[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 63: Vào hạ

dvsabk

Xe tải
Các ae lái nằm vùng quyết chỉ kéo 13.35 ko cho bà con bán :((
Ý cụ chắc là 18.35
Thời điểm thanh khoản dồi dào, có khi cụ kê bán xong bán hớ cũng nên. Còn lúc tiền khôn của khó hiện tại, lại thêm công nghệ cao, em đồ rằng bọn robot nó không mua lên ấy chứ chẳng phải lái nào cả.

CaptainMT

Xe buýt

CaptainMT

Xe buýt
Ha
Tại các anh cất hết tiền chẵn, toàn đem tiền lẻ vào sòng nên em cũng đành Forrest Găm đó mà hihi.
Haha, thế e biết cụ chayh nhanh rồi. Cơ mà cụ lao vào chiến trường đi để còn được lái phong anh hùng như anh FG chứ. :D

Ps. Nhân tiện nhớ đến anh FG, các cụ xem The shawshank redemption đi, em thấy xuất sắc hơn anh Gump, mặc dù thua ở Oscar 1994

thichrauxanh

Xe điện
mai cháu vẫn đặt bán 18.45 thôi, kiểu gì nó cũng kéo để còn xé giấy nhưng cháu bán chút lấy tiền mua PVD
Nhà cháu theo mợ :D
Ý cụ chắc là 18.35
Thời điểm thanh khoản dồi dào, có khi cụ kê bán xong bán hớ cũng nên. Còn lúc tiền khôn của khó hiện tại, lại thêm công nghệ cao, em đồ rằng bọn robot nó không mua lên ấy chứ chẳng phải lái nào cả.
Vâng e type nhầm mà ko nhìn ra. E trol í mà, chứ lên hay xuống nó có trend hết rồi cụ ơi.
Vote cho cụ Rau, chứ chắc ăn như cụ Dvs thì ai chơi, lái họ bỏ, ko lái tt nữa thì sao :D
He he, e đánh vì dam me mà cụ Cap ;)) Cụ đạp Hoànat mạnh vào đợi e ôm ít xèng lẻ bắt đáy với nhé :D

Maxell741

Xe tải
1 doanh nghiệp thuộc VN30 bay 30% vốn hóa trong 10 phiên giao dịch gần đây, e lại ôm đúng e nó... :(

dvsabk

Xe tải
GAS nay bị đạp.
Cụ Thủ hô, Không để ai bị bỏ lại phía sau...
Các anh MMs hiểu ý cụ Thủ là: Vậy thì phải đạp thằng phía trước trôi xuống gần thằng đứng cuối...
Như vầy khả năng cao anh Si lùn sẽ được cứu giá nhịp này rồi.

hacong234

Xe đạp
Hỏi ngu chút về cổ phiếu GAS
hôm trước mình đang thấy nó là 83.6 - 84 giờ còn 74.6 mà check lịch sử cao nhất có 77 , 78 là sao nhỉ ???

CaptainMT

Xe buýt

2 tai 8 banh

Xe container
Lần sau cài ST đi cụ, đếch sợ bố con lái lợn nào cả.
cái Sờ tốp lỗ cũng có hay dưng cũng có lúc dở lắm lão ạ
em bị dở vài lần rồi: e đặt tự động xẻo khi - 7% và nó đạp đến - 7 là hàng mình tự động thoát ; cơ mà vừa thoát xong nó lại kéo lên vài phiên liền, mình trơ mắt nhìn nó chạy, cay lắm ạ :D

CaptainMT

Xe buýt
cái Sờ tốp lỗ cũng có hay dưng cũng có lúc dở lắm lão ạ
em bị dở vài lần rồi: e đặt tự động xẻo khi - 7% và nó đạp đến - 7 là hàng mình tự động thoát ; cơ mà vừa thoát xong nó lại kéo lên vài phiên liền, mình trơ mắt nhìn nó chạy, cay lắm ạ :D
Em định đùa bảo cụ vậy lần tới đặt -8,-9 thử xem. :D
Cái việc bị quét sl rồi bật tăng là bt mà cụ. Em bị như cơm bữa, đôi lúc mở hàng ra xem, cứ tưởng tăng hoá ra bị bán cmn rồi. Nhưng thực ra nếu cụ thường xuyên đặt thì sẽ thấy nó k nhiều như mình tưởng đâu ạ. Nó do cụ bị ám ảnh vào mấy vụ đó thôi. Cũng giông như cụ bán xong nó tăng, cụ mua xong nó giảm ấy mà.

cơ mà cụ đặt tận -7 thì cungz khét đấy, chứng tỏ cụ đánh khá dài hơi. Cơ mà việc sl ở đâu là tuỳ vào con hàng nhé cụ.

Một cách khác là k bao giờ đặt sl, nhiều cụ mợ ở đây hay dùng. Nhưng cacha này thì phải quản trị vốn tốt và phải biết cách dca nếu giá đi xuống.

dvsabk

Xe tải
Em là đỉnh cao cổ phiếu, thần đồng vẽ nến, chuyên gia che lệnh, sư phụ kê lệnh 2 đầu mang tên SHS. Có cụ nào cho em cái view không ạ, từ sau FTD 16.2 lên đỉnh 17,1 và giờ quay về 14.8.
Nhìn chart SHS như kiểu rễ Đông trùng Hạ thảo ý nhỉ, ghê vãi.

dvsabk

Xe tải
Trông như giàn mướp ấy. Em lại đang dồn nav từ bđs sang, dễ lại đi viện lắm.
Kệ cha nó đi cụ, bđs với chứng nhỏ rơi quá bán rồi, bây giờ ngồi chờ vn30 rơi nốt làm vòng mới, thường là sau đáo hạn.
Bất động sản: PDR Tây múc ròng làm chim mồi mà cũng không gánh nổi 2 quả tạ DIG NVL, nhưng DIG cũng có chút tín hiệu cầm máu mặc dầu em vẫn chờ nó có giá 18 mới múc.
Chứng: Tây múc SSI dụ fomo mà tiền k vào, cuối phiên quay đầu. Nhưng bù lại em thấy nhóm chứng đuôi S tạm ổn. Tuy nhiên bọn này cũng dạng đếm cua và hình như neo cao để phân phối.
Ý kiến chủ quan thôi vì em đang ôm 50% tiền khà khà.
Ngoài ra em thấy nhóm Công nghệ đang có nhịp hồi ăn theo Nasdaq, tuần rồi em có làm tí CMG 50.5.