[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nay e đẩy hết LDG , bán NAG giá 9 chờ mua lại giá 8.7 chắc là khó . Mua gia tăng HTN giá 14.8

Tungtunghunghung

Xe tăng
Đất Vượng Vin trải rộng khắp non sông
Người đương thời anh hùng số một
Giới tinh hoa anh luôn là trụ cột
Vun đắp dựng xây xứ sở rồng vàng
Vẫn nhớ NHN, SDI đôi năm cưỡi sóng
nhân vài chục lần tài khoản cổ đông
Nay VHM thành cổ phiếu Quốc Dân
Cùng mẹ VIC giúp thị trường tránh bão
Câu chuyện khi xưa bao năm huyền ảo
Mãi còn dư âm đến tận bây giờ
Tiếng lành vang xa, tất cả ngóng chờ
Theo dấu chân anh, để allin tài khoản
Cơ hội lớn khi VIN vừa tiếp quản
Quỹ đất kim cương địa lợi thiên thời
Kiến tạo nên bao tòa tháp chọc trời
Dưới ánh điện lung linh hồ Giảng Võ
Huyện Đông Anh mới năm nao nghèo khó
Khi VIN về thiết kế dựng Tứ Liên
Xây đông phố giữa lòng Hà Nội
Biệt thự sông Hồng, dẫn sóng đất Cổ Loa
800 tỷ Green Bay, nay chỉ là quá khứ
VIN Mễ Trì căn nghìn tỷ không xa
Cơ hội giàu sang đang rộng mở bao la
Đừng bỏ lỡ VEF, khi hãy còn quá rẻ
Tác giả: Minh Trần

Ra đến thơ rồi thì dễ có cái bô đã chờ sẵn, nước đang đun, dao đang mài sẵn, gà thì bắt đầu vào ăn thóc, đang soi camera xem con nào béo, gầy và đã đủ số lượng chưa :))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Kaka đá tí ống bơ cho vui mà cụ
Vui thôi đừng vui quá. Đánh nhiều nó tạo thói quen xấu là đánh bạc chứ không phải đầu tư :)) Bạn bè xưa cả trăm người cùng chơi chứng, sau 20 năm nay còn lại 1 nhóm chưa được 10 người vẫn sống vui sống khoẻ. Còn lại hơn 90 cụ kia bỏ hết mảng chứng khoán rồi =))

mabu44

Xe điện
Họ nhà Vin giờ đứng ngoài cuộc chơi hả các cụ?? Em thấy ko có động lực lắm, bank kéo, Chứng kéo, bđs cũng nhích mà anh Vin ko thấy gì cả??

hornet_600

Xe tăng
Vui thôi đừng vui quá. Đánh nhiều nó tạo thói quen xấu là đánh bạc chứ không phải đầu tư :)) Bạn bè xưa cả trăm người cùng chơi chứng, sau 20 năm nay còn lại 1 nhóm chưa được 10 người vẫn sống vui sống khoẻ. Còn lại hơn 90 cụ kia bỏ hết mảng chứng khoán rồi =))
Cụ kn nhể,e cũng chơi hàng peny 10% thôi,ở đời ko riêng j ck,cái j cũng thế thôi nghiêm túc nghiên cứu thì coi là đầu tư còn đỏ đen muốn nhanh giàu thì là cờ bạc

Tungtunghunghung

Xe tăng
Cụ kn nhể,e cũng chơi hàng peny 10% thôi,ở đời ko riêng j ck,cái j cũng thế thôi nghiêm túc nghiên cứu thì coi là đầu tư còn đỏ đen muốn nhanh giàu thì là cờ bạc
Mình 20 năm đt ck và 15 năm đt bđs, trải qua nhiều cú sập hầm, sống vui sống khoẻ tới ngày hôm nay cũng nhờ nghiêm túc với nó, và cũng có chút may mắn. Ví dụ như sóng covid rồi mình thoát gần đúng đỉnh múc bđs, kẹp bđs nhưng giữ được nav và tăng lại rồi trong khi ai ôm đỉnh ~1500 sóng đó nhìn thảm lắm. Nếu không bị kẹp bđs thì chắc mình cũng quay lại vùng 1200 và nó cũng đập thêm cho xanh mặt :)) về tận 860 mới rút chân lên tạo đáy 1 ở đó. Đáy 2 ở ~990 và đáy 3ở ~1100. Giờ sắp đến đoạn ngon nhất rồi :D

hornet_600

Xe tăng
Mình 20 năm đt ck và 15 năm đt bđs, trải qua nhiều cú sập hầm, sống vui sống khoẻ tới ngày hôm nay cũng nhờ nghiêm túc với nó, và cũng có chút may mắn. Ví dụ như sóng covid rồi mình thoát gần đúng đỉnh múc bđs, kẹp bđs nhưng giữ được nav và tăng lại rồi trong khi ai ôm đỉnh ~1500 sóng đó nhìn thảm lắm. Nếu không bị kẹp bđs thì chắc mình cũng quay lại vùng 1200 và nó cũng đập thêm cho xanh mặt :)) về tận 860 mới rút chân lên tạo đáy 1 ở đó. Đáy 2 ở ~990 và đáy 3ở ~1100. Giờ sắp đến đoạn ngon nhất rồi :D
Sóng gió đánh cho bầm dập mà vẫn đứng vững được thì rất tốt,đối diện với khó khăn sẽ ko nao núng,những cái đó rất cần thiết để tồn tại trong cs ngày càng khó khăn này,nhg đa phần nhiều người muốn ăn sổi,mà cái j cũng có cái giá của nó thôi

dvsabk

Xe tải
e tưởng cụ bán 1 phần, thế là cụ rời hẳn tàu rồi ah. E hwa cũng bán stb chút xíu thôi, chủ yếu bán lớn e dòng ck.
Em ra 2/3 STB để lại 60% vốn, và đang lót ổ EIB 30% tiền thịt. Bạch thủ và dùng đòn bẩy nên cũng áp lực, cá nhân em thấy Bank theo thứ tự đang lần lượt vào sóng chỉnh 2, nhất là STB đang hot quá và nó cũng tăng 20 phiên rồi.

xichlo3banh

Xe tăng
Em nó đẹp ntn mà Cá nhân táng miệt mài thật. Têi lông vào đỡ giá chứ ko cũng dưới 25.

Airbus A350

Xe điện
Hehe, cụ đang ở tàu nào đới. Gấu lại phát vốn cho đi gặp các Chị lái rùi à :))
Em đang ở tàu anh Cường, cuối năm năn nỉ gấu ít vốn để vào kiếm cành đào, chậu quất. :))

À, tàu anh V cũng chân sóng đấy, mất V.F thì chuyển sang múc con V.H với em đê.

YoungVNese

Xe tải
E xin gửi cụ ngàn like, vì hết lượt vodka cụ rồi.
Quả thật e cũng có những cảm nhận giống cụ, bạn bè ng quen cùng oánh chứng vs mình, bh nhìn lại còn có mấy ng. Đợt downtrend đã qua khiến cho e luôn sống trong tâm trạng bất an, từ đó cũng thay đổi 1 phần quan điểm đầu tư, tìm đến những gì mang lại cảm giác an tâm hơn!
Bank là trụ cột của nền kinh tế mà cụ, kinh tế phát triển, VNI muốn lập đỉnh mới thì không thể không có bank. :D
Vầng, chính thế nên e đi tỷ trọng chính vào bank đợt này luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng