[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

YoungVNese

Xe tải
Em dự tính mua VTO ăn cổ tức mà nay nó tăng làm em lung lay quá :)) sợ bán xong mất hàng luôn
em cũng đang rơi vào suy nghĩ giống vậy. Phân vân, băn khoăn quá. :D
em cũng như mợ.
ACB được hơn 20% rồi. Mua định xác định 10 năm (mua mỗi tháng 300-400 cổ) mà giờ mới được 1 năm đã lung lay quá.
E nghe ng ta nói là, cầm dòng cổ tức thì nên tách bạch ra vs dòng trading & chỉ nên dùng 1 phần NAV cho dòng cổ tức ạh. Thêm nữa cccm khi cầm 1 ẻm xác định tỷ xuất cổ tức/ thị giá đc khoảng 10%, thì cùng lắm cũng phải lãi trên 10% mà ko gồng đc hẵng bán, vì kiều gì mình cũng đc 10% rồi mà.

Nhà chứng ít cầm Bank, STB lại càng ít mỗi em khổ đông lâu năm. Hnay kê bán 31.25 1/2 do fullmg nghỉ Tết k khớp, Tây lông quay đầu bán nên em MP giá 31.15 đủ nhịp tăng 5 giá của em nó, tính ra mất 20 phiên.
e tưởng cụ bán 1 phần, thế là cụ rời hẳn tàu rồi ah. E hwa cũng bán stb chút xíu thôi, chủ yếu bán lớn e dòng ck.
Bank còn đang ở chân của một con sóng khủng, giữ chặt vài năm kiểu gì chả ăn bằng lần. :D
mong là như thế cụ nhỉ, còn năm nay e chỉ cầu đc gần nửa lần thui àh!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đây này:
Em cờ bạc tý BCR sàn Upcom xem sao. Con này từ lúc lên sàn chỉ có giảm và giảm. Chào sàn hôm 18/12/2023 giá 15.x mà giờ còn có 6.6.
Cụ xem xét lúc nào cảm thấy BCR có giá hợp lý thì vào cứu em nhé. Hôm nay em vào vội 6.6, sau lại mua thêm 6.5. Khéo đà này về 6.0 chưa chắc đã dừng.😰

Trạng thái
Thớt đang đóng