[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

YoungVNese

Xe tải
MSB cụ bán có vẻ hơi sớm. Em nghĩ vẫn có khả năng lên 15.30
Em lỡ đu hơi cao nên em hạ bớt ct ạ. Có 4k em bán 1k. Còn lại em bán đúng giá ct khuyến nghị 15.3😨
Hình như các cụ up nhầm tài liệu của MBS - cty chứng khoán ngân hàng quân đội rồi.
Làm e nhìn giật mình, sao MSB lãi sau thuế 2023 có 584 tỏi😂

Có cụ nào lên tầu MBS k? Em lên 28.4
trước e có đấy cụ, nhưng nhịp này e chuyển sang tàu ssi rồi ạh

Con hàng dài hạn STB của em chạm điểm nảy 29.7 hnay đóng cửa vậy là em yên tâm kê mua EIB 18.35 khớp cái rộp. Khả năng cao sau đáo hạn phe short sẽ buông cho 2 em này.
Đc thế thì còn j bằng cụ nhỉ. Nhịp cụ bắt 29.7 thì e lại ko nhập thêm nữa, mà e thay bằng mbb cho bớt chua rồi kk
Lại ông nói gà, bà nói vịt roài! Em đang nói stb ấy kia. Nay nó có giá 29,7 đâu nhỉ.
Em nhìn thấy cụ ở trên tàu rùi,
Cụ ấy bắt từ hôm 18/3 chứ mợ ơi, hôm VNi rơi hơn 4x điểm rồi rút chân 2x điểm ấy.
Hnay ai có mua gia tăng thì mua thêm thôi ạh

YoungVNese

Xe tải
Ah, chúc mừng cccm nhà mình vs HPX nhé, nhịp này ẻm đc giao dịch lại đúng sóng bds nữa thì tuyệt quá ạh!

tự_lực

Xe buýt
Khi mà cục giá cao kê trên lệnh vào vun vún thì sẽ kích thích người mua xông vào mua cùng để bắt đầu một đoạn tăng mới. Cháu hiểu là như vậy
EIB nay mất mốc Ma200 mà cụ dvsabk ? Hôm qua cháu thấy thậm chí test cả MA100, 200, 50 nhưng lại lùi về đỗ ngay trên Ma200, phiên nay thì thủng luôn rồi, chắc mai có giá tốt hơn 18.35 ạ.
- Đốt đít lệnh thì phải. Lâu quá e k để ý.
- Khuyên chân thành đừng đầu tư dài hạn EIB nữa. Lướt sóng e k có ý kiến.

butchikim

Xe ba gác
60 tỷ của Hậu Pháo Phúc Sơn để xây mộ tổ, đổi lại các dự án Quảng Nam thời anh còn làm b í t hở, dàn 2 chủ tịch Quảng Nam cỳng vào lò mà cụ.
Quảng N.... (am, inh, gãi) cụ chọn lại đi :D

just for fun

Xe lăn
Thôi ông nào lên ông nào xuống cũng thế thôi. Con KSQ cháu đu 3.7 (vào 5k nhát đầu tiên) đã về bờ ạ. Cho nên phải nói là trong thớt này kinh nghiệm đu đỉnh của cháu là phong phú nhất :))
Chơi hàng rác cccm đừng tham quá, và chỉ dành ngân sách vừa phải cho nó thôi. Cháu có cô bạn chơi VNH, sau mấy cây trần, lãi mấy chục % rồi cháu bảo bán đi, tiếc thì cứ bán dần. Ko nghe, sau đó nó táng cho 1 cây sàn, khuyến mại thêm mấy cây đỏ giờ thì lõm luôn rồi lại khóc toáng lên :)). Do đó cháu nhận thấy quyết tâm chốt lãi có khi cần phải dũng cảm hơn mới ra được quyết định so với cắt lỗ ạ. Hồi mới chơi cháu cũng bị bệnh này, toàn nghĩ 15-20% còn ko thèm chốt thì sao giờ chốt ở 5%. Thế là lõm thôi ạ :))

Abram

Xe điện
Hôm qua có Tin chủ tịch từ chức, hàng 2 tỉ đô về mà thị trường phản ứng thế, em cho là tích cực.

Giờ em hơi ngại bọn châu Âu đang điều binh đến U cà, anh tin thì tuyên bố, đứa nào đến giết đứa đấy, thậm chí ưu tiên giết. Khó lường phết.

alceste

Xe điện
Thôi ông nào lên ông nào xuống cũng thế thôi. Con KSQ cháu đu 3.7 (vào 5k nhát đầu tiên) đã về bờ ạ. Cho nên phải nói là trong thớt này kinh nghiệm đu đỉnh của cháu là phong phú nhất :))
Chơi hàng rác cccm đừng tham quá, và chỉ dành ngân sách vừa phải cho nó thôi. Cháu có cô bạn chơi VNH, sau mấy cây trần, lãi mấy chục % rồi cháu bảo bán đi, tiếc thì cứ bán dần. Ko nghe, sau đó nó táng cho 1 cây sàn, khuyến mại thêm mấy cây đỏ giờ thì lõm luôn rồi lại khóc toáng lên :)). Do đó cháu nhận thấy quyết tâm chốt lãi có khi cần phải dũng cảm hơn mới ra được quyết định so với cắt lỗ ạ. Hồi mới chơi cháu cũng bị bệnh này, toàn nghĩ 15-20% còn ko thèm chốt thì sao giờ chốt ở 5%. Thế là lõm thôi ạ :))
Bây h trừ hàng dài hạn cơ bản tốt hoặc rất tốt em mới ôm dài thỉnh thoảng rang đảo (mà em rất ít rang vì cứ rang là mất hàng) còn lại em chốt dần từ 3% trở lên đến 7% là tac luoi lấy tiền về mua em mới hoặc cứu em đang có (kiểu gì chẳng có vài em đang chờ tbg ;). Nhược điểm là dễ bị bán sớm như mã PET hôm trước.

just for fun

Xe lăn
Bây h trừ hàng dài hạn cơ bản tốt hoặc rất tốt em mới ôm dài thỉnh thoảng rang đảo (mà em rất ít rang vì cứ rang là mất hàng) còn lại em chốt dần từ 3% trở lên đến 7% là tac luoi lấy tiền về mua em mới hoặc cứu em đang có (kiểu gì chẳng có vài em đang chờ tbg ;). Nhược điểm là dễ bị bán sớm như mã PET hôm trước.
Ăn uống thanh đạm tí thì sống lâu hơn đấy ạ

Lthanhthe5s

Xe tải
Mấy đợt vừa rồi nhà cháu cũng vậy, lãi 5%, 8% 10% ko bán. Thăm ăn cuối cùng vừa lõm vừa mất phí margin cả trăm triệu từ đầu năm tới giờ. Giờ 3% tới 5% nếu cảm thấy chốt thì chốt luôn.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em bán Pet xong con em em nó cứ dằn vặt em. Nó bảo phải kiên trì =)) Nó nhấn mạnh chị phải chuẩn bị sẵn sàng xuống 26-27 mua lại. Em em nó cuồng con Pet này lắm

Mr Lunch

Xe buýt
Topic này lộc lá thật :) chúc mừng cả nhà HPx

alceste

Xe điện
Em bán Pet xong con em em nó cứ dằn vặt em. Nó bảo phải kiên trì =)) Nó nhấn mạnh chị phải chuẩn bị sẵn sàng xuống 26-27 mua lại. Em em nó cuồng con Pet này lắm
Hôm qua nó ve 27.7 đấy mợ, em cũng ngắm nhưng ko bán đc hàng đang có được giá nên thôi.
Mà nếu em mợ bảo xuống 26- 27 mua lại thì mợ chốt là chuẩn bài rồi còn gì.
Nay em có ít SZC bắt hôm thứ 3 hi vọng giải tán đc.
Sáng em bị khớp mất 1/3 số SHS treo vu vơ tối qua 19.8 (vì hôm nó nảy lên đến 19.7 là dừng).

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Cháu nghĩ có thể vào được thêm TPB rồi nhỉ? Chắc huỷ bán TPB và mua thêm thì tốt hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng