[Funland] Chương trình hoà nhạc The Beatles, kỷ niệm 40 năm ngày mất John Lennon

trauxanh

Xe lăn
Khi The Beatles chơi ở The Cave thì ko có đồ nghề cụ à. Cụ đừng quảng cáo cho Mullard cụ nhé :D
Không có đồ nghề thì ghi lại bằng cái gì để ngày nay cụ nghe được ạ? :D
(Em không quảng cáo cho Mullard nhé, vì em không bao giờ dùng Mullard mà dùng các loại đèn đều dải kiểu “minh bạch” hơn). :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Không có đồ nghề thì ghi lại bằng cái gì để ngày nay cụ nghe được ạ? :D
(Em không quảng cáo cho Mullard nhé, vì em không bao giờ dùng Mullard mà dùng các loại đèn đều dải kiểu “minh bạch” hơn). :D
Cụ cứ đến The Cave @ Liverpool nhé. Cụ sẽ "nhìn thấy nhạc" :D

P/s. E thấy bộ nhạc tí hon của cụ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lamthanhngoc

Xe tải
Nhiều "Fan ruột" của Beatles như em thì lại thấy những bài không "nổi tiếng" lại hay hơn những bài "nổi tiếng" (trừ Hey Jude :) )

Ví dụ cái combo này, theo đánh giá của cá nhân em thì ngang ngửa "Bohemian Rhapsody" của Queen dù nó kém nổi tiếng hơn nhiều (ngoài fan Beatles ra thì hầu như chẳng ai biết):
Những năm 9x em cũng mê Beatles lắm, nhưng lại là bài Michelle.

Dungha

Xe điện
Em chả đòi hỏi gì cả.
Em cũng từng si mê, thần tượng những bài hát đó, nhưng thời ấy qua rồi, giờ là lúc của các cháu hát những bài mới, cảm xúc mới.
Các cụ muốn hồi tưởng thì bật bài hát gốc lên, nhắm mắt vào, trôi về quá khứ, kỷ niệm mới chính là cái các cụ cần.
Chứ còn giờ nghe cụ già chính chủ hoặc các cháu trẻ cover thì chắc chắn sẽ thất vọng và vỡ mộng.
Cụ nói chuẩn. Năm ngoái cháu xem Tuấn Vũ thấy thất vọng tràn trề. Đầu thì hói, giọng thì yếu.

Criminal

Xe tải
Một vài bài không nổi tiếng ở Việt Nam:

Cá nhân em thấy rất nhiều bài như này của Beatles hay hơn đứt Let It Be với And I Love Her.
Nghe suốt 30 năm vẫn không chán.

Criminal

Xe tải
Tặng các cụ (các cụ thôi nhé) fan Beatles:

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
The Beatles vẫn là nghệ sỹ được cover nhiều nhất thế giới, ờ mây zing gút chóp

ocean08

Xe điện
Báo review tối qua đây ạ:

Tenerife8x

Xe buýt
J chứ cứ có chú PAK là e hem thik, cảm nhận cứ cố hát cho ra giọng khàn chứ ko phải khàn tự nhiên. Bthg e thik Bức Tường ng bài mới e bật 2 lần đều tắt dở chừng

lamthanhngoc

Xe tải
Giá chát nhỉ? Chắc nghĩ các fan Beatles những năm 90 giờ thành đạt có tiền muốn quay lại ko khí thời trẻ choai. Có cu cháu em gọi hỏi nhờ kiếm vé em bảo tao xa cái thời đó rồi. Giờ vào nhà hát lớn nghe liên hoan Jazz đương đại của các ban Châu Âu sang biểu diễn có mất đồng nào đâu mà tự nhiên lại bỏ cả đống tiền hoài niệm ko đáng.
Thế theo cụ với âm nhạc thời buổi Covid thì bỏ đống tiền đi nghe cái gì mới đáng nhỉ? Em thích được 1 lần đến nhà hát lớn của Pháp để xem mấy vở kinh điển như Nhà Thờ Đức Bà, Những người khốn khổ,... nhưng có phải thích là sẽ làm được đâu ( tiền thì em có đủ để đi nhưng chưa chắc em đã mua được vé hoặc không có người đi cùng hợp cạ cùng nhau thưởng thức và bình luận).
Không phải the Beatles mà nếu có các ban nhạc khác sang VN thì em cũng muốn đi.
Bỏ cả đống tiền để được sống lại quá khứ tươi đẹp em thấy rất đáng.

metalins

Xe tăng
Thế theo cụ với âm nhạc thời buổi Covid thì bỏ đống tiền đi nghe cái gì mới đáng nhỉ? Em thích được 1 lần đến nhà hát lớn của Pháp để xem mấy vở kinh điển như Nhà Thờ Đức Bà, Những người khốn khổ,... nhưng có phải thích là sẽ làm được đâu ( tiền thì em có đủ để đi nhưng chưa chắc em đã mua được vé hoặc không có người đi cùng hợp cạ cùng nhau thưởng thức và bình luận).
Không phải the Beatles mà nếu có các ban nhạc khác sang VN thì em cũng muốn đi.
Bỏ cả đống tiền để được sống lại quá khứ tươi đẹp em thấy rất đáng.
Hàng năm đều có liên hoan nhạc Châu Âu ở Nhà hát lớn tầm cuối năm, rất nhiều vé mời vì mục đích giao lưu văn hoá là chính. Năm nay ko có vì phong toả covid. Còn cụ đủ điều kiện và thời gian sang Châu Âu thì Vienna cũng là một lựa chọn vì hoà nhạc họ chơi liên tục trg tuần.

metalins

Xe tăng
Hồi em còn là sinh viên thì 8/12 hay có đêm nhạc The Beatles và tưởng nhớ John Lennon ở trung tâm phương pháp clb ở 16 Lý Thái Tổ, nay là cafe Lục Thủy.
Đáng nhớ nhất là năm 93, học thêm xong bọn em đạp xe lên đó trèo vào nghe. Vì cả ng chơi lẫn khán giả sung quá ko chịu dừng biểu diễn nên ban tổ chức cắt điện để ép giải tán. Anh em đốt nến lên đánh mộc dc vài bài thì khán giả xông lên giật bức ảnh John to đùng rồi kéo nhau cả đoàn chạy quanh Hồ Gươm hò hét và hát khản lạc cả giọng. Sáng sau lên cả BBC với ước tính khoảng 7000 học sinh, sinh viên tham gia. Desire lúc đó mới ra mắt, các ban có tiếng hơn là Chìa khoá vàng, Đại bàng trắng... đều chơi.