác thì chưa tới, các bạn HSSV cứ lo mà học hành chứ lợi dụng chuyện này để cup cua, gây mất trật tự thì không nên.
Vấn đề là người ta đâu có nghĩ cho sv đâu bác, nếu ko ông HT này đã ko quá nổi tiếng trên mạng trong những ngày gần đây.

vankhongtai

Xe máy
Iem xin góp cục đá 200 ạ , em đã chuyển nhá hị hị

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Cảm ơn các cụ trong BĐH đã phát động một phong trào rất ý nghĩa: Em xin ủng hộ 5.000.000VNĐ, E sẽ chuyển vào TK của cụ Chauchau hôm này hoặc ngày mai ah.
Cụ Chauchau ktra giúp E. E Chuyển vào TK của cụ hôm thứ 2 rồi mà chưa thấy cụ cập nhật. Cảm ơn cụ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Em đã chuyển hòn đá nhỏ ( 200K) vào tài khoản của bác chauchau chiều nay rồi ạ

babetta04

[Tịch thu bằng lái]
bac chauchau kiem tra giup e. e da chuyen ho bac dannghe 500ng. nop tk tech tu ngay 15/6 ma chua thay cap nhat a. sory e vao bang dtdd

Trạng thái
Thớt đang đóng