[Funland] Chương trình hoà nhạc The Beatles, kỷ niệm 40 năm ngày mất John Lennon

Nghen loc

Xe tăng
Hồi xưa, học ĐH trọ ở Cầu Giấy, có nhiều đêm e ngồi một mình nghe bài Woman của John Lennon hàng vài chục lần mà không muốn dứt, đắm chìm vào đó vì yêu một em mà không thành. Giờ lái xe một mình, thỉnh thoảng vẫn mở ra nghe, vẫn thấy hay.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì sai mục đích và lỗ SML cụ ạ.
Mấy ca sỹ này cát sê cũng rẻ thôi cụ, một số hát tinh thần là chính. Thuê NHL cũng ko đắt mà chất lượng âm thanh tốt.

Nói gì thì trào lưu The Beatles 1990s ở VN cũng tương tự trào lưu 1960s ở Miền Nam là những dấu ấn văn hóa du nhập văn hóa Anh Mỹ nổi bật của Việt Nam khi mới mở cửa với thế giới.

Chỉ là e hơi ngạc nhiên là thập niên 1990s Việt Nam giới sinh viên lại mê The Beatles (thời đó e cũng đu trend mà ko hiểu :D ). Với thế giới The Beatles là trend 1960s-1970s.

Chỉnh sửa cuối:

Criminal

Xe tải
Đến để đắm mình trong nhạc Beatles
Đến để đồng điệu cùng những người bên cạnh
Đến để nhập hồn lên đồng beatlemania

Cụ mợ nào đòi hỏi giọng ca chất lượng, âm thanh tuyệt hảo là chưa phải fan Beatles rồi. Những cái đó rất phụ.

Chỉnh sửa cuối:

Criminal

Xe tải
Mấy ca sỹ này cát sê cũng rẻ thôi cụ, một số hát tinh thần là chính. Thuê NHL cũng ko đắt mà chất lượng âm thanh tốt.

Nói gì thì trào lưu The Beatles 1990s ở VN cũng tương tự trào lưu Bob Dylan 1960s ở Miền Nam là những dấu ấn văn hóa du nhập văn hóa Anh Mỹ nổi bật của Việt Nam khi mới mở cửa với thế giới. Giống như con ếch từ đáy giếng nhảy lên mặt đất.

Chỉ là e hơi ngạc nhiên là thập niên 1990s Việt Nam giới sinh viên lại mê The Beatles (thời đó e cũng mê theo trend mà ko hiểu :D hay là do mấy cuốn Streamline? :D ). Với thế giới The Beatles là trend 1960s-1970s.
Kể cả hồi 199x thì em nghĩ cũng chỉ có tỷ lệ rất nhỏ SV VN mê Beatles thôi cụ ạ.
Nói chung thanh niên (kể cả sinh viên) VN thích nhạc VN, từ trước đến giờ vẫn thế (cũng tương tự các nước khác).

Nghen loc

Xe tăng
Beatles và John Lennon em rất thích các bài: Woman, Imagine, Dont let me down, Hey Jude, And i love you her

ocean08

Xe điện
Kể cả hồi 199x thì em nghĩ cũng chỉ có tỷ lệ rất nhỏ SV VN mê Beatles thôi cụ ạ.
Nói chung thanh niên (kể cả sinh viên) VN thích nhạc VN, từ trước đến giờ vẫn thế (cũng tương tự các nước khác).
K biết Cụ sv thời nào chứ em thời 1995-1999 nghe Beatles và các bài hát tiếng Anh bất hủ nhiều. Sau đó là thời các Boybands, Gỉrlbands à 2006-2007 thì bắt đầu làn sóng xanh...

Criminal

Xe tải
K biết Cụ sv thời nào chứ em thời 1995-1999 nghe Beatles và các bài hát tiếng Anh bất hủ nhiều. Sau đó là thời các Boybands, Gỉrlbands à 2006-2007 thì bắt đầu làn sóng xanh...
Em là SV thời đó nên biết rõ mà :)
Những người biết đến Beatles (chỉ nghe vài bài "nổi tiếng" như Let it be, Yesterday...) đã ít, là fan Beatles còn ít hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Criminal

Xe tải
Beatles và John Lennon em rất thích các bài: Woman, Imagine, Dont let me down, Hey Jude, And i love you her
Nhiều "Fan ruột" của Beatles như em thì lại thấy những bài không "nổi tiếng" lại hay hơn những bài "nổi tiếng" (trừ Hey Jude :) )

Ví dụ cái combo này, theo đánh giá của cá nhân em thì ngang ngửa "Bohemian Rhapsody" của Queen dù nó kém nổi tiếng hơn nhiều (ngoài fan Beatles ra thì hầu như chẳng ai biết):

Nghen loc

Xe tăng
Nhiều "Fan ruột" của Beatles như em thì lại thấy những bài không "nổi tiếng" lại hay hơn những bài "nổi tiếng" (trừ Hey Jude :) )

Ví dụ cái combo này, theo đánh giá của cá nhân em thì ngang ngửa "Bohemian Rhapsody" của Queen dù nó kém nổi tiếng hơn nhiều (ngoài fan Beatles ra thì hầu như chẳng ai biết):
E thì Beatles cũng chi thích một vài bài chứ không phải Fan thật sự nên chỉ nghe những bài mình thích thôi cụ ạ.

metalins

Xe tăng
Giá chát nhỉ? Chắc nghĩ các fan Beatles những năm 90 giờ thành đạt có tiền muốn quay lại ko khí thời trẻ choai. Có cu cháu em gọi hỏi nhờ kiếm vé em bảo tao xa cái thời đó rồi. Giờ vào nhà hát lớn nghe liên hoan Jazz đương đại của các ban Châu Âu sang biểu diễn có mất đồng nào đâu mà tự nhiên lại bỏ cả đống tiền hoài niệm ko đáng.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung ngưòi nghe The Beatles đầu tiên cần biết tiếng Anh; thời đó biết tỉnegs Anh chưa phổ biến. Cũng có thể vì "thanh niên VN" chưa được nghe Tuấn Ngọc hát The Beatles :D theo e người VN cover The Beatles hay nhất là Tuấn Ngọc. Cả tiếng hát và chất Gentleman của người Anh.

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đến để đắm mình trong nhạc Beatles
Đến để đồng điệu cùng những người bên cạnh
Đến để nhập hồn lên đồng beatlemania

Cụ mợ nào đòi hỏi giọng ca chất lượng, âm thanh tuyệt hảo là chưa phải fan Beatles rồi. Những cái đó rất phụ.

View attachment 5705734
Ngồi ghế nỉ đỏ nghe giọng ca TD thì nhập hồn với lên đồng kiểu gì :))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

OldManChild

Xe hơi
Nhạc rock phải tổ chức ở sân khấu mở, khán giả xem đứng để nhảy nhót hoà cùng ban nhạc nó mới đúng chất đằng này lại tổ chức trong không gian khán giả ngồi ghế để xem có vẻ không đúng form lắm. Chắc ban tổ chức cover Beatles lồng kèm yếu tố symphonic chăng.
Cover Beat mà Uyên Linh nhẽ không ngon nhể. Để hát được rock thì ca sĩ phải có chất rock bản năng sẵn trong người thì hát nó mới ra chất được.
Dạo này em nghe lại Hải Bột vs Quái vật tí hon. Album Đường về ra cách đây nhiều năm rồi mà vẫn nghe vẫn thấm phết, cần gì phải trưng trổ guitar gào thét đâu mà vẫn cứ hay. Thế quái nào em nghe bài này lại cứ hình dung ra chất psychedelic Pinkfloyd.

Idemitsu

Xe tăng
E thì chịu. Nghe nhạc với e phải có không gian và chất lượng ngoài ra có chút đồ uống thì tốt. Nghe live ở ngoài thì có thể có không khí hơn nhưng chất lượng âm thanh thì ko thể bằng. Chưa kể giá vé chát thế kia --

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
E thì chịu. Nghe nhạc với e phải có không gian và chất lượng ngoài ra có chút đồ uống thì tốt. Nghe live ở ngoài thì có thể có không khí hơn nhưng chất lượng âm thanh thì ko thể bằng. Chưa kể giá vé chát thế kia --
Các cụ phải đi nghe nhạc, mua đĩa xịn thì nghệ sỹ mới có xèng mà cống hiến chứ :D e vẫn thích nghe live hơn nghe đĩa

Idemitsu

Xe tăng
Các cụ phải đi nghe nhạc, mua đĩa xịn thì nghệ sỹ mới có xèng mà cống hiến chứ :D e vẫn thích nghe live hơn nghe đĩa
E đa phần nghe nhạc bản quyền mà. Ở nhà trên xe thì spotify. Ra ngoài ngồi quán thì chắc họ cũng đa phần là bật nhạc bản quyền thôi chứ :)

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
E đa phần nghe nhạc bản quyền mà. Ở nhà trên xe thì spotify. Ra ngoài ngồi quán thì chắc họ cũng đa phần là bật nhạc bản quyền thôi chứ :)
Style của cụ nếu nghe live có thể hợp nhạc phòng trà. Chỉ chia buồn là phòng trà nam bắc chết sạch, 1 phần vì thị hiếu một phần vì covid. Chỉ còn một số rất ít.

Chỉnh sửa cuối: